Tác giả Chủ đề: Hà Tĩnh (Kỳ Anh) - Đức Anh - Bị bỏng nặng, cần giúp đỡ  (Đã xem 14347 lần)

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Chào cả nhà
Nhóm ht xin cảm ơn sự quan tâm từ BQT đã luôn đồng hành cùng nhóm.
Vankieusa xin đảm nhận trung chuyễn đến hoàn cảnh Đức anh ạ
Cảm ơn sự chung tay của cả nhà
Thân

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Chào cả nhà
Nhóm ht xin cảm ơn sự quan tâm từ BQT đã luôn đồng hành cùng nhóm.
Vankieusa xin đảm nhận trung chuyễn đến hoàn cảnh Đức anh ạ
Thân

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Chúng ta sẽ xuất quỹ CMTX em Đức Anh 500,000đ/tháng từ tháng 8 đến hết tháng 10/2018 các bạn nhé.

Bạn nào đảm nhận việc trung chuyển tiền tới em Đức Anh thì đăng ký dùm nha !

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Chúng ta sẽ xuất quỹ CMTX em Đức Anh 500,000đ/tháng từ tháng 8 đến hết tháng 10/2018 các bạn nhé.

Bạn nào đảm nhận việc trung chuyển tiền tới em Đức Anh thì đăng ký dùm nha !

Thân.

BS

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Thân gửi cả nhà,

ThaiDzuy có trao đổi thông tin hoàn cảnh này với nhóm bạn thân để nhờ CMTX. Như mọi người biết, có đứa bạn thân nào cũng đã gom vào hết Garage Sale rồi nên các bạn ấy có nguyện vọng sử dụng tiền gây quỹ NTCM thông qua Garage Sale để giúp Đức Anh.

Kính nhờ BQT và Tổ điều phối giúp thực hiện nguyện vọng.

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Từ tháng 8 đến hết tháng 12/2018 chúng ta  thực hiện việc CMTX em Đức Anh  15 Gạo và các nhu yếu phẩm khác tùy theo tình hình thực tế của kho hàng tại Hà tĩnh các bạn nhé.

Bạn nào chung tay hỗ trợ việc CMTX Gia đình em Đức Anh 500,000đ/tháng từ tháng 8 đến hết tháng 12/2018 thì đăng ký dùm ạ !

Thân.

BS

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Chào cả nhà
Lần thăm Đúc Anh gần đây với tình hình sức khỏe của em cũng đã dần ổn định, nhưng về mặt tinh thần thì không được khả quan, với một người lành lặn bổng dưng tàn phế, để chấp nhận thực tế quả đúng là một sự thử thách đối với bạn ấy. hiện tại em vẫn phải thường xuyên  ra bệnh viện bỏng TW kiểm tra lại các vết thương, ở cổ, mặt , đùi và nhất là vết thương cắt  ở 2 cánh tay, như thế đồng nghĩa với em đang phải điều trị dài ngày và chiến đấu với cả nỗi đau thể xác lẫn tinh thần. Nhưng hoàn cảnh gia đình em lại hết sức khó khăn, cha đang điều trị tại BVDK tĩnh vì bị TAI BIẾN, mẹ già không còn khả năng lao động và cũng thường xuyên ốm đau,và giờ đây bà lại phải ở nhà để chăm sóc cho em từ ăn uống đến vệ sinh cá nhân,
Cuộc sống của gđ em hiện tại phụ thuộc vào người em trai hiện đang lái xe taxi, nhưng em cũng đã có gđ và 2 con, vợ lại không có việc làm ổn định lại nuôi 2 con nhỏ nên cũng không giúp được gì nhiều cho cha mẹ và em Đức Anh.
Với hoàn cảnh của em nhóm HT xin đề xuất CMTX  500.000đ +15kg gạo/tháng, hy vọng cùng chía sẻ chi phí thuốc thang và giúp cha mẹ già có nguồn động viên cùng em vượt qua giai đoạn khó khăn này
Mong nhận được sự quan tâm của cả nhà dành cho hoàn cảnh của em
Thân

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
@Thocon : Em xuất quỹ chuyển đến VânKiêuSa 2,000,000đ tiền CMKTX em Đức Anh dùm nhé.

Xin cảm ơn VânKiêuSa và các bạn khu vực Hà tĩnh đã ghé thăm và cập nhật tình hình sức khỏe và cuộc sống của Đức Anh để cả nhà cùng nắm được.

Mong Đức Anh sớm vượt qua được giai đoạn khủng hoảng tinh thần này.

Thân.

BS

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Chào cả nhà
Sáng nay 28/7 nhóm HT đã ghé thăm bạn Đức Anh.
Tình hình sức khỏe của em có tiến triễn tốt, nhưng về mặt tinh thần thì chưa được ổn định, vì bổng dưng thành người tàn phế nên em chưa chập nhận được thực tế.
Hiện tai em vẫn đang phải điều trị tại nhà, vẫn dùng thuốc, tập vật lý để cử động phần cổ và em vãn đang nuôi hy vọng một ngày nào đó có MTQ sẽ cho em cánh tay giả.
Ngày 18/7 vừa qua em lại phải ra bv bỏng để kiểm tra lại các vết thương, mỗ, chắp , vá và lấy thuốc diều trị
Hoàn cảnh gia đình khó khăn, mẹ già, bố đang điều trị tại BVĐK Tĩnh vì bị bệnh gan,cuộc sống nhờ vào người em trai lái xe taxi.
Nhóm đã trao CMKTX 2.000.000đ( hai triệu đồng) mong rằng sẽ giúp em thêm chi phí thuốc thang.
Thân
  [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]
  [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Chúng ta sẽ xuất quỹ NTCM để thực hiện và VânKiêuSa toàn quyền quyết định việc CMKTX em Đức Anh trong vòng 2,000,000đ trở xuống tùy theo tình hình thực tế của em ấy và gia đình các bạn nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà cả nhà.

