Tác giả Chủ đề: TT Tam Bình - Mẹ con cô Long em Trường - BV Ung Bướu  (Đã xem 13415 lần)

Ngủ rồi viethuong

Trả lời #37 vào: 16-09-2014 09:08:34
@loannguyen1202:

Nhờ bạn chuyển số tiền CMKTX 2 triệu cho :

1/ Nồi cháo TT bệnh viện Nhi Nghệ An : 1 triệu.
2/ Bữa cơm cho bệnh nhân nghèo Viện lao Phạm Ngọc Thạch Tam Kỳ : 1 triệu.

Cảm ơn.

viethuong

Ngủ rồi viethuong

Trả lời #36 vào: 12-09-2014 11:39:06
@loannguyen1202:

Bây giờ chưa quyết định đc, sẽ cho ý kiến sau.

Cảm ơn bạn.

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #35 vào: 11-09-2014 13:43:39
Loannguyen đã viết:
Trích dẫn
...
Về khoản CMKTX 3,000,000đ các TV đã đăng ký giúp đỡ em Trường (viethuong 2,000,000đ và chị Linhnguyen 1,000,000đ) nhưng chưa kịp chuyển thì Trường đã về quê và mất liên lạc. Giờ em Trường đã khỏe, cuộc sống cũng tạm thời ổn định, nên Loan xin hỏi ý kiến của các MTQ về khoản tiền đã giúp hiện vẫn nằm trong quỹ CMKTX.
Mong ý kiến của anh Viethuong và chị Linhnguyen ạ.
Chị Linhnguyen muốn chuyển khoản tiền CMTX 1.000.000đ này giúp đóng tiền học phí SV Ngọc Bích, Duy Xuyên
http://nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=24&id=65184&limit=15&limitstart=120#83695
Cảm ơn chị Linhnguyen.
Mong ý kiến của anh viethuong về khoản tiền CMKTX còn lại. Cảm ơn anh :)

Thân!

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #34 vào: 10-09-2014 17:05:16
Chào cả nhà,
Hôm trước em Trường có liên lạc lại với Loan, em ấy hiện giờ sức khỏe đã ổn định và lên SG để tiếp tục công việc làm bảo vệ của mình.
Trường cũng gửi lời cảm ơn và mong muốn gặp lại các thành viên trong diễn đàn NTCM đã hỏi thăm, giúp đỡ em trong thời gian em bị bệnh.
Về khoản CMKTX 3,000,000đ các TV đã đăng ký giúp đỡ em Trường (viethuong 2,000,000đ và chị Linhnguyen 1,000,000đ) nhưng chưa kịp chuyển thì Trường đã về quê và mất liên lạc. Giờ em Trường đã khỏe, cuộc sống cũng tạm thời ổn định, nên Loan xin hỏi ý kiến của các MTQ về khoản tiền đã giúp hiện vẫn nằm trong quỹ CMKTX.
Mong ý kiến của anh Viethuong và chị Linhnguyen ạ.
Cảm ơn mọi người!

Thân!

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #33 vào: 15-07-2014 09:41:52
Hôm trước em Trường có liên lạc với Loan, mấy hôm nay em lại đau lại nhưng không có tiền để đi khám. Loan có hỏi em có thẻ ATM không để tiện việc chuyển tiền nhưng em nói không có thẻ, ở quê nên bà con hàng xóm cũng không ai có thẻ ATM cả. Mong các bạn ở Miền Tây có thể sắp xếp ghé thăm em Trường và trung chuyển giúp khoản tiền 3,000,000đ đã được các MTQ đăng ký giúp đỡ. Mong tin của các thành viên miền Tây!
Cảm ơn mọi người!

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #32 vào: 27-06-2014 16:23:21
Chào cả nhà, Loan đã chuyển giúp chị Linh 1,000,000đ giúp em Trường vào TK của thủ quỹ Thocon, chị Thỏ check giùm em nhé.
Cảm ơn chị Linh đã giúp đỡ.
Hiện TH này nhận được sự giúp đỡ từ anh Viethuong 2,000,000đ và chị Linh 1,000,000đ. Tổng cộng 3,000,000đ, nhưng do Trường đã về quê nên các thành viên SG không trung chuyển được. Nhờ các bạn thành viên miền Tây sắp xếp thời gian đến thăm em TRường và chuyển giúp khoản CMKTX này để Trường có ít tiền mua thuốc trong lúc chưa đi làm được.
27/06/2014   VNCK - 0083687   1,003,300.00      IBVCB.2706140727347001.Quanpm.vaeco CMKTX Em Truong -Vinh Long
Cảm ơn mọi người. :)
Thân!

