Tác giả Chủ đề: Quảng Ninh (Đầm Hà) - Em Lan - Mồ côi  (Đã xem 16902 lần)

Ngủ rồi angle_snow_94

Trả lời #10 vào: 24-07-2011 21:55:35
em chào các anh chị ạ. em là thành viên mới, ước muốn được giúp gì đó nhỏ nhoi cho mọi người đã có từ khi em còn học cấp 2.bây giờ tuy em mới sang lớp 12 nhưng em rất muốn được tham gia góp chút sức nhỏ của em (là học sinh nên không có tiền như mấy anh chị) nhà em ở tiên yên quảng ninh.em muốn được tham gia chương trình tình nguyện cùng các anh chị được không ạ. nếu biết website này sớm hơn có thể em sẽ giúp được gì đó cho bạn Lan vì nhà em cũng cách đó không xa lém.tiếc quá :(

The following users thanked this post: naydjrueng

Ngủ rồi Tepty

Trả lời #9 vào: 24-07-2010 16:25:36
Hi cả nhà,
Hôm qua tep cũng đi thăm Nga cùng với chị Lason. Tep xin bổ sung một số thông tin về Lan mà Nga đã chia sẻ nhưng chị lason bị sót :
* Hiện tại Lan không còn ai thân thích vì mẹ em, người thân cuối cùng của em cũng mới mất gần đây do bệnh ung thư vòm họng. Mẹ em có để lại cho em được chút vốn riêng khoảng hơn 2 triệu đồng.
* Được sự động viên của thày Vinh, hiệu trưởng trường THCS Đầm Hà, Lan đã chuyển tới học tại trường dân tộc nội trú tại Hạ long. Tại đây Lan được nhà trường lo cho đầy đủ từ sinh hoạt, ăn ngủ và không phải đóng học phí
* Do thấy điều kiện Lan đã khá hơn và cũng chưa có điều kiện ra thăm Lan nên hiện tại Nga chỉ gửi tiền CMTX của các bạn cho Lan tới hết tháng 5 thôi---> Vậy các bác hoacamtu/ximdinh và npt cho ý kiến về số tiền CMTX T6 nhé

@ Lason : Chị định nhằm Mảu Xán Cáu cho chương trình hành động tháng 10 phải ko? cho em một chân long tong nhé, hihi

Tepty

Ngủ rồi Lason

Trả lời #8 vào: 24-07-2010 13:24:23
Nghe tin Nga ốm ,chúng tôi rủ nhau đi thăm .Tiện thể được Nga cho biết về thông tin mới nhất của Lan như sau :
 Hoàng thị Lan -tên gọi ở nhà là Mai.Lan đang học lớp 11 ở trường dân tộc nội trú Hòn Gai ở Hạ Long.Nhà em ở bản Mảu Xán Cáu xã Quảng An giáp Quảng Lâm .
 Theo như Nga nói thì đây là 1 bản nghèo ,nhiều rắn ,mùa mưa rất khó vào....Rất mong các bác ở Quảng Ninh giúp đỡ để NTCM có thể tìm dịp tặng quà cho bà con dân bản của Lan được không ạ ?Chờ tin của các bác Laophatgia,Tranha,123...,Minhnghia ,Meoden...thật nhiều.Nhất định Lason sẽ đi thăm QN và rất vui được gặp các bác .

MEODENHL

• bạn
Trả lời #7 vào: 18-07-2010 23:52:30
May quá có chị 123 đã đến nhà em Lan cùng chị Nga. Sắp tới tôi sẽ đi công tác Quảng Ninh và muốn đến tận nhà em Lan để thăm gia cảnh cũng như được tận mắt ngắm NNMU số 3. Vậy chị 123 có thể chỉ đường cho tôi không?
Nếu lấy UBND xã Quảng An, huyện Đầm Hà làm mốc ban đầu thì sau đấy còn bao nhiêu cái rẽ phải, bao nhiêu cái rẽ trái nữa?

Mong tin chị!

