Tác giả Chủ đề: TpHCM- Tổ chức tiệc 1/6 cho trẻ em nghèo  (Đã xem 70859 lần)

Ngủ rồi bymyside4

Trả lời #296 vào: 21-06-2010 23:08:15
Có những niềm vui đến thật là bất ngờ quá và thật là giản dị! Ước gì cả nhà có thể nhìn thấy được các Bé hôm đó .

Ngủ rồi Tieuhuongduong

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #295 vào: 21-06-2010 02:59:47
Cảm xúc vẫn còn nguyên vẹn, âm ĩ và rộn ràng.

Đã ba tuần trôi qua kể từ buổi chiều thứ bảy khi các thành viên của diễn đàn NTCM háo hức chào đón các em nhỏ đến với “Khu vườn nhân ái”. Tiếng cưòi giòn tan vui đùa trong các trò chơi, khuôn mặt hào hứng hướng lên sân khấu của hơn hai trăm em nhỏ chắc hẳn vẫn còn đong đầy trong lòng mỗi chúng ta.

Và tôi tin chắc rằng mọi ngưỏi sẽ còn cảm thấy vui lây với niềm vui của tôi và bymyside khi thay mặt Theanh đến tặng và vô tình được cùng các em nhỏ ở mái ấm CLB Ga Sài Gòn xem lại DVD của chương trình.

Có lẻ trong lúc chuẩn bị cho buổi tiệc, chúng ta đã chờ đón và hy vọng mang lại cho các em một ngày hội thật vui và thú vị. Chừng đó thôi cũng đủ để chúng ta náo nức và bắt tay ngay vào chuẩn bị. Còn đối với tôi và bymyside chiều hôm nay là một niềm vui thật sự bất ngờ.

Khi màn hình tivi vừa sáng lên những dòng chữ xanh đỏ với những chiếc bong bóng bay, ánh mắt các em đã không rời chúng. “Tụi mình kìa”, các em reo lên khi nhận ra hình ảnh của mình. DVD đến đoạn trò chơi đập heo đất, một bé gái hồ hởi “Em có chơi trò này nè, em đánh trúng được con chó” rồi vội vàng chạy đi lấy chú chó nhồi bông màu hồng ra khoe, còn kể là ôm nó ngủ mỗi tối. Tôi chưa hình dung được em ôm nó vào lòng thế nào khi chú chó nhỏ xíu bằng bàn tay ngưòi lớn nhưng tôi có thể tưởng tượng được khuôn mặt say ngủ hồn nhiên của em bên món đồ chơi yêu thích. Và cứ thế, các em vừa xem vừa tranh nhau kể cho chúng tôi nghe. Một em ăn hết cả 2 cây kem mà chưa “đã”, một em thì thích ơi là thích cái đùi gà, có em lại thích món súp thôi… Rồi nào là em thích hai anh em sinh đôi hát, nào là thích bạn gì đó đeo mắt kính hát. Có em lại kể có \\\"chú bảo vệ\\\" thích tụi em lắm và còn hứa tới chơi với các em. Khi vừa nhìn thấy một thành viên áo trắng, các em kêu ngay là “anh bong bóng”, thì ra đó là ngưòi đã lấy mấy quả bóng xuống cho các em chơi “Chú đó dễ thương lắm đó chị”… Rồi các em vỗ tay cho má Tâm của mái ấm mình lên nhận quà như thể là cảnh đó diễn ra trước mắt. Hơn gần một tiếng đồng hồ trôi qua thật nhanh đầy hứng khởi và thực sự vỡ oà khi các em thấy chính mình trong tiết mục múa “Ngôi nhà mơ ước”. Lại vỗ tay, lại hò hét, lại chỉ chỏ vào màn hình, lại xấu hổ chạy đi trốn khi quay cận mặt… Chúng tôi ngỡ như sân khấu ở ngay trong căn nhà nhỏ này.

