Tác giả Chủ đề: Bảo Bình, Cẩm Mỹ - Cụ Thương - Nghèo bán vé số  (Đã xem 7583 lần)

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #7 vào: 06-04-2013 11:23:58
Mình xin up hình dùm bạn nguyenphuonghienntcm :

Cả nhà vào ALBUMS Anh cụ Thương Cẩm Mỹ - ĐNai xem nhiều hình nhé !

Ngủ rồi nguyenphuonghienntcm

Trả lời #6 vào: 06-04-2013 08:53:08
Chào cả nhà!
  Ngày 30/3/2013 NPH và My darling ghé thăm cụ Thương.
Dạo này trông cụ buồn và gầy đi nhiều. Hôm đó Cụ đang bị nhồi máy nên ở nhà nghỉ không đi bán vé số được cụ bảo tui gần về dưới Đồng Nai rồi, anh My hỏi còn nợ thì sao cụ bảo hôm có người cho cái tivi và đầu video tui sẽ đem đi bán để trả nợ rồi về Cẩm Mỹ, 2 tuần nữa là hết hạn phòng trọ là tui về luôn.
Qua tìm hiểu thấy cụ Thương cũng thật tội nghiệp, già yếu, cô đơn, vất vả phải 1 mình bươn chải để lo cuộc sống nên nhóm xin đề xuất như sau:
CMKTX: 3 triệu đồng (để đóng tủ, trả nợ, mua thuốc bán) theo mong muốn của cụ.
Mong cả nhà chung  sức giúp đỡ cụ để cụ có thể tự kiếm bát cơm hàng ngày và bớt gánh nặng nợ nần.
Trên đây là 1 vài hình ảnh!
Thân

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #5 vào: 10-03-2013 19:29:42
xulanhphanlan đã viết:
Trích dẫn
Các bác đi XM. có đề xuất gì cho HC này kg ?

Xin lỗi cả nhà giờ mới viết tiếp bài XM được .
Ở trên chỉ là một mình mình đi đến Cẩm Mỹ . Sau đó mình , nguyenphuonghienntcm và bác thongpc đã đến phòng trọ của bà Thương theo số điện thoại của người giới thiệu là chị nguyễn thị xuân thảo mà sau khi giới thiệu lên DD thì khoảng 21h đêm mình và bạn đi uống nước bỗng gặp bà Thương đang bị bán vé số thì mình hỏi thăm đúng là bà Thương .
Bà Thương bây giờ ở trọ gần chỗ ngã ba Mỹ Xuân - Xã Mỹ Xuân - Huyện Tân Thành - BRVT . Bà thuê phòng trọ hết 500k/tháng để đi bán vé số , do không có tiền nên bà phải nợ chủ đại lý vé số gần 1000k mà đang nợ tiền nên đại lý vé số chỉ trả cho khi bán được là 1100 VND/1 tờ ( nếu có tiền trả đủ thì 1200 VND ), mỗi ngày cũng bán được khoảng 70 - 80 tờ . Hôm đó đang có số điện thoại của anh Nửa là cháu con của chị gái bà Thương nên bác thongpc đã gọi và xin số điện thoại của chị Thảo cũng là cháu của bà Thương đang sống cùng chồng con ở gần chỗ bà Thương thuê trọ nhưng khi nói là đang ở phòng trọ bà Thương và nhóm XM muốn gặp chị Thảo để trao đổi vài chuyện thì chị Thảo không nói không rằng gì hết ??? .
Sau khi nói chuyện với bà Thương thì bà Thương nói là thình thoảng cũng có người cho vài ký gạo thì bà Thương gửi về cho chị gái . Và nghe bà Thương nói là mong ước của bà là có 1 ít tiền trả nợ vé số và về nhà sinh sống rùi mua 1 tủ thuốc nhỏ để bán thuốc lá , vài thứ lặt vặt .
Trước đây có 1 người cho bà một con chó nhỏ nên giờ bà sống với chú chó rất thân vì con chó biết nghe lời bà .
[hide]Đây là số điện thoại của bà Thương hay bà Bảy : 01655730135.[/hide] . Bà thường ở nhà từ 9h sáng đến 15h chiều vì sau 15h bà đi lấy vé số để bán .
Sau đây là hình ảnh về bà Thương .

Nhóm XM nhận thấy giữa bà Thương và gia đình chị gái của bà Thương có nhiều vấn đề phức tạp nên chưa có đề xuất gì cả . Có gì nhóm theo dõi và có ý kiến sau vì chỗ bà Thương ở cách mình và bác Thongpc khoảng gần 3 cây số .

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #4 vào: 26-02-2013 13:55:58
Các bác đi XM. có đề xuất gì cho HC này kg ?

