Tác giả Chủ đề: Bà Rịa - Vũng Tàu (Xuyên Mộc) - NNMU9 - Bác Cúc nghèo khó sống neo đơn  (Đã xem 41108 lần)

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Cảm ơn ! Cảm ơn tất cả . Xem bài xem hình mà lòng vui khôn xiết .
Thương chúc diễn đàn NTCM càng có thêm nhiều niềm vui.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Chào cả nhà.
Tối qua về mắc mưa nên lehung phải sấy máy ảnh cho khô hôm nay mới post hình đc ah,mấy bác nóng lòng xem hình làm em nhảy mũi hắt hơi liên tục.huhu. :P
em  gửi phóng sự ảnh lên cho cả nhà xem nhé.

những món quà của MTQ tặng cho bác Cúc ngày tân gia đây nah.

Carycon thay mặt cho các bạn TV ở  Bà Rịa-Vũng Tàu phát biểu

buổi gặp mặt và bàn giao nhà cho bác Cúc cới sự góp mặt rất đông đại biểu ngồi từ trong ra phía ngoài. :P

lanrung và bác Cúc,

bác 6x đại diện DD chia vui với gia đình bác Cúc cũng như cảm ơn các TV ở VT

xúc động quá nên bác Cúc chỉ biết khóc

bác theanh nhà ta phát biểu mà khoanh tay thật là ngoan nhỉ.

lanrung quyết toán những chi phí còn lại cho chủ thầu và nơi bán vật liệu

những hóa đơn thanh toán chi phí đã trả xong

lanrung vui vì hoàn thành nhiệm vụ.nên tranh thủ ăn bánh kem khi ko ai thấy

chia tay gia đình.

chúc mừng ngôi nhà mơ ước số 9 của diễn đàn đã thành công tốt đẹp,một lần nữa gửi lời cảm ơn đến lanrung,carycon,My darling.và các anh chị chưa gia nhập dd,đã quá xuất sắc,nỗ lực hết mình vượt qua những trở ngại ,bắt tây làm nện niềm vui cho bác Cúc ngày hôm nay.
cả nhà mình cùng cho một tràng pháo tay nhé. ;)

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi carycon

Một lần nữa em xin gửi lời cám ơn chân thành đến tất cả những thành viên trong gia đình mình trong nước và ngoài nước đã quan tâm giúp đỡ để xây nên ngôi nhà mơ ước số 9 thành hiện thực. Thật sự em rất vui khi ngôi nhà đã xây xong và bàn giao cho bác Cúc. Cám ơn các bác trong BTQ đã không ngại đường sá xa xôi để về dự lễ khánh thành và bàn giao ngôi nhà, cám ơn các anh chị đã đóng góp công sức, vật chất để xây dựng ngôi nhà.
Một lần nữa xin chúc cả nhà khỏe mạnh và hạnh phúc.

Ngủ rồi lanrung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Cảm ơn những lời chúc mừng của các bác, cảm ơn bác ThaiZuy đã khen em làm em mừng hoài  :laugh:  (tự sướng một tý). Nói vậy thôi nhưng nếu có cơ hội và có dịp xây dựng ngôi nhà mơ ước 10 tại Bà Rịa Vũng Tàu em sẽ tiên phong đi đầu và sẽ đứng ra nhận trách nhiệm nữa, và sau này em sẻ đổi nghề sang làm thầu xây dựng hi :laugh: , và tất nhiên lúc đó em sẻ làm tốt hơn bay giờ, đẹp hơn bây giờ và không có những lời hiểu nhầm như trước đây nữa. Cảm ơn! Nhờ có ngôi nhà em biết được nhiều hơn những anh em trên diễn đàn, nhờ có ngôi nhà em có thêm 2 người anh tốt, nhờ có ngôi nhà em trải nghiệm được nhiều hơn, nhờ có diễn đàn em trưởng thành, chín chắn và học hỏi được nhiều hơn. Diễn đàn mình là một ngôi nhà lớn và tất nhiên sự hiểu nhầm hay bất đồng điều đó chắc chắn sẻ xẫy ra. tuy nhiên lúc nào cũng trong bầu không khí vẫn luôn thoải mái đó là điều em cảm thấy hạnh phúc nhất. dù trước đây có những hiễu nhầm nhưng tất cả đã qua đi, mọi thứ đã trở nên tươi đẹp, em đã cảm thấy nhẹ nhỏm và bác Cúc hạnh phúc ít còn em hạnh phúc nhiều, em cảm ơn cả nhà vì tất cả, cảm ơn tất cả mọi lời động viên của mọi người để em có đủ nghị lực xây dựng nên căn nhà ngày hôm nay. Nhưng ngôi nhà hình thành như ngày hôm nay là công đầu tiên phải kể đến anh Mạnh phó bí thư xã Bàu Lâm, các bác đừng cảm ơn em mà hãy cảm ơn Anh Mạnh, nếu không có sự nhiệt tình và đầy tâm huyết của anh ấy thì không có ngôi nhà ngày hôm nay. Trách nhiệm của em chắc cũng xong rồi, cho em mỡ lòng lan mam tý nếu các Bác đọc đừng chửi em làm em hắt xì nhé.
về hình ảnh em nhờ bác lehung post lên dùm em nhé! em cảm ơn.
thank

Ngủ rồi Theanh

Chào cả nhà!
Cảm ơn mọi người đã góp sức và ủng hộ tinh thần cho Chương trình \\\"Ngôi nhà mơ ước\\\" - số 9 của chúng ta thành công.

