Tác giả Chủ đề: Hà Nội (Đan Phượng) - NNMU14 - Chị Hoa nuôi con thiểu năng  (Đã xem 30309 lần)

Ngủ rồi Minhna

My Darling đã viết:
Trích dẫn
Thật là mừng là ngôi nhà số 14 đã được khởi công . Trong khi đó cũng được các bạn tình nguyện ở miền Bắc góp sức .

Người mặc áo khoác là ai vậy nhỉ ? Ở miền bắc rét lắm hả các bạn ? Nhìn bạn ấy làm mà giống làm cảnh quá  :laugh:  :laugh:

@Bạn My Darling : Người mà bạn khoanh tròn màu đỏ là 1 trong những thành viên thành viên nhiệt tình nhất của Nồi cháo miền Bắc. Nhiều người trong nồi cháo còn phải học tập chị nhiều! Cái áo mà chị mặc là áo chống nắng chứ ko phải áo rét! Chắc bạn có biết áo chống nắng phải ko? Ngày hôm qua Hà Nội nắng to nóng rát người. Mọi người đứng giữa trời nắng để làm có cái áo chống nắng tốt biết bao nhiêu! Mình đọc những dòng bạn viết mình còn thấy buồn ko hiểu chị ý đọc được sẽ buồn đến thế nào? Chị ý làm từ đầu ngày đến cuối ngày với bao nhiệt tình mà bạn nhận xét theo cảm quan của mình là chị ý làm cảnh?
Lời nói chẳng mất tiền mua bạn ạh vì thế đừng nói những lời làm đau lòng người khác!

Ngủ rồi Tepty

Nghỉ lễ người người nhà nhà lên kế hoạch đi chơi, con nhà mình mọi người lại dành thời gian cho NNMU 14 ngôi nhà mơ ước trọn vẹn đầ tiên của miền bắc :)  yêu mọi người nhiều lắm

Ngủ rồi tuanmitombui

đấy là hoa cháo miền bắc đấy ạ . hồng chị. người chém gió bậc cao thủ .cả chém thớt nữa ạ . khổ nhà nghèo sợ bẩn bộ đồ trong 1 tháng mới tăm 1 lần ạ .với lại bị chú chủ nhà làm cho rét run cả ng lên ý

Ngủ rồi chichchoe

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
My darling: bạn đó là một trong những thành viên tích cực nhất của nhóm cháo Miền Bắc, một thành viên mà bất cứ hoạt động nào của nhóm cũng không thể thiếu .

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Thật là mừng là ngôi nhà số 14 đã được khởi công . Trong khi đó cũng được các bạn tình nguyện ở miền Bắc góp sức .

Người mặc áo khoác là ai vậy nhỉ ? Ở miền bắc rét lắm hả các bạn ? Nhìn bạn ấy làm mà giống làm cảnh quá  :laugh:  :laugh:

Ngủ rồi Lason

Hôm nay nhóm NTCM MB đã ra quân tình nguyện ủng hộ NNMU 14.Đội quân của chúng tôi gồm 17 người-đều là những gương mặt quen thuộc của NCMB.

10 giờ chúng tôi tới nơi-công việc được triển khai ngay tức thì

Mấy bạn trẻ nhất hăng hái với công việc trộn vữa

Một số bạn nhanh nhẹn trèo lên dàn giáo để chuyển vữa

Số còn lại dàn hàng ngang chuyển gạch

Chỗ này xếp

Chỗ kia chuyền

Tất cả đều sẵn sàng

Nhiệt tình

Hăng hái

Cẩn trọng

Trong khi đó...Cô con gái thứ hai của Hoa,đã sang tuổi thứ 9- được chiếu cố cho lên lớp 2...đang...tụt ...quần

Từ sân trên ...chạy xuống sân dưới...rất thản nhiên...giữa thanh thiên bạch nhật và hơn hai chục con người....tè luôn....ra quần

Còn anh chồng thì hớn hở...chạy sang hàng xóm...làm hộ

Trước những việc làm đó của chồng và con Hoa...chúng tôi ...chẳng biết nói gì....

còn tiếp...

Ngủ rồi mycanh

Gia đình mycanh ủng hộ 6.000.000đ cho NNMU số 14 và đã chuyển tiền cho thủ quỹ Pen.

Thân.

Dẫu thắng ngàn quân giặc
Không bằng thắng bản thân
Thắng mình là chiến thắng
Oanh liệt nhất thế gian.

(Kinh Pháp Cú số 103)

Ngủ rồi Lason

Lason đã chuyển 300k của Daisy ủng hộ NNMU -Pen check giúp chị nhé.
16/04/2013   VNCK - 0014784   -   300,000.00    IBVCB.1604130297896001.Daisy ung ho NNMU14
 Thứ sáu (giỗ Vua Hùng)-nhóm MB ra quân ủng hộ NNMU 14.Các bạn tham gia nhớ mặc đồng phục NTCM nhé.Ai chưa có thì đăng kí mua ngay tại diễn đàn nhà mình nhé..........Hẹn gặp các bạn.

Âu Dương Kỳ Nhi

• bạn
KN đã chuyển 300K ủng hồ NNMU của chị Hoa vào tài khoản diễn đàn.

Tks!

