Tác giả Chủ đề: Thanh Hóa - Cây mùa xuân 2014 - Quan Hóa  (Đã xem 11095 lần)

Ngủ rồi Hoa xương rồng

Trả lời #14 vào: 24-12-2013 09:31:10
Mến chào cả nhà!
Sau khi nồi cháo Thanh Hoá-NTCM đã đi vào tương đối ổn định,các bạn trẻ chúng mình đã bàn bạc và thống nhất đề xuất  chương trình : \\\"Cây mùa xuân -2014\\\" tại xã Phú Sơn-Quan Hoá -Tỉnh Thanh Hoá để góp 1 phần nhỏ bé của chúng mình cho bà con nơi đây.
Năm 2012 Hoa xương rồng đã có dịp lên mảnh đất Quan HOá những ngày giáp tết,cảm thấy sống mũi cay cay khi trời mùa đông giá rét mà các em nhỏ và những người dân nơi đây co ro,cúm rúm vì áo không đủ ấm và hình như cái bánh ,cái kẹo đối với các em thật hiếm hoi.Gần tết rồi mà tất cả hình như bình thường cả.Muốn làm một điều gì đó nhưng một mình mình làm sao làm nổi.Và cái duyên đã đến,mình đã được biết đến NTCM và hạnh phúc hơn nữa là được trực tiếp tham gia cùng với các bạn.Vậy là ước mơ được góp 1 phần nhỏ bé của mình cho các bà con nghèo nơi đây của mình đã thành hiện thực.Nhưng một mình mình không đủ,Hoa xương rồng mong tất cả các bạn trẻ ,các mạnh thường quân hãy chung tay góp sức để chương trình :Cây mừa xuân 2014 của chúng mình thành công rực rỡ.
cảm ơn anh ThaisDzuy đã đồng hành với chúng em ngay từ những ngày đầu,cảm ơn chị Sunny-night đã góp ý cho chúng em tham khảo,cảm ơn banbe6x,Ông già ... và nhiều bạn khác nữa.

Ngủ rồi win1978

Trả lời #13 vào: 23-12-2013 13:37:16
Nhóm NCTH Xin lỗi các thành viên diễn đàn vì ngày 21/12 trời rét và bận việc riêng nên anh em chưa đi xác minh ở quan hóa được ngày hôm nay 23/12 nhóm sẽ bố trí người đi xác minh và có chương trình cụ thể được. rất cảm ơn mọi người đã quan tâm. còn về quà lúc đó bọn em sẽ tham khảo ý kiến của BQT và các thành viên đã làm trước.

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #12 vào: 21-12-2013 21:17:59
Thật vui vì miền trung giờ đây đã có thêm những tỉnh thành cùng thực hiện chương trình cây mùa xuân. mong cho các bạn Thanh Hóa sẽ đem đến cho bà con nghèo một chút tình người ấm áp giữa những ngày giá lạnh, để cho họ vẫn còn niềm tin vào điều tốt, vào tình thương.
Qua kinh nghiệm thực hiện CMX ở Huế mấy năm gần đây, m có chút góp ý cùng các bạn:
1. Gạo nếp các bạn có thể mua ở đầu mối, chở cả bì gạo về rồi mình tự đong ra sẽ lợi hơn ạ!
2. Nếu có siêu thị, các bạn \\\"rình\\\" khuyến mãi các mặt hàng nhìu khi rất rẻ ạ :)
3. Thu chi rõ ràng và các bạn ko cứ phải cố cho đúng 250k, có thể du di vài ngàn cũng được ạ!
4. Nếu đi thăm các hoàn cảnh khó khăn mà diễn đàn đang giúp đỡ thì các bạn kết hợp tái xác minh luôn ạ!
Mong chương trình thành công tốt đẹp!