Được chứng kiến cảnh bác Cúc khóc vì vui sướng thật là cảm động. Bác Cúc vui 1 thì chúng ta vui 10...

Chuyến đi cũng là dịp để chúng ta thắt chặt thêm mối tình thân giữa các thành viên. Cảm ơn Carycon, anh Mạnh, Lanrung, Mydarling rất nhiều! Không có công sức của các bạn thì khó lòng dự án thành công được.

Cảm ơn và xin chúc cả nhà sức khỏe, vui vẻ!

Trước khi bác Lehung post hình ảnh về ngôi nhà mới, tôi xin trích lại hình ảnh của ngôi nhà cũ và nhóm xác minh những ngày đầu vất vã...

Ngủ rồi ThaiDzuy

• Moderator
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Xin chúc mừng bác Cúc, chúc mừng tất cả các bạn. Xin cảm phục nghị lực của Lanrung. Chúng tôi hiểu rằng, lanrung đã nỗ lực hết sức vì lòng nhân ái, lòng tin, danh dự và lòng tự trọng nữa.

Bạn trưởng thành lên nhiều rồi phải không, lanrung?

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Chào cả nhà...!!!
Hôm nay các thành viên diễn đàn gồm theanh, banbe6x, lehung73 và fullmoon kết hợp với các thành viên của diễn đàn tại khu vực BRVT là carycon, lanrung và mydarling đã thay mặt cho toàn bộ 6000 thành viên nguoitoicuumang đến thăm và trao tặng ngôi nhà mơ ước số 9 cho Bác Cúc tại xã Bàu Lâm huyện Xuyên Mộc tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu.
Ngôi nhà được xây đúng theo sơ đồ bản vẽ gồm 1 phòng khách, 1 phòng ngủ, nhà bếp và nhà vệ sinh. Với sự giúp đỡ của chính quyền địa phương, ngôi nhà được xây có thể nói là rất tốt từ làm nền, lốp tôn và quét vôi...
Trong niềm hân hoan Bác Cúc đã không kiềm được nổi xúc động, Bác nói trong nước mắt của sự vui sướng :\\\" Từ trước giờ đến mơ Tôi cũng chưa dám mơ sẽ có ngôi nhà thế này...\\\". Thật cảm động và hạnh phúc khi chúng ta đã có thể giúp ước mơ của một người trở thành hiện thực.
Cùng với trao tặng ngôi nhà chúng ta còn tặng Bác Cúc các nhu yếu phẩm để niềm vui được nhân đôi: chiếc tivi nho nhỏ, cái gường và cái quạt mới, bộ chén bát, bộ bàn ghế....
Thay mặt gia đình Bác Cúc cảm ơn các MTQ, các tv diễn đàn, chình quyền địa phương và các bạn tại khu vực BRVT đặc biệt là tv lanrung. Có thể cả nhà chưa biết khoảng cách từ tp Vũng Tàu đến Xã Bàu Lâm Huyện XM chỗ nhà Bác cúa xây là 75km, ko có xe gắn máy nhưng tuần nào lanrung cũng sắp xếp công việc đi xe Buýt lên Xm coi quá trình xây nhà.

Cảm ơn cả nhà...!!!
Anh lehung post hình giúm e nhé..!!

Ngủ rồi HMHai

Chào cả nhà,

Thật vui mừng khi cuối cùng mọi người đã thực hiện được công việc đầy ý nghĩa này. Xin chúc tất cả các bạn được nhiều niềm vui.

Các bạn nhớ post hình lên cho mọi người hưởng chút không khí ngày bàn giao ngôi nhà nhé.

Thân.

Ngủ rồi Smallpig

Thanks ti ghe nhieu nhieu  :) toi t4 nguoi nha chi se dem tien toi cho em, roi e gui cho carycon tien giuong va chieu lun nha, thanks nnhox  :kiss:

To carycon : tiger mua tivi dum chi roi, carycon khoi mua nha, sorry, ah, lam phien carycon mua dum chi cai chieu cho Bac Cuc nha, cho du bo giuong chieu  :) , co gi tiger se gui tien lai cho carycon, thanks nhieu nhieu.

The la lai co them 1 ngoi nha am ap tinh nghia sap ra doi nua roi, cam on tat ca moi nguoi da cung chung tay giup do cho gd Bac Cuc, nhat la doi ngu thanh vien VT day nhiet huyet. Chuc Bac song that zui ze va hanh phuc trong can nha ma Bac da tung mo uoc.

