Tác giả Chủ đề: Phú Ngọc, Định Quán - Anh Ánh - Bệnh & Nghèo  (Đã xem 8649 lần)

Ngủ rồi penguin

Trả lời #13 vào: 29-04-2012 18:16:08
Quỹ đã chuyển lại 200.000VND vào tài khoản bác Kim bang.
Thân.

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #12 vào: 27-04-2012 09:11:25
Pen em chuyển trả 200.000 cho anh Kimbang đã ứng trước cho TH này.

Thân

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #11 vào: 27-04-2012 00:38:21
Một số hình ảnh khi nhóm ghé thăm gia đình anh Ánh.

nhóm xác minh và vợ anh Hoan trưởng ấp 7 đang thăm hỏi anh ÁNH.

anh Ánh và một bên đầu bị lõm sau căn bệnh.

Bữa ăn trưa của anh.

tài sản trong nhà anh

anh kimbang trao khoản CMKTX của trexanh cho anh Ánh

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #10 vào: 27-04-2012 00:32:10
Chào cả nhà.
trường hợp cuối cùng mà nhóm xác minh lehung,anh kimbang ghé vào ngày hôm qua 25/04 là trường hợp anh Ánh.với sự dẫn đường của người địa phương mà cả nhóm phải rất vất vả tìm tới được nhà anh.nhà anh nẳm lọt thỏm giữa những vườn điều trên sườn dốc.để vào nhà anh rất khó khăn nếu ko phải là người ở đây.
Khi nhóm xác minh ghé thăm thì chỉ có anh ngồi một mình ở nhà,Vợ anh đã đi làm thuê từ sáng sớm đến tối mịt mới về.Anh vừa ăn trưa xong,một chén cơm và chai nước tương bên cạnh.
Tiếp chuyện nhóm với giọng nói còn ngọng nghịu sau cơn tai biến xuất huyết não năm vừa qua.mà rọ nhất là một bên đầu anh phẫu thuật lõm sâu vào
anh cho biết sau cơn tai biến,anh bị liệt chân và tay trái,miệng bị méo.ăn uống khó khăn.Tuy đã có đi chữa trị nhưng do vùng sâu vùng xa,vay mượn tiền quá nhiều nên khi thấy bớt là anh đã về nhà,
anh chị có tất cả 4 người con,người con đầu đã mất từ nhỏ,con gái thứ hai và con trai út lập gia đình gần đó,con trai thứ 3 thì ở tận Biên Hòa ,cũng đã có gia đình.Cả 3 người con điều giống như anh chị,quanh năm làm thuê làm mướn,thỉnh thoảng về thăm ba mẹ,chứ ko dư dả đc gì
tài sản của gia đình hiện tại là căn nhà trống hoác ko có cửa,mà khi còn khỏe với nghề làm thợ hồ của mình, anh đã xây cho gia đình mà chưa kịp hoàn chỉnh đã ngả bệnh.
anh chị có khu vườn điều hơn 2 ha đã cho người ta thuê chăm sóc và thu hoạch để lấy tiền trả khoản vay mượn khi chữa trị cho anh mà vẫn cưa hết.
Nhà anh cách xa khu dân cư nên cũng ko có điện để sinh hoạt,anh cho biết ,gần đây anh đã khỏe hơn ít nhiều,có thể nói chuyện và lết tới lui đc,tự ăn uống với một tay còn lại.
Nói chuyện với nhóm xác minh mà anh lại bật khóc,từ ngày anh bệnh,mọi chuyện chăm sóc,thuốc thang ,làm thuê nặng nhọc điều do vợ anh đảm nhận mà ko hề than trách,anh bảo anh đã nghĩ đến cái chết đễ ko còn là gánh nặng của gia đình,mà lần nào cũng bị phát hiện.
chính quyền xã cũng rất quan tâm,đã cấp thẻ BHYT và khoản trợ cấp hàng tháng cho anh là 240k,chị làm thuê một ngày đc khoản 80k.
nếu như anh mạnh khỏe thì cuộc sống có nghèo nhưng không khổ như bây giờ,vì phải lo tiền thuốc chưa đau nhức,và khoản tiền góp trả nợ còn lại chưa hết .Nên gia đình anh chị càng thêm thiếu thốn hơn rất nhiều.
một người đàn ông đã từng là trụ cột của gia đình,bây giờ ngồi một chỗ,lực bất tòng tâm,khi nhắc đến vợ mình thì nghẹn ngào xúc động do ko thể phụ giúp đc gì hơn ở nơi nắng khô cát cháy này.
Cuối năm nay vườn điều của anh đã hết hạn cho thuê và nếu cho thuê lại với thời hãn 4 năm.anh chị sẽ có đc một khoản thu nhập,và cuộc sống sẽ khả quan hơn.
anh kimbang đã trao khoản CMKTX 200k(ứng trước) của thành viên trexanh gửi đến anh,anh xúc động gửi lời cảm ơn đến trexanh đến diễn đàn rất nhiều.Thành viên MyDaring cũng gửi anh 5kg gạo
Sau khi trao đổi tình hình thực tế của anh, nhóm xác minh đề xuất CMTX cho anh 300k/tháng từ giờ đến cuối năm.Để phụ giúp cho cuộc sống của anh,cho người vợ tận tâm và thủy chung bớt đc chút gánh nặng,về nhà sớm hơn,anh đc chăm sóc tốt hơn,dù chỉ là một khoản nhỏ nhoi nhưng cũng đủ làm anh thêm ấm lòng,một hơi ấm đến nơi xa của gia  đình anh chị bây giờ rất là đáng quý.
Cám ơn cả nhà.

