Tác giả Chủ đề: Hà Nội (Đống Đa) - Cụ Gái - Vô gia cư  (Đã xem 24141 lần)

Ngủ rồi Tepty

Trả lời #17 vào: 28-01-2011 13:23:45
Khang Siro đã viết:

Cụ Gái chưa về Phùng ăn Tết . Ngày kia - thứ 7 ngày 29/1 này cụ sẽ đi về quê , tầm mùng 4-5 Tết cụ sẽ lên trở lại . Hiện cụ đang ở chợ Ngô Sĩ Liên ( cổng Nguyễn Như Đổ ).

Tối nay , Khang Siro & maiheo đã tới thăm và tặng quà \\\" Cây mùa xuân miền Bắc đợt 2 \\\" cho cụ .[/quote]

ồ vậy mà cô Hải nói với chị thế tại chị tìm cụ ko được. Tình hình em đi tặng quà cụ thế nào? biết thế chị nhờ em biếu luôn cụ 200k  :(

Ngủ rồi Khang Siro

Trả lời #16 vào: 27-01-2011 23:34:40
Trích dẫn
Tep mới ghé qua thăm và biếu cụ 200k của diễn đàn nhưng tiếc là ko gặp được cụ, mọi người nói cụ đã về quê ăn tết rồi. Chắc ra tết tep sẽ ghé thăm chúc tết cụ sau vậy.

Cụ Gái chưa về Phùng ăn Tết . Ngày kia - thứ 7 ngày 29/1 này cụ sẽ đi về quê , tầm mùng 4-5 Tết cụ sẽ lên trở lại . Hiện cụ đang ở chợ Ngô Sĩ Liên ( cổng Nguyễn Như Đổ ).

Tối nay , Khang Siro & maiheo đã tới thăm và tặng quà \\\" Cây mùa xuân miền Bắc đợt 2 \\\" cho cụ .

Ngủ rồi mmdhoangnhungoc

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #15 vào: 27-01-2011 20:20:09
không sao đâu .em hi vọng diễn đàn sẽ giúp cụ thật nhiều . mấy lần đến thăm cụ lần nào nhìn cụ móm mém gầy gò mà lòng không cầm được nước mắt, một cụ già lẽ ra phải được hưởng hạnh phúc và mái ấm gia đình thì giờ đây lại phải chịu khổ cực không sao tả siết. ngày ngày ngủ bên góc chợ chịu cái lạnh cắt da cắt thịt như vậy, thanh niên còn không chịu nổi chứ nói chi là người già. em phải về quê không ở lại thăm cụ được mà cứ thấy không yên tâm. xin mọi người và anh chị hãy giúp cụ. thay mặt đội tình nguyện \\\" vòng tay ấm \\\" xin chân thành cảm ơn anh chị và những tấm lòng hảo tâm :(  :(  :(

Ngủ rồi Tepty

Trả lời #14 vào: 27-01-2011 16:51:23
mmdhoangnhungoc đã viết:
Trích dẫn
đây là hoàn cảnh có thật và em mong mọi người sẽ chung tay giúp bà cụ, chúng em đã đến kiểm chứng và quả thật tình cảnh của bà cụ vô cùng đáng thương, mọi người hãy cùng nhau giúp cụ nhé . cảm ơn mọi người

Chào bạn, trường hợp cụ Gái đúng là thật 100%  :laugh:  và đã được NTCM thăm hỏi và giúp đỡ hơn 2 năm nay rồi bạn ạ  :P . Tep mới ghé qua thăm và biếu cụ 200k của diễn đàn nhưng tiếc là ko gặp được cụ, mọi người nói cụ đã về quê ăn tết rồi. Chắc ra tết tep sẽ ghé thăm chúc tết cụ sau vậy. Sorry các bạn vì đã chưa hoàn thành nhiệm vụ

