Tác giả Chủ đề: Nam Định - Cháu Sơn - Nhiễm trùng máu  (Đã xem 10318 lần)

Ngủ rồi sansui

Trả lời #16 vào: 25-09-2010 14:59:19
hôm nay em vào viện thăm thì cháu Sơn đã ra viện rồi ạ.Rất may là Sơn đáp ứng tốt với thuốc và hồi phục khá nhanh.Trước khi quyết định xem xét vấn đề tài chính của các gia đình thì chúng em cũng có tham khảo thêm cả ý kiến của các BS, mặc dù tốt nhất là về tận nơi xác minh nhưng cái đấy thì khó lắm ạ.
Cả nhà cùng chúc mừng cho gia đình cháu Sơn nhé,mặc dù còn cả một khoảng thời gian dài phải lên kiểm tra định kỳ và phẫu thuật là sẹo nhưng thế đã là may mắn hơn các bạn rất nhiều rồi

Ngủ rồi laohatien

Trả lời #15 vào: 23-09-2010 13:45:03
Sau khi trao đổi với bác sỹ thì laohatien được biết hoàn cảnh gia đình quả là khó khăn, tuy nhiên chưa đến mức cấp thiết mà không có chúng ta họ không thể tự lo được (các bạn nên phân biệt rằng cái khoản tự lo hay không tự lo được thì chúng ta phải về tận nơi để xác minh) Thuốc thang cho cháu nhỏ trong độ tuổi bảo hiểm được khoa nhi viện bỏng cho gần hết. Tình hình hiện giờ của cháu tạm ổn. Trước mắt laohatien đề nghị CMKTX một khoản trị giá 2.000.000đ cho cháu. Sau khi xác minh được thì chúng ta sẽ tính tiếp.

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #14 vào: 22-09-2010 09:14:18
Uh, nếu thế nào bác laohatien báo tình hình nhe, tks...

Ngủ rồi sansui

Trả lời #13 vào: 22-09-2010 07:49:25
ơ các bác nói mới để ý là bạn dollar_minh post nhầm tên em bé, trộm vía trông Sơn có vẻ đỡ nhiều rồi đấy,cảm ơn các anh chị rất nhiều

Ngủ rồi laohatien

Trả lời #12 vào: 21-09-2010 21:30:37
Cùng ngày, nhóm trao quà trung thu cũng tới thăm cháu Sơn. Tên thặt của cháu là Hoàng Văn Sơn (không phải Thanh Sơn)
Cha mẹ là công nhân nhà máy dệt, có lương tổng cộng là 1500.000đ/ tháng. Cháu vẫn nằm trong diện bảo hiểm, tiền thuốc tăng cường để chữa bệnh ngoài là khoảng 800.000đ/ ngày. Vì là thứ 7 nên chưa gặp được bác sỹ điều trị trực tiếp, cũng như trường hợp cháu Cường, sau khi liên lạc với bác sỹ Tuấn laohatien sẽ thông báo chi tiết hơn.

Hanoi thay mặt NTCM trao quà trung thu và CMKTX là 500.000đ trong số tiền chi cho trung thu của miền bắc cho gia đình.

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #11 vào: 15-09-2010 10:48:05
Vang, cam on bac sansui, the cung tot qua roi ah...

cuong.nguyen

Ngủ rồi sansui

Trả lời #10 vào: 15-09-2010 09:44:43
laohatien đã viết:
Trích dẫn
sansui đã viết:
Trích dẫn
thứ bẩy vừa rồi chúng em có vào thăm cháu Sơn và gom góp được một chút tiền cộng thêm tiền gia đình vay mượn được nên trong 4 ngày liền Sơn được truyền KS đặc trị (3 triệu 1 mũi)và thuốc tăng cường miễn dịch( ngày 3 chai mỗi chai 900k) hôm nay ngày 14 /09 cháu đã được chuyển lên khoa Nhi, đã ko còn nguy hiểm đến tính mạng. Bố Sơn gọi điện cho em trong vỡ òa hạnh phúc: em ơi Cò nhà anh được lên Khoa Nhi rồi, thằng Cò nhà anh sống rồi, em báo cho các bạn nhé, cho anh gửi lời cảm ơn đến mọi người đã quan tấm đến cháu nhé. Hiện tại Sơn đã qua giai đoạn nguy kịch nhất, nhưng việc điều trị của cháu vẫn lâu dài và tốn kém, cháu bị bỏng 35%, sâu độ 4 mà để chữa 1% bỏng thì mất 5 triệu, gia đình Sơn vẫn đang rất cần các tấm lòng hảo tâm

Cám ơn sansui, bọn mình cũng sốt ruột lắm.Hôm nọ mình xuống thì lại hỏi ở khoa nhi nên họ bảo không có ai tên là Cường và Sơn là mới cả, quên mất là còn khoa hồi sức cấp cứu vì vội về,chưa có \\\"duyên\\\" gắp được em Sơn. Cố gắng đợi mọi người vài hôm nữa nhé.

