Tác giả Chủ đề: Sửa chữa và nâng cấp quán cơm 2000đ  (Đã xem 14242 lần)

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #17 vào: 06-09-2010 14:40:01
KevinHieu đã viết:
Trích dẫn
Hôm nay Kevin đã chuyển 30tr cho chị Lá, bao gồm 26tr ủng hộ chi phí mua tủ cơm, 2tr CMTX quán cơm 2K (tháng 9) và 2tr CMTX nồi cháo MN ( tháng 9). Phiền chị Lá xác nhận khi nhận được tiền.

@KevinHieu : Lathuvang đã nhận 30 triệu. Cảm ơn bạn nhiều.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #16 vào: 06-09-2010 10:25:27
Hôm nay Kevin đã chuyển 30tr cho chị Lá, bao gồm 26tr ủng hộ chi phí mua tủ cơm, 2tr CMTX quán cơm 2K (tháng 9) và 2tr CMTX nồi cháo MN ( tháng 9). Phiền chị Lá xác nhận khi nhận được tiền.

Thân chào.

Ngủ rồi opla

Trả lời #15 vào: 06-09-2010 09:45:45
Cá nhân OP ủng hộ việc cải tạo \\\"Sửa chữa và nâng cấp quán cơm 2.000 đồng\\\".

Tiêu đề là như trên nhưng chỉ thấy anh banbe6x chỉ đề cập đến phần bếp. OP đề nghị anh xem và đề xuất làm luôn phần chống dột, chống ẩm tường nữa.

Hôm qua, Op có trao đổi với trieuquang (người \\\"nói và làm\\\" luôn song hành nhưng ít vào mạng) và chị có cho biết chị đã lo xong phần tủ bếp. Bạn trieuquang là chị Bạch thông báo đội kỹ thuật sẵn sàng thực hiện phần đi dây gas khi quán cơm bấm \\\"lệnh\\\".

Vậy xin báo để cả nhà nắm tin tức và anh 6x thu xếp giúp.

Cám ơn.

OP.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #14 vào: 06-09-2010 00:28:09
hongphuc đã viết:
Trích dẫn

Vậy hongphuc nghĩ chúng ta xúc tiến đi ạ. Nhờ em vịt tổng kết xem các phần đăng ký ủng hộ đã đủ chưa, nếu chưa thì chúng ta tiếp tục tục đóng góp để dự án sớm được triển khai.

Vụ thống kê này em đành nhờ chị Lá quá, vì tiền ủng hộ được chuyển trực tiếp vào Tk chị Lá nên thống kê sẽ chính xác hơn. Chị Lá giúp em nhé  ;) .

Ngủ rồi vicuocsongnhanloai

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #13 vào: 05-09-2010 19:54:07
Nếu được như thế thì quá tốt rồi!

Ngủ rồi hongphuc

Trả lời #12 vào: 05-09-2010 19:03:32
Phương án này quá hay! hongphuc ủng hộ hai tay.

Đọc bài từ đầu đến giờ, hongphuc thấy phần lớn ai cũng đồng tình với dự án này. Có vài ý kiến lo sợ về chi phí. Tuy nhiên Hongphuc thấy nhóm bạn Trieuquang và bạn KevinHieu, và một số thành viên khác nữa đã xung phong ủng hộ chi phí.

Vậy hongphuc nghĩ chúng ta xúc tiến đi ạ. Nhờ em vịt tổng kết xem các phần đăng ký ủng hộ đã đủ chưa, nếu chưa thì chúng ta tiếp tục tục đóng góp để dự án sớm được triển khai.

Hongphuc khoái nhất là cái chỗ tiết kiệm được sức lực và chi phí! Còn an toàn nữa chứ!

