Tác giả Chủ đề: Thủ Đức - Nguyễn Thị Thanh - Nghèo, vượt khó  (Đã xem 53044 lần)

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #87 vào: 18-06-2012 12:00:18
@Votinh(mottamlong):như anh 6x đã nhắc nhở.Nếu có gì cần tâm sự mời bạn hãy qua topic bên tay phải viết bài.Hãy nhường topic này lại để cả nhà chung tay giúp đỡ hoàn cảnh Hoaithuong đang trong lúc khó khăn.
chuyện giữa bạn và hoaithuong nếu có gút mắt gì thì có thể gặp nhau để nói cho rõ và hiểu nhau hơn.
Nhưng nếu thật sự bạn quan tâm hoaithuong như em gái thì bài viết bị nhắc nhở của bạn đã đi quá xa và lạc chủ đề khi hoàn cảnh hoaithuong đang gặp lúc này.
@Còn về vấn đề kĩ thuật.Mong bạn đừng nói nghe nặng nề quá,như có ý hăm dọa.Vỏ quýt dày thì có móng tay nhọn phải ko bạn.
Mong là với cái \\\"Tâm \\\" khi tham gia diễn đàn,và với sự thấu đáo lời đức phật đã dạy từ ,bi,hỉ,xả..lời nói đó chỉ là một phút nóng giận nhất thời thôi ban hen. :)
Lehung spam một chút..
quay lại chủ đề.Với hoàn cảnh hoaithuong đã xác minh ..các bác tổ HB và cả nhà cho ý kiến để BQT xem xét ah.
Thanks

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #86 vào: 18-06-2012 11:06:55
hthuong_xn đã viết:
Trích dẫn
EM CHÀO CẢ NHÀ MÌNH!
em nhờ cả nhà mình xóa bài viết của một tấm lòng,một tấm lòng tại sao không có ý thức gì vậy?hoàn cảnh của hth không cần (anh chàng một tấm lòng) quan tâm và bận tâm đến. một tấm lòng đó rất nguy hiểm,hth biết rất rõ về một tấm lòng này,hth không tôn trọng con người tấm lòng ĐẠO ĐỨC GIÃ, đề nghĩ xin cả nhà mình xóa bài viết của tấm lòng.
hth cảm ơn cả nhà mình đã đọc bài viết này
em hth
em chào cả nhà

Đây là những điều Thanh viết về bạn .
Đúng hay Sai 6x không bàn tới và bạn có thể mở một đề tài mới tại mục Tâm sự - Chia sẻ .

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

votinh

• bạn
Trả lời #85 vào: 18-06-2012 10:24:21
Vì Thanh trong topic này là chỗ quen như Thanh đã nói . Tôi lo cho Thanh để nhận được sự cảm ơn là tôi nguy hiểm , là đạo đức giả ? Hoài Thương ( Nguyễn thị Thanh ) trước kia thế nào . Bây giờ thì sao ? Và Người nhà bạn ấy ...ai cũng phải trải qua Sinh - Lão - Bệnh - Tử . Lúc không đủ ăn đủ mặc , ở cái phòng ổ chuộc bên Linh Trung . Bây giờ có đồng ra đồng vào , có xe tay ga rồi . Cuộc sống ổn rồi , khát vọng làm giàu rồi thì kêu tôi nguy hiểm , tôi ĐẠO ĐỨC GIẢ ? Tôi muốn chính Thanh đọc được những dòng này , cũng như bài viết trên . Còn chuyện Thanh đã nhờ tôi đăng hồ sơ tìm bạn bè các bác cứ hỏi Thanh là có hay không ?
Tôi sẽ đến hỏi Thanh về việc này xem bạn ấy trả lời thế nào

