Tác giả Chủ đề: TP HCM - Nồi cháo từ thiện - Bệnh viện Nhân dân Gia Định  (Đã xem 143388 lần)

Ngủ rồi kinghack49

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
em xin 1 xuất vào hoạt động này , đựơc không ạ . anh chị có thể cho em biết địa điểm tập trung ,sdt ngừơi phụ trách , em mong là mình có thể đống góp 1 chút công sức , xin cảm ơn BQT

Ngủ rồi daddyo

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chao cac ban ,

Minh muon gop vao chuyen nay nhung o qua xa chi co cach la  goi tien giup mot phan nho vao noi chao nay mong cac ban hay chi dum goi lam sao va goi cho ai ?

Thanks

Chau

dungle

• bạn
Blue_Gem_Vt_90 đã viết:
Trích dẫn
.....
Vét đến đáy nồi rồi này, nhưng tất cả đều có phần mà :

Miền nam người ta nấu cháo đáy nó phải như thế này kia mà. thành viên miền bắc có nhìn thấy cháy cháo không. :lol: .

Ngoài bắc chỉ mong nó cháy cháy như thế này có tí mà vét lúc rửa cho đỡ mệt mà  lúc nào cũng ... :blush:

Thế này mấy hôm nữa vào tham gia trong này vui hơn. :laugh:

Ngủ rồi Blue_Gem_Vt_90

Xin góp vui cho nồi cháo miền Nam 1 đống hình Gem chộp được hôm phát cháo 22 tháng 8 nhé :

Mới đến mà đã thấy mọi người xếp hàng rồng rắn thế này rùi. Tuy đông nhưng vô cùng trật tự nhé :

Mọi người bắt tay ngay vào công việc, không để bà con chờ đợi lâu :

Múc cháo liên tục này, nhưng ai cũng vui vì được trao những bát cháo nghĩa tình nóng hổi, thơm ngon cho bà con:

Những vị khách cuối cùng của nồi cháo, lo quá, không biết còn đủ cháo cho mình không nhỉ :

Vét đến đáy nồi rồi này, nhưng tất cả đều có phần mà :

Hoan hô, xong rồi. Nhanh quá, chỉ mới 15 phút mà 2 nồi cháo to đùng đã hết veo :

Cùng chơi kéo xe cháo nào. Trò này vui lém, chơi hoài không chán :  :P

Ngủ rồi DTam

Mình  đọc bài thấy nồi cháo vẫn đuợc các thành viên mới quan tâm đấy chứ . Nếu quả thật hiện nay đang vắng vẻ thì Trang nên quảng cáo lắm.   Chúc các bạn vui khỏe , nấu cháo càng ngày càng ngon .

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
@ Blue Gem: khi nào em hết say sưa ngồi đọc Doremon thì chú 6x sẽ cho em tham gia đá dê  :laugh: .

Chắc phải quảng cáo rầm rộ, hoành tráng vụ đá dê này để thu hút các mem tham gia nấu cháo bv Gia Định quá, dạo này đìu hiu lắm cơ.

@ oliu: Nhờ Oliu làm cái event này nhé  ;) .

Ngủ rồi oliu

Blue_Gem_Vt_90 đã viết:
Trích dẫn
Chà, đến nồi cháo nhà chú 6x, điều làm Gem bất ngờ là dế kêu râm ran. 1 lúc sau mới phát hiện chú nuôi cả 1 trại dế. Chà! Không ngờ chú lớn tuổi rồi mà vẫn còn mê đá dế  :laugh:  :laugh: .

Đá dế là chuyện nhỏ rồi bạn ơi. Chú 6x còn tổ chức đá dê nữa mới ghê ...kaka

Ngủ rồi Blue_Gem_Vt_90

Chà, đến nồi cháo nhà chú 6x, điều làm Gem bất ngờ là dế kêu râm ran. 1 lúc sau mới phát hiện chú nuôi cả 1 trại dế. Chà! Không ngờ chú lớn tuổi rồi mà vẫn còn mê đá dế  :laugh:  :laugh: .
Hôm nay có 1 nhóm bạn ở ban chấp hành khoa Tài Chính Doanh Nghiệp - Trường đại học Kinh Tế TP.HCM ( trường Gem đó ), đến nhờ chú 6x hướng dẫn kinh nghiệm để các bạn ý xây dựng 1 nồi cháo như thế này. Chúc các bạn ý sớm thành công.