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #9 vào: 23-04-2012 09:38:45
lehung73 đã viết:
[......và nhớ là trường hợp này các bạn có yêu cầu CLB hỗ trợ XM trợ giúp chi phí đó.
Thanhks[/quote]

hihi các bác đi nhớ yêu cầu  hộ trợ như trên nhé hihi.

@Nhờ các bác trao CMKTX 200K từ trexanh cho hoàn cảnh này. Cám ơn và chúc các Bác đi thành công. trexanh đang đi công tác nên không về đi cùng các bác được.

Đã chuyển vào quỹ, nhờ Pen chuyển giúp cho nhóm đi XM. cám ơn Pen và cả nhà.
23/04/2012 VNCK - 0082351 - 200,000.00  IBVCB.2304121035527004.CMKTX - Dong Nai - Anh Anh - ngheo benh - Dinh Quan

Ngủ rồi le phung

Trả lời #8 vào: 23-04-2012 08:54:58
kim bang đã viết:
Trích dẫn
Thứ Tư, 25/4/2012, Lehung73, kim bang và...sẽ di xác minh trường hợp này. Bạn nào cùng đi thì đăng ký nhé!

trexanh đã viết:
Trích dẫn
Thấy lâu mà không ai\\\" hành động\\\" gì hết nên trexanh nhắc đó mà, có rủ rồi mà chưa ai đi được

@kim bang: sao anh để dấu chấm lửng chi vậy? Chính xác là chỗ đó trịnh trọng dành riêng cho trexanh rồi mờ ;) :laugh:  Anh tre nhiệt tình lắm, chỉ sợ ngày đó không sắp xếp đi được. Chúc các anh lên đường may mắn nhé!

Ngủ rồi kim bang

• Mắt thương nhìn cuộc đời!
  • NTCM
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 5
Trả lời #7 vào: 23-04-2012 08:41:03
Xin chào cả nhà!
 Thứ Tư, 25/4/2012, Lehung73, kim bang và...sẽ di xác minh trường hợp này. Bạn nào cùng đi thì đăng ký nhé!
 Thân ái!

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #6 vào: 06-03-2012 08:34:02
trexanh đã viết:
Trích dẫn
Thấy lâu mà không ai\\\" hành động\\\" gì hết nên trexanh nhắc đó mà, có  rủ rồi mà chưa ai đi được. Chỗ này cách Sàigon khoảng  gì đó 80km. Yugi cứ cưỡi mây về Vn để đi cùng đi...

kéoooooo lại lên DĐ mong chờ bà con nè...

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #5 vào: 04-02-2012 10:39:35
trexanh đã viết:
Trích dẫn
Thấy lâu mà không ai\\\" hành động\\\" gì hết nên trexanh nhắc đó mà, có  rủ rồi mà chưa ai đi được. Chỗ này cách Sàigon khoảng  gì đó 80km. Yugi cứ cưỡi mây về Vn để đi cùng đi...

Chào bạn.
đúng như Yugi đã viết..do các bạn chưa sắp xếp đc thời gian nên chưa thể lên tiếng chính xác ngày đi XM,chứ ko phải ko quan tâm đâu  :) ..cám ơn bạn đã theo dõi.
Nguyễn Văn Ánh Ấp 7 - Xã Phú Ngọc - Huyện Định Quán - Đồng Nai
Trường Hơp này cách Sài Gòn hơn 100km (tới ủy ban xã Phú Ngọc chưa tính vào tới ấp 7)
các bạn trong CLBMN thu xếp đc thì cùng tham gia với trexanh nhé.
và nhớ là trường hợp này các bạn có yêu cầu CLB hỗ trợ XM trợ giúp chi phí đó.
Thanhks

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #4 vào: 04-02-2012 09:35:20

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #3 vào: 04-02-2012 09:13:34
Mong các bác miền Nam có thể sắp xếp thời gian giúp xác minh TH a Ánh với ạ :)
@tre xanh: Yugi nghĩ ko phải mọi người ko quan tâm,mà vì TH này chưa có thành viên nào sắp xếp thời gian được để xác minh :). Nếu đc ko biết bác có thể giúp xác minh (cùng TH a Vân lun) được ko, bác có thể rủ 1 thành viên khác đi cùng, có thể đi vào cuối tuần là tiện nhất (lúc trước Yugi cũng hay xác minh ở Đồng Nai,nên nghĩ chắc chỗ này ko xa lắm đâu^^)
p/s: nếu Yugi mà còn ở VN là sẽ đi với bác ngay :P

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #2 vào: 04-02-2012 07:48:00
Không thấy mọi người quan tâm TH này ?

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #1 vào: 29-12-2011 09:43:18
Mình xin giới thiệu 1 hoàn cảnh khó khăn sau .
Anh : Nguyễn Văn Ánh sinh 1964 và chị Trần Thị Ưa sinh năm 1964 lấy nhau có 1 đứa con tên Nguyễn Văn Phước nhưng đứa con lại bị ngớ ngẩn , trước đây anh cũng khỏe mạnh nhưng gần đây anh bị tai biến mạch máu não và không có tiền để điều trị , hiện giờ anh chỉ ngồi 1 chỗ không làm gì được cả chỉ có một mình chị Ưa đi chặt mía thuê 1 ngày kiếm khoảng 50k , anh chị lại không có bảo hiểm ý tế đồng thời anh chị đang ở nhờ 1 căn nhà ( chỉ 1 phòng nhỏ tuềnh toàng ) của người em rể nhưng nhà thì cũng đã dột nhiều chỗ , trong nhà anh chị không có gì đáng giá chỉ duy nhất vài cái chén ăn cơm thấy đáng giá , hàng ngày chị Ưa đi làm thuê chỉ chuẩn bị sẵn miếng bánh mì để gần chỗ anh để buổi trưa anh ăn tạm vì anh không di chuyển được nhiều ở trong nhà .
Sau đây là những hình ảnh về gia đình anh nhưng khi mình đến thì chị Ưa đang đi làm thuê chỉ có anh ở nhà ngồi 1 góc trong nhà .

Địa chỉ : Nguyễn Văn Ánh Ấp 7 - Xã Phú Ngọc - Huyện Định Quán - Đồng Nai . Điện thoại : 01653835327 ( Ấp trưởng ) .