Tác giả Chủ đề: Cần Thơ - Cô Dung nghèo, bệnh nặng  (Đã xem 18644 lần)

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #39 vào: 21-02-2013 23:14:15
Trao tiền CMTX tháng 2 cho cô Ninh

Ghé thăm cô trong chương trình ngày hội bánh dân gian Nam Bộ  tại nhà hàng Hoa Sứ vào 23 Tết.

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.

Ngủ rồi ngochanh

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #38 vào: 21-12-2012 08:16:26
canthoquetoi đã viết:
Trích dẫn
Canthoquetoi vẩn tiếp tục cưu mang hoàn cảnh của cô ...
Chi lathuvang : vì thời gian qua em bận nhiều việc , và bệnh bao tử hành quá , nên lười lên DĐ , nhưng các hoàn cảnh em đã và đang cưu mang có quá hạn , xin nhờ chị tiếp tục đăng kí cưu mang tiếp dùm em nghen .....tại em bận nên không có theo dõi từng hoàn cảnh mà em đã đăng ký ....xin chị cứ thay em xét duyệt và tiếp tục ddăng ký cưu mang cho em dùm ,,,không cần hạn 6 tháng hay 1 năm đâu chị ....nhờ chị trung chuyển cho hoàn cảnh này và các hoàn cảnh khác dùm ...Thankyou chị
Merry Christmas and Happy New Year các bạn nhé.

Cám ơn bạn canthoquetoi đã tiếp tục CMTX cô Ninh 400k/ tháng và start2404 tiếp tục trung chuyển. Cám ơn cả nhà đã quan tâm chia sẽ với cô Ninh!
Thân

Ngủ rồi canthoquetoi

Trả lời #37 vào: 18-12-2012 16:08:50
Canthoquetoi vẩn tiếp tục cưu mang hoàn cảnh của cô ...
Chi lathuvang : vì thời gian qua em bận nhiều việc , và bệnh bao tử hành quá , nên lười lên DĐ , nhưng các hoàn cảnh em đã và đang cưu mang có quá hạn , xin nhờ chị tiếp tục đăng kí cưu mang tiếp dùm em nghen .....tại em bận nên không có theo dõi từng hoàn cảnh mà em đã đăng ký ....xin chị cứ thay em xét duyệt và tiếp tục ddăng ký cưu mang cho em dùm ,,,không cần hạn 6 tháng hay 1 năm đâu chị ....nhờ chị trung chuyển cho hoàn cảnh này và các hoàn cảnh khác dùm ...Thankyou chị
Merry Christmas and Happy New Year các bạn nhé....
Thân mến
Canthoquetoi

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #36 vào: 10-12-2012 19:40:28
ngochanh đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà,
Cách đây ít hôm ngochanh ghé thăm cô Ninh (chị cô Dung), cô vẫn bán chuối nướng, khoai nướng ở đầu đường Ngô quyền, hiện giờ có Trúc - cô bạn trẻ đã chia phòng cho 2 chị em cô ở chung - ra bán phụ Cô. Khi được hỏi về sức khỏe cô nói hiện thời tạm ổn, diễn đàn giúp cô có tiền uống thuốc đều đặn nên cô khỏe, không bỏ một ngày bán nào. Buôn bán khiến cô vui vì được ra ngoài, thoải mái tinh thần và có thu nhập, sau khi trả tiền thuê dù, ăn cơm, cô còn chút ít để tiếp Trúc tiền điện nước.
@canthoquetoi: hết tháng 12 này là hết hạn CMTX Cô Ninh, em có tiếp tục cưu mang cô không em? Mong tin em!
@start2404: nhờ con up hình cô Ninh cho cả nhà cùng xem, cám ơn con!

Nhờ bạn ngochanh và nhóm XM thăm cô Dung và cập nhật thông tin thêm và cho biết có nên tiếp tục hay ngưng CMTX cho cô Dung hay không ?? Chờ tin ??????????????

