Tác giả Chủ đề: Quảng Bình - Em Hoàng - Bệnh lạ & Nhà nghèo  (Đã xem 789 lần)

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #6 vào: 14-02-2013 21:52:57
Mong nhóm Quảng Bình cập nhật thêm tình hình về e Hoàng ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #5 vào: 21-07-2011 23:18:04
Chào cả nhà…!!!
Vừa qua, nhân dịp đi ngang qua Quãng Bình, Moon và anh Giang Sơn có ghé thăm và xác minh trường hợp “cậu bé người rừng” em Hoàng. Hoàn cảnh em Hoàng khá nổi tiếng trong vùng nên anh em cũng ko khó tìm nhà.
Hiện tại gia đình em gồm mẹ em là chị Võ Thị Nghiệm và em.Em Hoàng đang học lớp 6. Nhà em nằm ngay đường quốc lộ 1A thuộc Huyện Lệ Thủy_ Quãng Bình. Nghề nghiệp chủ yếu cùa chị Nghiệm là bán hàng nước , khách chủ yếu là các tài xế xe tải. Ngoài ra chị còn làm nông để kiếm thêm thu nhập. Thu nhập từ việc bán nước hàng ngày chị kiếm được từ  70.000đ đến 100.000đ cộng thêm tiền làm ruộng và một số nghề khác  nửa cũng đủ hai mẹ con sinh sống.
Nói về bệnh của em Hoàng. Đây là căn bệnh bẩm sinh, từ khi vừa lọt lòng mẹ, trên da em đã xuất hiện các vết đen và có chỗ mọc lông nhiều . Càng lớn vết đen đó càng lan rộng. Hiện tại các bác sĩ vẫn chưa xác định được bệnh của em dù đã ra các bệnh viện ở Đà Nẳng và Huế. Vào năm lớp 5, trên lưng em có xuất hiện hai khối U, ra Huế điều trị xác định đây là khối U máu nhưng rất may là U lành nên e đã được phẫu thuật và đến bây giờ đã ổn định.  Em Hoàng chưa có BHYT, Moon và anh Giang Sơn đã chỉ cách mua và hướng dẫn cách sử dụng cho chị để lần sau đi khám có thể giàm bớt 1 phần tiền.
Trong đợt đi Moon có gặp anh nguyenthang , anh vừa là thành viên của diễn đàn ta vừa là tv của dđ quangbinhonline. Anh cho biết hiện tại có rất nhiều báo địa phương và ngoài tình giúp đỡ em Hoàng.
Đề xuất: xét về  mặt nhu cầu đời sống thì với thu nhập hiện tại hai mẹ con chị Nghiệm có thể sinh sống ổn định. Quan trọng là bệnh tình của em Hoàng, ước mong của chị Nghiệm là đưa e ra bệnh viện da liễu trung ương tại Hà Nội để xác định chính xác bệnh của em. Hiện tại với phần giúp đỡ của các báo thì ước mong của chị đã có thể thành hiền thức. Trường hợp này nhờ các thành viên ở Quảng Bình theo dõi, sau khi em Hoàng xác định chính xác bệnh thì thông bào cho dđ để dđ có cách giúp đỡ hợp lý.

Ngủ rồi nguyenthang

Ngủ rồi Smallpig

Trả lời #3 vào: 15-07-2011 02:01:12
Với căn bệnh này smallpig cũng k bik nói gì vì k rành cho lắm - k bik có chữa đc hay k?  chỉ mong nhà mình nếu có thể hãy xác minh và giúp đỡ cho em và Mẹ được phần nào hay phần nấy (mùa hè đã rất nóng nực khó chịu, đã zậy em còn phải mang trên mình lớp lông ấy thì... :( )

Mong tin xác minh từ các bạn thành viên

Ngủ rồi Theanh

Trả lời #2 vào: 06-07-2011 11:50:13
Chào cả nhà!
Bạn Giang Sơn không post được hình, nên phải gửi qua email cho em. Em xin post dùm bạn ấy.

Ngủ rồi Giang sơn

Trả lời #1 vào: 06-07-2011 11:40:08
CÂU BÉ TRAI 13 TUỔI MẮC CĂN BỆNH LẠ”NGƯỜI RỪNG”
Đó là cậu bé Nguyễn Văn Hoàng ở thôn Hòa Đông, xã Hưng Thủy, huyện Lệ Thủy – tỉnh Quảng bình.  Nếu gặp em ở ngoài đường thì không ai có thể nhận ra điều khác biệt trên cơ thể em Bởi, trông thoáng qua, bề ngoài cậu cũng bình thường như bao đứa trẻ khác. Nhưng,  bên dưới lớp áo quần của cậu bé là một lớp da xám xịt như màu tro than nguội lạnh. Bên ngoài lớp da đó lại phủ một lớp lông dài màu đen tuyền lạ lẫm. May sao, cái “màu xám xịt”… đó không kịp “ăn” lên những phần da lộ thiên  trên mặt, hai cánh tay và chân của em. Gặp em trong quán nước nhỏ nằm ven QL1A me em chị Võ Thị Nghiệm cho tôi biết  lúc sinh em ở trạm xá, những hộ sinh ở đây được một phen khiếp vía. Cay nghiệt đến mức, vừa sinh em ra, bố em đã “bỏ của chạy lấy người”… Cha mẹ em ly dị nhau từ đó, từ đó 2 mẹ con sống với nhau nhờ quán nước nhỏ này . chưa hết năm 10 tuổi em lại mắc một căn bệnh u máu phải trải qua 2 lần  phẩu thuật  tại bệnh viện trung ương huế nên hiện tại sức khỏe của em yếu hơn trẻ bình thường đã 13 tuổi (học lớp 7) nhưng Hoàng nhỏ và đen đúa chỉ như một cậu bé lớp 3, lớp 4. căn bệnh này càng quái ác khi mùa hè đến toàn thân em nổi ngứa chịu không nổi nên em  rất khó ngủ, ăn cũng rất ít. Chia tay tôi mẹ em áo ước sơm chữa được căn bệnh quái ác này của em đề em có thể trở thành người bình thường. hiện tại hoàn cảnh 2 mẹ con rất là khó khăn em không có tiền để chữa bệnh 2 mẹ con sồng nhờ quán nước nhỏ bên đường

Giang Sơn