Tác giả Chủ đề: Huế - Nồi Cháo từ thiện - Bệnh viện Thành phố Huế  (Đã xem 108738 lần)

Ngủ rồi conmaitimnhau_2525

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Mình tên xóa, đang công tác tại chi cục thống kê huyện nam đông, tỉnh thừa thiên huế, mình tham gia vào nấu cháo đc 5 tuần rồi,tuần nào học chủ nhật mình cũng trốn để đi tham gia cả, bị thầy tia rồi đó nghe. không biết tuần tới đây mình có đc đi ko nữa huhu.

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Thành viên mới nào của Huế đây hè? rất vui khi thấy bạn chia sẻ những cảm xúc của mình như vậy, đó cũng là cảm giác của mình khi tham gia nồi cháo Huế lần đâu tiên . À, có hẳn một topic về nồi cháo Huế đó, bạn vô viết bài trong đó nghe, cho mọi người dễ theo dõi và khỏi phải lập topic mới.

http://nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=11&id=114 :)

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi conmaitimnhau_2525

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Sáng chủ nhật trong khi mình còn ngủ, thì bỗng dung chiếc điện thoại của mình reo lên, đầu dây bên kia là tiếng nói của a mập ( tên Giang) tôi thường gọi là vậy,a mập nói e đang làm gì rảnh không đi với a có chút việc, mình mắt nhắm mắt mở hỏi đi đâu, a ko nói rõ chỉ nóicó đi hay ko, ban đầu mình còn do dự ko đi, nhưng sau đó mình quyết định đi, khoảng 5 phút sau a đã có mặt, nhanh như mô tô vậy. đúng vào lúc 8h15 mình có mặt tại một nhà  người dân gần đó cho mượn nhà để nấu cháo.Đến nơi ở đó đã có khoảng 8 người, hầu hết là SV đang chuẩn bị các đồ dùng để nấu cháo. Sau khi a mập giới thiệu mình với mọi người với nhau, gồm ngọc, phương, vinh, hương, huyền, thái, phong, Aí,thắng, mình cũng nhanh chóng hòa nhập vào không khí vui vẻ và thân thiện của mọi người mà ko có cảm giác của những người mới gặp gỡ lần đầu, có lẽ nhờ không khí nồi cháo to tướng trên bếp.Làm mấy việc lặt vặt xong, mình nhìn mọi người ai cũng muốn được xé gà cả, a mập nói con bé này thích ăn xương gà lắm cho nó xé cùng với và để phần xương lại cho mình, mình thích thú lắm. Nhìn nồi cháo to trên bếp sau khi nấu xong thật hấp dẫn và đủ chất dinh dưỡng.
Đúng 10h20, nồi cháo được vận chuyển ra BV Kim Long để phát cháo cho bệnh nhân. Nhìn người bệnh vui vẻ đi nhận cháo miễn phí thấy ấm áp lạ thường. Việc làm của nhóm tuy không lớn lao gì nhưng thật có ý nghĩa và đã mang đến cho những bệnh nhân nơi đây (hầu hết là bệnh nhân nghèo) một niềm vui đơn sơ vào CN hàng tuần.

Ngủ rồi linhthuc

Qũy đã nhận 2.000.000d từ bạn Mai Thị Lan Hương ủng hộ nồi cháo MT.
Cảm ơn bạn.

Ngủ rồi linhthuc

Qũy nồi cháo MT đã nhận từ:
1. DTH CMTX tháng 4: 500.0000d
2. CIkhoa CMTX: 500.000d
Thân.

Ngủ rồi linhthuc

Qũy nồi cháo từ thiện MT đã nhận được:
1. Nicercc CMTX T4: 100.000d
2. Meocon CMTX T4: 500.000d
Thân.

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
@ Oanh Hương: Rất vui khi biết có thêm thành viên mới của Huế. Nồi cháo Huế luôn đón chào nhân lực mới, hi, ko lo thiếu việc làm đâu. Nếu bạn muốn tham gia thì hàng tuần vào 7h3o hãy đến với nồi cháo tại địa chỉ nhà số 6, Kiệt 79, đường Phạm Thị Liên, P.Kim Long để cùng nấu cháo nhé! Ngoài ra bạn hãy dạo một vòng để biết những hoạt động của DD đặc biệt ở Huế cũng có rất nhiều hoạt động để bạn tham gia đấy!

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi oanh hương

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
chào cả nhà!em là thành viên mới tham gia NTCM, em đang học ở huế.hi vọng em có thể giúp chút công sức của mình làm điều có ích cho những người xung quanh.nhưng thú thật là hiện giờ em vẫn chưa làm được gì cả.em có thể tham gia nấu cháo từ thiện ở huế được không?

Ngủ rồi linhthuc

Qũy nồi cháo nhận được 100.000d từ bạn Mycanh đăng ký CMTX cho hoạt động này.
Cảm ơn bạn.

Ngủ rồi linhthuc

Qũy nồi cháo MT đã nhận được:
1. 1.000.000d tiền CMTX từ tháng tháng 9/2010 đến tháng 6/2011 từ chị Tanmai97.
2. Meocon CMTX tháng 3/2011: 500.000d
Cảm ơn các chị nhiều nhé.
Thân.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Hi Linhthuc & các bạn Nồi cháo Huế,

Chị Tanmai97, do lâu nay bận công việc nên quên mất chuyển khoản đóng góp hàng tháng này.

Nay chị nhờ Thaidzuy chuyển 1,000,000 VND cho 10 tháng (từ tháng 9/2010 đến hết tháng 6/2011).

Linhthuc nhận được thì thông báo nhé.

Cảm ơn,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi linhthuc

Qũy nồi cháo đã nhận 500.000d tiền ủng hộ từ bạn Ickhoa.
Thân

Ngủ rồi linhthuc

Qũy nồi cháo MT đã nhận được 500.000d tiền CMTX T03/201 từ bạn kungfuviet.
Thân.

Ngủ rồi kungfuviet

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
chut gop cho nguoi ngheo kho
-------------
Credit Account    0041000723997
Số tiền ghi có
Credit Amount    500,000 VND
Tên người hưởng
Beneficiary Name    TRAN THI LINH THUC
Nội dung chuyển tiền
Details of Payment    ung ho noi chao MienTrung

Ngủ rồi linhthuc

Qũy nồi cháo MT đã nhận 100.000d CMTX từ bạn Nikecrcc.