Ngủ rồi ngochanh

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #35 vào: 10-12-2012 09:29:04
Chào cả nhà,
Cách đây ít hôm ngochanh ghé thăm cô Ninh (chị cô Dung), cô vẫn bán chuối nướng, khoai nướng ở đầu đường Ngô quyền, hiện giờ có Trúc - cô bạn trẻ đã chia phòng cho 2 chị em cô ở chung - ra bán phụ Cô. Khi được hỏi về sức khỏe cô nói hiện thời tạm ổn, diễn đàn giúp cô có tiền uống thuốc đều đặn nên cô khỏe, không bỏ một ngày bán nào. Buôn bán khiến cô vui vì được ra ngoài, thoải mái tinh thần và có thu nhập, sau khi trả tiền thuê dù, ăn cơm, cô còn chút ít để tiếp Trúc tiền điện nước. Cô nói nhận đủ CMTX từ canthoquetoi (400.000đ/ tháng) do start2404 trung chuyển.
Cô gởi lời cám ơn bạn canthoquetoi và cả nhà đã nâng đỡ Cô có cuộc sống ổn định như hôm nay!
Thân
@canthoquetoi: hết tháng 12 này là hết hạn CMTX Cô Ninh, em có tiếp tục cưu mang cô không em? Mong tin em!
@start2404: nhờ con up hình cô Ninh cho cả nhà cùng xem, cám ơn con!

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #34 vào: 04-10-2012 21:06:21
Chào cả nhà,
Hôm nay start2404 có ghé thăm và trao tiền CMTX tháng 10 cho cô Ninh.
Lúc start2404 ghe sđường Ngô Quyền thì thấy chỉ có một mình cô nướng chuối bán, hỏi thăm ra thì mới biết đã lâu rồi cô Thủy không đến bán chuối với cô Minh nữa.
Hiện tại có một chú từ trong Phong Điền vẫn thường hay ra châm cứu và tiêm thuốc miến phí cho cô Ninh nên giờ sức khỏe cô cũng đỡ nhiều rồi.

P/S hình trao tiền sẽ up lên sau ạ.

Ngủ rồi canthoquetoi

Trả lời #33 vào: 04-10-2012 05:10:58
Cuộc sống hiện tại của cô như thế nào , nhờ các bạn TV ở CanTho đến thăm hỏi dùm nhé .
Thank you

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #32 vào: 14-09-2012 16:22:18
Chào cả nhà,
Hàng tháng start2404 đều mang tiền CMTX từ chị canthoquetoi đến chuyển cho cô Ninh đều đặn. Tuần rồi lúc ghé chuyển tiền cho cô Ninh định ghé thăm chỗ bán của cô nhưng chạy ngang qua không thấy cô Ninh bán như mọi hôm. Lúc ghé vào nhà trọ thì thấy cô ngồi một mình ở nhà, lúc đó có chị hàng xóm đang nấu cơm cho cô ăn (lúc đó cũng khoảng 1g trưa), hỏi ra mới biết là cô Thủy ko biết vì lí do gì lí do gi mà hôm đó lại đến bán mang chuối ra nướng như mọi hôm. Cô Ninh cũng thử nhờ người khác gọi hỏi thăm nhưng ko được. Cô lo lắng lắm, lúc start2404 lại thì nghe cô vừa kể vừa khóc...
Mong các bạn ở CT khi rãnh có thể ghé thăm hỏi sức khỏe của cô. Vì hiện tại cô Ninh thường chỉ ở có một mình không ai chia sẽ nên cũng khá là buồn.

Trân trọng.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #31 vào: 28-07-2012 21:06:25
Hình ảnh đây ạ.

Ngủ rồi ngochanh

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #30 vào: 28-07-2012 16:34:09
Chào cả nhà,

Hôm 26/07/2012 start2404 và ngochanh ghé thăm cô Minh( chị của cô Dung) và trao tiền CMTX tháng7 của bạn canthoquetoi tới Cô. Chúng tôi vào nhà trọ không thấy cô, hỏi thăm hàng xóm mới biết cô ra đầu đường nướng chuối, nướng khoai phụ cô Thủy (đầu đường Ngô quyền, đối diện siêu thị Phan khang).

Hôm đó hàng khoai của Cô thủy vắng khách, ngochanh và start2404 vừa ăn khoai ủng hộ cô Thủy vừa hỏi thăm sức khỏe cô Minh. Hiện tại sức khỏe cô Minh ổn định, Cô nói: \\\"ở nhà không làm gì, quanh quẩn thấy ảnh cô Dung buồn quá nên cô ra tiếp cô Thủy. Cô Thủy thì phụ mua cơm, mua thuốc dùm Cô\\\". Buổi tối có em Trúc hủ hỉ với Cô, từ hôm Cô Dung mất Trúc không nhận tiền điện, nước của cô Minh nữa. Tình nghĩa của 2 Cô, của lối xóm, của Trúc thật đáng quý phải không cả nhà? Cô Minh nhận tiền, xúc động gởi lời cám ơn bạn canthoquetoi và cả nhà đã giúp Cô!

