Tác giả Chủ đề: Sài Gòn - Cụ bà cô đơn - Bán vòng hoa  (Đã xem 3607 lần)

Ngủ rồi doanminhgai

Trả lời #12 vào: 25-05-2012 15:19:18
Khoảng 6h chiều tối qua em có dịp đi ngang qua đường Trần Hưng Đạo thấy bà ngồi bán vòng hoa ngay trước fast food Lotteria. Nhưng do quá gấp nên em k dừng xe lại hỏi thăm về cụ, e cũng hay đi qua đường này nhưng e cũng để ý mấy lần nhưng lần này mới thấy cụ mà gấp quá , xin lỗi cả nhà lần  sau e sẽ cố gắng.

Ngủ rồi tommyleewrong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #11 vào: 19-04-2012 23:44:00
Chào cả nhà,
Hôm nay tommy đi học về sớm nên có tranh thủ ghé qua nói chuyện với bà, bà vẫn chỉ nói cho tommy nghe một vài chuyện như đã từng nói với Ken, nhưng do tommy năn nỉ quá nên bà đã bảo có dịp sẽ dẫn về nhà chơi cho biết   :cheer: .
Dạo gần đây bà bán hoa khá ế, có khi gần 10h e đi ngang qua mà vẫn còn nhiều, trông bà ngồi ngủ gục mà thương lắm. Mọi người ai có dịp đi qua đường Nguyễn Thái Bình, ngay trước trường tiểu học Nguyễn Thái Bình thì mua dùm bà ít vòng hoa nha.

Thân.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #10 vào: 23-10-2011 23:43:50
Cảm ơn Ken đã cố gắng tìm cách tiếp cận bà.
có lẽ bà vẫn chưa tin tưởng khi thấy người lạ quan tâm nhiều đến mình như vậy,
đừng buồn nhé Ken.người lớn tuồi khó tính là chuyện thường mà.\\\"nước chảy đá mòn\\\".
các bạn nào ở khu vực gần nơi này hoăc thuận tiên đi học,đi làm về ngang đây.cùng giúp một tay với Ken  lấy thông tin về TH này với.Cám ơn các bạn nhiều.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #9 vào: 23-10-2011 23:36:37
Tối qua em chạy vòng vòng mấy ngã 4 ở đường Trần Hưng Đạo, quanh ST Nguyễn Kim, vòng đi vòng lại mấy lần thì cũng gặp bà. Bà không ngồi trước ST, mà ngồi phía fast food Lotteria.

Bà ngồi bán mấy vòng hoa Lài trắng. Em lại mua mấy vòng, và hỏi chuyện. Bà rất khó nói chuyện. Qua những gì em hỏi được lúc đầu, thì bà ở trọ ở chợ Bàn Cờ, con cái có nhưng tự lo cuộc sống gd. Bà bán hoa này đã lâu, có người tới giao hoa tận nơi cho bà, như bà nói là ngồi chút xíu là hết. Em thấy có người đến cho tiền bà, cũng có người thấy tội nên mua nhiều giúp bà. Bà nói trời mưa thì bà trùm áo mưa, bán hết mới về.

Bề ngoài bà khá khỏe mạnh, nói chuyện rõ ràng, mắt nhìn nhanh nhạy.

Tất cả những gì em hỏi được chỉ có nhiêu đó thôi. Lúc đầu bà còn trả lời, sau thì bà gắt, bà bảo sao hỏi nhiều thế, sau nữa thì bà không muốn trả lời và bảo \\\"quên hết rồi, không nhớ gì hết\\\" mặc dù em cố gắng nói chuyện với bà theo cách nhẹ nhàng nhất có thể. Cuối cùng em đành ra về và không chụp được tấm hình nào của bà hết.

Anh chị hay bạn nào có thể tiếp sức cho Ken TH này không ạ? Giờ Ken không có thời gian chạy đi chạy lại nhiều như trước nữa. Mong mọi người thông cảm cho em.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #8 vào: 22-10-2011 08:22:10
Dạ cô Lá và Nongdan_bca,

Tối nay Ken sẽ đến tìm bà lần cuối nhé. Nếu vẫn không thấy Ken đành xin lỗi mọi người và mong rằng bạn nào có thời gian giúp DD tìm và xác minh TH của bà thay cho Ken.

Cảm ơn mọi người.

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #7 vào: 14-10-2011 10:58:51
Theo mô tả của Nongdan_bca thì bà cụ bán vòng hoa lài , bà ngồi gần ngã tư Trần Hưng Đạo - Ng Thái Học chứ ko ngồi trước siêu thị đâu. Có lần cô đi ngang dừng đèn đỏ cũng có nhìn thấy .