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #31 vào: 20-06-2014 09:31:42
Hôm qua liên lạc với Trường được biết em đã về quê, tuy nhiên em không nhập viện BV Vĩnh Long như giấy chuyển viện, em về nhà nghỉ ngơi và tiếp tục điều trị, đồng thời xin cấp BHYT. Loan có khuyên em Trường nên nhập viện bệnh viện Vĩnh Long để các bác sĩ tiếp tục theo dõi tình trạng bệnh nhưng em bảo giờ không còn tiền để nhập viện tiếp nữa...
Giờ Trường đã về quê, Loan xin nhờ các thành viên Miền Tây đến thăm và cập nhật tình hình sức khỏe của em Trường cũng như chụp hình các giấy tờ, bệnh án, biên lai viện phí để cả nhà cùng biết và có hướng giúp đỡ em Trường.
Cảm ơn mọi người!
Thân!

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #30 vào: 20-06-2014 09:30:26
Cảm ơn anh Viethuong đã giúp đỡ em Trường.
Chị Linh - bạn anh Quanpm.vaeco giúp Trường 1,000,000đ để giúp Trường một phần chi phí chữa bệnh. Cảm ơn chị Linh!
Thân!

Ngủ rồi viethuong

Trả lời #29 vào: 19-06-2014 08:37:55
Chào cả nhà,

viethuong xin góp 2 triệu để trả viện phí cho em Trường và hôm nay sẽ gửi cho thủ quỹ Thocon để nhờ chuyển giúp.

Chúc Trường mau bình phục.

Thân

Ngủ rồi letuantu

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Trả lời #28 vào: 18-06-2014 21:49:45
Chiều nay, letuantu, loannguyen và 2 thành viên của QC đã đến thăm em Trường, hiện tại sức khỏe Trường đã khá hơn nhiều. Tính đến nay, Trường đã nằm viện được 8 ngày (nhập viện ngày 11/6), bệnh viện đã làm giấy xuất viện và chuyển em ấy về BV đa khoa Vĩnh Long để điều trị tiếp. Tổng số tiền phải chi trả ở BV Chợ Rẫy là khoảng 11 triệu (do BV không cho chụp ảnh chi phí nằm viện nên không up hình lên được), cậu của Trường đã vay mượn anh em, bà con họ hàng chi trả được 1 khoảng. Hiện tại số tiền còn lại phải đóng là 4.6 triệu, gia đình chưa có khả năng chi trả
Mong cả nhà giúp đỡ để em Trường có thể chuyển sớm về BV đa khoa Vĩnh Long điều trị tiếp.
Xin cảm ơn!

Gieo niềm tin vào cuộc sống...

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #27 vào: 16-06-2014 23:47:32
Chào cả nhà,
Tối nay sau khi làm về loannguyen cùng các bạn letuantu, tuquyen và diemmai đã ghé bệnh viện Chợ Rẫy thăm em Trường. Một vài thông tin xin chia sẻ cùng cả nhà như sau:
Sau khi mẹ Trường mất một thời gian, tháng 5/2013 em lên Sài Gòn tìm việc làm. Hiện Trường đang làm bảo vệ cho 1 công ty với mức lương 3,000,000đ/tháng và được cho ở nhà chủ, tiền ăn uống và sinh hoạt em tự trang trải. Ngoài ra em còn tranh thủ phát tờ rơi ngoài giờ làm. Cuộc sống của Trường cũng tạm thời ổn định, nhưng giấc mơ đại học em đành tạm thời gác lại.
Ngày 09/06, trên đường đưa bạn đi làm về, do bất cẩn em bị tai nạn giao thông, nhập viện bệnh viện Chợ Rẫy với bệnh án đa chấn thương gan và thận. Lúc mọi người tới thăm Trường đã có thể nói chuyện được, em có thể đi lại nhưng rất khó khăn vì vẫn còn bị đau. Nhưng nghe em bảo bác sĩ nói nếu tình hình ổn thì ngày mai có thể làm giấy tờ đển Trường xuất viện được và có thể tiếp tục điều trị ở nhà. Trường nói em có thể ở nhà nghỉ ngơi đến lúc khỏe và tiếp tục công việc hiện tại.
Lúc mọi người ghé thăm Trường thì không có ai chăm sóc em cả, mợ của em vì cũng phải đi làm nên một ngày chỉ đến thăm em 1 lần rồi cũng phải về nhà để lo việc nhà. Nhưng thật may vì em được mọi người trong phòng thay phiên nhau chăm sóc lúc cần.
Trường không có BHYT vì em đã mất hết tất cả giấy tờ tùy thân, bệnh án của em cũng không xem được vì bệnh viện đang giữ, nên cũng không biết bệnh tình của Trường nặng hay nhẹ ra sao. Lúc đõ cũng khá trễ nên bác sĩ đang theo dõi Trường cũng đã hết ca trực nên cũng không hỏi thăm được, nhưng nghe nói em sắp xuất viện được nên cũng yên tâm phần nào.
Loan có gọi điện để hỏi thăm mợ em Trường về tình hình của Trường và chi phí điều trị nhưng không gặp được. Hỏi Trường em cũng không biết đã tạm ứng bao nhiêu tiền, chỉ biết là công ty có cho mượn 1 triệu để đóng cho bệnh viện, em cũng không biết ai đã đóng tạm ứng nữa. Về chi phí điều trị chỉ biết sau khi làm thủ tục xuất viện xong.
Loan cập nhật một số thông tin để cả nhà được biết.
Tạm thời nhóm chưa có đề xuất giúp đỡ cụ thể đối với TH này, mong cả nhà tiếp tục chờ những thông tin tiếp theo những ngày tới. Loan sẽ liên lạc lại với em Trường và người nhà để cập nhật tiếp về thông tin sức khỏe cũng như chi phí điều trị để có hướng giúp đỡ phù hợp.
Hiện em Trường đang nằm điều trị tại phòng 9, lầu 5, Khoa Tiết niệu
Hình ảnh em Trường

