Tác giả Chủ đề: Hà Nội - Cháo NTCM - Chùa Phụng Lộc/BV Việt Đức  (Đã xem 439068 lần)

Ngủ rồi maiheo

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #28 vào: 26-04-2010 10:19:57
em Maiheo đăng kí chân ngoáy cháo vào 1 - 2/5 tới ah. ^^  Độc thân sướng thế đấy, thời gian dư dả, sức khoẻ dồi dào!!!  B)

Ngủ rồi phattaitam

Trả lời #27 vào: 26-04-2010 09:24:25
Hii cả nhà,

Cả nước đang nô nức hướng tới kỷ niệm 35 năm ngày giải phóng Miền Nam thống nhất đất nước cũng như đang háo hức đón chờ một kỳ nghỉ dài. Nhưng đối với các bệnh nhân và người nhà của họ thì khái niệm ngày nghỉ là không có, đối với nồi cháo vào cũng vậy, những ngày thứ 7 chủ nhật hàng tuần không có khái niệm nghỉ. Tuy vậy, vật lực đã đầy đủ, nhân tài cũng đã có, nhưng câu hỏi đặt ra là những nhân nào sẽ tham gia nấu cháo vào những ngày nghỉ lễ sắp tới. Hỡi các thành viên chăm chỉ nấu cháo miền Bắc, hãy nhanh chân nhanh tay gõ phím đăng ký đi nấu cháo vào ngày t7 (1/5) và Chủ nhật (2/5) tới này nào.

1. phattaitam xin đăng ký đi 2 buổi t7 và cn tới này.
2. ...
3. ...
.
.
.
100. ...

Ngủ rồi Sonrack

Trả lời #26 vào: 25-04-2010 22:40:19
Hôm nay, rất vui vì có nhiều bác đến ủng hộ nồi cháo, trong đó có bạn của chị VuthiHa và hơn nữa một \\\"mama\\\" tổng quản của Otofun là mo Z4 đã đến và tham gia cùng. Nồi cháo giờ đây có thể nói là không thiếu nhân tài và vật lực để có thể phát triển hơn nữa.
Nhân đây xin cảm ơn bác Libor của OF về cái máy xay sinh tố cỡ lớn mà bác tặng cho nồi cháo, có cái máy đấy xay nhân nhanh hơn rất nhiều.

\\\"Hom nay,rat vui vi cos nhieu bac den ung ho noi chao,trong do cos ban cua chi VuthiHa va hon nua mot \\\"mama\\\" tong quan cua Otofun la mo Z4 da den va tham gia cung.Noi chao gio day co the noi la khong thieu nhan tai va vat luc de co the phat trien hon nua.
Nhan day xin cam on bac Libor cua OF ve cai may xay sinh to co lon maf bac tang cho noi chao,co cai may day xay nhan nhanh hon rat nhieu.
 May cua em dang ko danh duoc tieng Viet\\\"

HAIBALA

• bạn
Trả lời #25 vào: 25-04-2010 10:02:55
Handheld1711 đã viết:

Vị trí hiện tại của Hand đang là \\\"rửa nồi\\\"....2 tuần vừa rồi nhà Hand có việc nên không tham gia được...Bây giờ thì đọc được thông báo tuyển dụng này, với yêu cầu thế này thì Hand bị loại rồi hichic...[/quote]

Handheld a còng: Vị trí rửa nồi hiện đang trống (ngày Lễ các bạn về quê hoặc đi chơi nhiều)nên nếu rảnh rỗi rất mong được gặp bạn ở bể nước chùa Thanh Nhàn   ;)

Note: Vì LinhNhi đề ra yêu cầu tuyển dụng cao quá nên đến nay chưa có ai nộp đơn apply vị trí này cả nên Handheld cứ yên tâm nhé  :P

HAIBALA

• bạn
Trả lời #24 vào: 22-04-2010 19:11:19
Cho em phụ giúp chút ở Hà Nội được không anh/ chị.

Ngủ rồi phattaitam

Trả lời #23 vào: 21-04-2010 14:45:21
@HAIBALA: nếu có thời gian và mong muốn tham gia nồi cháo thì bạn có thể đến chùa Thanh Nhàn - Đê La Thành từ 13h -> 15h30 để nấu cháo, và từ 15h45 -> bạn có thể đến 2 viện Việt Đức và K để tham gia phát cháo. Hẹn gặp bạn ở nồi cháo nhé.

PTT.

HAIBALA

• bạn
Trả lời #22 vào: 21-04-2010 13:58:15
Chủ nhật này em lại không đến rửa nồi được rồi. Em phải về quê có chút việc riêng.

Không biết là vụ 30-4/1-5. Mọi người có ý tưởng gì không?

