Tác giả Chủ đề: Nghệ An (TP Vinh) - Cụ Nhi - Gia cảnh khó khăn  (Đã xem 3781 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #9 vào: 28-10-2017 06:06:54
Các bạn cập nhật thêm thông tin dùm nhé.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Trungkienbeo@gmail.com

Trả lời #8 vào: 27-10-2017 21:43:34
Theo nguyện vọng của cụ Nhị , cụ muốn xin được CMTX vậy nên NTCM Nghệ An đề xuất xin được giúp đỡ mẹ con cụ Nhị như sau : Mỗi tháng 400.000đ
Gạo 15kg/1 tháng . Nước mắm 1 chai , xúp 2 gói , mì chính 1 gói ,dầu ăn 1 lít/tháng .
Kính mong BQT diễn đàn xem xét giúp đỡ cho hoàn cảnh mẹ con cụ .

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #7 vào: 19-10-2017 22:26:46
Nhóm xác minh có đề xuất gì để giúp đỡ sau khi các bạn đã thăm gặp hoàn cảnh?

Cảm ơn các bạn.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi Thành Mẫn

Trả lời #6 vào: 19-10-2017 19:18:27
\" Ôi tay tôi bé nhỏ
Mà đau khổ giăng đầy
Biết làm sao san sẻ
Giữa trần thế mưa bay ....\"
Mỗi lần bước chậm lại , cúi nhìn xuống lắng nghe mỗi câu chuyện , mỗi hoàn cảnh lại thấy sao cuộc đời này sao quá nhiều nỗi cay đắng xót xa . Chỉ mong làm sao mình có khả năng giúp đỡ được thêm nhiều hoàn cảnh nữa .
Mong ban quản trị xem xét hoàn cảnh gđ mẹ con cụ Nhị và giúp đỡ phần nào cho cụ ạ . TV NTCM tại Nghệ An rất mong sự quan tâm của cả nhà để giúp đỡ cho những hoàn cảnh kém may mắn .

Nguyện đem bàn tay ấm
Giúp đỡ người khó khăn
Lòng ao ước một điều
Mong người người hạnh phúc ...

Trả lời #5 vào: 18-10-2017 08:52:42
Đây là hoàn cảnh mà chúng em đã đi xác minh .
Cụ Nhị sống ở K1 Phường Hồng Sơn , Tp Vinh Nghệ An , cụ có một người con là liệt sĩ . Cụ đông con nhưng thì con cái hoàn cảnh cũng không có ai khá giả cả  . Cụ hơn 100t rồi nhưng ngày ngày vẫn đi bán chủi ngay cổng xóm . Người  con gái cụ bị bệnh thần kinh do thuốc nên giờ chả có nhận thức gì nữa , sức khoẻ ốm yếu chồng bác gái mất do tai biến , cụ một mình nuôi con nhờ đồng  tiền trợ cấp ít ỏi  mẹ VNAH . Bà có đứa cháu trai nhưng công việc lương thưởng cũng chẳng là bao chỉ đủ nuôi sống bản thân nên mọi gánh nặng trong nhà cơm áo gạo tiền tất thảy vẫn đặt trên vai cụ bà 100t , từ giặt giũ cơm nước đến chăm sóc đứa con gái bệnh tật một mình cụ lo hết . Với đồng trợ cấp eo hẹp không đủ chi tiêu thuốc thang tiền ăn tiền nước tiền điện trong nhà nên đáng lẽ cái độ tuổi được nghỉ ngơi con cháu phụng dưỡng thì cụ phải nhập từng cây chổi về bán kiếm thêm đôi đồng để kiếm miếng cơm qua ngày . Ngôi nhà của cụ sống cũng đã xuống cấp nhiều lắm rồi , nhìn ngôi nhà âm u lạnh lẽo mà xót xa . Chiếc giường đã cũ , trong nhà chẳng có nổi vật dụng gì đáng giá . Nhìn cảnh hai mẹ con của cụ mà thấy thương tâm , bác gái thì cứ ngồi một chỗ ngoài cửa như mong ngóng ai về vậy , cứ ngồi chờ trong vô thức như thế . Đi lại cũng rất chậm , mắt bác cũng không còn thấy rõ nữa . Nhìn chúng tụi em bác cười , không biết bác có biết chúng em là ai không mà cứ cười hiền như thế . Thật xót xa , nhìn những hoàn cảnh ở quê đã khổ rồi đằng này chừ chứng kiến hoàn cảnh của cụ chỉ thấy đắng ngắt nghẹn ngào . Đây là những hình ảnh mà chúng em chụp lại khi đến xác minh hoàn cảnh mẹ con cụ Nhị ạ .
 [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #4 vào: 14-10-2017 04:57:26
Mong các bạn sớm xác minh để chúng ta có thể nhanh chóng giúp đỡ mẹ con cụ Nhị.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Phucpin

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 13-10-2017 19:14:11
Chào cả nhà , em là Phúc Pin NTCM Nghệ An em xin phép cùng anh Trung Kiên đi xác minh hoàn cảnh cụ Nhị

Trả lời #2 vào: 13-10-2017 18:57:43
Em là Trung Kiên TV NTCM Nghệ An , em xin phép đi xác minh hoàn cảnh này .

Ngủ rồi Thành Mẫn

Trả lời #1 vào: 13-10-2017 18:47:54
Cụ Nhị K1.P Hồng Sơn Tp Vinh Nghệ An . Cụ năm nay đã 100 tuổi , cụ sống trong ngôi nhà cũ hiện đã rất xuống cấp gần chợ Vinh Nghệ An . Hằng ngày cụ phải đẩy xe chổi đi bán kiếm tiền nuôi và chăm sóc thuốc thang cho người còn gái bị bệnh . Hai mẹ con một người tuổi đã cao sức đã yếu , một người bị bệnh do uống thuốc điều trị nhiều quá nên chừ không biết gì nữa hết . Không có khả năng lao động . Gia cảnh rất đáng thương kính mong BQT diễn đàn xem xét , tạo điều kiện giúp đỡ cho hoàn cảnh của cụ Nhị .
« Sửa lần cuối: 29-05-2020 13:10:32 gửi bởi -TrườngGiang- »

Nguyện đem bàn tay ấm
Giúp đỡ người khó khăn
Lòng ao ước một điều
Mong người người hạnh phúc ...