Tác giả Chủ đề: Tp.HCM: Cháu Tuyết Nhi mất Cha vì covid 19  (Đã xem 2004 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #3 vào: 24-11-2021 07:17:30
Chào cả nhà,

letuantu và @nguyen quan đã đến xác minh thông tin của em Tuyết Nhi.

Cha của em đã mất vì covid-19 trong đợt dịch vừa rồi, những người anh chị em của Nhi sống ở Hà Nội giờ vào cùng sinh sống trong này. Gia đình hiện đang là 7 người: Nhi, mẹ của Nhi, 2 người anh-chị, người chị đã có gia đình và được 2 con.

Nguồn thu nhập chính của gia đình là bán quán ăn vặt tại nhà, mỗi ngày thu nhập được khoảng 5-6 trăm nghìn đồng/ngày. Giờ đây những người con lớn đã vào cùng chung sống nên có thể hỗ trợ san sẻ một phần các chi phí sinh hoạt cho cô Dung và em Nhi.

Nhi đang học lớp 7 trường THCS Nguyễn Văn Tố, học lực của em tốt, đạt được nhiều thành tích cao trong học tập. Sau khi nghe tin cha mất, tâm trạng của em bị sa sút, mất ngủ mấy ngày liền, hiện tại thì sức khỏe, tinh thần của em đã tạm ổn.

Xét thấy gia đình của em Nhi cũng ổn, vì vậy letuantu và @nguyen quan tạm thời chưa có đề xuất hỗ trợ, chúng ta có thể hỗ trợ sau cho gia đình khi gặp khó khăn hơn.

Do em Nhi đang học online nên letuantu chi xin chụp được hình cô Dung, số điện thoại cô Dung: 0708848299

Xin cảm ơn!

Chào cả nhà !

Xin cảm ơn Letuantu và Nguyenquan đã ghé thăm xác minh cũng như cho ý kiến về việc giúp đỡ cháu Tuyết Nhi trong giai đoạn này.

6x tán thành với Letuantu cùng Nguyenquan. Chúng ta có thể gửi qua tặng cuối năm học nếu như Tuyết Nhi đạt kết quả học tốt để động viên cháu ấy.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà và chúc mọi người luôn mạnh khỏe ạ.

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: Tieuhuongduong, letuantu

Ngủ rồi letuantu

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Trả lời #2 vào: 23-11-2021 22:52:51
Chào cả nhà,

letuantu và @nguyen quan đã đến xác minh thông tin của em Tuyết Nhi.

Cha của em đã mất vì covid-19 trong đợt dịch vừa rồi, những người anh chị em của Nhi sống ở Hà Nội giờ vào cùng sinh sống trong này. Gia đình hiện đang là 7 người: Nhi, mẹ của Nhi, 2 người anh-chị, người chị đã có gia đình và được 2 con.

Nguồn thu nhập chính của gia đình là bán quán ăn vặt tại nhà, mỗi ngày thu nhập được khoảng 5-6 trăm nghìn đồng/ngày. Giờ đây những người con lớn đã vào cùng chung sống nên có thể hỗ trợ san sẻ một phần các chi phí sinh hoạt cho cô Dung và em Nhi.

Nhi đang học lớp 7 trường THCS Nguyễn Văn Tố, học lực của em tốt, đạt được nhiều thành tích cao trong học tập. Sau khi nghe tin cha mất, tâm trạng của em bị sa sút, mất ngủ mấy ngày liền, hiện tại thì sức khỏe, tinh thần của em đã tạm ổn.

Xét thấy gia đình của em Nhi cũng ổn, vì vậy letuantu và @nguyen quan tạm thời chưa có đề xuất hỗ trợ, chúng ta có thể hỗ trợ sau cho gia đình khi gặp khó khăn hơn.

Do em Nhi đang học online nên letuantu chi xin chụp được hình cô Dung, số điện thoại cô Dung: 0708848299

Xin cảm ơn!
« Sửa lần cuối: 23-11-2021 22:56:22 gửi bởi letuantu »

Gieo niềm tin vào cuộc sống...

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, maitramtg, minhsơn97, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #1 vào: 15-11-2021 13:06:33
Chào cả nhà !

6x nhận được thông tin cháu Trần Thị Tuyết Nhi học sinh lớp 6 trường Trân Văn Tố đã mất đi người Cha thân yêu Trần Minh Châm trong đợt dịch vừa qua.

Mẹ cháu - chị Nguyễn Thị Kim Dung trước đây bán bánh tráng trộn nay trở thành  trụ cột gia đình để lo cho Tuyết Nhi và người chị bị thấp khớp nặng đang thất nghiệp cùng người cháu gái mồ côi Cha đang học lớp 10.

Gia đình 4 người hiện đang ở tại 030 Lô S chung cư NGô Gia Tự, Q.10

Mong các bạn sớm thăm xác minh và có hướng giúp đỡ cho gia đình cháu Tuyết Nhi dùm ạ.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: Tieuhuongduong, maitramtg