Thật hạnh phúc biết bao cho tuổi thơ của các em đã có được một kỷ niệm thật đẹp về một lần vui đùa trong “Khu vườn nhân ái” ăn cây kem kèm nhem trên miệng, vụng về tô bức tranh cát nhiều màu sắc hay run run đứng trên sân khấu trình diễn trước bao ngưòi lạ.

Và “Khu vườn nhân ái” đó đã bắt đầu đơm hoa kết trái, theo làn gió yêu thương lan toả hương thơm.

Vì ta cần nhau!

Ngủ rồi Tieuhuongduong

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #294 vào: 17-06-2010 16:32:47
Chương trình tiệc 1/6 năm nay của chúng ta đã thành công tốt đẹp và các phần việc cuối cùng cũng vừa hoàn tất.Trangvitgioi đã gởi cả nhà phần tổng kết về ủng hộ hiện kim, tieuhuongduong xin tỏng kết nốt phần ủng hộ vật chất trong file đính kèm.

Cảm ơn cả nhà.

Vì ta cần nhau!

Sunyata

• bạn
Trả lời #293 vào: 16-06-2010 22:02:47
số Quà của mỗi em bên mái ấm Ánh Sáng thì ngày thứ 3 vừa qua Sunyata đã đem trao tận nơi rồi. Kèm theo đó là 1 đĩa DVD chương trình Vườn Nhân Ái ngày hôm 29/5 đó của cả nhà mình.

Vậy là TẤT CẢ quà tặng đã được trao đầy đủ các mái ấm hem. Những gì còn dư sẽ chuyển sang các chương trình khác \\\"thời sự\\\" hơn !!

Ngủ rồi tuanphi

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #292 vào: 16-06-2010 20:13:53
Ok chị. T5 này em sẽ đi trao quà cho các bé. Hẹn gặp chị lúc 3h chiều mai nhé.

Ngủ rồi ivenle

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #291 vào: 16-06-2010 17:40:25
Chương trình hoành tráng ghê, sân khấu đẹp, hình đẹp, người trong hình cũng đẹp  :cheer:

Ngủ rồi banron

Trả lời #290 vào: 15-06-2010 09:17:23
Mới lượm được trên mạng một tí thông tin thêm cho cả nhà nè.
Cái sân khấu của bác Opla làm đẹp ghê luôn.
http://wap3g.viettelmobile.com.vn/newsdaily.aspx?l=v&cid=36&newsId=82090

Ngủ rồi asian

Trả lời #289 vào: 13-06-2010 09:56:39
Hình ảnh chụp lúc trao quà:
Đại diện Mái ấm Tân Bình

Đại diện mái ấm Thiên Phước II

Các cháu ra chào các cô chú ra về

Sunyata

• bạn
Trả lời #288 vào: 13-06-2010 09:22:45
Chào cả nhà
Theo xác nhận bằng điện thoại Mr Tuấn có thể mang quà (cá nhân)1/6 sang cho các em mái ấm Ánh Sáng vào T2 tuần sau.
Alo...alo Tuấn em xác nhận lại việc này cho cả nhà cùng biết nhé.
Mái Ấm Ánh Sáng :
 - Địa chỉ 80/6 Trần Quang Diệu - P4 - Q3.
 - Số điện thoại T.Hải 0908221956.
 - Số lượng tham gia 23 bé.

Ngủ rồi Tieuhuongduong

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #287 vào: 12-06-2010 23:34:31
Theo kế hoạch, chúng ta sẽ tặng quà cho các mái ấm không tham gia chương trình tiệc 1/6 tại sân Phan Đình Phùng.

Chiều nay, quà đã được nhóm thành viên gồm Asian, Hat Cat, The anh, Sunyata, Ken, Gon, tieuhuongduong và Quang trao cho 2 mái ấm:

1.   Mái ấm Tân Bình: 1thùng dầu ăn, 100 cuốn tập, 60 bút bi, 10 bút chì và 10 hộp sáp màu
2.   Mái ấm chùa Thiên Phước 2: 2 thùng dầu ăn, 100 cuốn tập, 60 bút bi, 10 bút chi và 10 hộp sáp màu.

Cảm ơn sự ủng hộ của cả nhà!