Ngủ rồi banron

Trả lời #11 vào: 05-09-2010 08:02:00
Đề xuất của các bác rất hay, cái lợi của việc trang bị tủ cơm công nghiệp cho quán là rất rõ ràng.
Tôi xin đóng góp cùng cả nhà 300.000 vnd, sẽ chuyển cho chị Lathuvang.
Thân.

nguahoang

• bạn
Trả lời #10 vào: 05-09-2010 01:07:04
Mình ủng hộ chương trình nâng cấp hệ thông bếp gas và tủ cơm của nhà bếp. An toàn lao động hơn lúc nào hết phải là vấn đề được ưu tiên hàng đầu đã thế quán cơm nhà mình bán cơm từ thiện nên phải đảm bảo an toàn cho những người phục vụ. Mình vừa thấy diễn đàn tổ chức sinh nhật cho quán cơm tròn một tuổi nên có lẽ quán còn hoạt động dài dài phải không ạ? Để hoạt động bền lâu và chuyên nghiệp hơn mình nghĩ chúng ta nên đầu tư hiện đại hơn một tí (lỡ sau này thấy pro quá nhà mình lại bán cả tuần không nghỉ   B) )
 Nãy ý kiến ý cò mà không làm được gì nhưng vì đang là sv nên mình chỉ có thể ủng hộ 50 ngan cho chương trình  :blush:  mình sẽ chuyển vào tài khoản Lathuvang.
 Thấy bác Banbé6x nói nâng cấp quán cơm để mừng sinh nhật quán cơm mà không biết nhà mình đã làm chưa vậy bác?
  Không biết bao giờ được phục vụ cùng các bạn nhỉ :(

nguahoang

• bạn
Trả lời #9 vào: 04-09-2010 00:54:45
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
KevinHieu đã viết:
Trích dẫn

Tôi xin ủng hộ chi phí mua tủ cơm công nghiệp. Phiền bác banbe6x làm ơn cho biết số TK để chuyển tiền.

Chào KevinHieu,

Để ủng hộ mọi hoạt động của quán cơm, bạn vui lòng chuyển tiền vào TK thủ quỹ quán cơm là chị Lathuvang nhé. Thông tin số TK thì hình như bạn đã biết rồi vì mình thấy bạn đăng ký CMTX quán cơm.

Cháu xin góp 50.000đ cho chi phí làm hệ thống dẫn gaz . Mai cháu sẽ chuyển tiền tới cô Lathuvang .

Ngủ rồi Meokitty

Trả lời #8 vào: 01-09-2010 15:10:52
Em cũng ủng hộ việc mua tủ cơm công nghiệp vì xét về hiệu quả hoạt động lâu dài như vậy rất tiện lọi và tiết kiệm công sức cũng như những chi phí khác.
Các bác thử đến quán cơm mà xem mỗi ngày phải nấu 6-7 nồi cơm, rồi lại hì hục khiêng những cái nồi to & nóng ( cái này chị em phụ nữ không tài nào làm nổi, toàn phải nhờ đến các bạn nam   :) ) sau đó thì múc cơm vào thùng xốp rồi lại vo gạo tiếp tục nấu cơm cho kịp. Liên tục như vậy trong 4 hrs. Chưa nói đến việc nấu thức ăn.
Nếu có được tủ cơm công nghiệp thì hiệu quả công việc sẽ tăng lên rất nhiều.  :)

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #7 vào: 01-09-2010 00:13:12
KevinHieu đã viết:
Trích dẫn

Tôi xin ủng hộ chi phí mua tủ cơm công nghiệp. Phiền bác banbe6x làm ơn cho biết số TK để chuyển tiền.

Chào KevinHieu,

Để ủng hộ mọi hoạt động của quán cơm, bạn vui lòng chuyển tiền vào TK thủ quỹ quán cơm là chị Lathuvang nhé. Thông tin số TK thì hình như bạn đã biết rồi vì mình thấy bạn đăng ký CMTX quán cơm.

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #6 vào: 31-08-2010 22:51:38
Việc nâng cấp trang thiết bị cho quán cơm 2K là cần thiết để tăng năng suất lao động và đảm bảo an tòan cho các bạn thành viên tham gia phục vụ quán cơm.

