Tác giả Chủ đề: Duy Phước, Duy Xuyên - Cụ Hối 87T - Nghèo & bệnh con khuyết tật, tâm thần bất ổn.  (Đã xem 40205 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chị Minh Châu CMTX gia đình cụ Hối 100,000đ/ tháng , bắt đầu từ tháng 6 đến hết tháng 12/2012 ( 7 tháng ).

Sẽ chuyển tiền khi có quyết định của tổ điều phối .

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Ngủ rồi mgocthao

Sáng nay Mthao đến nhà cụ Hối tại thôn Câu Lâu đông Hoàn cảnh gia đình cụ đúng như các bạn đã viết
  chị Định con bà cụ khoảng 40 bị dị tật bẩm sinh đi lại khó khăn Tâm thần không được bình thường Mthao hỏi tuổi chị không biết mình bao nhiêu tuổi
Công việc tạo thu nhập chính là quét chợ ở quê khoảng 10 đến 20k 1ngayf có lúc có lúc không
  Mthao đề xuất cưu mang như sau
  CMKTX giúp cụ trong luc chửa bệnh cụ thể nhờ các bạn Đà Nẳng cho ý kiến
  CMTX 300k tháng
   Mthao xin đăng ký CMTX 100k tháng
  Mong các Bạn cho ý kiến
 Hình ảnh nhờ Bác 22 đăng giúp

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Bác Mgocthao xử lý vụ này giúp cả nhà được không ạ? Chờ tin Bác đưa ra quyết định đề xuất sau khi thêm thông tin ạ.

Cảm ơn bác nhiều ạ!

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi flyandsky99

Chiều này fly đã ghé bệnh viện đa khoa Đà Nẵng để thăm cụ Hối. Nói chuyện với chị Cúc là con gái của cụ chị cho biết cụ bị xa trực tràng đã nằm ở bệnh viện 12 ngày nay. Cụ vừa đc mổ cách đây mấy hôm, vì chưa xuất viện nên ko biết tổng chi phí nằm viện hết bao nhiêu. Từ ngày nhập viện đến giờ hết gần 1tr chưa kể ăn uống, cụ Hối chỉ ăn được cháo và uống sữa. Thông tin thêm về gia đình cụ hối:
- con gái cụ chị Nguyễn Thị Định bị tật hàng ngày quét dọn hoặc rửa bát thuê cho người khác 6k/ngay
- cụ đc hưởng hộ nghèo 360k/2ng/thang
địa chỉ cụ thể: Thôn Cao Lao Đông - xã Duy Phước - huyện Duy Xuyên - QN

@bác Mgocthao: bác cũng ở Duy Xuyên nên phiền bác đến tìm hiểu thêm về hoàn cảnh này nhé. cảm ơn bác nhiều! :cheer:

fly up ít hình của cụ tại bệnh viện:

Ngủ rồi quangduy

Số điện thoại người thân đang chăm cho cụ: chị Cúc, 01668.057.107

Ngủ rồi quangduy

Đó là cụ Bà ngoài 82 tuổi sống trong ngôi nhà tuềnh toàng, không tường rào cổng ngõ. Bà cùng với chị Định - con gái của bà nhưng chẳng may bị tật từ nhỏ, nên việc đi lại rất khó khăn. Trước đây, khi chị Định còn sức khỏe, chị hay đi hốt vỏ trấu thuê và rửa bàn của những người bán rau quả ngoài chợ. Với mỗi cái bàn rửa xong tốn khoảng gần 30ph, và chị nhận được 1000 đồng. Giờ chị về nhà, bóc vỏ đậu thuê. Trong 3 giờ đồng hồ, sau khi hoàn thành “sản phẩm”, chị nhận được 6000 đồng...
Cụ Hối giờ đang phải nằm điều trị bệnh tại phòng 507, bệnh viện Đa Khoa Đà Nẵng, rất mong được sự giúp đỡ.