MEODENHL

• bạn
Trả lời #6 vào: 18-07-2010 07:10:50
@Chào trang web nguoi toi cuu mang: Tôi là người cùng cô ấy đi tới nhà cháu này, địa chỉ tại xã Quảng An, huyện Đầm Hà. Cháu bé đang học tại trường dân tộc nội trú, mẹ cháu bé đã mất được gần một tháng. Anh meodenhl có thể biết trường dân tộc nội trú.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #5 vào: 16-07-2010 22:41:07
Xin chào bác MEPDENHL,

Những gì mà Diễn đàn nhận được từ Nga78_QN / Minhnghia chỉ là:

Hoàng Thị Lan lớp 9b, Trường THCS Xã Đầm Hà, Huyện Đầm Hà, Tỉnh Quảng Ninh vào năm 2008.

Nếu như Lan học hành khá thì năm nay cũng lên lớp 10 rồi, chắc không còn ở trường cũ nữa.

Bác nào còn có thể liên lạc với Nga thì hỏi lại địa chỉ cho chính xác ạ.

Tổ theo dõi cưu mang xin nhận khuyết điểm đã không sâu sát hoàn cảnh này trong một thời gian dài.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

MEODENHL

• bạn
Trả lời #4 vào: 16-07-2010 17:39:59
ThaiDzuy đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà,

Hiện tại sức khỏe của Nga78 không cho phép tiếp tục theo dõi hoàn cảnh em Lan nữa, thêm vào đó, Nga78 bây giờ sống tại Hải Dương nên việc ghé thăm để đưa tiền CMTX hàng tháng không đảm bảo như trước.

Hiện tại, chúng ta rất tiếc phải tạm ngừng việc CMTX hoàn cảnh này cho đến khi có thông báo mới.

Vậy kính mong các thành viên: bongcamtu2007, n-p-t, ximdinh ngừng chuyển tiền CMTX từ khi nhận thông tin này.

Các bạn có thể xem xét chuyển khoản ủng hộ này sang các trường hợp khác.

Thân chào,

Mình đang ở Hạ Long cách Đầm Hà 105km và cũng thỉnh thoảng qua đấy. Đã đọc bài này từ lâu nhưng cũng chưa biết làm gì.

Hày cho mình địa chỉ mình xẽ nhờ điện lực Đầm Hà tìm giúp, và chắc là mình xẽ giúp được 1 số việc.

Gửi lời chào tới cả nhà, thật tiếc là chuyến đi Pa Ủ mình bị bỏng xăng khá nặng nên phải bỏ cuộc ( giời vẫn tiếc )

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #3 vào: 10-07-2010 22:55:47
Vịt đã chuyển 200k CMTX T6+7 của N-p-t vào Tk chị Nga78_QN từ đầu tháng 6. Vịt sẽ thông báo cho N-p-t ngừng CMTX trường hợp này. Cảm ơn anh Thaidzuy đã cập nhật thông tin.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #2 vào: 10-07-2010 14:10:18
Chào cả nhà,

Hiện tại sức khỏe của Nga78 không cho phép tiếp tục theo dõi hoàn cảnh em Lan nữa, thêm vào đó, Nga78 bây giờ sống tại Hải Dương nên việc ghé thăm để đưa tiền CMTX hàng tháng không đảm bảo như trước.

Hiện tại, chúng ta rất tiếc phải tạm ngừng việc CMTX hoàn cảnh này cho đến khi có thông báo mới.

Vậy kính mong các thành viên: bongcamtu2007, n-p-t, ximdinh ngừng chuyển tiền CMTX từ khi nhận thông tin này.

Các bạn có thể xem xét chuyển khoản ủng hộ này sang các trường hợp khác.

