Tác giả Chủ đề: Bắc Ninh - Em Nga - Tai nạn giao thông, bố bệnh ung thư  (Đã xem 1945 lần)

Ngủ rồi nguyễn thị hồng Dung

Trường hợp này Dung nghĩ, đợi một thời gian nữa các bạn tranh thủ thời gian đi xác minh rồi cập nhật đầy đủ hơn, cố gắng ghi lại những thông tin hay bằng chứng để đảm bảo tính minh bạch cho việc xác minh. Dung nghĩ nếu giải thích cho cô hiểu mục đích của việc chụp hình thì cô sẽ đồng ý. Sau đó chuyển sang mục Hoàn cảnh đã xác minh vẫn tốt hơn.

Thân.

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Hôm trước em có nhờ bạn anhnguyen sang tìm hiểu thêm về gia đình và chụp ít hình gửi lên diễn đàn. Sau khi bạn Anhnguyen đến thì cô vui không cho chụp ảnh vì cô sợ lên báo đài.Cô bảo là \\\"khi nào khó khăn quá mà cần giúp thì cô sẽ chủ động nhờ\\\". Vì vậy theo em thì hoàn cảnh này chúng ta tiếp tục đợi một thời gian xem gia đình cô cần giúp đỡ không. Nếu cô ấy liên lạc thì chúng ta sẽ xem xét tiếp ah :)
Em cập nhật muộn quá mong cả nhà thông cảm ah :)

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Hôm trước bạn Anhnguyen đã đi xác minh hoàn cảnh này, bạn gửi nhờ ruacon viết ah.
   Tình trạng bệnh tình của  chú Thảm ngày càng gia tăng :
Chú có 3 cái u trên đầu, bị u não,u tuyến yên, viêm xoang.
Mặt chú ngày càng bị sưng phù, mắt bị lồi lên và nhìn mờ, không rõ.
Người hay cảm thấy đau nhức.
Năm 2010 chú Thảm đi điều trị tại bênh viện Bạch Mai, sau đó chuyển sang bênh viện Việt Đức khám nhưng không có tiền nên không điều trị mà về quê đến nay chỉ uống thuốc nam cầm cự. Mỗi tháng chú uống 8 lọ thuốc Trioma trị giá 45000đ
Bảo Hiểm: chú có mua BHYT nhưng không đến viện điều trị nên chưa được hưởng gì.
   Tình trạng bệnh em nga con chú Thảm bị tai nạn giao thông :
Em bị xuất huyết não, vỡ quai hàm, gãy tay.
Sau 1 thời gian điều trị hết 120 triệu, may mắn hiện giờ em đã bình phục, tay đã lành, não không còn bị ảnh hưởng nhiều nhưng mắt nhìn không rõ do ảnh hưởng dây thần kinh.
Vào tháng 9 âm 2013, Nga phải đến bệnh viện Việt Đức mổ lại quai hàm lần 2 và khám mắt.
Bảo hiểm :  Khi làm ở Sam sung có bảo hiểm của công ty nhưng e bị tai nạn ngoài công ty nên không được hưởng. Hiện tại nga đã có BHYT.
Thu nhập hiện tại của gia đình :
Cô Vui : làm tạp vụ cho cty được 3 triệu/1 tháng
Anh Vinh (con trai cô chú): làm công nhân  4 triệu/1 tháng
Hiện tại thì gia đình đã xem như chịu chấp nhận về bệnh tình của chú, còn em  Nga sắp lên hà nội mổ nhưng bạn anhnguyen trao đổi với nhà thì chưa biết được chi phí cụ thể.
Với thu nhập hàng tháng như hiện này thì nhóm XM nghĩ không cần thiết phải CMTX mà cần khoản CMKTX giúp em nga mổ lại quai hàm ah!

Em xin phép up hình lên sau ah!
Mong cả nhà chung tay giúp đỡ gia đình em :)

Ngủ rồi nguyễn thị hồng Dung

Chào cả nhà!

Trường hợp này cũng đưa lên khá lâu, mong các anh, chị ở KV miền Bắc tranh thủ thời gian đi xác minh. Chúc mọi người nhiều sức khỏe.

Thân mến.

Ngủ rồi mrsnake1989

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Vừa qua ngày 01/05 nhận được thông tin em và bạn doducquang_dhbk  đã đến thăm trường hợp gia đình chú Nguyễn Minh Thảm (SN 1959) và cô Nguyễn Thị Vui (1956) gia đình hoàn cảnh như sau.
Địa chỉ: Thôn Ngô Khê- Xã Phong Khê- Thành Phố Bắc Ninh cách trung tâm thành phố khoảng 7km.
Gia đình có 5 người con.
3 con gái đầu đã lập gia đình: Nguyễn Thị Nguyệt, Nguyễn Thị Vân, Nguyễn Thị Thủy.
Chồng là Chú Nguyễn Minh Thảm bị ung thư, phát hiện 3 khối u trong đầu. Tình trạng hiện tại là khuôn mặt và chân tay phù nề. Khi trở trời rất khó chịu. Không có khả năng lao động.
Vì không có chi phí để thực hiện quá trình phấu thuật cũng như thuốc thang. Nên hiện tại chỉ uống thuốc đông y để duy trì.
Con gái: Em Nguyễn Thanh Nga sinh năm 1991 đang đi làm công nhân tại công ty sam sung thì bị tai nạn giao thông rất nặng. Chấn thương vùng đầu và cánh tay.
Sau khi trải qua cấp cứu và phẫu thuật tại bệnh viện xanh pôn và Việt Đức cũng đã có tiến triển. Rồi chuyển tiếp về bênh viện đa khoa tỉnh Bắc Ninh tiếp tục điều trị và hiện tại đang nằm tại nhà.
Khoản nợ chính của gia đình hiện tại là 120 tr. Là tiền viện phí và thuốc thang đang vay mượn hàng xóm, anh em bạn bè.
Nguồn thu của gia đình:
Gia đình có 1 sào ruộng. Bên cạnh đó là thu nhập của vợ:
Cô Nguyễn Thị Vui làm công nhân lương khoảng 1.2tr/ tháng. Tuy nhiên thời gian này chăm sóc chồng và con gái nên sẽ phải nghỉ làm.
Con trai: A Nguyễn Đức Vinh (1986) thu nhập 5tr/ tháng.
Còn lại gia đình không có khoản thu nào khác.

Số điện thoại của cô Vui: 01678 028 289.
Lần đầu em tìm hiểu thông tin còn nhiều thiếu sót, mong anh/chị chỉ bảo.
Rất mong tổ xác minh miền bắc xem xét bố trí thời gian xác minh trường hợp này