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
@ chị Smallpig: Hôm nay Tiger và MagicQ đi mua tivi giùm chị, Tivi LG 21 inch giá 1.7 triệu nhé chị! Ngày mai mấy bác đi khánh thành sẽ mang xuống cho kịp không khí tân gia.  B)  

Chúc mừng tân gia bác Cúc với nhà, tivi, giường, nồi cơm điện, bàn ghế, chảo, li.... tất cả đều mới!

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Vừa lấy bảng hiệu up tạm lên cho cả nhà cùng xem . Sáng mai sẽ đưa xuống .

Vậy là ngôi nhà đã hoàn tất chỉ chờ ngày mai DD bàn giao lại ngôi nhà cho bác Cúc nữa là xong . Không biết ngày mai chị Lá , chị Tommy , chị Tieuhuongduong và cả nhà mình có ai xuống BRVT nữa không nhỉ ? Nếu xuống được thì chờ gặp vào ngày mai .

Ngủ rồi lanrung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
cảm ơn cả nhà rất nhiều, em xin tổng hợp số tiền chi cho ngôi nhà mơ ước số 9 như sau:

Vật Liệu
Gạch ống: 10.300viên x 530đ = 5.459.000đ
Đá chẻ 450 viên x 22.000đ = 990.000đ
Sắt phi 8: 40kg x18.000đ = 720.000đ
Sắt phi 6: 20kg x 18.000đ = 360.000đ
Xi măng: 52bao x 77.000đ = 4.004.000đ
Cát xây : 12m3x 130.000đ = 1.560.000đ
Cát tô : 6m3 x 130.000d = 780.000đ
Đá 1/2: 1m3 x 240.000đ = 240.000đ
Tôn lợp + tôn hiên: 50m x 75.000đ = 3.750.000đ
Đòn tay:12 cây x 4m = 48m x 55.000đ = 2.640.000đ
Bông gió: 3 cái x 50 phân x 10.000đ = 30.000đ
Cửa chính + cửa sau + 2 cửa sổ : 4.824.000đ
* Tổng cộng : Vật liệu =  25.357.000đ + 10.000.000đ tiền công = 35.357.000đ

*Phát sinh :
Vôi     :  18 hộp:   320.000đ
Dây cột kẻm : 22 .000đ
Sơn cửa:         1hộp + xăng + cọ =       240.000đ
Tổng phát sinh: 582.000đ

Tổng cộng: vật liệu + công + phát sinh = 35.939.000đ
          Dư:   61.000đ

Còn bảng hiệu thì anh mydarling tặng.

Còn văn bản hình ảnh để chứng minh nó là minh bạch, rõ ràng em sẽ post lên sau khi bàn giao nhà cùng một thể. em hy vọng ngày mai có mặt càng nhiều người nhà mình thì anh em Vũng Tàu càng vui  :woohoo:
thank

Ngủ rồi vitcon702

Vitcon ung ho them 1 cai banh kem Mung tan gia nhe chuc mung DD ta co them ngoi nha #9 va se co them nhieu ngoi nha tiep theo nua

@ cac ban o vung tau : tks cac ban nhieu nhe

Ngủ rồi The Em

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chào cả nhà!
Rất vui vì căn nhà của bác Cúc đã hoàn thành. Cảm ơn các bạn ở miền Đông đã góp sức rất nhiều.

Theo tin hành lang, dù khá bận nhưng ít nhất cũng có 2 bác BQT ngày mai có mặt tại buổi khánh thành ngôi nhà. Có bạn nào đi được nữa thì lên tiếng nhé.

@Carycon: Thấy chương trình bác đưa ra \\\"chính quy\\\" quá. Phát biểu này nọ nghe sợ quá, he he... Chắc nên làm gọn nhẹ, đơn giản thôi, sự có mặt của mọi người là để góp vui với bác Cúc là chính.

Ngủ rồi pquyen

Chào cả nhà

Thứ tư 15/6/2011 là ngày khánh thành NNMU9 và trao cho gia đình bà Cúc. Các bác trong BQT có lẽ bận công việc mưu sinh hàng ngày nên không thể dự được. Điều này thật tiếc!!!

Bạn nào có điều kiện thì tham gia buổi lễ này và cùng chung vui với các thành viên ở BR-VT.

Nếu không có đại diện BQT, bạn lanrung sẽ đại diện NTCM ở buổi lễ.

Xin cám ơn tất cả các thành viên trong ngoài DĐ đã cùng NTCM hoàn thành ngôi nhà này.

Thân.

@ Lanrung: em tổng kết công trình này nhé!

@ Các bạn khác: chụp hình (quay phim, nếu có thể) để chúng ta làm tư liệu cho NTCM.

@ all: pq xin góp 500k làm lộ phí cho bạn nào tham gia.