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #11 vào: 19-12-2013 23:18:33
Chào cả nhà,

Vậy là nhóm Thanh Hoá sẽ đi xác minh sớm trong ngày thứ 7 tuần này. Ngay sau khi có thông tin xác minh, hình ảnh cũng như những điều chỉnh nếu có về phần quà tặng CMX, Ban Quản Trị sẽ cho quyết định về việc triển khai chương trình và lúc đó chính thức kêu gọi đóng góp và thông báo quy trình ủng hộ.

Trước mắt Hoaxuongrong cứ giữ tạm phần ủng hộ của nhóm các bạn Nồi cháo Thanh hoá nhé. Cảm ơn các bạn thật nhiều!

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #10 vào: 19-12-2013 23:06:55
Bạn Sơn - Lee Maxtik nhóm nồi cháo TH ủng hộ 500k.
Cám ơn bạn Sơn và tất cả mọi người.

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #9 vào: 19-12-2013 22:46:24
Xin chào cả nhà.

Do chương trình CMX diễn ra các giai đoạn quyên góp từ nay đến Tết, mà qua trao đổi với anh Thaidzuy tụi em được biết diễn đàn sắp thay đổi Thủ quỹ nên tạm thời nhóm Nồi cháo Thanh hoá chúng em tạm nhờ chị Hoaxuongrong giữ hộ. Sang tháng 1/2014 chị Hoaxuongrong chuyển lại Thủ quỹ Diễn đàn cho đúng quy trình ạ. Các khoản đóng góp của các thành viên trên diễn đàn sẽ đợi kết quả sau xác minh ạ.

Chị Lê Hương Giang nhóm nồi cháo TH ủng hộ chương trình 500k. Bạn chị Giang ủng hộ 200k.

Xin BQT có ý kiến.
Cám ơn chị Lê Hương Giang. Xin cám ơn mọi người.
Thân ái!

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #8 vào: 19-12-2013 16:15:58
Trước hết xin trân thành cám ơn BQT. Cám ơn tất cả mọi người đã quan tâm đến CT.
Ngày 21/12 tới đây nhóm bạn Nồi cháo Thanh Hóa sẽ có người lên Quan Hóa để đi xác minh chi tiết và có kế hoạch cụ thể hơn.
Thân ái!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #7 vào: 18-12-2013 23:24:46
Chào cả nhà!

Nối kết yêu thương cũng mang hơi ấm yêu thương đó đến với mọi người là lý do để NTCM chúng ta tồn tại và phát triển vì vậy nhờ các bạn khu vực Thanh Hóa tiếp tục thực hiện bước xác minh chi tiết cũng như lên kế họach cụ thể thông báo lên diễn đàn cho cả nhà cùng biết và chung tay ủng hộ.

Xin cảm ơn sự quan tâm và chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #6 vào: 18-12-2013 20:13:33
qdiso viết:
Trích dẫn
...Năm mới luôn là niềm vui với tất cả mọi người, nhưng nó lại là nỗi lo cho những người nghèo, nhất là với đồng bào nghèo vùng cao...

Tiếp theo những chuyến đi thành công của NTCM Nghệ An, Quảng Bình...các bạn Thanh Hóa đang nhen nhóm ngọn lửa cho vùng cao, Một chương tình rất hay và ý nghĩa trong mùa xuân này. Chúc các bạn chân cứng đá mềm đến thành công... :P  :P  :P

Ngủ rồi win1978

Trả lời #5 vào: 18-12-2013 20:04:59
win1978 xin ủng hộ chương trình 500.000đ, bạn levandinh ủng hộ 1 suất quà = 250.000đ

Ngủ rồi win1978

Trả lời #4 vào: 18-12-2013 15:50:59
Đầu năm 2013 win1978 đã từng đi công tác qua vùng này rồi quả là tình hình kinh tế rất khó khăn Mong BQT cho ý kiến để nhóm có thể khởi động chương trình, mong các mạnh thường quân chung tay giúp đỡ để cho bà con nghèo xã Phú Sơn - huyện Quan Hóa - tỉnh Thanh Hóa có thêm 1 cái tết ấm áp tình thương tràn đầy ý nghĩa.