HAIBALA

• bạn
Trả lời #21 vào: 20-04-2010 19:43:30
chào mọi người, mình mới vào 4rum và thấy rằng hoạt động này thật có ý nghĩa :cheer: mong được tham gia cùng mọi người

Ngủ rồi xeđịahình

Trả lời #20 vào: 20-04-2010 13:25:35
Lịch tuần này đây ạ :

T7 : Ivann, Việt Đức
libor, K. Bác này di lần đầu. Bác phát bô trí ai đó di cùng xe, hoặc người đón ở cổng bệnh viện nhé

Cn : Su75, Việt Đức
libor, K

Ngủ rồi Thino

• Kế Toán - Thống Kê
  • Rất Tích Cực
  • Thích 102
Trả lời #19 vào: 19-04-2010 08:06:32
Báo cáo cả nhà hôm 17 & 18 tháng tư nồi chào nhận được sự đóng góp

của các bạn như sau.

_ Tieudongta đóng T3-4 : 200K

_ Tradinhhung đóng T4   : 100K

_ Bạn River 10 u/h KTX  : 500K

_ Bạn chị Lason u/h nhân nồi cháo ngày 17.4 .

@ : TrandinhHung em vào đăng ký CMTX nhé & cho chị xin số điện thoại để còn liên lạc nhé.

@: Tổ thống kê lưu ý cập nhật bạn Hùng CMTX nồi cháo MB từ tháng Tư này nhé.

Cám ơn sự đóng góp của cả nhà.

HAIBALA

• bạn
Trả lời #18 vào: 17-04-2010 11:43:41
HI Đỗ Cường.
Rất welcome bạn. Có 2 hình thức bạn có thể tham gia.
Mọi người ở đây ai cũng đi làm và bận cả. Nếu bạn quá bận thì có thể đóng góp bằng hiện vật cho nhiều hoạt động khác nhau. Còn rảnh rảnh chút thì chiều thứ 7 và chủ nhật (từ 1h30) bạn đến chùa Thanh Nhan số 318 Đê La Thành để cùng tham gia nấu cháo và phát cháo với mọi người.

Bạn không liên lạc với ai cả. vì mọi người hoạt động ở diễn đàn chẳng ai có tên cả. toàn là nickname thôi. Bạn cứ đến chùa gặp ai thì hỏi thăm và làm quen. Thấy gì làm được thì nhanh nhảu nhảy vào làm luôn.

HAIBALA

• bạn
Trả lời #17 vào: 17-04-2010 11:22:35
Chào mọi người, hôm nay mình mới vào DD và rất muốn được tham gia hoạt động cùng các bạn. xin phép hỏi các bạn mấy câu:
- Mình ở Hn, công việc cũng khá bận rộn liệu có thể tham gia được không?
- Nếu được tham gia thì mình liên lạc với ai? liên lạc qua hình thức gì?
- Mình tên Đỗ Cường  
      + nick YM: boy_sunsummer
      + Mobile : 0983.841106 - 0912.337345
      + mail   : thusauhn@gmail.com  or thusauhn@hotmail.com
Rất mong nhận được sự hồi âm của mọi người!

Ngủ rồi mocmiu

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #16 vào: 16-04-2010 15:25:48
Tu thang 5/2010 em xin dong gop vao noi chao moi thang 100k ah.
Sorry vi ko hieu may tinh cua em sao lai ko go co dau duoc  :(

Ngủ rồi hanoj_boy

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #15 vào: 15-04-2010 18:01:45
đã lâu lâu rùi hanoi_boy ko gặp mọi người nhỉ.. nhớ quá......! thứ 7 này nhất định sẽ có mặt để được khuấy cháo hihihihhih

Ngủ rồi Heobeo

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #14 vào: 15-04-2010 14:54:10
Hichic...
Em xin chào cạ nhà. Em là em rất lười vào diễn đàn, hum nay nhân dịp nhà mình có nhà mới, em là em xin có đôi lời.
Tình hình là thứ 7 ngày 24.4.2010 em tạm biệt bố mẹ, gđ, anh chị em bạn bè... em bay về phương Nam xa xôi. Lần này ra đi là thiệt 100% chứ ko như năm ngoái. Người ra đi đầu không ngoảnh lại. Hic...

Sau 1 năm rưỡi gắn bó (không thường xuyên lắm. hic) với nồi cháo miền Bắc, hum nay em xin nói lời tạm biệt anh chị em MB. Em vào Sì Gòn, sẽ cố gắng tham gia nồi cháo hoặc quán cơm 2000 Sài Gòn.

Ah mà ngày xưa em viết văn toàn được cô giáo đọc mẫu, thía mà hum nay chẳng bít nói gì. Hichic... Thôi em xin chúc các anh chị em MB ở lại mạnh khỏe và sơm hiện thực hóa được dự án quán cơm 2000 tại HN.
Em cũng hơi bận một chút nên chiều thứ 7 này em cố gắng đi nấu cháo 1 buổi nữa. Mong gặp các anh chị em!