Tác giả Chủ đề: Hà Tĩnh (Cẩm Xuyên) - Cháu Gia Bảo - Mồ côi mẹ, không cha  (Đã xem 12705 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà!
Hoàn cảnh cháo Gia Bảo đến 31/12/2023 là hết sự hỗ trợ của MTQ, nhóm Hà Tĩnh đề xuất CMTX cháu 400.000₫/t từ tháng 1/2024, mong cả nhà chung tay giúp đỡ.

Chào cả nhà !

Hiện tại chưa có bạn nào chung tay giúp đỡ hoàn cảnh khó khăn của cháu Gia Bảo và cũng chưa có quyết định cụ thể của bác @Lắng nghe lòng bạn nên chúng ta sẽ dùng 400,000₫ trong tổng số 1 triệu đồng còn lại của Michele_du và Gia đình để giúp cháu Gia Bảo trong tháng 1/2024 và tiếp tục kêu gọi ủng hộ cho cháu ấy ấy từ tháng 2/2024 nha các bạn.

Link bài viết : https://nguoitoicuumang.com/index.php?topic=88457.0

Mong nhận được sự quan tâm và giúp đỡ cháu Gia Bảo từ cả nhà.

Thân mến.
« Sửa lần cuối: 22-01-2024 06:46:12 gửi bởi banbe6x »

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: loanngyen1202, Lắng nghe lòng bạn, 35_Nguyễn Hữu Thọ

Ngủ rồi Lắng nghe lòng bạn

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Chào cả nhà!
Hoàn cảnh cháo Gia Bảo đến 31/12/2023 là hết sự hỗ trợ của MTQ, nhóm Hà Tĩnh đề xuất CMTX cháu 400.000₫/t từ tháng 1/2024, mong cả nhà chung tay giúp đỡ.
« Sửa lần cuối: 05-01-2024 12:17:59 gửi bởi Lắng nghe lòng bạn »

The following users thanked this post: banbe6x, 35_Nguyễn Hữu Thọ

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Chào cả nhà!
Mừng Giáng sinh, hôm nay LNLB đã về giáo xứ Đông Quèn thăm và trao CMTX tháng 11-12/2023 đến gia đình bà, cháu Gia Bảo. Thay mặt nhóm Hà Tĩnh xin cảm ơn cả nhà đã luôn đồng hành cùng cháu trong thời gian qua. Cảm ơn bác @Sẻ Chia đã chung tay.
Chúc cả nhà mình một mùa Giáng sinh An Lành.
« Sửa lần cuối: 23-12-2023 22:59:07 gửi bởi Lắng nghe lòng bạn »

The following users thanked this post: maitramtg, 35_Nguyễn Hữu Thọ

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Chào cả nhà!
Nhóm Hà Tĩnh cập nhật trao CMTX tháng 10/23 đến cháu Gia Bảo. Khi đến cháu đi học chưa về LNLB chỉ chờ được bà của cháu về để trao bà.
Tháng 10 tiền từ diễn đàn 300.000₫, và 200.000₫ của tháng 9 và 10 từ bắc @Sẻ Chia. Tổng cộng : 500.000₫
Cảm ơn cả nhà mình đã luôn quan tâm đến hoàn cảnh của cháu.
« Sửa lần cuối: 03-11-2023 22:14:30 gửi bởi Lắng nghe lòng bạn »

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, 35_Nguyễn Hữu Thọ

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Chào cả nhà.
LNLB đã nhận 900.000đ từ quỹ diễn đàn 3 tháng từ tháng 10 đến tháng 12/23. Cảm ơn cả nhà đã luôn quan tâm đến cháu.

The following users thanked this post: ThaiDzuy, maitramtg, 35_Nguyễn Hữu Thọ

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Xin cảm ơn rất nhiều sự chia sẻ của và đồng cảm @35_Nguyễn Hữu Thọ !

Trước mắt chưa có người ủng hộ thì chúng ta sẽ xuất quỹ NTCM để giúp cháu Gia Bảo 300,000₫/tháng từ tháng 10 đến hết tháng 12/2023 rồi tính tiếp các bạn nhé.

@trangvitgioi : Em xuất quỹ chuyển tới bác @Lắng nghe lòng bạn 900,000₫ để bác ấy gửi đến cháu Gia Bảo dùm nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà và chúc mọi người luôn mạnh khỏe ạ.

Thân.

BS

The following users thanked this post: ThaiDzuy, maitramtg

Ngủ rồi 35_Nguyễn Hữu Thọ

Dạ con xin chào cả nhà con tên là Nguyễn Hữu Thọ con muốn chia sẻ một chút về em Bảo. Em Bảo tuy tuổi còn rất nhỏ nhưng đã phải mất mát nhiều thứ, em không có cha, mẹ thì cũng mất và giờ em chỉ biết nương tựa vào người bà đã ngoài 60. Tuy vậy em ấy vẫn cố gắng học và có thành tích giỏi hơn so với các bạn cùng trang lứa, con nói vậy chỉ mong gia đình NCTM có thể giúp đỡ em để em có thể tiếp tục đi học. Vì những đứa bé mất cả cha lẫn mẹ sẽ có suy nghĩ trưởng thành liệu em ấy có suy nghĩ sẽ bỏ học để giúp đỡ bà. Liệu cuộc sống sau này của em sẽ ra sao.. con viết bài này mong mọi người có thể giúp đỡ một phần nào cho em để em ấy vẫn tiếp tục đến trường để tương lai sau này của em không phải cơ cực như gia đình nữa... Con xin cảm ơn mọi người rất nhiều ạ.

