Tác giả Chủ đề: Nam Định (Nghĩa Hưng) - Cháu Hoàng - Suy thận  (Đã xem 25651 lần)

Ngủ rồi tinhthuong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #12 vào: 30-04-2010 01:24:46
Cam on ban.  Toi muon biet ten nguoi ba de gui truc tiep qua co quan chuyen tien tu My.

Ngủ rồi Hanoi

Trả lời #11 vào: 30-04-2010 00:04:42
Xin chào bạn Tìnhthương!

- Nếu muốn biết tên bà nội của cháu Hoàng bạn hoàn toàn có thể gọi điện cho bố của cháu để hỏi.

- Nếu muốn liên lạc với bà nội của cháu thì bạn đến phòng 4 tầng 6 khoa tiết niệu thận nơi cháu nằm điều trị(thông tin có từ đầu bài viết)

- Bố Hoàng ko đóng góp tiền nuôi con lý do chính là thiếu trách nhiệm,anh Chung luôn chán chường cảnh gia đình nên ko thiết tha làm ăn.Ngay cả những ngày con trai nằm viện thỉnh thoảng anh mới tạt qua và hoàn toàn ko có tiền để đưa cho hai bà cháu.

- Bà nội là người chăm sóc,nuôi nấng Hoàng từ khi còn nhỏ cho tới lúc ốm đau bệnh tật nên người nhận tiền giúp đỡ của mọi người là bà chứ ko phải bố cháu.

Ngủ rồi tinhthuong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #10 vào: 29-04-2010 23:42:59
Xin cho biết tên của bà nội của cháu và cách thức liên lạc người bà này.  Tinhthuong cũng muốn hỏi là lý do người cha không đóng góp tiền cho con như trong tường trình cho biết (vì ít tiền quá, hay có vấn đề về rượu chè, hay có quan hệ khác...).  Nếu chúng ta gửi tiền cho người cha thì có thể bị thất thoát không.  Xin vui lòng cho biết.

Ngủ rồi Hanoi

Trả lời #9 vào: 29-04-2010 23:09:13
@k87yeng : Cám ơn bạn đã giúp đỡ cháu Hoàng nhé.Bạn vui lòng gửi tiền vào tài khoản của Thỏcon :

Trần Thị Kim Phượng số tài khoản VCB 0041000820109 Ngân hàng Ngoại thương Việt Nam(vietcombank)chi nhánh Đà Nẵng 140 Lê Lợi phường Hải Châu 1 quận Hải Châu thành phố Đà Nẵng.

Khi nào có thành viên tới thăm hai bà cháu ban điều phối sẽ chuyển tiền cho thành viên đó.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #8 vào: 29-04-2010 20:30:43
Hôm nay Vịt đã chuyển vào TK chị Thỏ 1.000.000đ của anh Xulanhtinhnong2 giúp cháu Hoàng. Bạn nào đi thăm nhớ lên tiếng giùm để quỹ chuyển tiền hoặc ứng trước giúp, quỹ sẽ chuyển trả ngay. Cảm ơn trước nhé.

Hoàn cảnh bé đáng thương quá, rất mong nhóm miền Bắc thu xếp xác minh sớm để chúng ta có thể giúp đỡ kịp thời vì như lời bác sỹ nói bệnh của Hoàng không có hy vọng nhiều. Hiện có hai thành viên đã chuyển tiền CMTX vào quỹ và nhờ BQT dd điều phối giùm, chúng ta chỉ còn chờ thông tin xác minh nữa thôi.

Chúc mọi người nghỉ lễ vui vẻ.

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #7 vào: 29-04-2010 17:25:27
Chau Hoang o Ha Noi phai ko ah?

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #6 vào: 29-04-2010 10:23:59
@ Hanoi: Hanoi ơi, bạn cho mình số TK thẻ ATM của bạn, mình nhờ bạn gửi đến em Hoàng 200k giùm mình. Nếu được, bạn ứng trước cho mình mình gửi lại bạn sau, và nếu bạn vào viện thăm em bạn mua cho em luôn mấy kg chôm chôm hộ mình, hết bao nhiêu mình gửi lại bạn. Thương em quá. Hoàng ơi, em cố gắng lên nhé. Ráng ăn uống vào mới có sức khỏe mà chống chọi bệnh tật được. Chị chưa đi làm nên chỉ giúp được em chút đó. Cố lên em!

Ngủ rồi Hanoi

Trả lời #5 vào: 29-04-2010 09:52:03
Cám ơn bác XưLanhTinhNong2 nhiều nhé,vậy là hai bà cháu bớt được một mối lo rồi.

Ngủ rồi XuLanhTinhNong2

Trả lời #4 vào: 28-04-2010 23:22:38
Hòan cảnh Cháu thật đáng thương ! Mình xin giúp gia đình cháu 1 triệu.

Xin nhờ Trangvitgioi làm trung chuyển nhé. Thanks.

Xin cảm ơn.