votinh

• bạn
Trả lời #84 vào: 18-06-2012 09:23:20
Chào cả nhà . Tôi là người dùng nick name : mottamlong . Tôi tin vào lòng nhân ái .Tin vào trí tuệ . Sự tư duy nhạy bén của các anh chị em cũng như Ban Quản Trị . Qua trường hợp bé Thanh ( Tôi trực tiếp giới thiệu Thanh về D Đ NTCM này ) Hướng dẫn cho Thanh từ việc tạo email . đăng ký thành viên ... và kể cả việc đăng ký tìm bạn bốn phương để Thanh có một Người Đàn Ông cùng Thanh vui sống những tháng ngày còn lại của cuộc đời . Các bác nghĩ các bác hiểu Thanh được bao nhiêu . Lúc trước tôi với Thanh gặp nhau hằng ngày .Tâm sự bao nhiêu chuyện . Từ nuôi dạy con cái , nghệ thuật sống và lòng yêu thương .
   Thanh đang khao khát một tình yêu cháy bỏng , ở tuổi 35 các bác hiểu tâm lý , sinh lý một phụ nữ đã từng có chồng . ...!
 Các bác quyết định khóa nick mình .Thời gian đó không lâu nếu đúng 7 ngày .Nhưng đúng 7 ngày qua . Tại quận 9 .Đường vào nhà Dì Liên Một mạng người đang trên giường bệnh và ...vĩnh viễn đi xa mãi mãi . Bỏ sau lại là sự xót thương vô vàn của thân nhân con cháu quyến thuộc , còn bản thân mình như nằm trên đống lửa chông gai trằn trọc .

Tôi mạo muội thiết nghĩ .
- Thứ nhất xét về mặt nhân ái . Tôi tham gia diễn đàn tính ra cũng là 6 năm trời .Trải qua bao nhiêu trường hợp , bao hoàn cảnh và tôi suy nghĩ thấu đáo từng câu nói , nét chữ và gữi gắm vào đó để tìm cho đời những tấm lòng nhân ái cùng san sẻ vui buồn với họ . Bản thân tôi , mẹ già một mình nơi đất cằn sỏi đá ,tần tảo từ 5 h am đến hơn 7h pm để kiếm từng cọng rau bát cháo nuôi anh em chúng tôi ăn học nên người ...Đức Phật đã dạy tôi thấu hiểu nhân quả , lòng từ bi hỉ xả , sự yêu thương muôn loài . Xã hội ( trường , trường đời đã dạy tôi kỹ năng ứng xử . ...
  Vẫn đề bé Thanh , tôi xem như đứa em gái bất hạnh và tạo cho Thanh điều kiện để tự tin vui sống và tính tự lập = việc tự mình tìm đến d đ thay vì tôi viết bài giới thiệu . Lúc chỉa sẻ thông tin về \\\" Người cha cháu Đức \\\" các bác nghĩ xem lẽ nào tôi lại vô tình , tàn nhẫn bất lương đi đùa cợt chính cuộc đời của đứa em gái mình ???????
  Tôi biết các hoàn cảnh và thành viên NTCM này không ít các anh , cũng vợ bỏ vợ chê hay gãy gánh giữa đường . Tôi nói \\\" Người cha bé Đức ...\\\" với một niềm hy vọng có một người ...sẽ một ngày tìm đến với Thanh . Vậy mà !
- Thứ 2Xét về mặt kỹ thuật mạng , ứng dựng tin học . Các bác có ăn học , có kỹ thuật cao về IT . Không biết khi các bác khóa một nick .Các bác có nghĩ có khi nào sáng mai thức dậy , Vào diễn đàn , Nó có thể là một trang web trống không hoặc thậm chí thành web đen ? Và Hệ thống phần cứng , sever là một đống phế liệu ? Các bác nghĩ là D Đ này được bảo mật và không có một lỗi kỹ thuật nào sao .
  Nói vậy để mọi người cùng ngẫm . Và nhân đây tôi cũng nói thẳng nick này tôi giận quá tạo ra tạm để nói những dòng này . ( rồi thôi ) và các bác nhớ giùm là lời tôi nói trên đây .Kể cả đời thực ( Các bác thông qua My Darlin , nguyenthihue , cobetramlang ...và mọi người chung quanh tôi để biết về tính cách con người tôi . Tôi không thích đùa , và cũng không nói đùa

@votinh : Nếu thực sự quan tâm đến hoaithuongxn thì bạn không thì bạn không nên spam chủ đề này .