Thân chào,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi Comoi

Trả lời #1 vào: 15-03-2010 16:18:02
Em Lan, mồ côi, mẹ bệnh – Đầm Hà – Quảng Ninh
[/b]
Thành viên giới thiệu hoàn cảnh   :   MinhNgia
Ngày giới thiệu   :   13-01-2008
Thành viên xác minh   :   Nga78_QN
Ngày xác minh   :   12-02-2008
Mức cưu mang KTX được hỗ trợ từ thành viên diễn đàn NTCM cho em Lan năm 2008:   1.300.000 VNĐ (tổng hợp từ các thống kê CMKTX DD)
Mức cưu mang TX được hỗ trợ từ thành viên diễn đàn NTCM cho em Lan      300.000 vnđ/ 01 tháng bắt đầu từ 01/2009
Thành viên CMTX
* Trước tháng 7/2009: N-p-t (100k) + Vithuy (100k) + Ximdinh (100k)
* Từ tháng 7 đến tháng 12/2009: Laophatgia (100k)+ N-p-t (100k) + Ximdinh (100k)
* Từ tháng 1/2010 đến nay: bongcamtu2007 (100k) + N-p-t (100k) + Ximdinh (100k)

- Bài viết của Minhngia giới thiệu hoàn cảnh:
Qua mot chuyen cong tac huyen Dam Ha tinh Quang ninh,toi da gap mot hoc sinh that dang khen.Cha mat tu nho,me dang bi benh hiemngheo,do khong co tien di vien kham chua benh nen ba chi di chua bang thuoc Nam cho re,nha co 3 anh em 2nguoi anh lon da bo hoc de di kiem song nuoi me benh va em gai.Co be do ten Hoang thi Lan hien dang la hoc sinh lop 9b truong THCS xa Dam Ha,huyen Dam Ha Quang Ninh.Qua cac thay co o do toi duoc biet,co hoc sinh nay rat chiu kho hoc nam nao co cung dat hoc sinh kha gioi cua truong.Qua tiep xuc em chi uoc sao me khoe,va em duoctiep tuc hoc va em kg muon phai nghi hoc noi den day em da khoc rat nhieu.Ca nha oi!cac bac ban xem minh co giup gi duoc cho co be nay kg?

Thông tin xác minh của Nga78_QN:
Chao ca nha`.Bac Minh nghia da alo cho em va bac Lason cung cap dia chi cua co hoc tro nay,Em da den tan nha cua co be va noi co be dang hoc de tim hieu
- Me be Lan ten goi o nha,(Mai ten goi di hoc) hien dang bi benh hach,hach noi rat nhieu o co rat dau va kho chiu nhung chua biet la hach do dau.Me em la nguoi dan toc hien o voi Lan.
- Hang ngay buoi sang Lan di hoc chieu ve di kiem cui de ban va di quet la rung de nau com.
-Hai anh cua Lan di lam theu o Bac Ninh thu nhap 500 ngan/nguoi(chua tru tien an)
- Lan hien dang theo hoc lop 9b truong THCS xa Dam ha.Dam Ha Quang Ninh.Lan da nghi hoc may lan vi kg co tien dong hoc phi nhung thay giao chu nhiem da dong vien Lan den lop va chi giup duoc mot phan tien hoc phi.
-Em co chup duoc may tam hinh nhung chua biet cach post hinh nen danh nho bac Thai duy vay.bac huong dan em nhe.
-Do la toan bo nhung thong tin ve co hoc sinh 8nam la hoc sinh ngheo vuot kho.Mong cac bac quan tam va cho y kien

Tháng 4 năm 2009, NTCM hỗ trợ sữa chữa lại căn nhà hiện tại hai mẹ con em Lan đang ở với kinh phí hỗ trợ ban đầu là 5.300.000 vnđ
Trao quà cho hai mẹ con:

- Hình ảnh căn nhà trước khi sửa chữa:
Lối vào \\\"nhà\\\":

- Bếp, giường ngủ và nơi học bài của Lan:

- Hình ảnh căn nhà sau khi sửa chữa xong:
Trần nhà:

Sàn nhà bằng gạch bông:

Góc học tập mới:

Tủ vải đựng quần áo cho hai mẹ con:

Và chiếc TV, mặc dù không còn mới nhưng chắc em Lan cực thích vì từ nay không phải đi coi TV ké nữa.

Bài viết từ diễn đàn NTCM cũ: http://ntcmvietnam.com/vsbaiviet.asp?TID=6626&PN=1

.