Tác giả Chủ đề: Chơi Dương Cầm trên máy tính  (Đã xem 3362 lần)

Ngủ rồi tommyleewrong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #8 vào: 12-11-2010 23:18:15
Thanks anh nhiều nhiều ạh  :)

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #7 vào: 10-11-2010 21:23:34
@tommyleewrong  đây là do phần mềm diệt virut trong máy của em phát hiện có tập tin UnicodeFullControl.ocx,nghi là phần mềm gián điệp nên đã xoá đi..do đó phần mềm DCN ko thể chạy đc do thiếu fine này,
cách khắc phục,tắt trình bảo vệ máy tính,cài đặt DCN và sử dụng...sau này khi mở lại chương trình diệt virut nếu có phát hiện file UnicodeFullControl.ocx trong thư mục DCN và hỏi có diệt ko thì em nhấn No chứ đừng nhấn Yes nhé..nếu ko thì lại ko chay đc chương trình DCN ..hihih :P

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi tommyleewrong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #6 vào: 10-11-2010 13:31:07
---------------------------
DCn
Component \\\'FVUnicodeControl.ocx\\\' or one of its dependencies not correctly registered: a file is missing or invalid
OK  
nó ra dòng thông báo lỗi như vậy đó anh ơi  :(

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #5 vào: 10-11-2010 10:14:19
tommyleewrong đã viết:
Trích dẫn
Anh Lehung ơi sao em download về mà nó chẳng chạy ạh ?

khi em chay chương trình thì có phát sinh lỗi gì ko...
..thao tác ..khi tải phần mềm về,giải nén em sẽ đc thư mục mang tên

sau đó,nhấp mở thư muc Dương Cam nho ra ,lick đôi chuột vào file DCN.exe và chơi đàn mà thôi..

em thử lại xem..

Ngủ rồi tommyleewrong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #4 vào: 09-11-2010 23:45:58
Anh Lehung ơi sao em download về mà nó chẳng chạy ạh ?

Ngủ rồi tommyleewrong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 05-11-2010 23:38:19
cảm ơn anh Lehung73 đã cưu mang cho em phần mềm chơi nhạc này  :P

Ngủ rồi Blue_Gem_Vt_90

Trả lời #2 vào: 04-11-2010 21:29:05
Hay wá, cám ơn bác nhìu hén, em rất mê piano, mặc dù không có tiền mua cũng như không biết chơi.
hì hì, biết thêm được 1 cách thú vị xả xì trét. Khi thành nghệ sĩ piano nổi tiếng, em sẽ không quên bác đâu. :P
 :laugh:

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #1 vào: 04-11-2010 21:15:01
Piano là một nhạc cụ được rất nhiều người yêu thích hiện nay.Tuy nhiên, loại nhạc cụ này có giá khá đắt . Phần mềm Dương Cầm Nhỏ 1.0 sẽ giúp bạn giả lập một chiếc piano trực tiếp ngay trên máy tính để bạn có thể tha hồ sáng tạo hoặc ghi âm những bản nhạc mới cho riêng mình.

Sau khi tải về, bạn kích đôi vào tập tin DuongCamNho.exe để khởi động giao diện chính của chương trình

Giao diện chương trình như một chiếc Piano nhỏ nhắn. Để chơi nhạc, bạn sử dụng các phím chữ và số bên trên bàn phím để thay cho phím đàn.
1. Cấu trúc phím đàn
Theo cấu trúc phím nhạc của DCN, phím số 1 là nốt thấp nhất, mỗi phím bên cạnh sẽ tăng them một nốt nhạc. Ví dụ như phím 1 là nốt Đô thì ta có phím 2 là nốt Rê tương tự kéo dài đến nốt Đô có cao độ lớn nhất của đàn là phím <. Do bàn phím giới hạn về chiều dài nên ta sẽ xuống hàng cuối các phím =,{ , ; , > . Các nốt sau sẽ lien tục xuống các ký tự đứng đầu của hàng bên dưới là: 1,Q,A,Z. Như thế, cấu trúc phím của Dương Cầm Nhỏ 1.0 bao gồm 42 phím được chia làm 4 hàng với 12 phím ở hàng đầu, 11 phím ở hàng thứ hai, 10 phím ở hàng thứ ba và 9 phím ở hàng cuối cùng.
2.Sử dụng

Tuy bị giới hạn về mặt số lượng phím. Nhưng bạn có thể tăng/ giảm cao độ ở mỗi phím với 36 cung bậc khác nhau bằng cách di chuyển thanh Cao độ ở bên trái phím đàn. Ngoài ra, DCN còn cho phép bạn điều chỉnh âm lượng của đàn hoặc chọn những kiểu âm như kèn, violent, guitar thậm chí cả..tiếng súng thông qua hai thanh trượng Âm lượng và Kiểu Âm.

DCN còn hỗ trợ các chức năng thông qua nút Thao tác phím đàn như:

Thu âm phím: Ghi lại những phím đã đánh trong vòng 1 phút ( Không bao gồm nhạc nền )
Lưu bài đã ghi âm: Sau khi đánh xong, bạn chọn chức năng này để lưu âm thanh thành tập tin có dạng *.dcn
Mở bài đã ghi âm: Mở tập tin *.dcn đã lưu trong máy
Chạy tâp tin vừa mở: Chuyển tập tin *.dcn thành âm thanh kết hợp biễu diễn trên phím đàn.

Không chỉ thế. DCN tích hợp cả trình chơi nhạc DCnPlayer để bạn có thể dễ dàng chơi hoặc đệm đàn cho bản nhạc mình yêu thích. Để sử dụng tính năng này. Bạn nhấn nút chọn nhạc nền trên góc phải của phím đàn. Sau khi kích hoạt DCn Player sẽ có giao diện như sau:

Để chọn nhạc nền, bạn nhấn nút ở phí trên góc trái của cửa sổ và chọn đường dẫn đến tập tin nhạc nền (*.MP3) Chương trình sẽ tự động phát nhạc nền để bạn có thể sử dụng cho việc đệm hoặc chơi đàn bằng DCN. Để thu lại “tác phẩm nghệ thuật”, bạn có thể dung các phần mmề ghi âm chuyên dụng.

Dương Cầm Nhỏ 1.0 được xây dựng và phát triển bởi tác giả Huỳnh Thái Ngọc.các bạn tải [hide]tại đây[/hide]