Tác giả Chủ đề: Quy Đạt, Minh Hoá - Bà Kí - Gia cảnh khó khăn  (Đã xem 32044 lần)

Ngủ rồi bichthuy_md

• Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến
  • Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Trả lời #17 vào: 13-02-2011 09:48:12
Cảm ơn cả nhà rất nhiều, 13h chiều nay  bichthuy_md,mhrau và Tiger sẽ lại lên đường đến Minh Hóa trao cho  bà số tiền mà các Bác đã giúp. Hy vọng cuộc sống của  Bà sẽ  bớt khó khăn hơn. Thân !

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #16 vào: 12-02-2011 10:00:27
Chào cả nhà.

Bà Kí tuy tuổi cao, sức khoẻ yếu, nhưng có thể buôn bán lặt vặt để kiếm sống qua ngày. Nguyện vọng của bà muốn dùng 1.000.000 làm vốn để bán trứng, bà cũng đã lường được sức khoẻ của mình đề đưa ra ý kiến này, cũng như  muốn có thu nhập để không phụ thuộc hoàn toàn vào trợ cấp.

Đã có các bạn haybanglong giúp 200k, Laohatien 300k và bác22 200k. Quĩ trích thêm 300k. Vậy đủ 1.000.000

Pen em chuyển cho Tiger 1.000.000 để giúp bà Kí nhé!

Thân.

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #15 vào: 10-02-2011 23:07:26
22 xin góp cùng các bạn 200.000đ. Chuyển cho penguin nhé?

Ngủ rồi laohatien

Trả lời #14 vào: 10-02-2011 21:10:07
haybanglong đã viết:
Trích dẫn
Các bạn đi xác minh ơi, bà Ký cần 1T để lấy trứng bán chứ không như ý định ban đầu là mua cái bàn để bán tạp hóa tại nhà cho đỡ vất vả à? Mà ở tuổi này với sức khoẻ như vậy thì liệu còn đi bán rong được bao lâu nữa. Các bạn còn ở trong đó thử nghĩ xem nên tư vấn cho bà Ký làm cái gì phù hợp hơn chăng? Nếu BQT đồng ý CMKTX thì mình giúp bà 200.000đ, mong các bạn ứng trước cho kịp hộ mình nhé, xin chân thành cảm ơn.

laohatien cũng xin phụ 300.000đ với bác haybanglong. Tiger hay ai ứng hộ lão và haybanglong 500.000đ nhé. Laohatien sẽ chuyển tiền về quỹ rồi nhờ mấy bác sàigon giả tiger nhé.

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #13 vào: 10-02-2011 18:03:20
Tiger xin bổ sung thêm một số thông tin.
Vì nhà bà Kí ở trong con đường nhỏ nên để mở một cửa hàng để bán thì sẽ không thuận lợi. Bà Kí muốn có một số vốn nhỏ để mua trứng về bán chứ hiện tại bà đang nhập trứng bán xong rồi mới gửi lại tiền cho cửa hàng.
Với thân hình nhỏ và yếu của bà Kí thì việc bán trứng lề đường sẽ hiệu quả và được nhiều người giúp đỡ hơn. Tuy trường hợp của bà Kí đã được đưa lên truyền hình địa phương và báo đài nhưng chưa nhận được nhiều sự quan tâm.

Một số hình ảnh về bà Kí

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #12 vào: 10-02-2011 16:46:04
Các bạn đi xác minh ơi, bà Ký cần 1T để lấy trứng bán chứ không như ý định ban đầu là mua cái bàn để bán tạp hóa tại nhà cho đỡ vất vả à? Mà ở tuổi này với sức khoẻ như vậy thì liệu còn đi bán rong được bao lâu nữa. Các bạn còn ở trong đó thử nghĩ xem nên tư vấn cho bà Ký làm cái gì phù hợp hơn chăng? Nếu BQT đồng ý CMKTX thì mình giúp bà 200.000đ, mong các bạn ứng trước cho kịp hộ mình nhé, xin chân thành cảm ơn.

Ngủ rồi mhrau

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #11 vào: 10-02-2011 15:36:59
Đúng 13h5\\\' chiều nay, nhóm gồm : bichthuy_md, mhrau và tiger đã cùng xuất quân tiến lên Thị trấn Quỳ Đạt đến nhà bà Đinh Thị Ký để xác minh, đường xa, trời nắng nhưng cũng khá dễ tìm, nên chỉ sau hơn 30 phút chạy xe nhóm đã đến được nhà bà. Ngôi nhà nhỏ với người đàn bà nhỏ càng làm tăng thêm vẻ cô đơn. Căn nhà đơn sơ không có vật dụng gì đáng giá,...
Ngồi nói chuyện với bà, hỏi 1 số người nhóm được biết bà ở một mình, bên cạnh là nhà của em ruột, nhưng cũng vất vả nên không giúp được gì nhiều, ngày ngày bà vẫn phải đến chợ để bán trứng vịt lộn, nhưng vì sức yếu, bán cũng chẳng được bao nhiêu, chỉ đủ tiền đong gạo. Tuy nhiên, trứng bà lấy bán hàng ngày cũng phải đi nợ người ta.
Bà hiện giờ đã 65 tuổi, sức khỏe không tốt lắm, nhưng vẫn còn có thể buôn bán, và cũng đã có bảo hiểm, địa phương có hỗ trợ bà 120k/tháng.
Sau khi thăm hỏi, nhóm xin đề xuất như sau : CMKTX 1 triệu để bà có vốn lấy trứng bán để không còn phải nợ người ta, như thế bà sẽ chủ động hơn trong công cuộc mưu sinh hàng ngày.
Và vì trường hợp này ở xa, không có thành viên, mà bichthuy_md và mhrau 12/02 này đã vào lại Đà Nẵng rồi, còn Tiger thì 15/02 cũng vào lại Sài Gòn, nên mong Ban Quản Trị cùng cả nhà sẽ sớm trả lời để bichthuy_md, mhrau hoặc Tiger trong những ngày còn ở lại có thể tranh thủ luôn. Mong tin cả nhà. Thân !

