Tác giả Chủ đề: TP Huế - Bé Kiều Oanh - Nhà nghèo, đông anh em, muốn tiếp tục được học  (Đã xem 3006 lần)

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
chào cả nhà !

cảm ơn Trần Thị Quỳnh Anh đã cập nhật thông tin cùng như hình ảnh buổi trao CMTX của tháng 11 năm 2020 đến Hoàng cảnh Bé Trần Lê kiều Oanh cho cả nhà cùng nắm được.

Thân.

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, Tran Ha, Trần Thị Quỳnh Anh

Ngủ rồi Trần Thị Quỳnh Anh

Dạ em xin chào cả nhà NTCM cùng quý mạnh thường quân.
    Hôm nay em đã đi trao phần quà CMTX tháng 11/2020 đến hộ bé Oanh rồi ạ.
    Gia đình bé Oanh xin được gửi lời cám ơn đến NTCM cùng quý mạnh thường quân ạ.
« Sửa lần cuối: 27-11-2020 21:29:20 gửi bởi Trần Thị Quỳnh Anh »

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, maitramtg

Ngủ rồi Trần Quốc Hương

• Super Mode
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Chào cả nhà !

Trong gần 2 tuần kêu gọi ủng hộ nhưng chưa có sự chung tay với hoàn cảnh khó khăn của Gia đình cháu Kiều Oanh.

Trong 24 giờ tới nếu như vẫn chưa có bạn nào đăng ký giúp đỡ hoàn cảnh này thì chúng ta sẽ xuất quỹ để CMTX Gia đình cháu Kiều Oanh Gạo cùng các nhu yếu phẩm khác như đề xuất của Tran Ha và các bạn khu vực Huế nhé.

Nhờ Tran Ha bổ sung vào danh sách các hoàn cảnh nhận sự giúp đỡ Gạo và các nhu yếu phẩm tháng 11/2020 dùm nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Chào cả nhà !!!

Đã qua 24h , vẫn chưa có bạn nào đăng ký CM cho gia đình , Chị @Tran Ha 
Lưu ý giúp nhé , để không bỏ sót hoàn cảnh khó khăn ,  chia sẻ yêu thương lan tỏa lòng nhân ái.

Thân

The following users thanked this post: Tran Ha, Trần Thị Quỳnh Anh, Kiều Xuân Trường Trường

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Trong gần 2 tuần kêu gọi ủng hộ nhưng chưa có sự chung tay với hoàn cảnh khó khăn của Gia đình cháu Kiều Oanh.

Trong 24 giờ tới nếu như vẫn chưa có bạn nào đăng ký giúp đỡ hoàn cảnh này thì chúng ta sẽ xuất quỹ để CMTX Gi đình cháu Kiều Oanh Gạo cùng các nhu yếu phẩm khác như đề xuất của Tran Ha và các bạn khu vực Huế nhé.

Nhờ Tran Ha bổ sung vào danh sách các hoàn cảnh nhận sự giúp đỡ Gạo và các nhu yếu phẩm tháng 11/2020 dùm nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg, Trần Quốc Hương, Tran Ha, Trần Thị Quỳnh Anh

Dạ em xin chào cả nhà NTCM cùng quý mạnh thường quân!
          Rất mong nhận được sự chia sẻ, hỗ trợ của cả nhà đến với gia đình em Oanh ạ.
          Trân trọng!

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg, Trần Quốc Hương

Dạ em xin chào cả nhà NTCM cùng quý mạnh thường quân!
        Rất mong nhận được sự chia sẻ, hỗ trợ của cả nhà đến với gia đình em Oanh ạ.
        Trân trọng!
« Sửa lần cuối: 16-11-2020 12:26:42 gửi bởi Trần Thị Quỳnh Anh »

The following users thanked this post: maitramtg, Tran Ha

Ngủ rồi Tran Ha

• Chia niềm vui😊
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào cả nhà NTCM cùng quý mạnh thường quân!
Rất mong sự chia sẻ, hỗ trợ cùng cả nhà đến với gia đình bé Oanh!
Trân trọng!

Ngủ rồi Trần Quốc Hương

• Super Mode
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
...."

Qua xác minh hoàn cảnh, nhóm đề xuất CMTX
Với gia đình em Kiều Oanh. Nhằm chia sẻ một phần khó khăn trong cuộc sống. Với:
Gạo và nhu yếu phẩm:
1. Gạo 120.000đ/1kg × 25kg _  300.000 đ
2. Nước mắm: 1 chai/ 800ml _ 15.000đ
3. Dầu ăn: 1 chai/1lit  _ 25.000đ
4. Đường: 1 gói/1kg _ 15.000đ
5. Muối: 1 gói/500g _ 3.000đ
6. Bột ngọt: 1 gói/400g _ 28.000đ
♦️TỔNG CỘNG: 386.000Đ
Rất mong cả nhà NTCM cùng quý mạnh thường quân hỗ trợ, chia sẻ khó khăn đến với gia đình em.
Trân trọng!

Chào cả nhà !!!

Cảm ơn Chị @Tran Ha  đã xác minh và cho cả nhà thông tin về cuộc sống gia đình Kiều Oanh . 
Bạn nào đăng ký giúp đỡ cho gia đình 386.000₫ / tháng ( để mua các nhu yếu phẩm ) theo đề xuất của Chị @Tran Ha  , đăng ký giúp nhé .
( Trong vòng 3 tháng từ tháng 11/2020 đến hết tháng 1/2021) .

