Tác giả Chủ đề: Huế (A Lưới) - Em Hồ Thị Nhu - Nhà nghèo, học giỏi, mẹ bị tâm thần  (Đã xem 4552 lần)

Ngủ rồi Nhu Hô Thi

Xin kính chào quý Mạnh Thường Quân !

Con là Hồ Thị Nhu chiều này, con đã nhận được phần thưởng của cô  Michele_du số tiền là 300k, con cảm ơn cô Michele_du  rất là nhiều ạ, con rất vui và hạnh phúc.

Một lần nữa con xin chân thành cảm ơn!
« Sửa lần cuối: 22-06-2023 18:16:32 gửi bởi Nhu Hô Thi »

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
.....

Con xin cập nhật thành tích học tập của con, con đã đạt danh hiệu học sinh giỏi năm học 2022 - 2023.
...

Chúc mừng cháu gái !

Michele_du và Gia đình thưởng cho thành tích học tập của cháu 300,000₫ và sẽ chuyển tiền nhờ cô giáo Thùy ( Wendy Duong ) trao cho cháu nhé.

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi Nhu Hô Thi

Xin kính chào quý Mạnh Thường Quân!
Con tên là Hồ Thị Nhu. Con xin cập nhật thành tích học tập của con, con đã đạt danh hiệu học sinh giỏi năm học 2022 - 2023. Con xin chân thành cảm ơn chú Phan Trọng Nguyên và quý Mạnh Thường Quân đã luôn đồng viên và đồng hành cùng con để con có thành tích học tập tốt như ngày hôm này.
Một lần nữa con xin chân thành cảm ơn!

Ngủ rồi Nhu Hô Thi

Con chào cô chú ạ !

Con đã nhận được tiền CMTX tháng 6 1 triệu rồi ạ, con cảm ơn chú Phan Trọng Nguyên rất là nhiều ạ!

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi Mai Đặng

Em đã trao nhu yếu phẩm (trị giá 800 nghìn đồng) và trang trãi cho việc học tập (200 nghìn đồng) tháng 5 đến em Hồ Thị Nhu. Cảm ơn tấm lòng của ngôi nhà "người tôi cưu mang" rất nhiều!

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Kiều Xuân Trường Trường

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Quỹ đã chuyển 2 triệu CMTX Tháng 5 & 6 của Tyna Vinh Nancy đến em Nhu qua tài khoản cô giáo Mai Đặng. Nhờ cô chuyển giúp cho em Nhu, cảm ơn cô.

Từ lâu quỹ đã không nhận trung chuyển CMTX cho các hoàn cảnh nên sau khi chuyển hết 6 tháng cmtx này nhờ Tyna Vinh Nancy chuyển trực tiếp cho hoàn cảnh hoặc thông qua thành viên trung chuyển giúp nhé. Thanks.

Ngủ rồi Nhu Hô Thi

Con chào cô chú ạ!

Con đã nhận tiền được CMTX tháng 5 rồi ạ, con Cảm ơn chú Phan Trọng Nguyên nhiều ạ!
« Sửa lần cuối: 11-05-2023 15:18:02 gửi bởi Nhu Hô Thi »

Ngủ rồi Mai Đặng

Chào cả nhà!
Tôi đã thực hiện nhiệm vụ người trung chuyển giúp nhóm NTCM, trao cmtx tháng 4 năm 2023 cho em Hồ Thị Nhu gồm 200 nghìn tiền mặt và 800 nghìn nhu yếu phẩm. Xin cảm ơn MTQ và nhóm NTCM.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Quỹ đã chuyển 1.000.000đ cmtx tháng 4 2023 của Tyna Vinh Nancy vào tài khoản cô giáo Hồ Thị Mai Đăng, nhờ cô kiểm tra và chuyển đến Nhu giúp ah. Cảm ơn cô.