P/S : Tiger, em post hình lên cho cả nhà xem nhé. Thân

Ngủ rồi mhrau

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #10 vào: 09-02-2011 21:02:02
Ngày mai mhrau sẽ cùng bichthuy_md & tiger đi xác minh trường hợp này. Còn Bác nào tham gia cùng nữa không ạ? Thân!

Ngủ rồi bichthuy_md

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Trả lời #9 vào: 09-02-2011 20:54:40
bichthuy_md đã nhận được tin của bác nguoithuhaihai và cũng vừa liên lạc với tiger, hiện giờ bichthuy đang ở Tuyên Hóa cùng thành viên mhrau, chiều mai đúng 13h bichthuy_md, nhrau, và tiger sẽ xuất quân tiến lên Minh Hóa, nếu còn Bác nào ở gần thì cùng tham gia nha. Cả nhà chờ tin nhé, bichthuy rất cảm ơn các Bác đã cho ý kiến, và cảm ơn sự đồng ý của ban quản trị.
Thân !

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #8 vào: 08-02-2011 11:04:28
Mãi chơi tết nên không kịp cập nhật thông tin dd.   :)  
Hiện Tiger đang ở Quảng Bình và tương đối gần huyện Minh Hoá nên mong được kết hợp xác minh cùng bác bichthuy_md & mhrau.
Số dt của Tiger: 0909973213

Ngủ rồi opla

Trả lời #7 vào: 07-02-2011 23:52:52
bichthuy_md đã viết:
Trích dẫn
Các Bác ơi, hoàn cảnh này do bichthuy đọc được trên báo, lâu rồi mà chẳng thấy thành viên nào có thời gian để xác minh, ngày mai bichthuy lại đến khu vực này, liệu bichthuy có thể xác minh không? Như thế có hợp với nguyên tắc của diễn đàn? Cùng đi với bichthuy còn có thành viên mhrau. Mong tin từ các Bác!
Thân

Chúng ta có niềm tìn mãnh liệt vào lòng nhân ái. Đó là sự thôi thúc của từng tấm lòng. Diễn đàn chờ tin chị và mhrau.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #6 vào: 07-02-2011 19:03:19
@bichthuy_md ..đúng như chị haybanglong đã nói.đối với những trường hợp xa xôi ko có thành viên,hiếm có chuyến đi công tác vào khu vực của hoàn cảnh đó..theo ý kiến của lehung chắc các bác BQT đang còn bận việc nên chưa kịp trả lời bạn.vì theo đúng quy trình thì bạn là người giới thiệu hoàn cảnh sẽ ko đc xác minh .nhưng bạn vẫn có thể hỗ trợ cho thành viên mhrau cơ mà.và bài xác minh này sẽ là của thành viên mhrau báo cáo với cả nhà.sẽ hợp lí.
chúc bạn khởi hành may mắn và bình an nhé.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #5 vào: 07-02-2011 17:56:42
Bạn Thủy ơi, để cho kịp với việc ngày mai bạn đi Quảng Bình, theo mình bạn nên gọi điện trực tiếp đến BQT như: Laohatien hoặc Thái Duy chẳng hạn, mình sợ ngày Tết mọi người không có thời gian cập nhật vào DD liên tục nên chưa trả lời ngay cho bạn được, bạn sẽ bỏ qua mất cơ hội xác minh, ở những nơi xa ít TV dễ gì có được 1 cơ hội như thế. Cũng mong là bài này được đăng lên báo điện tử tới 2 tháng rồi thì đã có người hỗ trợ, chỉ 1 ước muốn nhỏ nhoi 1T thôi mà. Theo mình dù không đúng qui định thì nếu có đk bạn vẫn có thể vào đó tìm hiểu thăm hỏi và thông tin cho mọi người biết, nó sẽ hỗ trợ cho những TT điều tra về sau bạn ạ. Chúc chuyến xuất hành đầu năm của bạn may mắn, thuận lợi.

Ngủ rồi bichthuy_md

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Trả lời #4 vào: 07-02-2011 16:40:56
Các Bác ơi, hoàn cảnh này do bichthuy đọc được trên báo, lâu rồi mà chẳng thấy thành viên nào có thời gian để xác minh, ngày mai bichthuy lại đến khu vực này, liệu bichthuy có thể xác minh không? Như thế có hợp với nguyên tắc của diễn đàn? Cùng đi với bichthuy còn có thành viên mhrau. Mong tin từ các Bác!
Thân

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi bichthuy_md

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Trả lời #3 vào: 16-11-2010 19:22:40
Các Bác ơi, không ai ở Quảng Bình sao? Hic, mong tin các Bác  :(

-----