Lá Lành Đùm Lá Rách
- Xứ Lạnh Tình Nồng

Ngủ rồi Comoi

Trả lời #3 vào: 28-04-2010 19:54:07
Hai bà cháu:

Mặt cháu Hoàng bị đỏ do sốt phát ban:

.

Ngủ rồi Hanoi

Trả lời #2 vào: 28-04-2010 16:28:51
Hiện tại Hoàng đang nằm điều trị tại phòng 4 tầng 6 khoa A11 tiết niệu thận.
   Địa chỉ ở quê của cháu : Đội 10 xã Nghĩa Thành huyện Nghĩa Hưng tỉnh Nam Định.
   Điện thoại bố cháu : Anh Trần Văn Chung : 0903214452

Ngủ rồi Hanoi

Trả lời #1 vào: 28-04-2010 16:19:48
Sau khi nhận thông tin từ chị Lason,Hanoi và Comoi tranh thủ vào viện Nhi thăm cháu Trần Văn Hoàng,một hoàn cảnh rất đáng thương.
  Phát hiện ra bệnh từ năm 2008 là lúc Hoàng phải nghỉ học vì bệnh suy thận đã ở giai đoạn cuối.Ngoài ra cháu còn bị suy tim(tim rất to gây khó thở).Ko những thế căn bệnh Luput ban đỏ cũng ngày đêm hành hạ cháu,đây là bệnh do rối loạn miễn dịch,cơ thể tự tạo ra kháng thể làm tổn hại da và các cơ quan nội tạng.Ngày đêm túc trực chăm sóc cho Hoàng là bà nội của em,hàng ngày hai bà cháu ko dám chi tiêu gì,mấy bữa ăn đã có các tổ chức trong và ngoài viện giúp đỡ,thỉnh thoảng được các bệnh nhân cùng phòng san sẻ cho chút bánh kẹo,hoa quả...Lúc mới nhập viện bà đã đóng 1,2triệu bây giờ bệnh viện bắt nộp thêm 1 triệu nữa nhưng bà chưa biết xoay sở ở đâu.Hanoi hỏi thăm thêm về gia cảnh thấy bi đát quá.Bố Hoàng lấy hai vợ,người vợ đầu là mẹ của Hoàng mất cách đây 2 năm cũng vì căn bệnh thận quái ác.Người vợ thứ hai bỏ chồng bỏ hai đứa con ra đi đã 5 năm vì ko chịu được cảnh nghèo khổ.Bố Hoàng vất va vất vưởng khi làm ruộng,lúc đi làm thuê nhưng hiếm khi đưa tiền phụ giúp nuôi con cái.Giờ đây gánh nặng nuôi 3 đứa cháu dồn hết lên đôi vai người bà.Có cố gắng lắm bà cũng chỉ lo được mấy bữa an đạm bạc chứ chuyện học hành thì chịu,hiện tại em trai Hoàng 7 tuổi đã phải nghỉ học,là hộ nghèo nhưng các cháu ko được miễn giảm bất cứ chi phí nào.Bên ngoại của cháu Hoàng cũng nghèo hoàn toàn ko có khả năng giúp đỡ cháu,ông ngoại ốm đau liên miên,bà ngoại bị ung thư tử cung,dì ruột mới mất vì bệnh máu trắng.Bên nội cũng chẳng khá hơn,ông nội mất vì ung thư gan cách đây mấy năm...
  Hoàng nhập viện hơn tháng nay rồi nhưng mấy hôm nay cháu mệt nhiều,suốt đêm nôn thôc nôn tháo ko hầu như ko ngủ được.Hôm nhập viện bụng cháu trướng,toàn thân phù nề cơ thể đang từ 25kg lên tận 31kg.Nhìn cháu nằm thiêm thiếp trên giường, mặt phát ban đỏ ửng lên.Muốn hỏi thăm mà cháu yếu quá nói ko ra hơi lại chẳng dám hỏi nữa.Sờ vào người cháu thấy nóng ran vì sốt cao.Trước khi ra về Hanoi có thay mặt nhà mình biếu bà 200 ngàn để bà mua thêm chút hoa quả cho Hoàng ăn đỡ háo,cháu bảo cháu thèm ăn chôm chôm lắm.
  Trao đổi với chị Hà ytá khoa thận nhi chị xác nhận bệnh tật của Hoàng đúng như vậy và nói thêm nếu chỉ suy thận cháu còn có quyền hy vọng mình được thay thận để kéo dài sự sống nhưng với căn bệnh luput ban đỏ là bệnh hệ thống sớm muộn gì nó cũng phá hủy toàn bộ nội tạng.
  Hanoi xin có ý kiến với cả nhà:trước mắt chúng ta giúp hai bà cháu 1triệu đồng đóng vào phần yêu cầu của bệnh viện để cháu được tiếp tục chữa trị.(Cháu Hoàng có bảo hiểm hộ nghèo).Sau đó sẽ tính tiếp nên giúphai bà cháu như thế nào.
  @Cò ơi!Em bổ sung thêm và post ảnh lên nhé!
« Sửa lần cuối: 23-05-2020 15:13:08 gửi bởi -TrườngGiang- »