Âu Dương Kỳ Nhi

• bạn
DANH SÁCH ĐĂNG KÝ ỦNG HỘ NNMU14[/b

Tổng số tiền đăng ký ủng hộ đến ngày 11/4/2013 là 38.000.000 đồng

Tổng chi phí quỹ cần chuẩn bị ( đã bao gồm 10% dự phòng): 62,216,000 đồng

Vậy, còn thiếu 24.200.000 đồng nữa

Chi tiết trong file đính kèm

Mong các anh chị và các bạn ủng hộ thêm cho NNMU của chị Hoa. Ủng hộ bằng tiền mặt, vui lòng chuyển khoản vào quỹ diễn đàn tại địa chỉ:

Số tài khoản: 0021002259202.

- Tên tài khoản: Trần Thái Sơn

- Ngân hàng TMCP Ngoại thương VN - CN Hà Nội (Vietcombank Hà Nội).

- Email: thaison245@gmail.com

Cảm ơn sự ủng hộ tinh thần và vật chất của các anh, chị và các bạn!

Ngủ rồi Lason

Sáng thứ bẩy,sau một đêm mưa gió chuyển đổi thời tiết-trời quang mây tạnh.Mấy chị em phụ nữ chúng tôi gác lại chuyện chồng con.Gấumeoyeu còn đem gửi cả con đang ốm để cùng chúng tôi lên đường.Chuyến đi của chúng tôi gồm:Lason,Tepty,Auduongkinhi,Gấumeoyeu và Ruacon.
  Tay lái lụa Tepty đưa chúng tôi đến nơi thì trời đã gần đến trưa.Trong khi chúng tôi giải quyết mắc kẹt của xe cộ thì Hoa tranh thủ đi gọi mấy ông bà đại diện chính quyền,họ hàng,hàng xóm,gia đình...anh chồng Hoa...vẫn đủng đỉnh ra vào...từ tốn...Một lúc sau mọi người đã đông đủ.Chúng tôi bắt tay vào bàn công việc, cũng nhiều điều cần sửa đổi được nêu ra sau khi thực tế đã được xem xét trên nền nhà đã dỡ bỏ.Chính quyền địa phương và họ hàng cũng như gia đình Hoa cũng cùng hứa sẽ tham gia giúp đỡ gia đình Hoa.Cụ thể ông Sơn chú chồng Hoa hứa phụ giúp thêm một phần mái.Chính quyền xét theo hộ nghèo tiêu chuẩn cũng giúp thêm vài triệu.Gia đình anh em hàng xóm sẽ giúp thêm một phần công thợ.Về phần các bác thợ xây cũng giúp thêm một phần công sức để NNMU 14 được sớm hoàn thành.Dựa trên thực tế ngôi nhà đã đc phá dỡ, nhóm chúng tôi quyết định làm lại bản vẽ và bản hoạch toán kinh phí cho chính xác với tình hình thực tế hơn-Việc này sẽ do Gaumeyeu và Ruacon đảm nhiệm.Vấn đề tài chính cũng được chúng tôi cân nhắc lại và quyết định trao trước 10 triệu để gia đình giải quyết một số việc trước mắt.
  Mọi công việc điều chỉnh sẽ được hoàn chỉnh trong tuần này.Cuối tuần chúng tôi sẽ lại đến ...
 Cùng nhau nhặt lại những gì có thể dùng lại được

Hoa ngồi dẽo lại gạch để tận dụng

Bác chủ thầu xem lại bản thiết kế

Phần gỗ trên nóc nhà sau khi được dỡ xuống

Bức tường xây cơi nới để làm bếp sau nên còn tận dụng được khá nhiều gạch.

Phần gỗ mái đã mục nát nhiều

Phần tôn mái cũng hỏng

Cùng nhau bàn bạc

Xem xét hợp đồng và biên bản bàn giao

Trao tạm ứng trước 10 triệu

Cùng nhau đào móng khởi công

Chụp ảnh lưu niệm với các đại diện (phía sau là nhà hàng xóm đang xây)

Vậy là lòng nhân ái đã được lan toả đến họ hàng,hàng xóm,chính quyền địa phương...NNMU 14 nhất định thành công.

Ngủ rồi Tepty

Chị Bùi Phi Nga, cty nestle vietnam đăng ký ủng hộ NNMU cho gia đình chị Hoa : 500k, chị Bùi Minh Tâm cty Vietpop đăng ký ủng hộ 500k, Tep đăng ký ủng hộ 500k. Ngày mai tep chuyển khoản vào tk thủ quỹ nhé
Tepty

Ngủ rồi ONG GIA

ONG GIA đã nhờ comay chuyển giùm 200k cho Pen rùi ah. Phiền Pen kiểm tra giùm nhé.. :cheer:  :cheer:

Ngủ rồi Lason

Lason đã nhận đc tiền rồi .Cảm ơn các bạn thật nhiều.Sáng thứ bẩy nhóm MB sẽ đến trao tiền và cùng gia đình đào móng .Các bạn tham gia nhớ mặc đồng phục Ntcm nhé.

Ngủ rồi pquyen

BQT đã đồng ý xây dựng NNMU cho gia đình chị Phượng. Kinh phí còn thiếu nên chúng ta tiếp tục kêu gọi đóng góp thêm. Quĩ sẽ ứng trước phần còn thiếu.

Pen em chuyển 20.000.000 (hai mươi triệu đồng) cho Lason để ứng đợt 1 cho việc xây dựng.

Thân.