Quan tâm và giúp đỡ một người là rất quý và chúng ta đều trân trọng điều đó tuy nhiên nếu chỉ biết áp đặt cách nghĩ của mình mà không đếm xỉa đến cảm nhận của người được giúp đỡ thì việc làm tốt của mình vẫn chưa trọn vẹn mà nhiều khi còn bị phản đối từ người được giúp như chính trường hợp của hoaithuongxn đối với bạn.

6x không xoá nhưng làm mờ bài viết của bạn.
Mong bạn thông cảm vì những tranh luận không đáng có xảy ra sẽ làm ảnh hưởng đến việc ủng hộ cho hoaithuongxn trong giai đoạn khó khăn này và chắc bạn cũng không muốn điều đó xảy đến với hoaithuongxn phải không ?
Bạn nên viết bài này trong mục Tâm sự - Chia sẻ để mọi người dễ dàng trao đổi với bạn hơn.

Thân.

Nhắc nhở lần 2 : Nếu Votinh không tôn trọng sự nhắc nhở thì với vai trò của Mod 6x sẽ xoá bài này của bạn và đề nghị treo nick votinh .

Nếu thực lòng thương cho hoàn cảnh của hoaithuongxn thì bạn sẽ không spam chủ đề này liên tục

Thân.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #83 vào: 09-06-2012 22:40:51
Chào cả nhà.
trưa 8/6 lehung cùng với Ken đã tranh thủ ghé thăm nới ở của chị Thanh.Lehung xin cập nhật tình hình hiện tại của chị cho cả nhà ah.
với sự giúp sức của DD cuộc sống của chị Thanh dần tốt hơn.Khoản nợ trước đây chị thiếu đã trả hết.Thu nhập hàng ngày nhờ việc bán tạp hóa,bán xăng,sửa đồ,bán thẻ cào đã đủ nuối sống mẹ con Thanh cũng như để dành chút ít lo cho cuộc sống.
Vừa qua mẹ chị ở quê vừa mất,gia đình lại khó khăn nên một tay Thanh lại phãi lo lắng ,khoản tiền chút ít để dành lâu nay làm vốn thoáng chút trang trải chi phí đã bay vèo hết mất.
quay vào thành phố,tuy hàng hóa vẫn còn để bán nhưng lại ko còn vốn để kéo thêm những hàng đang thiếu,khách hàng lâu nay chị Thanh về quê đã mất một ít,nay mở cửa lại nhưng thiếu hàng lại tiếp tục thưa thớt,công lao gầy dựng lâu nay có nguy cơ ế ẩm .mà vay mượn bên ngoài thì lại phát sinh lãi cao.Mới đây chị lại sốt siêu vi nằm ở bệnh viện Hoàn Hảo hơn mười ngày nên hoàn cảnh lại khó khăn hơn.

chị Thanh bên hàng tạp hóa đã vơi hàng của mình

lehung đã xem sổ ghi chép một ngày bán hàng của chị cả tiền vốn và tiền lời khi có hàng đầy đủ là hơn 2 triệu,trong đó khoản tiền lời là hơn 300 ngàn.Trong giai đoạn này chị tâm sự muốn diễn đàn mình giúp đỡ chị một ít vốn để gầy dựng lại hàng hóa,mua thêm sim card để bán hàng .Lehung và Ken đã hỏi chị là khoản bao nhiêu,chị cho biết chỉ khoản 5-6 triệu là chị có thể vực dậy cửa hàng của chị rồi.Sau đó mỗi tháng chị sẽ trả lại cho DD là 700k.
chị cũng rất ngại vì đã một lần dd giúp chị,chị đã cố gắng vươn lên như những gì đã hứa ,nhưng thật là lần này ngoài dự tính nên đành phải cầu cứu đến diễn đàn.