Ngủ rồi phongvan.th

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 18-12-2013 11:37:40
Em rất mong chương trình này sẽ được triển khai và thành công. Vì thời tiết ở các tỉnh phía bắc đang rất xấu. Hoa màu và gia súc bị ảnh hưởng. Cuộc sống của bà con đang rất khó khăn cần sự quan tâm của tất cả mọi người.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #2 vào: 18-12-2013 09:11:12
Thaidzuy nhận thấy chương trình này không những ý nghĩa với bà con nghèo dân tộc vùng Phú Sơn, Quan Hoá mà còn ý nghĩa cho nhóm bạn NTCM Thanh Hoá - còn rất mới và non trẻ. Việc làm này cũng thể hiện sự quyết tâm của các bạn trong việc đồng hành cùng với các hoạt động khác của NTCM trên toàn quốc.

Mong BQT cho ý kiến sớm để các bạn đi xác minh thu thập thêm thông tin.

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #1 vào: 17-12-2013 00:12:21
Năm 2013 sắp kết thúc, chuẩn bị đón chào mùa xuân 2014. Năm mới luôn là niềm vui với tất cả mọi người, nhưng nó lại là nỗi lo cho những người nghèo, nhất là với đồng bào nghèo vùng cao.
 Xã Phú Sơn - Huyện Quan Hóa - Tỉnh Thanh Hóa là 1 trong 62 xã nghèo nhất của đất nước. Gồm 5 bản, có 1 bản người Mông. Với 4 dân tộc anh em gồm: Kinh, Thái, Mường, Mông.
 Là một xã nghèo cách trung tâm thị trấn 25km về phía tây, bên kia bờ sông Mã.
 Mặc dù được Nhà nước quan tâm với nhiều ưu đãi nhưng kinh tế của bà con dân tộc chủ yếu sống dựa vào cây luồng. Do điều kiện tự nhiên, đường sá không thuận tiện... nên đời sống bà con cực kỳ khó khăn.
Với phương trâm lan tỏa lòng nhân ái, mong muốn giúp đỡ một phần nào đó cho bà con dân tộc có một cái tết ấm áp và vui vẻ, cũng như sự gắn kết các thành viên NTCM, qdiso mạnh dạn đề xuất diễn đàn NTCM thực hiện chương trình: \\\"Cây mùa xuân 2014 - xã Phú Sơn - Quan Hóa - Thanh Hóa\\\".
 Dự kiến chương trình như sau:
- Phụ trách chung: win1978
- Phụ trách hình ảnh: phongvan
- Phụ trách xác minh tiền trạm: nguoicungkho036, nguyễn thái, phongvan.
- kế toán: Hoaxuongrong.
- Phụ trách thống kê, báo cáo: qdiso,win1978.
- Phụ trách mua quà: các bạn Thành viên nồi cháo Thanh Hóa.
 Số lượng gồm: 50 suất quà dành cho đồng bào nghèo xã Phú Sơn - Huyện Quan Hóa - Tỉnh Thanh Hóa và 3 suất quà cho 3 trường hợp CMTX tại Thanh Hóa.
 Dự kiến mỗi suất quà trị giá 250k gồm:
1. Gạo nếp 5kg x 20k = 100k.
2. Đường 1kg = 20k.
3. Nước mắm 1 chai 750ml = 28k.
4. Dầu ăn 1l = 45k.
5. Mứt tết(bánh kẹo) = 50k.

Thời gian thực hiện: Khoảng 14 - 16/01/2014 tức là tầm 14 đến 16 tháng 12 âm lịch.

Nếu BQT đồng ý với ý tưởng này. Nhóm nồi cháo Thanh Hóa sẽ đi xác minh vào ngày 19 hoặc 20/12/2013.
Mong BQT cho ý kiến để nhóm có thể khởi động chương trình, mong các mạnh thường quân chung tay giúp đỡ để cho bà con nghèo xã Phú Sơn - huyện Quan Hóa - tỉnh Thanh Hóa có thêm 1 cái tết ấm áp tình thương tràn đầy ý nghĩa.
Thân ái!