Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tác giả Chủ đề: Quy Đạt, Minh Hoá - Bà Kí - Gia cảnh khó khăn  (Đã xem 31864 lần)

Ngủ rồi Pham Quynh

Trả lời #32 vào: 15-06-2013 14:57:25
Hiện tại ảnh đang nằm trong máy của Phạm Quynh, nhưng thẻ nhớ bị hỏng nên chưa đưa lên diễn dàn được.
Có ai có thể up ảnh lên cho Quynh được không ạ.Q không biết cách up ảnh lên diễn đàn ạ.

Thanks all

Ngủ rồi getdown_sky

Trả lời #31 vào: 15-06-2013 13:49:16
nttd đã viết:
Trích dẫn
nttd tạm thời đăng kí CMTX cho bà Kí trong 3 tháng (6/13 - 8/13).

Sau khi BQT duyệt, mong Sky_light (là ai nhỉ? getdown_sky?) cho biết thông tin chuyển tiền.

Nếu nhóm có hình ảnh của bà thì cho cả nhà xem với, vì cũng hơn một năm rồi không có hình ảnh cập nhật.

Thanks all.

sky_light là anh Ngọc Hữu trước đây là thành viên nồi cháo Huế hiện tại ra trường đang ở quê nhà gần thị trấn Quy Đạt nên có thể trung chuyển cho hoàn cảnh bà Ký ; khi BQT duyệt getdown_sky sẽ cung cấp thông tin đầy đủ và số tk cho các tv diễn đàn biết ạ!
cảm ơn chị nttd đã chung tay ạ

Ngủ rồi Hellboy

Trả lời #30 vào: 15-06-2013 08:17:22
em là Sky Light, đầu tiên xin cảm ơn nttd đã CMTX cho bà Kí, Sky Light sẽ nhận trung chuyển cho bà Kí sau khi BQT duyệt.

Ngủ rồi nttd

Trả lời #29 vào: 15-06-2013 00:06:28
nttd tạm thời đăng kí CMTX cho bà Kí trong 3 tháng (6/13 - 8/13).

Sau khi BQT duyệt, mong Sky_light (là ai nhỉ? getdown_sky?) cho biết thông tin chuyển tiền.

Nếu nhóm có hình ảnh của bà thì cho cả nhà xem với, vì cũng hơn một năm rồi không có hình ảnh cập nhật.

Thanks all.

Ngủ rồi getdown_sky

Trả lời #28 vào: 14-06-2013 09:42:20
Pham  Hiện tại nhà mình có thành viên Sky_light ở cũng gần nhà bà. Nếu có thể thì nhờ Sky làm trung tâm. không thì Pham Quynh sẻ nhờ những người bạn của Quynh ở gần đó giúp ạ
Mong cả nhà cho ý kiến ạ[/quote]
Trung tâm là gì hả Pham Quynh! với trường hợp này Sky_light sẽ nhận trách nhiệm trung chuyển khi có TV CMTX cho hoàn cảnh này! chờ tin từ cả nhà! xin cảm ơn

Ngủ rồi Pham Quynh

Trả lời #27 vào: 13-06-2013 10:35:57
Nhóm XM và pham Quynh xin đề xuất CMTX cho bà tháng 300.000. Hiện tại nhà mình có thành viên Sky_light ở cũng gần nhà bà. Nếu có thể thì nhờ Sky làm trung tâm. không thì Pham Quynh sẻ nhờ những người bạn của Quynh ở gần đó giúp ạ

Bây giờ sức khỏe của bà không thể gánh nổi nữa. hàng ngày bà chỉ xách cái làn nhỏ và xô trứng đi bán. Vì nhà nằm trong ngõ nên cũng khó khăn để bà bán tại nhà.

Mong cả nhà cho ý kiến ạ

Ngủ rồi nttd

Trả lời #26 vào: 12-06-2013 23:53:55
Hoàn cảnh của bà Kí thật đáng thương. Vậy nhóm XM và Pham Quynh có đề xuất gì không? Nhà mình có thành viên nào ở gần khu đó không?

Hiện tại bà bán trứng nhưng phải gánh đi bán, hay là bán ở nhà? nttd nghĩ nếu bà không được khỏe để đi lại nhiều, thì bà nên bán ở nhà...

Xin mọi người cho ý kiến để giúp đở bà Kí bớt đi phần nào khó khăn trong cuộc sống.