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi Mai Đặng

Chào mọi người!
Mình là giáo viên của em Hồ Thị Nhu, mình xin nhận làm người trung chuyển cho hoàn cảnh của em Nhu ạh. Cảm ơn nhóm "Người Tôi Cưu Mang"💕💕💕

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi Nhu Hô Thi

Còn chào các cô chú

Thừa các cô chú khoản nhu yếu phẩm và tiền hỗ trợ học tập tháng 4 cháu chưa nhận được ạ.

Cháu cảm ơn. 

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Chào cả nhà

Khoản nhu yếu phẩm và tiền hỗ trợ học tập tháng 4 cháu nhận được chưa cập nhật cho cả nhà nắm với @Nhu Hô Thi .

Thân ái

Bước dài _ Không vội vã!

The following users thanked this post: maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
.....

Trong hạn mức tối đa cho phép, Nhóm chỉ giúp CMTX khẩn cấp hoàn cảnh này được 1.000.000đ. Động viên cháu an lòng, hãy lo chữa bệnh cho cha và Mẹ, lo tốt nghiệp 12 trong tháng 6 này.
...
Mong cả Nhà chung tay để gia cảnh này qua cơn khó ngặt và chắp cánh cho ước mơ của Nhu.
Số Nhu: 0327620997

GPS: 93V6+GX9 A Lưới, Thừa Thiên Huế
(16.3937820, 107.0624770)

Số Thầy Trữ chủ nhiệm Nhu - Chủ tịch công đoàn trường: 091 4534068
Thân ái

Chào cả nhà !

Xin cảm ơn Phuclehuu đã ghé thăm và kết nối sự giúp đỡ tới chị em cháu Nhu.
Cảm ơn sự chung tay của mọi người...

Mong rằng với sự giúp đỡ kịp thời này cháu Nhu có thể hoàn thành ước mơ của mình.

@trangvitgioi : Em xuất quỹ chuyển trả 1,000,000₫ mà Phuclehuu đã ứng để CMKTX gia đình cháu Nhu dùm nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà ạ.

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: phuclehuu, maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi Nhu Hô Thi

Xin chào các cô chú MTX
con tên là : HỒ THI NHU con đã nhận được tiền CMTX tháng 4 rồi ạ, con cảm ơn các cô chú MTQ đã hỗ trợ giúp đỡ cho con.
Con xin hứa sẽ cố gắng học tập và rèn luyện để đạt được thành tích cao trong học tập cũng như trong cuộc sống để không phụ lòng của các cô chú đã dành cho con ạ!
Con xin chân thành CẢM ƠN cô chú MTQ rất là nhiều.

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, phuclehuu, maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào cả nhà

Chào bạn @Wendy Duong

Có một vài nguyên tắc của nhóm NTCM mà một số thành viên chưa nắm, hoặc thậm chí quên mất khi tham gia công tác thiện nguyện của chúng ta, nên những thành viên nắm được sẽ nhắc hoặc định hướng. Trong quá trình đó sẽ sinh ra các xung đột về cách nghĩ cách làm vì ai cũng đúng, đơn cử như sự vụ ở topic này.

Nhóm NTCM hướng đến việc MTQ trực tiếp chuyển khoản/ giúp đỡ trực tiếp với hoàn cảnh; chúng ta chỉ là cầu nối, theo dõi, cập nhật, đánh giá và đề xuất kịp thời, sâu sát giúp MTQ.

Quỹ NTCM không giữ giúp khoản tiền CMTX đến các hoàn cảnh, trừ trường hợp bất khả kháng. Nếu có thể khi MTQ nhờ, nhóm luôn tìm kiếm thành viên đảm nhận để trao phó cho thành viên đó giúp MTQ chuyển dần theo lộ trình giúp đỡ.

Trên tinh thần đó, PLH đưa tất cả dữ kiện hoàn cảnh có để điều phối đọc và quyết định, ở đây là cháu Nhu có tài khoản.