Xin chân thành cảm ơn sự quan tâm của cả nhà

Thân

Ngủ rồi Tran Ha

• Chia niềm vui😊
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào cả nhà NTCM cùng quý mạnh thường quân!
Nhóm Huế đi xác minh hoàn cảnh gia đình em Trần Lê Kiều Oanh _ Sn 2008
Học sinh lớp 7 Trường THCS Hùng Vương, Tp Huế.
Địa chỉ nhà: Tổ 9, KV5 Phường An Tây, TP Huế.
Gia đình em có tổng số 8 thành viên. Em Oanh là con gái lớn của gia đình đông con. Hoàn cảnh khó khăn nên có nguy cơ nghỉ học rất lớn.
Ba em: Trần Thanh Phượng _ Sn1979
Nghề nghiệp: thợ điện nước tự do, công việc không ổn định vì có việc thì mới làm, ai kêu lúc nào chạy lúc đó.
Mẹ em: Lê Thị Quýt _ Sn1980
Nghề nghiệp: ở nhà, chăm con nhỏ, và bán 1 ít vật dụng lặt vặt. Tuy nhiên, xóm lao động nghèo, nên thu nhập không đáng bao nhiêu, lại vừa sinh xong.
Em trai: Trần Lê Anh Kiệt _ Sn2010. Em Kiệt mắc bệnh Thần kinh dạng tâm thần dạng nặng. Không làm chủ được hành vi. Em được học ở Trường trẻ em Khuyết tật Long Thọ, Thủy Biều, có trợ cấp 540.000đ/tháng.
Em gái: Trần Lê Kiều Trinh _ Sn 2015 _ Em đang là học sinh lớp 1 Trường TH Huyền Trân, TP Huế.
Em trai: Trần Lê Anh Khôi _ Sn2016 _ vì không có tiền nộp học nên em ở nhà.
Em: Trần Lê Kiều My _ Sn2019.
Em trai: Trần Lê Anh Tú _ Sinh T8/2020. Lúc mẹ mang thai gần đến tháng sinh bị tại nạn nên sinh sớm, là 1 trong 2 bé sinh đôi còn lại.
Cả gia đình 8 người sống phụ thuộc vào nguồn thu nhập của ba bé, và quán nước nhỏ bấp bênh trong xóm lao động nghèo. Mẹ bé vừa sinh dậy, các em lại nhỏ, đã khó lại chồng chất khó khăn. Tuy nhiên, gia đình em chưa nhập khẩu, hộ khẩu đang ở chỉ tạm trú nên không được Phường hỗ trợ gì.
Các bé lại mê học, Bé Khôi đến tuổi đi mầm non nhưng vì không có điều kiện và tiền nộp học nên bé đang ở nhà. Lúc nào cũng hỏi lúc nào con đi học. Với gia đình cái ăn còn thiếu, thì có câu trả lời cho con chỉ là một dấu hỏi và lời hứa hẹn.
Qua xác minh hoàn cảnh, nhóm đề xuất CMTX
Với gia đình em Kiều Oanh. Nhằm chia sẻ một phần khó khăn trong cuộc sống. Với:
Gạo và nhu yếu phẩm:
1. Gạo 120.000đ/1kg × 25kg _  300.000 đ
2. Nước mắm: 1 chai/ 800ml _ 15.000đ
3. Dầu ăn: 1 chai/1lit  _ 25.000đ
4. Đường: 1 gói/1kg _ 15.000đ
5. Muối: 1 gói/500g _ 3.000đ
6. Bột ngọt: 1 gói/400g _ 28.000đ
♦️TỔNG CỘNG: 386.000Đ
Rất mong cả nhà NTCM cùng quý mạnh thường quân hỗ trợ, chia sẻ khó khăn đến với gia đình em.
Trân trọng!
« Sửa lần cuối: 09-11-2020 16:55:49 gửi bởi DucTai »

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, maitramtg, Trần Thị Quỳnh Anh

Ngủ rồi Tran Ha

• Chia niềm vui😊
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào cả nhà!
Chiều thứ 4, lúc 16h ngày 27/10/2020, nhóm Huế đi xác minh. Bạn nào có thời gian, cùng tham gia. 
Trân trọng!

Ngủ rồi Trần Quốc Hương

• Super Mode
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11

Chào cả nhà !!!

Hoàn cảnh Bé Kiều Oanh thật đáng thương , mong các bạn khu vực Huế xác minh và có phương án cụ thể giúp nhé .

Xin chân thành cảm ơn sự quan tâm của cả nhà

Thân

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Tran Ha, Trần Thị Quỳnh Anh

Dạ em xin chào cả nhà NTCM.
     Em Kiều Oanh ở kiệt 50 Thiên Thai - Tổ 9 KV 5 phường An Tây - Tp Huế. Hiện em là học sinh lớp 7, nhà nghèo, đông anh em, lại có một người em đang bị bệnh. Ba của em đi làm thuê, mẹ thì bán đồ vặt trong khu xóm nhỏ vắng người nơi em ở, thu nhập không đủ để lo cho các con. Mong muốn của em là được đi học nhưng vì nhà quá nghèo nên ba mẹ bắt em nghỉ học để phụ giúp cho ba mẹ. Thiết nghĩ em còn quá nhỏ mà phải nghỉ học thì quá đáng thương. 
       Rất  mong được nhóm Huế xác minh và giúp đỡ.