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi Nongdan_bca

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #6 vào: 14-10-2011 10:16:09
Do mình đi làm hay ngang đó nên thấy bà cụ thường ngồi 1 mình vào buổi chiều tối,có hôm đi ngang thấy trời mưa mà cụ vẫn ngồi.Bà ngồi kết mấy vòng hoa màu trắng,có mấy lần mình tính vào hỏi thăm mà bà cụ dường như ko thích nên mình cũng ngại ko dám hỏi nhiều.
Bà cụ ngồi trên đường Trần Hưng Đạo,ngay ngã 4 Trần Hưng Đạo và Nguyễn Thái Học trước siêu thi điện máy nguyễn kim,thường là vào buổi chiều tối
Mong dd sớm xác minh và giúp đỡ trường hợp này.Mình vừa tham gia diễn đàn nên có nhiều thiếu sót,mong mod và các bạn thứ lỗi.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #5 vào: 11-10-2011 19:47:56
Tối nay em có chạy qua siêu thị điện máy Nguyễn Kim, chạy lòng vòng quanh ST, nhìn kỹ cả 2 ngả đường trước sST nhưng hoàn toàn không thấy cụ bà nào ngồi ở đó giống với miêu tả của Nongdan_bca. Chỉ có 1 bác chừng 60t ngồi bán vé số ở đó thôi.

Nongdan_bca,

Hôm đó bạn gặp bà lúc mấy giờ? Vòng hoa bà kết dùng cho nhà theo Phật, mình biết loại hoa này. Nhưng thường thì phải bán ở Chùa, nơi Phật tử đi viếng chùa rồi mua mà bạn, có mấy ai bán ngoài đường mấy đâu. Hay là hôm đó bà chỉ ngồi 1 lát rồi thôi? Khi nào gặp bà lần nữa, bạn hỏi thăm cụ thể hơn chút được không? Có gì viết bài lên cho mình biết, hoặc bạn có thể nhắn tin cho số ĐT 0902 996 822.

Cảm ơn.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #4 vào: 09-10-2011 20:17:15
Hi Nongdan_bca,

Mai mình lên trường, lúc về mình sẽ tranh thủ chạy qua ST Nguyễn Kim hỏi thăm ít thông tin, chỉ là hỏi thăm thôi vì những gì bạn đưa lên khá sơ sài nên chưa thể tiến hành xác minh được.

Không biết bà thưởng ở ST lúc mấy giờ bạn? Mấy lần mình đi ngang đó nhưng không thấy bà cụ nào ngồi ở đó hết.

Trả lời mình sớm nhé.

Ah quên nhắc bạn 1 điều, viết bài trên DD nên chú ý chút, câu cú cẩn thận, không nên xưng hô trống không. Vậy nhé.

Mod chuyển giúp em bài này sang mục Hoàn cảnh chờ xác minh. Tks Mod.

Ngủ rồi Nongdan_bca

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 09-10-2011 20:03:35
lại thx bạn 1 lần nữa  ;)

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #2 vào: 09-10-2011 19:38:38
Chào mừng bạn tham gia diễn đàn...!!! Chắc bạn là thành viên mới nên chưa biết rõ cách đăng bài. Lần sau nếu bạn giới thiệu 1 hoàn cảnh thì đầu tiên bạn đăng vào mục \\\" Hoàn cảnh chờ xác minh\\\" để thành viên diễn đàn có thể theo dõi và đi xác minh...
Mod chuyển giùm ah..
Thân

Ngủ rồi Nongdan_bca

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 09-10-2011 19:22:59
Hôm rồi mình đi làm có thấy 1 trường hợp này,ko biết có ai đăng chưa,tình cờ biết đc trang wed này nên hnay mạo muội đưa lên....có gì xin mọi người thứ lỗi...
Bà cụ hay ngồi trước cửa Siêu Thị Điện máy Nguyễn Kim,bà bán những vòng đc kết bằng hoa rất đẹp,mình hỏi thì bà có nói là nhà có thờ phật thì mua về,nhìn bà rất tội,trời mưa mà ngồi trùm kín mít,có lẽ cả đời mình ko bao giờ quên đc hình ảnh đó...  :huh:  
Mình có bắt chuyện bà cụ nhưng dường như bà ko tin mình,có lẽ 1 phần vì mình ko biết cách ăn nói nữa,1 mình mình thì ko làm gì đc.Hnay mình up lên đây,hy vọng dd sẽ tìm cách giúp đỡ đc cụ...nếu có đi XM thì mấy bạn nữ nên đi để nc với Cụ dễ hơn
Bà ngồi ngay ngã 4 Trần Hưng Đạo và Nguyễn Thái Học ở Q1,trước siêu thị Điện Máy Nguyễn Kim...