Bé Đức con chị Thanh

Thật là vui khi thấy công việc buôn bán của chị khởi sắc ,cuộc sống mẹ con Thanh đã ổn định bằng chính sức của mình...Chuyện bất ngờ bây giờ khiến một mình chị,với sức khỏe ko tốt ko bt xoay sở ra sao nên mong diễn đàn chung tay giúp đỡ chị ah.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi Nhóm_NTCM

• NTCM
  • Tích Cực
  • Thích 44
  • Kết Nối Yêu Thương
Trả lời #82 vào: 08-06-2012 23:26:03
Admin phản đối bài viết của mottamlong vì sự khiếm nhã, bỡn cợt trong một chủ đề đang được trao đổi nghiêm túc.

Admin treo nick của bạn trong 7 ngày, kể từ hôm nay.

Tin vào Lòng Nhân Ái

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #81 vào: 08-06-2012 13:18:19
mottamlong đã viết:
Trích dẫn
Có bác nào muốn làm cha bé Đức không vậy .Hiiiii Hiiii

Là một thành viên của diễn đàn NTCM nhưng bạn đã hành xử thiếu nghiêm túc , thiếu Nhân ái và lạc đề .
Đề nghị bạn nghiêm túc rút kinh nghiệm cho bản thân bạn .
Dù không muốn nhưng 6x buộc phải đề nghị Admin treo nick bạn trong vòng 1 tuần .

Xin lỗi cả nhà vì đã xử lý chậm trễ với bài viết của mottamlong .

Thân.

@hoaithuongxn,k87yeng : 6x không xoá bài viết của mottamlong vì muốn mọi người cùng nhau rút kinh nghiệm trong cách ứng xử với nhau trên diễn đàn .
Thương yêu con của hoaithuong , con của 6x hay bất kỳ thành viên NTCM như chính con em của mình không phải là ước mơ mà chúng ta đang trên con đường thực hiện đó sao ?
Mong hoaithuongxn đừng buồn và gắng vượt qua khó khăn trước mắt , 6x tin rằng mọi người luôn ở bên em .

BS

Ngủ rồi hthuong_xn

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #80 vào: 08-06-2012 11:52:59
EM CHÀO CẢ NHÀ MÌNH!
em nhờ cả nhà mình xóa bài viết của một tấm lòng,một tấm lòng tại sao không có ý thức gì vậy?hoàn cảnh của hth không cần (anh chàng một tấm lòng) quan tâm và bận tâm đến. một tấm lòng đó rất nguy hiểm,hth biết rất rõ về một tấm lòng này,hth không tôn trọng con người tấm lòng ĐẠO ĐỨC GIÃ, đề nghĩ xin cả nhà mình xóa bài viết của tấm lòng.
hth cảm ơn cả nhà mình đã đọc bài viết này
em hth
em chào cả nhà

Ngủ rồi hthuong_xn

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #79 vào: 08-06-2012 11:37:14
EM XIN CHÀO CẢ NHÀ MÌNH!
cũng lâu rồi hôm nay em mới ghé vào dđ được, không biết cả nhà mình có được khỏe không ạ?em cung xin chúc cho dđ NTCM cả nhà mình luôn sức khỏe dồi dào,phát huy công việc dđ mỗi ngày phát triển nhiều hơn,
em cảm ơn các anh chị và các bạn đã chia buồn cùng em,thời gian mẹ em bệnh nặng cho đến lúc mẹ đã qua đời em cũng không lên mạng được, bện cạnh em mọi lo toan mọi công việc mọi nhọc nhằn để cố gắng với công việc thời gian lo cho mẹ lo cho con trai, lo cho bản thân mình có cuộc sống đi lên cho đến được sự thầm mong muốn khao khát sau này...
nên em không thường xuyên ghé thằm DĐ nhà mình được mong cả nhà thông cảm cho em với nhé!
hôm trước em rất ngạc nhiên bạn mydarling ghé thăm em,em cảm ơn bạn mydarling đã hỏi thăm em, qua những lời tâm sự cởi mở của em tất cả cũng là sự thật, chấp nhận với hoàn cảnh của em với thời gian mẹ mới qua đời, nên em cũng đang gặp mọi khó khăn,qua bài viết của em đây em rất mong các anh chị các bạn lần nữa ghé thăm em, xác minh hoàn cảnh em hiện tại,để có thể giúp đỡ em thêm phần nào trong thời gian này với,em rất mong cả nhà mình nhiều lắm,và em cũng không biết nói gì hơn nữa và mãi trong lòng em luôn trân trọng cảm ơn cả nhà mình thật nhiều!
em
hth