@letuantu bổ sung giùm chị nha.
Thân!

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #26 vào: 16-06-2014 14:53:23
kingcong_196 đã viết:
Trích dẫn
Hôm nay kingcong_196 và chị Quyen_omon đã đến thăm hoàn cảnh của em Trường.
Khi kiếm đường vào nhà em Trường thì nhóm gặp đc cô Thủy( trước đây em Trường hay ghé nhà cô chơi vì con cô bạn thân với Trường) và cô đã chỉ đường cho 2 chị em đến gặp dì Bé Ba( dì ruột của em Trường)và đc dì cho biết từ sau tết em Trường đã theo bạn lên Sài Gòn làm việc nhưng ko rõ làm việc gì!, dì cho biết cách đây 3 ngày em đã bị tai nạn giao thông hiện em đang nằm ở bệnh viện Trợ rẫy-TP.HCM.
@ Mong các bạn thành viên ở Sài Gòn ghé thăm và cập nhật tình hình hiện tại của Em Trường cho cả nhà cùng biết.Xin cảm ơn.
Mọi người có thể liên lạc với Em theo số: 0932128375 và số đt của dì 2( ng đang nuôi Trường): 01257682245.
Thân.
Cảm ơn chị Quyen_omon và kingcong_196 đã sắp xếp thời gian thăm lại hoàn cảnh này.
Loan đã liên lạc được với người nhà em Trường và sẽ cùng các bạn sắp xếp đến thăm em Trường sớm nhất để cập nhật thông tin cho cả nhà cùng biết.
Thân!

Ngủ rồi kingcong_196

Trả lời #25 vào: 14-06-2014 21:01:43
Chào cả nhà!
Hôm nay kingcong_196 và chị Quyen_omon đã đến thăm hoàn cảnh của em Trường.
Khi kiếm đường vào nhà em Trường thì nhóm gặp đc cô Thủy( trước đây em Trường hay ghé nhà cô chơi vì con cô bạn thân với Trường) và cô đã chỉ đường cho 2 chị em đến gặp dì Bé Ba( dì ruột của em Trường)và đc dì cho biết từ sau tết em Trường đã theo bạn lên Sài Gòn làm việc nhưng ko rõ làm việc gì!, dì cho biết cách đây 3 ngày em đã bị tai nạn giao thông hiện em đang nằm ở bệnh viện Trợ rẫy-TP.HCM.
@ Mong các bạn thành viên ở Sài Gòn ghé thăm và cập nhật tình hình hiện tại của Em Trường cho cả nhà cùng biết.Xin cảm ơn.
Mọi người có thể liên lạc với Em theo số: 0932128375 và số đt của dì 2( ng đang nuôi Trường): 01257682245.
Thân.

Hình ảnh dì 3 của Em Trường.

[...Yêu thương từ trái tim...]

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #24 vào: 07-06-2014 20:19:25
viethuong đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà ,

Bây giờ là thg 6 rồi mà vẫn ko nghe tin gì về em Trường của TV star2404 nên mình đã gọi đt số 0939114847 mà bạn bichhang (người giới thiệu HC)đã cho là của em Trường. Nhưng mình được trả lời là ko có ai tên Trường ở số này hết.

Vậy, ko biết có TV nào (của quán cơm Cần Thơ chẳng hạn) có thể ghé thăm em Trường để cho dđ biết tình hình của em như thế nào và có hướng giải quyết tiếp.

Rất mong tin của các bạn.

@ Anh Viethuong: TH này để tuần sau em thu xếp qua thăm em Trường rồi cập nhật cho anh cùng cả nhà biết ah.
Thân mến!

Ngủ rồi viethuong

Trả lời #23 vào: 07-06-2014 15:29:08
Chào cả nhà ,

Bây giờ là thg 6 rồi mà vẫn ko nghe tin gì về em Trường của TV star2404 nên mình đã gọi đt số 0939114847 mà bạn bichhang (người giới thiệu HC)đã cho là của em Trường. Nhưng mình được trả lời là ko có ai tên Trường ở số này hết.

Vậy, ko biết có TV nào (của quán cơm Cần Thơ chẳng hạn) có thể ghé thăm em Trường để cho dđ biết tình hình của em như thế nào và có hướng giải quyết tiếp.

Rất mong tin của các bạn.