Ngủ rồi mmdhoangnhungoc

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #13 vào: 17-01-2011 23:03:01
đây là hoàn cảnh có thật và em mong mọi người sẽ chung tay giúp bà cụ, chúng em đã đến kiểm chứng và quả thật tình cảnh của bà cụ vô cùng đáng thương, mọi người hãy cùng nhau giúp cụ nhé . cảm ơn mọi người

Ngủ rồi mmdhoangnhungoc

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #12 vào: 17-01-2011 22:55:43
chung em cung da nhieu lan qua tim cu va ngay mai nhom tinh nguyen chung em tiep tuc den tham cu va co le se tim hieu ki hon ve cuoc  song cua cu, con truong hop cu DINH THI HANH chung em cung da tim den tan trung tam bao tro so3 de tham cu nhung khong duoc vao vi khong co giay gioi thieu cua to chuc ,chung em hi vong se duoc giup nhung canh doi khong may man nhu vay, mong cac anh chi tren dien dan giup do chung em

Ngủ rồi penguin

Trả lời #11 vào: 13-01-2011 02:30:07
pquyen đã viết:
Trích dẫn
Pen em chuyển cho Tepty 200.000 (từ Ha4ever giúp) để chuyển đến cụ.

Em chuyển rồi chị Tep nhé.

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #10 vào: 11-01-2011 23:51:59
Pen em chuyển cho Tepty 200.000 (từ Ha4ever giúp) để chuyển đến cụ.

Ngủ rồi Tepty

Trả lời #9 vào: 10-01-2011 11:02:06
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
Quỹ đã nhận được 200.000đ của Ha4ever biếu tặng cụ Gáí. Không biết có mem nào ngoài ấy có thể giúp chuyển đến cụ không hen? cảm ơn các bạn trước nha.

Em chuyển cho chị, chị sẽ đi thăm cụ vào cuối tuần này  :)

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #8 vào: 10-01-2011 01:00:52
Quỹ đã nhận được 200.000đ của Ha4ever biếu tặng cụ Gáí. Không biết có mem nào ngoài ấy có thể giúp chuyển đến cụ không hen? cảm ơn các bạn trước nha.

Ngủ rồi Ha4ever

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #7 vào: 05-01-2011 08:53:06
Kỳ Nhi ơi,
Cho mình biếu tặng cụ 200k CMKTX nhe (hoặc bạn đổi thành hiện vật nếu thấy cần thiết)! Mình sẽ chuyển tiền cho thủ quỹ Penguin, nhờ chuyển lại cho bạn giúp nhe!
cám ơn Nhi, thủ quỹ và các bạn.
Thân,

Âu Dương Kỳ Nhi

• bạn
Trả lời #6 vào: 28-11-2010 23:10:29
Chiều nay, Maiheo, Thino và KN đã đến thăm cụ Gái. Dưới đây là 1 số hình ảnh của cụ

:

Nhìn vụ hơi gầy và đen hơn hồi ở chùa. Tình hình cụ thể Maiheo và chị Nở sẽ cập nhật sau

Ngủ rồi hien200788

Trả lời #5 vào: 20-09-2010 09:55:57
KHI DOC VE HOAN CANH CUA CU GAI MA COMOI DUA LEN,JO NHIN THAY DC CU KHOE NHU THE MINH CUNG RAT VUI.CHUC CU SONG VUI VE!
MINH DOC HOAN CANH CUA CU MA KO CAM DC XUC DONG.
THANKS COMOI NHA,

Ngủ rồi Comoi

Trả lời #4 vào: 20-09-2010 09:38:34
Tuần qua, nhóm Miền Bắc đã ghé thăm và tặng quà trung thu cho Cụ Gái. Cụ vừa mới về quê ra được vài hôm, da dẻ cụ có vẻ hồng hào hơn những đợt trước:

.

Ngủ rồi Merci

Trả lời #3 vào: 03-08-2010 18:58:24
@ comoi : Bữa nào rảnh, anh và chú ghé qua chỗ cụ chút nhé! Thân !

Nhà không cần quá lớn miễn là trong đó có đủ tình yêu thương!!!