Thanks,

Ngủ rồi Pham Quynh

Trả lời #25 vào: 12-06-2013 23:31:25
Hôm thứ 7 tuần trước (8/6/2013) Pham Quynh cúng NguyenThang và Cát ( TV NCQB )đã ghé qua nhà bà Đinh Thị Kí TK8 - TT Quy Đạt - Minh Hóa - QB. May mắn cho nhóm XM đã gặp được bà ở nhà, và nhóm được biết là vì lý do sức khỏe nên bà không đi bán trứng được. Bước vào ngôi nhà nhỏ của bà chỉ có 1 chiếc giường đơn, 1 chiếc tủ bỏ áo quần và giấy tờ của bà ngoài ra không còn thứ gì đáng giá hết ngoài rổ trứng mà bà đi bán hàng ngày. Nhóm XM ngồi nói chuyện với bà 1 hồi và được biết bà mới được mổ tim ở BV trung ương Huế, số tiền mổ tim lắp máy hơn 100 triệu, số tiền đó bà xin khắp nơi và Được UBND Minh Hóa giúp đỡ và từ một số cơ quan khác nữa. Hiện mỗi tháng bà được trợ cấp 120.000 tiền bảo trợ tàn tật. Số tiền đó chỉ đủ cho bà đong gạo hàng tháng. Còn tiền thức ăn và các chi tiêu khác đều từ giỏ trứng hàng ngày bà bán được. Hiện tại sức khoe của bà càng ngày càng yếu bữa bán được bữa ở nhà.
Không biết rồi cuộc đời bà sẻ ra sao!
Mong cả nhà giúp đỡ hoàn cảnh này..
Thân..

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #24 vào: 14-02-2013 21:35:20
Mong tin từ nhóm Quảng Bình ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #23 vào: 27-07-2011 10:27:27
Trường hợp này lâu rồi mà không thấy tin tức chi hết!Cả nhà Có ai biết thông tin chi không?Không biết dạo này bệnh của bà có đỡ hơn không?

dinhtienhuan

• bạn
Trả lời #22 vào: 25-05-2011 12:22:21
bichthuy_md đã viết:
Trích dẫn
Bác dinhtienhuan ơi, bác có thể thông tin cụ thể về số phòng, khoa... mà bà Ký đang điều trị không ạ? Để các bác ở Huế tiện thăm nom. Cảm ơn bác nhiều và chúc bác vui. Thân !

phòng điều trị tăng cường tim mạch,khoa cấp cứu tim mạch can thiệp,
chiều nay 1h30 bác ký mổ để điều trị tim........

Ngủ rồi bichthuy_md

• Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến
  • Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Trả lời #21 vào: 25-05-2011 08:21:12
Bác dinhtienhuan ơi, bác có thể thông tin cụ thể về số phòng, khoa... mà bà Ký đang điều trị không ạ? Để các bác ở Huế tiện thăm nom. Cảm ơn bác nhiều và chúc bác vui. Thân !

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

dinhtienhuan

• bạn
Trả lời #20 vào: 24-05-2011 20:25:46
bác ký hiện nay đang bị bệnh tim, đang điều trị tại bệnh viện trung ương huế,hiện tại đang rất thiếu thốn, rất mong sự giúp đỡ của cộng đồng,

(Người \\\"tí hon\\\", ước mơ cũng... nhỏ

Hiện tại bà Kí đã được hưởng Chế độ 202 (chế độ trợ cấp cho người tàn tật) mỗi tháng 120 ngàn đồng. Cùng với gánh hàng rong lời lãi thất thường và sự cưu mang của chị em bán cơm gà tại TT. Quy Đạt. No đói rồi cũng qua ngày. Nhưng với sức vóc của một phụ nữ “tí hon” đã 63 tuổi lại bị bệnh tim, liệu bà còn gắn bó với đôi quang gánh cùng nghề đi bán dạo trứng vịt lộn được bao lâu?)
Theo Công an TP.HCM

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #19 vào: 18-02-2011 00:30:25
Thứ 2 vừa rồi bichthuy_md, mhrau & tiger đã đến thăm và trao 1 triệu CMKTX cho trường hợp bà Kí ở Minh Hóa, Quảng Bình.

Chị bichthuy_md đại diện trao tiền cho bà Kí.

Nay đã có vốn để buôn bán ổn định nên bà dự định sẽ mua thêm gà vịt dể nuôi.
Bà Kí gửi lời cảm ơn đến tất cả thành viên NTCM.
Năm mới chúc cho bà Kí sức khỏe và buôn bán thuận lợi!  B)

Ngủ rồi bichthuy_md

• Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến
  • Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Trả lời #18 vào: 14-02-2011 19:19:26
Nhóm đã hoàn thành nhiệm vụ, cảm ơn cả nhà rất nhiều vì đã tạo cơ hội cho nhóm làm được một việc tốt  :laugh: .Chúc cả nhà luôn khoẻ và vui nhiều. Thân !

P/S : Tiger ơi, em post hình lên nhé. Hi. Thân  :laugh:

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an