Tin chung

Tra soát thu chi công khai:
Quỹ chính 1501 MBBank Hoàng Thị Quỳnh Trang:

https://thiennguyen.app/user/ntcm2007
Quỹ xe Nhân Ái 1575 MBBank Đoàn Thị Khánh Ly:
https://thiennguyen.app/user/nguoitoicuumang
Cập Nhật chi tiết cùng Cơm, Cháo, chương trình khác …. Tại
ĐÂY

Tin chung

Tra soát thu chi công khai:
Quỹ chính 1501 MBBank Hoàng Thị Quỳnh Trang:

https://thiennguyen.app/user/ntcm2007
Quỹ xe Nhân Ái 1575 MBBank Đoàn Thị Khánh Ly:
https://thiennguyen.app/user/nguoitoicuumang
Cập Nhật chi tiết cùng Cơm, Cháo, chương trình khác …. Tại
ĐÂY

Tác giả Chủ đề: Hà Nội - Cháo NTCM - Chùa Phụng Lộc/BV Việt Đức  (Đã xem 497894 lần)

rosee.jolie

• bạn
Trả lời #193 vào: 19-06-2010 09:03:34
xì caca hít hơi cháo nhưng mà còn được thêm sự chăm sóc bên ngoài nên mức độ tiêu thụ tốt hơn. Đệ mà có người chăm sóc thì không phải 70kg mà 83 :laugh:  đấy.

P/s : đang ở trong phòng ở trạng thái nude :ohmy: ( mồ hôi vã như tăm) và hát karaoke giảm béo

Chiều nay có lời mời từ comoi đi đá bóng ở nam phi nên có lẽ không tới chùa được. Hẹn gặp mọi người ngày mai, sorry

Ngủ rồi phattaitam

Trả lời #192 vào: 19-06-2010 08:54:33
@Âu Dương Kỳ Nhi: Xì spam đây Xì spam đây, Lâu rùi không gặp chị, nhớ quá Hàm mô công tuyệt học công phu của dòng họ Âu Dương - ngoáy cháo bằng tăm  :woohoo:

@LinhNhi: Điêu là điêu thế nào, tớ ngày xưa chưa được 50kg, thế mà chỉ đứng hít hơi cháo thôi mà giờ hơn 70Kg rồi, huhu, chuẩn bị đổi tên thành \\\"Xzin hãm khzông cho hãm\\\" rồi, à, hay mình lập hội \\\"Hơi cháo tăng cân\\\" nhỉ, hay đấy hehe.

@gaumevidai: nóng quá gaumevidai ơi, huhu, măm chè măm chè cơ  :P , chủ nhật này chè nhá cô Hà nhá, hôm đấy cháu đi hehe.

@xeđịahình: em gửi lời xin lỗi bác lần trước đã không thông tin nhân sự chở cháo lại cho các bạn ạ, mong bác thứ lỗi.

P/s: Nóng quá  :S

rosee.jolie

• bạn
Trả lời #191 vào: 19-06-2010 07:31:15
Lâu rồi không gặp chị :woohoo: ?

Nắng quá, mệt quá spam không nổi. Em xông hơi nhiều mà vẫn không thấy giảm cân gì cả.

Xông cả ở chùa lẫn ở nhà mà vẫn tăng cân  :blush:  thế mới điêu chứ.

rosee.jolie

• bạn
Trả lời #190 vào: 18-06-2010 23:27:03
Cả nhà đi đâu hết rồi mà để topic trôi tuột đi mất tiêu. Trước đây topic nồi cháo Miền Bắc vẫn đứng đầu DD về sôi nổi và spam mà  :P  

CN tuần sau có thể được đến Chùa xông hơi rồi. Đội quân rửa nồi nhớ đến đầy đủ nhé  :woohoo:

Ngủ rồi xeđịahình

Trả lời #189 vào: 17-06-2010 15:21:25
Chào cả nhà, đây là lịch chở cháo tuần này

T7 : Black Art, K
     Su75, Việt Đức

Cn : Bactom, Việt Đức
     Bugbear2k8, K

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #188 vào: 16-06-2010 23:10:26
LinhNhi đã viết:
Trích dẫn
1h30 bạn đến 318 Đê La Thành. Thấy đẹp trai, đẹp gái thì đến hỏi để đăng ký nha.