ôi tiếc quá nhỉ,hiện tại em Sơn đã được lên Khoa Nhi phòng 419 rồi ạ, các anh chị nếu sắp xếp được công việc và có duyên thì vào thăm em Sơn ạ. Tình trạng của Sơn có nhiều dấu hiệu khả quan rồi ạ, đã qua được cơn nguy kịch nhất rồi nên để đến trung thu các bác vào cho tiện

Ngủ rồi Nhóm_NTCM

• NTCM
  • Tích Cực
  • Thích 44
  • Kết Nối Yêu Thương
Trả lời #9 vào: 15-09-2010 07:59:41
Lời Yêu Thương đã viết:
Trích dẫn
Ai ở Hà Nội thì xem thông tin và đi xác minh dùm cái . 5 ngày rùi mà vẫn nằm trong pic Chờ Xác Minh ???

@ Loi Yeu Thuong: bạn có đọc bài của sansui và Laohatien ở trang trước không?
Xin nhắc lại với tất cả thành viên của DD: Admin sẽ xử lý những bài và nick nào viết với suy nghĩ vội vàng hoặc thiếu tình thân ái, gây mất đoàn kết.
Thân.

Tin vào Lòng Nhân Ái

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #8 vào: 15-09-2010 07:45:17
Ai ở Hà Nội thì xem thông tin và đi xác minh dùm cái . 5 ngày rùi mà vẫn nằm trong pic Chờ Xác Minh ???

Ngủ rồi laohatien

Trả lời #7 vào: 14-09-2010 23:09:48
sansui đã viết:
Trích dẫn
thứ bẩy vừa rồi chúng em có vào thăm cháu Sơn và gom góp được một chút tiền cộng thêm tiền gia đình vay mượn được nên trong 4 ngày liền Sơn được truyền KS đặc trị (3 triệu 1 mũi)và thuốc tăng cường miễn dịch( ngày 3 chai mỗi chai 900k) hôm nay ngày 14 /09 cháu đã được chuyển lên khoa Nhi, đã ko còn nguy hiểm đến tính mạng. Bố Sơn gọi điện cho em trong vỡ òa hạnh phúc: em ơi Cò nhà anh được lên Khoa Nhi rồi, thằng Cò nhà anh sống rồi, em báo cho các bạn nhé, cho anh gửi lời cảm ơn đến mọi người đã quan tấm đến cháu nhé. Hiện tại Sơn đã qua giai đoạn nguy kịch nhất, nhưng việc điều trị của cháu vẫn lâu dài và tốn kém, cháu bị bỏng 35%, sâu độ 4 mà để chữa 1% bỏng thì mất 5 triệu, gia đình Sơn vẫn đang rất cần các tấm lòng hảo tâm

Cám ơn sansui, bọn mình cũng sốt ruột lắm.Hôm nọ mình xuống thì lại hỏi ở khoa nhi nên họ bảo không có ai tên là Cường và Sơn là mới cả, quên mất là còn khoa hồi sức cấp cứu vì vội về,chưa có \\\"duyên\\\" gắp được em Sơn. Cố gắng đợi mọi người vài hôm nữa nhé.

Ngủ rồi sansui

Trả lời #6 vào: 14-09-2010 21:35:47

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #5 vào: 14-09-2010 19:16:40
Có chút thông tin nào thêm về cháu bé ko ah, mong các bác HN giúp xac minh som, tội nghiep bé quá...

cuong.nguyen

Ngủ rồi dautruong100cz

Trả lời #4 vào: 13-09-2010 03:31:17
Nhìn hình ảnh của bé đáng thương quá,sẩy một ly đi vạn dăm,cầu mong cho bé không bị di chứng về sau.Nếu có bác nào đi xác minh được thì lên tiếng để DT100 gửi chút quà tới cháu nhé,xin cảm ơn trước ạ.Chúc mọi người bình an!

Ngủ rồi sansui

Trả lời #3 vào: 11-09-2010 15:01:17
gửi kèm ảnh của bé Sơn này,cảm ơn dollar_minh nhé

sơn đang phải chịu đau đớn thế này đây

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #2 vào: 09-09-2010 14:53:21
Oi troi oi  :( .... hy vong cac bac trong DD o khu vuc Ha Noi co the giup cuong.nguyen xac minh truong hop nay duoc ko ah?

cuong.nguyen/thuylevc and friends