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #3 vào: 20-02-2013 10:53:20
Trước tết ngày 3/2 luôn tiện mình đi xác mình trường hợp này nhưng giờ mới viết bài XM được .
Trường hợp này đi qua QL56 thuộc huyện Cẩm Mỹ sau đó đi qua rừng cao su mới đến được Ấp Lò Than - Xã Bảo Bình - Huyện Cẩm Mỹ . Lúc đầu hỏi nhà ấp trưởng nhưng ấp trưởng đi vắng nên hỏi người dân ở đây mới tìm được . Bắt đầu đi vào đường nhà cụ Thương thì thấy nhà đầu tiên hỏi nhà cụ Thương ở đâu thì ra đây là cháu ngọai của nguời chị gái của cụ Thương . Bởi vì cụ Thương đang đi bán vé số ở Bà Rịa . Nhà chị gái của cụ Thương gồm có :
Ông : Phùng Văn Phang SN 1930
Bà Ngô Thị Giữa SN 1934
Ông Phang có 8 người con :
 - Phùng Văn Trúng SN 1952 bị khờ không làm gì được .
 - Phùng Văn Gái SN 1969 có vợ con ở Bàu lâm
 - Phùng Thị Thủy SN 1972 bị khờ và bị người ta làm hại nên có 1 đứa con .
 - Phùng Thị Thảo SN 1978 có chồng con ở Hắc Dịch - BRVT
 - Phùng Văn Nửa SN 1979 có vợ con ở Phú Giáo Bình Dương
 - Phùng Phú Thành con chị thảo
 - Phùng Văn Chum SN 1956 ở Long Khánh có vợ con và đi làm mướn
Nghe ông bà nói 8 đứa nhưng chỉ có những đứa con trên có trong sổ hộ khẩu còn những đứa còn lại ở xa không có trong hộ khẩu ???
Vừa qua ông Phang hàng tháng nhận được khỏang 240k nhưng lúc đến anh Nửa ở Bình Dương về nhà ăn tết thì nghe anh Nửa và ông Phang nói là trong năm nay có lẽ sẽ có 400k/tháng . Nghe anh nửa nói cuộc sống của ông bà và nuôi anh chị bị khờ cũng tạm ổn ??
Về phần cụ Thương thì nghe ông Phang và anh Nửa nói là cụ Thương có ngôi nhà của con gái nuôi làm cho nhưng lâu nay cụ Thương đi bán vé số nên không ở . Nghe ông Phang nói lâu lâu thấy cụ Thương gửi cho ít gạo về .
Sau đây là hình ảnh :

Ông Phang

Bà Giữa

Chị Thủy và đứa con

Anh Trúng

Nhà cửa và giấy tờ của ông Phang , bà Nửa .

Ngủ rồi thongpc

Trả lời #2 vào: 03-02-2013 09:12:05
xulanhphanlan đã viết:
Trích dẫn
Bài viết này do TV nguyễn thị xuân thảo, giới thiệu lên DD ngày 15/12/2012. Xlpl tách bài viết này ra riêng lẻ dễ theo dõi

Cụ bà Ngô Thị Thương, sinh năm 1931.Không Chồng Con
Hiện cư ngụ tại ấp Lò Than, xã Bảo Bình, huyện Cẩm Mỹ, Tỉnh Đồng Nai

Hằng ngày cụ bán vé số dạo để nuôi người chị và đứa cháu gái bị bệnh Tâm Thần. Qua vài lần tiếp xúc tôi biết được mơ ước của bà là mong trả hết được số tiền mà bà đã nợ đại lí vé số khoảng hơn 1 triệu đồng
Đây là số điện thoại liên lạc với bà: 0925.936.220

do bà cụ bán ở gần nhà bố mẹ thongpc, nên thongpc đã liên lạc với mydaling, không có gì thay đổi, 2 anh em sẽ đi xác minh trường hợp này

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Trả lời #1 vào: 15-12-2012 22:37:16
Bài viết này do TV nguyễn thị xuân thảo, giới thiệu lên DD ngày 15/12/2012. Xlpl tách bài viết này ra riêng lẻ dễ theo dõi

Cụ bà Ngô Thị Thương, sinh năm 1931.Không Chồng Con
Hiện cư ngụ tại ấp Lò Than, xã Bảo Bình, huyện Cẩm Mỹ, Tỉnh Đồng Nai

Hằng ngày cụ bán vé số dạo để nuôi người chị và đứa cháu gái bị bệnh Tâm Thần. Qua vài lần tiếp xúc tôi biết được mơ ước của bà là mong trả hết được số tiền mà bà đã nợ đại lí vé số khoảng hơn 1 triệu đồng
Đây là số điện thoại liên lạc với bà: 0925.936.220