Tác giả Chủ đề: Huế - Cháu Võ Huy - Bệnh hiểm nghèo - Quảng Điền  (Đã xem 646 lần)

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #5 vào: 26-03-2012 18:59:21
Chủ nhật, ngày 25/03/2012 Nhóm XM Huế gồm Gietthoigian0707, Comay_a2n, đã xác minh xong trường hợp:
Huế - Cháu Võ Huy - Bệnh hiểm nghèo - Quảng Điền

Sau một hồi hỏi thăm thì nhóm XM đã đến được nhà bà.
Qua tìm hiểu, nhóm XM được biết gia đình em có 4 anh chị em, sau khi cha mẹ li dị thì Huy ở cùng bà nội là Võ Thị Con năm nay 66 tuổi và chị gái là Võ Thị Lánh hiện đang học lớp 11 trường Tố Hữu, học kì vừa rồi em đạt học sinh khá. Còn 2 em của Huy ở với mẹ, cha đã có gia đình riêng ở Quảng Trị.
Em học đến lớp 6 thì nghĩ học.
Gia đình em có sổ hộ nghèo nên em có BHYT, em bị suy nhược tiểu cầu,mỗi tháng em phải tái khám một lần. Nếu em không được khỏe thì bác sĩ cho nhập viện, mỗi lần nhập viện chi phí tốn khoảng 2 triệu.

Qua những gì thấy được, hiện tại nhóm XM xin đề xuất không CM trường hợp này, mà sẽ theo dõi thêm một thời gian. Vì: Hoàn cảnh kinh tế vẫn đảm bảo, em Huy đã nghĩ học, chi phí mỗi lần đi thì có bà con góp giúp đỡ thêm. Trường hợp em Lánh nhóm sẽ theo dõi và đề xuất sau.

Hình ảnh xác minh:

Bà Con và anh 0707

Sổ hộ nghèo:

Sổ theo dõi tái khám:

giấy ra viện:

Trân trọng!

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #4 vào: 24-03-2012 08:53:47
xin lỗi cả nhà,vì phải bận đi công tác nên chưa thể xác minh TH này.Nay xin thông báo trưa ngày mai(25.3) sau khi nấu cháo xong chúng ta sẽ đi thăm lại các hoàn cảnh đang được CMTX và xác minh luôn TH này nhé.xin cám ơn!

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #3 vào: 14-03-2012 09:28:39
Vậy 9h sáng thứ 7 ngày 17/3 tập trung tại quán cà phê\\\"cờ tướng\\\"đương Nguyễn Tường Tộ,chúng ta sẽ đi tái xác minh các TH ở Qũang Điền trước,sau đó xác minh TH này luôn nhé!bạn nào đi xin đăng ký và đúng hẹn.cám ơn!

Ngủ rồi comay_a2n

Trả lời #2 vào: 14-03-2012 06:17:36
Nhóm Huế sẽ cố gắng trong thời gian tới đi taí XM những trường hợp ở huyện Quảng Điền sẽ tranh thủ XM những trường hợp còn lại.

@@ Anh 07 ơi! sắp xếp thời gian anh hey.

Ngủ rồi Khánh Ly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #1 vào: 13-03-2012 21:06:10
Chào cả nhà!
Hôm qua lên bệnh viện Trung Ương Huế thăm cháu bệnh, tình cờ doankhanhly biết một hoàn cảnh rất thương tâm, đó là Bà võ Thị Con (66 tuổi) hiện nuôi hai cháu nội. Mệ ở tại THÔN 12, XÃ QUÃNG NGẠN, HUYỆN QUÃNG ĐIỀN - TTHUẾ
Bố mẹ hai cháu ly dị nhau từ khi hai cháu còn nhỏ, Bố mẹ hai cháu hiện đã có gia đình riêng của mình nhưng chẳng ai quan tâm đến hai cháu.
Cháu gái lớn tên Võ Thị Lánh, hiện đang học lớp 12. Cháu trai tên là Võ Huy hiện đã nghỉ học vì em mắc bệnh hiểm nghèo phải thường xuyên đi viện trong 8 năm nay.
Mệ Võ Thị Con nói là không biết có thể cho cháu gái lớn tiếp tục đi học không vì nhà mệ không có tiền. Mệ bán mắm ruốc, một tháng sau khi chi tiêu hết mệ dư khoảng 500k. Số tiền đó vào ngày 22 hàng tháng mệ phải đem cháu Võ Huy lên viện để khám, lên viện thì người này cho một ít, người kia cho một ít đủ trang trải cho những ngày mệ sống cùng cháu ở viện.
Lần này mệ bất lực vì không còn tiền để tiếp tục chữa bệnh cho cháu trai và cho cháu gái của mình đi học nữa.
Rất mong sự quan tâm, chia sẽ của mọi người đến trường hợp hai em.
Chúc cả nhà một tuần làm việc mới tốt lành!

Thân ái.