Thân

Hình Cô Minh ngồi nướng khoai nhờ start post lên sau. Cám ơn start

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #29 vào: 20-07-2012 10:35:47
@Start2404 : cô đã chuyển vào TK con 1,200,000đ CMTX T7,8,9/12 của chị Canthoquetoi. Con chuyển tiếp đến cô Minh dùm nhé. Cảm ơn con.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #28 vào: 19-07-2012 23:41:33
lathuvang đã viết:
Trích dẫn
...
Sau khi cô Dung qua đời, Canthoquetoi chuyển CMTX qua chị cô Dung, xin Tổ ĐP cũng như nhóm XM miền Tây cho ý kiến và tách topic để Lathuvang trung chuyển giúp Canthoquetoi hay bạn nào chuyển dùm . Xin cảm ơn.

Chị canthoquetoi và cô Lá thân mến,

Cô Minh thì bị tai biến, thường bị co giật, không thể tự chăm sóc cho mình được. Lúc cô Dung còn sống thì hai chị em nương tựa vào nhau, chô Dung đi làm để kiếm tiền chăm sóc cho cô. Thời gian cô Dung bị bệnh thì cũng nhờ hàng xóm chia sẽ bớt gánh nặng chăm sóc cô, tất cả đều hy vọng cô Dung sẽ sớm khỏi bệnh để về chăm sóc chị. Nhưng mà hiện tại thì mỗi người một công việc nên ko ai có nhiều thời gian để chăm sóc cô Minh, ấy là chưa kể chi phí ăn uống sinh hoạt của cô.

Nhóm MT hy vọng với phần CMTX của chị canthoquetoi sẽ giúp ít phần nào cho cuộc sông của cô Minh.

ngochanh đã viết:
Trích dẫn
...
@start2404: con nhín chút thời gian trung chuyển trường hợp này nhé  :)

Cám ơn cô ngochanh đã nhắc. Con sẽ tranh thủ. Khi nào cô rãnh hai cô cháu mình đi thăm chị cô Dung nhá cô.

Trân trọng.

Ngủ rồi ngochanh

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #27 vào: 19-07-2012 18:37:08
Cám ơn cả nhà và bạn canthoquetoi đã quan tâm CMTX Cô Minh (chị của Cô Dung). Đây là niềm an ủi, động viên lớn nhất từ anh em diễn đàn gởi tới Cô minh sau mất mát lớn mà cô vừa trãi qua.

Thân chào

@start2404: con nhín chút thời gian trung chuyển trường hợp này nhé  :)

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #26 vào: 18-07-2012 10:32:44
canthoquetoi đã viết:
Trích dẫn
...
còn trường hợp của chị cô Dung , canthoquetoi xin cmtx cho cô 400k tháng cho đến khi nào có hướng đề xuất mới.
nhờ chị lathuvang trung chuyển ...
canthoquetoi

Sau khi cô Dung qua đời, Canthoquetoi chuyển CMTX qua chị cô Dung, xin Tổ ĐP cũng như nhóm XM miền Tây cho ý kiến và tách topic để Lathuvang trung chuyển giúp Canthoquetoi hay bạn nào chuyển dùm . Xin cảm ơn.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #25 vào: 15-07-2012 22:15:49
Khi nghe tin cô Dung xuất viện cách đây vài ngày start2404 cảm thấy rất mừng cứ đinh ninh rằng cô sẽ sớm hồi phục; cuộc sống sẽ đỡ hơn. Thế mà... chỉ về nhà vài ngày cô phải vào nằm viện lại, lúc hay tin start2404 có hứa sẽ tìm cách vận động tiền để đóng viện phí cho cô. Nhưng mà start2404 chưa kịp làm việc gì cho cô hết, cô đã ra đi mãi mãi. Cầu mong linh hồn cô sớm được siêu thoát.

Xin cám ơn chị canthoquetoi đã tiếp tục CMTX cô Linh chị của cô Dung, cả nhà đã quan tâm giúp đỡ cô Dung lúc cô còn sống. Hy vọng với sự đồng hành của mọi người cô Linh sẽ vượt qua được nỗi đau hiện tại.

Vài hình ảnh đám tang của cô gửi đến cả nhà:

Đám tang lặng lẻ chỉ vài bóng người.

Số tiền hỗ trợ từ chị canthoquetoi được chuyển trực tiếp cho cô Minh

Bửu Pháp Tự là nơi để hài cốt của cô

Trân trọng.