LinhNhi: Hướng dẫn thành viên mới phải chu đáo chứ em.

@vuhanhtrinh3888: Từ 13h các chiều thứ 7 & Chủ nhật hàng tuần, bạn ghé Chùa Thanh nhàn, ngõ 318 Đê La Thành, Quận Đống Đa sẽ gặp mọi người ở khu vực Giếng ngọc và Bếp hồng.

Nhớ là \\\"đi nhẹ nói khẽ cười duyên\\\" nhé.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

rosee.jolie

• bạn
Trả lời #187 vào: 16-06-2010 23:05:00
1h30 bạn đến 318 Đê La Thành. Thấy đẹp trai, đẹp gái thì đến hỏi để đăng ký nha.

Ngủ rồi vuhanhtrinh3888

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #186 vào: 16-06-2010 22:20:43
Em chào anh chị,em muốn cùng tham gia vào nồi cháo của hội ah.Không biết em phải đăng ký với ai để được gia nhập ah.Anh chị có thể cho em số điện thoại hoặc yahoo để tìm hiểu không ah?Em cám ơn...

Ngủ rồi Hanoi

Trả lời #185 vào: 16-06-2010 11:27:45
@ Cả nhà : Quyết định là thứ 7 tuần này mua máy xay mới luôn nhé!

@ Chichhoe : Ok!quả dưa lê!Đến chùa đặt nước rồi chị em mình đi mua.

@ Libra : Em vẫn còn nhã ý tài trợ máy xay đấy chứ?tks trước nhé!

Ngủ rồi chichchoe

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #184 vào: 16-06-2010 09:45:49
@Phattaitam:
Nhất trí thôi, để cuối tuần đi nấu cháo chị sẽ rủ chị hanoi đi mua cùng luôn, lần trước chị mua cái may xay đó ở ngay đầu Giảng Võ nên chạy ù đi mua tí là xong ngay. Việc xay nhân chỉ cần 1 máy xay là đủ vì xay nhân rất nhanh, chỉ khoảng 3s là xong 1 cối rồi (trung bình 1 lần xay khoảng gần 20 cối).

Ngủ rồi phattaitam

Trả lời #183 vào: 16-06-2010 08:45:02
Hanoi đã viết:
Trích dẫn
gaumevidai đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà! CN nồi cháo BV Việt Đức rất vui mừng được đón Giám đốc và thư ký đến thăm và kiểm tra tiến độ phát cháo ở BV Việt Đức. Tuy ko được báo trước nhưng mọi việc diễn rất suôn sẻ( vì CBCNV nồi cháo có tính kỷ luật cao, tự giác tốt nên...) Trước khi ra về Giám đốc có hứa sẽ tăng lưong,thưởng tháng và thưởng quý cho anh chị em.Ôi sướng tỉnh cả người ra trời nắng to mà cứ tưởng như xuân đã về. Đi về nhà thế nào mà lạc cả lối....

@ : Gaumevidai!Chị có nhắn giúp với Dám đốc là cán bộ CNV bên viện K cũng ngoan ko?thậm chí còn ngoan hơn cả cán bộ bên VĐ ý chứ.Chỉ khen thưởng mỗi VĐ là chúng em tị nạnh đấy nhé!

@ : Libra!Hiện tại nồi cháo vẫn đang dùng máy xay của Chichchoe(bạn ý cứ căn ngăn ko cho mua máy với lý do khi nào máy nhà bạn ý hỏng hẳn thì mới phải mua).Ghi tên em vào danh sách dự phòng nhé!Tks!

