Tác giả Chủ đề: Lào Cai (Văn Bàn) - Hai cháu Hoàng, Diệp - Mồ côi cha mẹ  (Đã xem 28869 lần)

Ngủ rồi yugidazai

Trích dẫn của: \"TunTun\" post=85960
Mình sẽ CMTX 200k/tháng T1-T5/2015.

Thân mến,

Nhờ bác Tuntun cho biết có tiếp tục giúp hai bé từ tháng 6 ko ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi TunTun

Số tiền    1,000,000 VND
Tài khoản người hưởng    8809215018262
Tên người hưởng    Tran Thi Thanh
Tên ngân hàng hưởng    NHNo&PTNT huyen Van Ban
Phí    Phí người chuyển trả
Nội dung thanh toán    Son- nhom NTCM giup Hoang-Diep tien hoc T1-5/2015
Số lệnh giao dịch    2301150332656002
Thời gian    Ngày 23 tháng 01 năm 2015 11:22:03

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
ThaiDzuy đã chuyển tiền CMTX tháng 1,2,3/2015 tới tài khoản bác Thanh. Số tiền 300k.

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi TunTun

Mình sẽ CMTX 200k/tháng T1-T5/2015.

Thân mến,

Ngủ rồi yugidazai

banbe6x đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà !

Tuntun đăng ký CMTX 2 cháu Hòang & Diệp 200,000đ/tháng từ tháng 5/2014 đến hết tháng 12/2014.
http://nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=18&id=29319&limit=15&limitstart=360#79861

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

@Tuntun: nhờ bác Tuntn cho biết có tiếp tục giúp hai bé từ thang 1 ko ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Cô Hà vừa báo với em là đã nhận được 1000k tiền CMKTX chị thocon gửi. Cô bảo là tối nay sẽ xuống thăm và chuyển tiền cho các em, em có dặn cô chụp ảnh, cập nhật tình hình các em. Khi nào có thông tin em sẽ update sau ạ. Cô thay mặt các em gửi lời cảm ơn tới cả nhà :)
Chúc cả nhà vui vẻ!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
ruacon_xd đã viết:
Trích dẫn
Sau khi em trao đổi với cô Hà thì em xin đề xuất CMKTX em Hoàng 1000k để động viên em và giúp đỡ phần nào cho bác. ...

Chúng ta sẽ xuất quỹ Garage Sale CMKTX 2 em Hoàng & Diệp 1,000,000đ.

@Thocon: Em chuyển tới cô giáo Hà 1,000,000đ để nhờ cô ấy trung chuyển tới các em dùm nhé.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi yugidazai

ruacon_xd đã viết:
Trích dẫn
Sau khi em trao đổi với cô Hà thì em xin đề xuất CMKTX em Hoàng 1000k để động viên em và giúp đỡ phần nào cho bác. Cô Hà muốn là nếu có khoản CMKTX thì chuyển vào tài khoản của cô Hà và cô sẽ đến gặp cả gia đình cùng hai em  trao cho các em để giúp em tự tin hơn trên con đường học vấn. Nếu có mạnh thường quân giúp BQT đồng ý thì em sẽ lấy STK của cô Hà gửi lên sau ạ!

Mong cả nhà giúp phần CMKTX 1.000.000 VND giúp em Hoàng ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Sau khi em trao đổi với cô Hà thì em xin đề xuất CMKTX em Hoàng 1000k để động viên em và giúp đỡ phần nào cho bác. Cô Hà muốn là nếu có khoản CMKTX thì chuyển vào tài khoản của cô Hà và cô sẽ đến gặp cả gia đình cùng hai em  trao cho các em để giúp em tự tin hơn trên con đường học vấn. Nếu có mạnh thường quân giúp BQT đồng ý thì em sẽ lấy STK của cô Hà gửi lên sau ạ!

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
ruacon_xd đã viết:
Trích dẫn

Theo cô Hà thì bác thanh chăm sóc hai em cũng gặp nhiều khó khăn do bác còn có gia đình bác nữa. Giờ em Hoàng được đi ôn thi học sinh giỏi huyện, nếu nhà mình giúp đỡ em một khoản CMKTX để giúp đỡ em và động viên em thì tốt quá.

Ruacon_xd: em cho biết khoản CMKTX là bao nhiêu tiền thì mọi người biết đăng ký giúp nhé. Thanks em.