Kính chào cả nhà!
Chào anh Lê Hữu Phúc!
Em Wendy nắm rõ các điều trên nhưng phải tuỳ trường hợp , điều kiện nhận và hoàn cảnh nhận tiền tuỳ hoàn cảnh ạ. Lâu nay em Wendy vẫn nhận trung chuyển vì khi xác minh xong các mạnh thường quân đều hỏi ai nhận nhiệm vụ trung chuyển. Và không ai ghé vào để cập nhật thì em xin nhận trung chuyển cho bà con. Vì có hỏi nhận trung chuyển nên e nhận trung chuyển và trao ạ. Và lâu nay em vẫn làm như vậy và không ai có ý kiến và anh đã lên tận A Lưới ghé từng hoàn cảnh hay gọi điện thì chưa tháng nào em không trao đủ cho bà con ạ.
Và vì sao phải có trung chuyển vì người trung chuyển phải giám sát việc đăng bài cảm ơn, việc trao việc nhận, có những hoàn cảnh tháng mô cũng ghé nhà em vì quên cách đăng nhập hay chậm up bài cảm ơn thì ai đốc thúc ạ? Hay như em A Viết Hoá , em với vai trò trung chuyển thì mới nắm rõ em ấy chỉ nhận CMTX 1 tháng, tháng 4 em ấy đã đi làm ổn định kinh tế xin không nhận nữa, nếu không có em nhận trung chuyển , MTQ cứ ck trực tiếp tháng 4,5,6.... em ví dụ vâỵ , thì em Hoá biết liên lạc lại để báo ngưng nhận ạ.
Còn riêng em Nhu rành công nghệ thông tin và có thể tự đăng bài cập nhật, có stk để nhận thì quá tiện
ạ nhưng việc ni chị Trần Hà đã chuyển khoản và ghi rõ tên em nhận trung chuyển và trao hàng tháng thì
đã rõ và em đã nhận và trao tháng 4 thì em xin phép không ý kiến gì thêm nữa sau bài viết này ạ vì chị Trần Hà ck và trao nhiệm vụ trung chuyển cho em chứ không nhờ em xin stk của em Nhu để chị Hà ck trực tiếp. Em chỉ biết là đối với trường hợp em Nhu thì e đã được chuyển khoản và vào nhận nhiệm vụ thôi ạ!
Trân trọng!

Vấn đề bạn Wendy Dương hiểu rằng comment đó là do PLH không tin bạn là bạn chưa nắm điều này: Topic này vẫn chưa được BQT duyệt, chuyện kêu gọi ủng hộ là chuyện của chúng ta, phê duyệt chạy như thế nào: Chuyển tiền, ai chuyển, ai đăng ký đảm nhận, chuyển nhu yếu, ai đăng ký …. Tất cả các dữ liệu thành viên đưa lên BQT sẽ chốt , thông tin về tài khoản em Nhu là điều kiện cần phải cung cấp trong công tác này trong thông lệ xưa nay.

Bạn Hà chuyển tiền cho bạn là chuyện của hai bạn. Không phải BQT can thiệp vào điều đó, MTQ họ giúp, mọi người biết vì đã được các bạn thông báo.
PLH đưa thông tin em Nhu có tài khoản là chuyện dữ liệu cần mà PLH có.

Nó chả liên quan gì chuyện tin hay không ở đây

Và Nhu có có TK thì ai là người giữ giúp MTQ đều có trách nhiệm giữ và chuyển dần hằng tháng chứ không phải Nhu có TK thì chuyển hết cho bạn ấy! (Tinh thần NTCM giúp là chuyển hằng tháng như người thân giúp người thân, không chuyển một lần) Bạn Wendy Dương nắm điều này để khỏi phải xung đột những điều không đáng có!

Mong bạn đọc NTCM nhiều hơn về các điều khoản và quy trình, cũng như tham gia với NTCM lâu dài sẽ hiểu Nhóm hơn. Chúng ta hơi rườm rà, chậm, nhưng rõ ràng minh bạch là tôn chỉ; và mong bạn cởi mở hơn để tin vào nhau vì chúng ta cùng tin vào lòng nhân ái. Thân mến
« Sửa lần cuối: 20-04-2023 11:31:56 gửi bởi Wendy Duong »

☘️

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Sẻ Chia