Ngủ rồi Blue_Gem_Vt_90

Chip đã viết:

Trích dẫn
125 Xô Viết Nghệ Tĩnh, Bình Thạnh (nếu đi từ ngã 4 Hàng Xanh lên hướng Quận 1 thì nhà nằm bên tay phải nhé). Trước nhà là cái shop. Tuy nhiên giờ đó chưa mở cổng, bạn cứ việc bấm chuông sẽ có người ra mở cửa liền nhé :)

100% có người mở cửa nên bạn ko cần alo cho ai hết đâu, cứ đến đó bấm chuông. Mà nếu bấm chuông ko ai ra mở cửa thì cứ lượm....đá chọi vô cửa rầm rầm thể nào cũng có người giúp mở cửa cho hà, hihi...

Welcome.

éc, bác Chíp nói nghe ghê wá, làm em hết hồn, tưởng bác nói thiệt chứ, hà hà  :blink:  :laugh:  :silly:
Sáng chủ nhật tuần này em sẽ đến tham gia nồi cháo, và em sẽ làm theo sự chỉ dẫn của bác Chip, hì hì ... :laugh:

Ngủ rồi Terry

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chào cả nhà \\\"Nồi cháo từ thiện\\\" và nguoitoicuumang.com
Hôm qua vô tình xem được thông tin trên VTV1, nên hôm nay tranh thủ lúc rãnh rỗi vào website xem ra sau.
Em rất muốn tham gia các hoạt động từ thiện nhưng thời gian và công việc không cho phép nhiều.
Hôm nay em xin tham gia vào hoạt động \\\"Nồi cháo từ thiện\\\" khu vực Tp.HCM.
Em xin ủng hộ 300.000 đồng.
Sáng mai em sẽ chuyển khoản vào tài khoản của chị Nguyễn Thanh Điệp với thông tin: Tài khoản: 04 21 003 789 798 (Vietcombank, chi nhánh Phú Thọ, Tp HCM)
Em sẽ tranh thủ tham gia phát cháo nếu thời gian cho phep.

Ngủ rồi ngọc phương

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
hello em mới gia nhâp công đồng MGUOITOICUUMANG.COM.vì em mới coi việc anh chi lam trên tv kênh vtv1.hj.em o NGHE AN nhưng thi đại hoc GTVT 2 O TP HO CHI MINH.TAI QUẬN 9.sâp có điểm chuẩn đại hoc rùi.nên nếu đậu thi em rât mong ddc chung tay góp sức cung anh chị.yearrr/hj.phai làm 1 nồi chao thật to tai thành pho hochiminh nha.rùi để em tham gia.khi nào co giay bao em se thong bao nak.facebook cúa em ne  NGUYỂN NGỌC PHƯƠNG.BYE.

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Hôm nay Lathuvang đã nhận của anh Huỳnh Anh Tuấn (bạn của Thúy) :200.000đ ủng hộ nồi cháo .
Cảm ơn bạn .

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Lathuvang đã nhận sự ủng hộ Nồi cháo miền Nam của :
- Anh Tuấn ủng hộ KTX : 200.000đ.
- Cô Ba Vân ủng hộ KTX : 100.000đ.
- Bạn hhquang CMTX tháng 8,9,10/10 : 600.000đ.
- Nhóm bạn NikeCRCC CMTX tháng 8/10 : 100.000đ.
Rất cảm ơn sự ủng hộ của các anh chị.

Lá thu vàng  không rơi

dungle

• bạn
chac bac 6x ban lo cho vo con wa nen ko co tg...hehe :P

Ngủ rồi hhquang

hhquang đã viết:
Trích dẫn
Em chào cả nhà !

Trong tuần này em sẽ ck 600k cho chị lathuvang - vẫn là chị Điệp phải khhông ạ, do em ít lên dd nên hỏi lại cho chắc ăn. CMTX cho 3 tháng 8,9,10.

Em cám ơn nhiều.

Hôm nay em đã ck số tiền này rồi. Chị Lathuvang cập nhật giúp em nhé. Tiền chuyển từ tk VCB 5303. Cám ơn chị.