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
ruacon_xd đã viết:
Trích dẫn
Em chào cả nhà!
Hôm nay em có điện nói chuyện trao đổi với cô Hà thì biết được một số thông tin như sau:
Các em dạo này đều ngoan, khỏe và học tốt. Riêng em Hoàng kết quả học tốt hơn, em đang nằm vào đội tuyển ôn thi học sinh giỏi huyện hai môn Vật Lý và Máy tính casio. Còn em Điệp thì kết quả học không được tốt như trước, chắc vì thay đổi tâm lý tuổi mới lớn mà lại không có bố mẹ bên cạnh nên ảnh hưởng đến kết quả học của em. Nghe cô Hà kể thấy thương hai em quá.
Bác Thanh (Bác của 2 em) có bảo là tháng 10 này bác nhận được 3 lần chuyển tiền:
Lần 1: 1200k ghi làm CMTX tiền học phí cho hai em, bác không biết rõ là ai chuyển.
Lần 2: 300k
Lần 3: 600k khoản này chắc của chị Mycanh chuyển.
Bác và cô Hà không biết ai chuyển nên nhờ em hỏi xem ai chuyển ạ :)
Hiện tại mỗi năm học các em phải đóng góp mỗi em 1000k tiêng học phí + xây dựng...
Theo cô Hà thì bác thanh chăm sóc hai em cũng gặp nhiều khó khăn do bác còn có gia đình bác nữa. Giờ em Hoàng được đi ôn thi học sinh giỏi huyện nên sẽ  khó khăn hơn. nếu nhà mình giúp đỡ em một khoản CMKTX để giúp đỡ em và động viên em thì tốt quá.

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Em chào cả nhà!
Hôm nay em có điện nói chuyện trao đổi với cô Hà thì biết được một số thông tin như sau:
Các em dạo này đều ngoan, khỏe và học tốt. Riêng em Hoàng kết quả học tốt hơn, em đang nằm vào đội tuyển ôn thi học sinh giỏi huyện hai môn Vật Lý và Máy tính casio. Còn em Điệp thì kết quả học không được tốt như trước, chắc vì thay đổi tâm lý tuổi mới lớn mà lại không có bố mẹ bên cạnh nên ảnh hưởng đến kết quả học của em. Nghe cô Hà kể thấy thương hai em quá.
Bác Thanh (Bác của 2 em) có bảo là tháng 10 này bác nhận được 3 lần chuyển tiền:
Lần 1: 1200k ghi làm CMTX tiền học phí cho hai em, bác không biết rõ là ai chuyển.
Lần 2: 300k
Lần 3: 600k khoản này chắc của chị Mycanh chuyển.
Bác và cô Hà không biết ai chuyển nên nhờ em hỏi xem ai chuyển ạ :)
Hiện tại mỗi năm học các em phải đóng góp mỗi em 1000k tiêng học phí + xây dựng...
Theo cô Hà thì bác thanh chăm sóc hai em cũng gặp nhiều khó khăn do bác còn có gia đình bác nữa. Giờ em Hoàng được đi ôn thi học sinh giỏi huyện, nếu nhà mình giúp đỡ em một khoản CMKTX để giúp đỡ em và động viên em thì tốt quá.

Ngủ rồi mycanh

Chào cả nhà,

Hôm nay mình đã chuyển cho chị Thanh 600k tiền CMTX tháng 9 & 10/2014.

Thân.

Dẫu thắng ngàn quân giặc
Không bằng thắng bản thân
Thắng mình là chiến thắng
Oanh liệt nhất thế gian.

(Kinh Pháp Cú số 103)

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
yugidazai đã viết:
Trích dẫn
Cindymama đã viết:
Hết tháng 8 này là kết thúc 5 tháng CMTX của chi Cindymama và chỉ còn bác TunTun CM 200k/tháng.
Mong cả nhà chung tay giúp hai cháu Hoàng&Diệp phần còn thiếu 300k/tháng:)
Xin cám ơn.

Anh thaiduy  vẫn còn CM  anh yugidazai nhé :)
Em xin cập nhật lại là hiện tại mức CM là 600k/tháng từ: Anh Thaiduy 100k, Anh Tuntun 200k, Chị mycanh 300k.
Chúc cả nhà vui vẻ :)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
mycanh đã viết:
Trích dẫn
...
mycanh đăng ký CMTX 300k/tháng trong vòng 1 năm cho trường hợp này kể từ tháng 9/2014-8/2015. Vui lòng cho biết tài khoản trung chuyển.
...

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Xin cảm ơn sự chung tay của Mycanh.
Mycanh có thể chuyển tiền cho 2 cháu qua TK của chị Thanh-bác gái của Hoàng & Diệp theo thông tin bên dưới:

Chủ TK: Trần Thị Thanh
Số TK : 8809215018262
NHNNPTNT Lào Cai chi nhánh Văn Bàn.

Số ĐT của Bác trai các cháu - Lã Bá Thụ : 0919 744 369
Số ĐT của vợ bác Thụ - Trần Thị Thanh : 0166 2619 906

Qua trò chuyện với bác Thụ được biết năm nay Hòang học lớp 9 còn Diệp học lớp 7, sức học của các cháu đều loại khá.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS