Tác giả Chủ đề: Hà Tĩnh (Hương Khê) - Em Nhung - Sinh viên ĐH Y dược Huế mong được vay vốn  (Đã xem 11214 lần)

Ngủ rồi kim bang

• Mắt thương nhìn cuộc đời!
  • NTCM
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 5
Trích dẫn của: \"nguoithuhaihai\" post=95718
Trích dẫn của: \"Merci\" post=95483
Các bạn ở Huế có thể vui lòng thu xếp thời gian đi xác minh được không nhỉ? Cảm ơn các bạn! Thân mến.

Thời gian xm giúp bác 6x QĐ điều phối sắp hết rồi. Các bạn Huế ơi!

Xin chào cả nhà!
 Bác 6x viết bài nhờ các bạn ở Huế xác minh để em Nhung được vay vốn ăn học từ ngày 16/11 nhưng cho đến cận giờ G vẫn chưa có bài xác minh!
 Nếu bác 6x duyệt điều phối thì hơi lấn cấn vì chưa có bài xác minh, còn nếu chờ thì đến bao giờ?  Lỗi này tại ai??? TV Huế không đọc topic này?  Các TV khác không nhắc ( trực tiếp) nhau, lỗi này có mình,hic! Xin rút kinh nghiệm ạ.
 Được biết em Nhung thứ bảy, chủ nhật mới ở nhà.
 Địa chỉ nhà em Nhung : 20 đường Nguyễn Thiện Kế- chợ Bến Ngự- gần trường ĐH Y Dược Huế.
 Số đt : 0168590217.

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trích dẫn của: \"Merci\" post=95483
Các bạn ở Huế có thể vui lòng thu xếp thời gian đi xác minh được không nhỉ? Cảm ơn các bạn! Thân mến.

Thời gian xm giúp bác 6x QĐ điều phối sắp hết rồi. Các bạn Huế ơi!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Nếu các thành viên ở Huế có cách nào giúp cháu Nhung một chỗ ở miễn phí thì tốt quá !

Tiền cho Nhung vay luôn sẵn sàng từ nguồn của Gia đình bác Mgocthao và Gia đình Michele_du .

6x đang đợi thêm y kiến từ các bạn khu vực Huế .

Trong vòng 48 giờ tính từ thời điểm này nếu không ý kiến nào khác thì 6x sẽ ra quyết định điều phối .

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà .

Thân .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi nhunghk

Con xin chào các Bác, các Cô, các Chú trong diễn đàn.

Hôm thứ 2 vừa rồi con đã lên trường và làm thủ tập nhập học. Sang tuần sau con sẽ bắt đầu việc học lý thuyết và đi thực tập lâm sàng thêm ở bệnh viện vào các tối. Bữa trước con có báo với bác Thảo là khoản tiền học phí là 12.600.000 VND/năm nhưng năm nay số tiền học phí đã tăng rất nhiều lên 18.550.000 VND/năm học. Và nhà trường yêu cầu số tiền này phải đóng vào đầu năm học. Nên hiện tại con rất cần khoản tiền này để đóng học phí trước ạ.

Hiện con đang ở một mình tại số nhà 20 đường Nguyễn Thiện Kế, con đường phía sau chợ Bến Ngự, cách trường đại học Y Dược Huế 400m. Giá phòng ở đây khá đắt 700.000/ tháng. Điện 4.000/ một chữ; nước 40.000/ tháng, giá đắt như vậy mà phòng lại không tương xứng với mức giá. Vì khoảng thời gian Nhung vào thuê phòng là giữa học kì của các em học đại học, còn các anh chị sau đại học người thì đã ra trước, người thì chưa ra nên rất khó kiếm phòng rẻ hơn được. Nhung tính ở tạm đây một thời gian rồi sẽ đi kiếm phòng rẻ hơn ạ. Con thông báo tình hình trước như vây có gì mới xin sẽ cập nhật tiếp sau ạ.

Rất cảm ơn mọi người đã theo dõi và quan tâm đến con.
Mong sự giúp đỡ từ mọi người.
Chúc mọi người mọi điều tốt đẹp nhất và một mùa đông ấm áp tình thân.
Kính mến và trân trọng!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Hoàn cảnh của cháu Nhung thì cả nhà điều nắm được vì chúng ta đã đồng hành cùng Nhung và gia đình hơn 4 năm rồi .