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà.
Hoàn cảnh cháu Gia Bảo đên thời điểm này chưa được sự quan tâm của MTQ ̣giúp đỡ.(ngoài bác @Sẻ chia đã ủng hộ 100,000đ/t). Nhóm Hà Tĩnh đề xuất xuất quỹ NTCM 300,000đ/t từ tháng 9/2023.

Mong nhận được sự giúp đỡ của cả nhà ạ !

Thân mến.

BS

The following users thanked this post: maitramtg, Lắng nghe lòng bạn, Sẻ Chia, 35_Nguyễn Hữu Thọ

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Chào cả nhà.
Hoàn cảnh cháu Gia Bảo đên thời điểm này chưa được sự quan tâm của MTQ ̣giúp đỡ.(ngoài bác @Sẻ chia đã ủng hộ 100,000đ/t). Nhóm Hà Tĩnh đề xuất xuất quỹ NTCM 300,000đ/t từ tháng 9/2023.

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg, Sẻ Chia, 35_Nguyễn Hữu Thọ

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Chào cả nhà!
LNLB cập nhật hình ảnh trao CMTX các tháng 7- 8/2023 cháu Gia Bảo, và cũng là tháng cuối mà bác Se chia ủng hộ cùng xuất quỹ Diễn đàn. Cũng chỉ còn hơn tuần nữa cháu sẽ bước vào năm học mới. Qua đây LNLB cũng mong muốn mạnh thường quân giúp đỡ cho cháu một ít kinh phí: 1.000.000 đồng ( Một triệu đồng) mua sắm sách vỡ, đồ dùng học tập cho năm học mới. Rất mong nhận được sự ủng hộ từ cả nhà.
« Sửa lần cuối: 10-08-2023 23:42:07 gửi bởi Lắng nghe lòng bạn »

The following users thanked this post: ThaiDzuy, maitramtg, 35_Nguyễn Hữu Thọ

Ngủ rồi ducanh078

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 126
Chào cả nhà!
Hôm nay LNLB đã đến thăm lại và trao CMTX tháng 6/2023 đến cháu Gia Bảo. Một cậu bé mồ côi từ khi còn quá nhỏ, được sự yêu thương, chăm sóc của bà ngoại. Cháu đã chứng tỏ mình là một người cháu ngoan, học giỏi so với các bạn cùng trang lứa có đỳ đủ mọi thứ. Tuy dsang trong thời gian nghỉ hè, nhưng cháu cũng không quên việc ôn lại những bài học của mình. Một hình ảnh rất đẹp khi LNLB đến cháu vừa giải lao sau khi xem lại bài.
Cảm ơn cả nhà đã luôn dành cho cháu những gì tốt đẹp nhất.
( Nhóm Hà Tĩnh đã tặng thêm cháu gói quà nhỏ). Hãy luôn vui tươi con nhé.
Cảm ơn chú LNLB đã trao và cập nhật thông tin đẹp.
đúng số tiền, không phải mua NYP này kia mất thời gian.
có tặng cháu gói quà nhỏ đây cũng hành động rất đẹp. Có hình ảnh cụ thể và món quà này cháu cho là rất có ý nghĩa.🌷
note: không có hàng từ kho SG thì việc trao nguyên tiền cập nhật rõ ràng là việc làm rất cần. Tính minh mạch, thông tin sẽ là mạch máu lưu thông của NTCM

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Chào cả nhà!
Hôm nay LNLB đã đến thăm lại và trao CMTX tháng 6/2023 đến cháu Gia Bảo. Một cậu bé mồ côi từ khi còn quá nhỏ, được sự yêu thương, chăm sóc của bà ngoại. Cháu đã chứng tỏ mình là một người cháu ngoan, học giỏi so với các bạn cùng trang lứa có đỳ đủ mọi thứ. Tuy dsang trong thời gian nghỉ hè, nhưng cháu cũng không quên việc ôn lại những bài học của mình. Một hình ảnh rất đẹp khi LNLB đến cháu vừa giải lao sau khi xem lại bài.
Cảm ơn cả nhà đã luôn dành cho cháu những gì tốt đẹp nhất.
( Nhóm Hà Tĩnh đã tặng thêm cháu gói quà nhỏ). Hãy luôn vui tươi con nhé.
« Sửa lần cuối: 26-06-2023 23:41:40 gửi bởi Lắng nghe lòng bạn »

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg, ducanh078, 35_Nguyễn Hữu Thọ

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Cảm ơn bác @Sẻ Chia, cảm ơn ban qt dd  đã quan tâm. LNLB chịu trách nhiệm trung chuyển CMTX đến cháu ạ
Thân ái.
Cảm ơn bác Lắng nghe lòng bạn nhiều !
@trangvitgioi : Em xuất quỹ NTCM chuyển tới bác Lắng nghe lòng bạn 900,000₫ tiền CMTX cháu Gia Bảo trong 3 tháng kể từ tháng 6/2023 dùm nhé.
Vịt đã thực hiện!

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Lắng nghe lòng bạn, 35_Nguyễn Hữu Thọ

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
LNLB đã nhận 700.000₫ từ bác @Sẻ Chia CMTX cháu Gia Bảo. Thay mặt hai bà cháu cảm ơn Bác rất nhiều ạ.

Ngủ rồi Sẻ Chia

Chào cả nhà !

Sẻ Chia đã chuyển tiền CMTX cháu Gia Bảo từ tháng 6 đến hết tháng 12/2023 (700,000đ) rồi. 
Bác @Lắng nghe lòng bạn nhận được thì xác nhận dùm nhé. Cảm ơn bác nhiều. 

Thân. 

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Lắng nghe lòng bạn, 35_Nguyễn Hữu Thọ