Vì ta cần nhau!

Sunyata

• bạn
Trả lời #286 vào: 10-06-2010 18:38:55

Em vỗ tay 3 cái , dậm chân 1 cái rồi chạy khỏi khu vực này lâu rùi, mà chị nhất định níu kéo phải hem  :dry:

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #285 vào: 10-06-2010 10:04:54
Về phần quà còn lại sau tiệc 1/6:
- Nhờ p.dung, Tuấn, Quang, Vic hỏi lại mái ấm Ánh Sáng dùm, hình như các em và các anh chị mãi chơi quá nên quên tặng quà cá nhân cho nơi này. Nếu đúng vậy thì các bạn mang đến đó dùm luôn hén!
- Dầu ăn còn rất nhiều , hơn 15 thùng (12 chai/thùng), hkfami xin đề nghị chuyển thành quà tặng các gia đình nghèo trong chương trình Đồng hành cùng NTCM - hè 2010 .

Trước khi nhận được sự đồng ý của cả nhà, hkfami xin mạn phép mở hàng 3 chai dầu ăn cho khu vực Bình Tân: 1 chai cho gia đình em Đoàn Minh Phú và 2 chai cho gia đình chị Út Hoa.

@Sunyata : bác xin Tiger 1 tờ Thẻ kho để theo dõi cập nhật số dầu ăn này hén!

Nhờ Lá, Tiger, Sun xem còn tồn kho gì nữa không nhé! Tập vở, bút chì bút bi, màu sáp, bánh kẹo, rau câu....

Đến cuối tuần này quà tồn kho sẽ được chuyển sang topic khác thời sự hơn. :P

Cảm ơn cả nhà nhiều.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #284 vào: 09-06-2010 01:14:55
Vịt báo cáo thu chi tiệc 1/6 miền Nam, mọi người xem file đính kèm nha, có thiếu sót gì báo Vịt chỉnh.

Với chương trình quy mô lớn như vậy, nhưng chi phí không nhiều là nhờ sự ủng hộ hiện vật rất nhiều từ mọi người. Vịt sẽ thống kê phần này gửi đến cả nhà sớm.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #283 vào: 09-06-2010 01:10:15
Đây là danh sách các thành viên ủng hộ tiệc 1/6 miền Nam chuyển tiền vào quỹ.

Sunyata

• bạn
Trả lời #282 vào: 08-06-2010 20:57:38
Vì ngày  1/6  trường tình thương Vinh Sơn ( số 1 Công xã Paris ) được Quận 1 cho đi chơi Suối Tiên nên ngày 4/6 mới đem Quà tặng của chương trình đến cho trường được .
Số quà gồm :

- 3 thùng dầu ăn ( là 36 chai 1 lít )
- 30 phần quà cá nhân ( mỗi phần gồm 5 tập, 1 hộp chì màu, 2 bút chì, 1 bút bi)
- Khoảng 20 ống kem đánh răng .
- Trường được Ds Tú tặng 1 số thuốc và vật dụng y tế (tất cả 15 loại , có chỉ dẫn cụ thể của anh Tú luôn.)

Sơ Phúc rất cám ơn các anh chị trong diễn đàn NTCM đã quan tâm đến trường .

số ĐT sơ Phúc : 01684997229.

----------------------------------------------------------------------
Còn chuyện này , tổ quà tặng xem lại mình có sót chỗ nào không vậy...nói cho em biết dùm..( em nhớ mang máng còn 1 nơi, lúc đưa các em về , lo lắng sao đó mà quà cá nhân chưa đưa ? chỉ đưa phần quà Lớn ?? xem lại dùm em. còn nếu đủ rồi...thì 2 chị đừng có mà nhảy
nhảy lên la em hem :S  em sợ!! )

-----------------------------------------------------------------

Ké vào đây luôn ..

Bớ chị Sorrento.

mấy cái xe lăn, mấy cái xe lăn, xe lăn...xe lăn!!!! Cuối cùng là sao ? đã xin được chưa chị... Để em còn biết đường cất đi hoặc trả .