Thân chào.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #5 vào: 31-08-2010 20:22:07
otcay đã viết:
Trích dẫn
....
Tuy nhiên, nhìn vào kinh phí của 2 hạng mục ai cũng thấy khá nhiều, nếu không nói là cao. Dự án không nói rõ  bác trieuquang và nhóm bạn hỗ trợ như thế nào. Phần còn lại là bao nhiêu để mọi người biết mà có thể đóng góp.

Bác 6x đưa hình lên theo kiểu nhảy nhót thế kia thì ..., em chưa kịp nhìn đã chạy sang hình khác thì làm sao mà nhìn rõ sơ đồ bố trí đường ga, tủ nấu cơm, kinh phí... và quan trọng để mà mọi người có thể có ý kiến khác!?.

Tôi có ý kiến, nếu chúng ta đầu tư vào tủ cơm quá cao như vậy liệu có thoả đáng không? trong khi các bộ nồi vẫn còn hoạt động tốt, mặc dù chúng ta sẽ cực hơn. Nếu kinh phí không được tài trợ nhiều, thì có thể chúng ta chỉ cải tạo đường dây gaz cho thật an toàn là tốt rồi.
....

Cảm ơn otcay đã góp ý cho 6x về vụ post hình ( Xin lỗi mọi người vì mới được Lehung73 chỉ chiêu này nên khoái quá làm hoài hà - Nay xin sửa sai liền )

Về phần kinh phí thì quả là rất lớn với chúng ta cho nên việc đó vẫn chỉ là ước mơ của chúng ta ngay từ ngày đầu mới thành lập quá cơm 2000đ .
6x đưa chương trình này lên DĐ theo lời nhờ của Trieuquang vì bạn ấy bận công tác ngoài ra cũng muốn kêu gọi sự chung tay từ cả nhà cho 2 hạng mục dù rằng Trieuquang và các bạn của Trieuquang đã đề xuất ủng hộ hạng mục 1 - Tủ nấu cơm số tiền 26 triệu đồng và 50% số tiền chi phí cho hạng mục 2 nếu thực hiện chương trình này.

@Trieuquang : Nếu 6x viết gì sai thì Trieuquang hiệu chỉnh liền giùm nhé . Xin cảm ơn Trieuquang .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi otcay

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #4 vào: 31-08-2010 19:33:13
Có hệ thống nấu bằng ga mới tất nhiên là an toàn hơn hệ thống cũ. Nồi nấu cơm công nghiệp với công suất vượt trội sẽ làm tăng năng suất của bếp ăn đồng thời các bác nấu bếp cũng đỡ vất vả. Tôi cũng ủng hộ dự án này lắm.

Tuy nhiên, nhìn vào kinh phí của 2 hạng mục ai cũng thấy khá nhiều, nếu không nói là cao. Dự án không nói rõ  bác trieuquang và nhóm bạn hỗ trợ như thế nào. Phần còn lại là bao nhiêu để mọi người biết mà có thể đóng góp.

Bác 6x đưa hình lên theo kiểu nhảy nhót thế kia thì ..., em chưa kịp nhìn đã chạy sang hình khác thì làm sao mà nhìn rõ sơ đồ bố trí đường ga, tủ nấu cơm, kinh phí... và quan trọng để mà mọi người có thể có ý kiến khác!?.

Tôi có ý kiến, nếu chúng ta đầu tư vào tủ cơm quá cao như vậy liệu có thoả đáng không? trong khi các bộ nồi vẫn còn hoạt động tốt, mặc dù chúng ta sẽ cực hơn. Nếu kinh phí không được tài trợ nhiều, thì có thể chúng ta chỉ cải tạo đường dây gaz cho thật an toàn là tốt rồi.

Tôi ý kiến nhỏ như vậy, mong các cụ cứ \\\"ném đá\\\" thật lực vào nhé!!!  :)

Ngủ rồi vicuocsongnhanloai

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 31-08-2010 17:57:47
Ý kiến nâng cấp của ban quản trị cũng rất thực tế,vì sự an toàn của cả nhà mà,nhưng kinh phí của dự án này không ít nên có lã cả nhà cần cho ý kiến để thống nhất có triển khai hay không?
Thân!