@Hanoi: Iem xin nhường lại hai chữ \\\"Dám đốc\\\" cho người có đức có tài và có trách nhiệm ạ. Cơ mà bây giờ có cả sự phân biệt giữa cán bộ CNV bên viện K và Việt Đức ạ, thế hôm nào mình đổi thử hai bên nhân sự hai viện xem thế nào nhỉ???

@Chichchoe: chị ơi, sau một thời gian sử dụng, máy xay chị mang đến đã khẳng định thương hiệu của mình chứng tỏ đủ khả năng đáp ứng nhu cầu xay nhân của nồi cháo và vì tính chủ động trong công việc (em thấy chị cứ phải mang đi mang về) nếu như đột xuất chị nghỉ thì nồi cháo xay nhân bằng gì??? hihi, vì vậy chị có thể tạm ứng mua giúp nồi cháo một máy xay giống với hệ máy xay nhà chị được không ạ! Chi phí mama tài chính về sẽ thanh toán sau ạ.

P/s: cơ mà sau khi mua máy mới rồi, chị mang cả máy nhà chị đi cũng được ạ, 2 máy vẫn nhanh hơn một máy mà. hihi, mong tin chị ạ.

rosee.jolie

• bạn
Trả lời #182 vào: 14-06-2010 20:02:15
em mới đọc về quán ăn 2000 trên Zing.vn mới bít đến forum mình, hiện tại giờ em là sinh viên mừ không học ở HN, cũng ham hố tham gia tình nguyện lắm mà chưa có điều kiện, tháng 10 này em sẽ về HN làm việc, Em làm Dược, hi vọng sẽ được tham gia cùng mọi người làm từ thiện, tự hứa với bản thân bắt đầu đi làm sẽ để ra 5% lương mỗi tháng đóng quỹ không kể nhiều hay ít, hi vọng sẽ được mọi người ủng hộ.
    Ms BuBu.
      Y!M : yamchabubu

Ngủ rồi kitten_dungx

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #181 vào: 14-06-2010 16:01:36
t7 vàchủ nhật này e bận nên xin phép mọi người không đi nấu cháo đc rồi. :laugh:

Ngủ rồi Hanoi

Trả lời #180 vào: 14-06-2010 11:21:23
gaumevidai đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà! CN nồi cháo BV Việt Đức rất vui mừng được đón Giám đốc và thư ký đến thăm và kiểm tra tiến độ phát cháo ở BV Việt Đức. Tuy ko được báo trước nhưng mọi việc diễn rất suôn sẻ( vì CBCNV nồi cháo có tính kỷ luật cao, tự giác tốt nên...) Trước khi ra về Giám đốc có hứa sẽ tăng lưong,thưởng tháng và thưởng quý cho anh chị em.Ôi sướng tỉnh cả người ra trời nắng to mà cứ tưởng như xuân đã về. Đi về nhà thế nào mà lạc cả lối....

@ : Gaumevidai!Chị có nhắn giúp với Dám đốc là cán bộ CNV bên viện K cũng ngoan ko?thậm chí còn ngoan hơn cả cán bộ bên VĐ ý chứ.Chỉ khen thưởng mỗi VĐ là chúng em tị nạnh đấy nhé!

@ : Libra!Hiện tại nồi cháo vẫn đang dùng máy xay của Chichchoe(bạn ý cứ căn ngăn ko cho mua máy với lý do khi nào máy nhà bạn ý hỏng hẳn thì mới phải mua).Ghi tên em vào danh sách dự phòng nhé!Tks!

rosee.jolie

• bạn
Trả lời #179 vào: 14-06-2010 11:07:07
Chủ nhật tuần này (20.06) em có thể đi chở cháo được, các bác xếp lịch cho em với nhé. Em đã chuyển khoản tiền đóng góp vào tài khoản của chị Thanh Thủy, nếu không nhận được thì chị báo cho em để em check lại nhé. Em chào cả nhà!