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #78 vào: 05-06-2012 16:39:35
Trong tuần này Ken thu xếp thời gian đi Thủ Đức thăm chị Thanh và XM thêm thông tin. Bác nào đi cùng xin pm ạ. Cũng lâu lắm rồi từ hồi đi XM lần đầu TH của chị, nay Ken đã quên đường vào chỗ chị Thanh ở rồi. :(

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #77 vào: 05-06-2012 16:30:23
mottamlong đã viết:
Trích dẫn
Có bác nào muốn làm cha bé Đức không vậy .Hiiiii Hiiii

Tại sao gd người ta mới trải qua chuyện buồn mà anh lại buông lời đùa cợt? Chị Thanh trước kia cũng lên DD đọc và viết bài, chị ấy sẽ cảm thấy như thế nào khi đọc đến những dòng chữ anh viết ở trên?

Tôi nghĩ anh đã lớn, anh nên nghiêm túc trong mọi chuyện, để những người trẻ như tôi tôn trọng anh. Chuyện chụp hình ở nhà 2 cô bị liệt ở Đồng Nai lần trước chắc anh vẫn còn nhớ?

Mong Mod xóa giùm DD bài viết của Mottamlong ở trên. Và tôi mong rằng anh Mottamlong đừng bao giờ phát ngôn theo sở thích như vậy nữa.

Ngủ rồi Xelan90

Trả lời #76 vào: 05-06-2012 16:07:48
Chào cả nhà!
Để tránh cái \\\"ổ gà lạc đề\\\" của mottamlong. Xin mạn phép cả nhà trích dẩn nguyên văn, kéo bài viết của MyDarling lên
@Moon ơi: Tr hợp này có được xếp hàng thứ 8 trong DS chờ xm ko bạn?
Mến
My Darling đã viết:
Trích dẫn
Vừa rùi mình có ghé thăm Thanh . Thanh cũng vừa đi bệnh viện về nhưng nay đã đỡ rùi . Giờ Thanh cũng nhận hàng về bán cũng được nhưng bán được nhiều vẫn là sim , card điện thoại . Sau khi về lo đám tang cho mẹ xong rùi vào thì khi vào thì hết vốn mua sim , card nên Thanh muốn vay nóng cả nhà mình khoảng 5 triệu để mua sim card về bán . Mỗi tháng sẽ trả khoảng 1 triệu trong vòng 5 tháng

.

Ngủ rồi mottamlong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #75 vào: 04-06-2012 08:59:12
Có bác nào muốn làm cha tinh thần bé Đức không vậy hiihiiii!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #74 vào: 03-06-2012 03:56:07
Xin chia buồn cùng Thanh . Cầu mong Mẹ Thanh sớm siêu thóat và phù hộ cho gia đình em trong cuộc sống .

Nhờ các bạn ghé thăm và xác minh tình hình hiện tại của Thanh . Xin cảm ơn các bạn .

Thân .

BS

Ngủ rồi Xelan90

Trả lời #73 vào: 02-06-2012 11:10:38
Chào cả nhà!
Vì lý do sức khỏe & công việc chưa lên máy được, nên hôm qua Thanh có điện nhờ Xelan90 viết vài chữ kéo bài viết vừa rồi của MyDarling lên.
Như ý nguyện muốn vay vốn 5tr của Thanh. Bạn ấy do chuyện ma chay cúng tuần cho mẹ phải bay ra bay vào tốn kém nên bị âm vốn và mất khách nữa. Vì vậy,lúc này bạn ấy rất cần số vốn ở trên để mua sim card và hàng hóa nữa. Thanh hứa sẽ hoàn vốn trong 5 tháng. Mong CLBXMMN hoặc TV nào đó có thể xm giúp đỡ cho Thanh sớm được vay vốn kiếm sống
Chân thành cảm ơn