Hiện nay Nhung đang có 1 cơ hội rất lớn cho nghề nghiệp , cho tương lai của cả gia đình và hơn nữa là cơ hội để Nhung có thể giúp đỡ tốt nhất cho những hoàn cảnh bệnh tật khó khăn quanh mình .

Học phí không thể là rào cản Nhung vươn tới tương lai tốt đẹp khi cháu là thành viên của ngôi nhà Nhân ái NTCM phải không các bạn ?

Vừa qua bác Mgocthao đã đề xuất một mảng đầy ý nghĩa trong chương trình Heart Bank là     \" Đầu tư cho tương lai \"     và cháu Nhung rất phù hợp với tiêu chí bác Mgocthao đưa ra .

Ngoài ra Michele_du và Gia đình cũng sẽ chung tay giúp việc học tập của cháu Nhung 10,000,000đ .

Việc các bạn khu vực Huế ghé thăm và nắm chi tiết hơn về các khoản học phí của cháu Nhung vẫn là vấn đề cần thiết và rất mong các bạn giúp dùm .

Mong có thêm sự chung tay của cả nhà cho chương trình ý nghĩa này .

Thân .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Merci

Nhà không cần quá lớn miễn là trong đó có đủ tình yêu thương!!!

Ngủ rồi nhunghk

Xin chào các Bác, các cô, các chú trong diễn đàn Người Tôi Cưu mang và chuyên mục Ngân Hàng Từ Thiện.
Con là Nguyễn Thị Nhung, sinh viên trường Đại Học Y Dược Huế. Con là người được nhận cưu mang thương xuyên ở khu vực bắc trung bộ. Toàn bộ thông tin cá nhân và việc nhận cưu mang thường xuyên đều nằm ở link này ạ: http://nguoitoicuumang.com/index.php/forum?view=topic&catid=23&id=56455

Vừa rồi con cũng đã viết trong topic của mình việc con vừa thi lên sau đại học mà cụ thể là Thạc Sỹ và Bác Sĩ Nội Trú và đậu cả hai. Hai năm đầu con sẽ học song song chương trình Thạc Sỹ và Bác Sĩ Nội Trú, kết thúc năm 2 sẽ bảo vệ luận văn Thạc Sỹ. Năm thứ 3 sẽ hoàn thành chương trình còn lại của Bác Sĩ Nội Trú. Vậy tổng cộng thời gian học của con sẽ là 3 năm. Trong 3 năm ấy, để trang trải cho học phí, các chi phí học tập cũng như  các sinh hoạt khác con xin phép được vay tiền từ ngân hàng từ thiện của diễn đàn. Sau này khi ra trường xin việc, có việc làm sẽ trả lại cho mạnh thường quân nào đã giúp đỡ con ạ.

Số tiền vay của con là: 50.000.000 VNĐ(năm mươi triệu việt nam đồng)
Mục đích: Trang trải cho các khoản học phí của 3 năm học Bác Sĩ Nội Trú và Thạc Sỹ.
Cách thức cho vay: Có thể một lần hoặc sẽ chia thành các đợt để gửi tiền vay cho con.
Thời hạn trả và phương thức trả: Sau khi ra trường và xin được việc làm, tùy vào mức thu nhập hàng tháng sẽ liên lạc với người đồng ý cho vay hoặc thông qua ngân hàng từ thiện để thống nhất cách trả khoản vay.

Về dự toán khoản tiền vay năm mươi triệu đồng con tính toán từ khoản tiền học phí của 3 năm học, cùng các khoản tiền về học thêm các chứng chỉ khác như siêu âm, nội soi,.v.v. cùng tiền học ngoại ngữ nữa chưa bao gồm tiền sinh hoạt phí. Hiện tại chưa con chưa có file đầy đủ về các khoản đóng nộp nhưng đây là những thông tin con tìm hiểu được qua các anh chị đi trước. Lúc nào có thông báo cụ thể từ nhà trường con sẽ gửi ảnh lên diễn đàn ạ.
Rất mong sự giúp đỡ từ diễn đàn.

Kính mến và trân trọng.