Thân.

BS

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
chào cả nhà
ngày 28/7/2018 nhóm HT tổ chức chương trình NÂNG BƯỚC EM ĐẾN TRƯỜNG tại p Kỳ phương- Kỳ anh.
nhóm dự định sẽ vào thăm hoàn cảnh em Đức Anh,
Để động viên em và gđ nhóm dự định xin đề xuất BQT duyệt CMKTX từ 1.000.000 đến 2.000.000đ ( tùy vào tình hinh hiện tại của em)
Rất mong nhận đc sự quan tâm từ BQT
Thân

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Chào cả nhà
Sáng nay Vks liên lạc với  anh Dũng, anh trai Đức Anh được biết,hiện tại Đức Anh đã ra viện về nhà sáng nay, các vết thương gần như đã tương đối khô, chỉ còn lại ở phần cổ và bên tai mới đắp da nên còn hơi sưng và chưa cắt chỉ.
Tình hình sức khỏe của Đức Anh có khả quan hơn, nhưng em bất đầu rơi vào trang thái bất ổn về tinh thân.
Gia cảnh khó khăn, cha mẹ già yếu, ace thì đã dồn hết trong quá trình điều trị 3 tháng qua nên cũng đang rơi vào khó khăn.
Khi vks xin đc nói chuyện với Đức Anh bạn ấy nói trong nghẹn nghào, e giờ chỉ dam ước có một cánh tay cũng đc, để em tự lo cho bản thân chứ bố mẹ em già yếu rồi chị ạ, rồi mai nay em sẻ ra sao?
Đành gạt nước mắt chia sẻ nổi đau cùng em,hy vọng mai này có MTQ nào đoa biết đến và chấp cánh ước mơ của Đức Anh thành hiện thực.
  [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Chiều muộn ngày 05/6/2018, Trường Giang đã đến xác minh hoàn cảnh Đức Anh tại Viện Bỏng Lê Hữu Trác. Mừng cho em đã qua được nguy kịch, giờ đã có thể ăn được, nói được, nhận biết được. Duy chỉ có hai khuỷu tay và viền tai phải phải cắt bỏ. Hiện phần ngực bên phải vẫn đang bị đau nặng. Theo ước tính sơ bộ tiền viện phí đã lên tới 100 triệu đồng, gia đình đã vay mượn ứng trước được 30 triệu đồng. Rất mong sự chung tay, góp sức của các nhà hảo tâm. Thừa ủy quyền của Ban Quản trị, TG đã trao CMKTX 2 triệu đồng để động viên Đức Anh và gia đình có thêm động lực chữa bệnh.

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Chào cả nhà
( Vân Kiêu Sa xin cập nhật lại bài đăng từ Facebook)
HÀ TĨNH - ANH ĐỨC ANH -  BỊ BỎNG NẶNG - CẦN GIÚP ĐỠ
Anh tên đầy đủ: Nguyễn Đức Anh; Sinh năm 1989
Địa chỉ: Xóm 3 Tây yên, xã Kỳ Thịnh, Thị xã Kỳ anh,  tỉnh Hà Tĩnh
Điện thoại: 0966.585.811( anh Dũng )
Anh lập gia đình năm 2012 ở cái miền quê kỳ anh nắng gió quanh năm gió lào, vợ chồng anh đưa nhau vào ninh thuận làm ăn, rồi cuộc sống khó khăn vợ anh không cam chịu đã bỏ anh đi. Anh lại trở về quê với gia đình.
Ngày 09/5 trong lúc đang bắt điện cho một gia đình làng xóm anh bị điện giật và phỏng nặng ở mặt, và toàn bộ phần trên cơ thể.Anh được đưa ra bệnh viện Bỏng Quốc Gia điều trị nhưng đến thời điểm hiện tại vẫn chưa qua cơn nguy kịch, hiện tại anh đã phải cắt hoàn toàn hai cánh tay, phần mặt vẫn chưa có tiến triển khả quan.
Để có chi phí điều trị cha mẹ già đã phải chạy vạy vay mượn, bà con làng xóm cũng đã chung tay kêu gọi, nhưng ở cái miền quê nghèo để có một số tiền như thế là vượt quá khả năng, có gì bán đc cha mẹ cũng đã bán, vay đc ai, cha mẹ cũng đã vay, nhưng để anh phục hồi thì kg biết cha mẹ già chỉ biết cầu nguyện và nhờ vào những tấm lòng của các nhà hảo tâm giúp đỡ để mong sao anh vượt qua được giai đoạn khó khăn.
Nhờ nhóm hà nội xác minh hoàn cảnh này và có phương án đề xuất ạ Trường Giang, Nam Tran, Cò Mồi
Bệnh viện Bỏng Quốc gia
Tầng 3 khoa phục hồi chức năng

« Sửa lần cuối: 31-05-2020 22:41:10 gửi bởi -TrườngGiang- »