Tác giả Chủ đề: Bắc Cạn - SV Lý Thị Thiều  (Đã xem 1036 lần)

Ngủ rồi Lason

Trả lời #12 vào: 11-12-2013 15:36:26
Cái máy tính thì thế nào Hãybằnglòng nhỉ? Nếu có thể thì chuyển sang trường hợp khiếm thi hôm trước Hãybằnglòng nói được không?Chờ ý kiến của HBL.

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #11 vào: 11-12-2013 14:26:11
La nguoi truc tiep xac minh va viet bai, HBL van thuong xuyen theo doi hc nay va hoan toan dong y voi anh 6x va ban Tminhnguyen. HBL se theo doi dai lau va de xuat giup do khi can thiet sau a!

Ngủ rồi tminhnguyen

Trả lời #10 vào: 10-12-2013 16:15:04
Chào cả nhà,

Mình đồng ý với đề nghị của banbe6x và nhờ Pen chuyển 1 triệu cho Nồi cháo Từ thiện BV Nhi Nghệ an.

Cảm ơn

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #9 vào: 10-12-2013 11:28:24
Chào cả nhà!

Qua bài viết trên báo Dân Trí mà em Thiều đã nhận được sự ủng hộ gần 50 triệu đồng từ bạn đọc gần xa và hiện em đang được chữa trị bệnh miễn phí tại Trung tâm y dược Tinh hoa.
Thật mừng cho em và cầu mong em Thiều sớm bình phục.

Với tình hình trên chúng ta nên chuyển số tiền CMKTX 1,000,000đ của Tminhnguyen sang giúp các hòan cảnh khó khăn khác trên diễn đàn còn với em Thiều chúng ta vẫn giữ liên lạc và trong thời gian sau này khi em gặp khó khăn thì chúng ta sẽ kêu gọi giúp đỡ sau.

Nhờ Tminhnguyen và Haybanglong cho ý kiến giúp.

Xin cảm ơn cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #8 vào: 08-12-2013 22:00:07
My Darling đã viết:
Trích dẫn
Hình như là bên Dân trí .
Rất vui vì bạn đọc đã ủng hộ hơn 23 triệu .
SV Lý Thị Thiều

SV Lý Thị Thiều

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #7 vào: 08-12-2013 19:36:45
tminhnguyen đã viết:
Trích dẫn
...
tminhnguyen đăng ký CMKTX 1 triệu và sẽ gửi Pen hôm nay để nhờ chuyển giúp.
...

Pen chuyển tới Haybanglong 1,000,000đ để nhờ bạn ấy cùng các bạn khu vực Hà nội trao tiền tới em Thiều dùm Tminhnguyen.

Cảm ơn sự giúp đỡ của Tminhnguyen đối với hòan cảnh của em Thiều.

Cảm ơn MyDarling đã cập nhật thông tin ủng hộ em Thiều tuy nhiên link lỗi nên không xem được.

Dù sao cũng mừng cho Thiều vì có thêm kinh phí để điều trị bệnh và cầu mong em sớm bình phục.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #6 vào: 07-12-2013 23:16:10
Hình như là bên Dân trí .
Rất vui vì bạn đọc đã ủng hộ hơn 23 triệu .
SV Lý Thị Thiều

Ngủ rồi tminhnguyen

Trả lời #5 vào: 05-12-2013 08:30:43
Chào cả nhà,

tminhnguyen đăng ký CMKTX 1 triệu và sẽ gửi Pen hôm nay để nhờ chuyển giúp.

Thân

Ngủ rồi Lason

Trả lời #4 vào: 03-12-2013 21:54:38
Lason xin đc ít máy tính cũ,sẽ để dành cho Thiều 1 cái. Hôm nào bọn mình vào thăm HBL nhé.

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #3 vào: 26-11-2013 12:39:23
Chào cả nhà!

Mặc dù HBL và chị Gaumevidai đã đi đến phong khám Tinh Hoa để xác minh ngay hc này; nhưng vì HBL muốn tìm hiểu thêm những nguồn thông tin khác ( do hc này đã được giới thiệu lên mạng) nên hôm nay mới viết bài.

Em là: Lý Thị Thiều ( SN 1988 ). Bố và mẹ đều sinh năm 1964, làm ruộng. Em kể là bố em bé nhỏ và yếu, không xách được 15kg ngô.
Anh trai học hết TC kế toán ở HN, nhưng không xin được việc nên làm ruộng cùng vợ ở quê, có con nhỏ 6 tuổi; thỉnh thoảng đi bốc vác thuê.
Em trai hiện đang học năm cuối Cao đẳng SP Bắc Cạn ( khoa: Tiểu học ). GĐ em đang ở: Thôn Cọn Luông - xã Xuân La - huyện Pắc Nặm - tỉnh Bác Cạn. Nhà em ở cách xa TT huyện 8 km, từ đường quốc lộ đi theo đường mòn 3km thì tới thôn Cọn Luông…, cứ cách nhau khoảng 1km lại có 4-5 nhà ở gần nhau.

Năm 2007 gđ vay vốn của SV cho em theo học là 26 triệu đồng. Năm 2008 vay cho em trai theo học là 20 triệu đồng. GĐ vay của NH hơn 30T, của Hội cựu chiến binh 7T và của họ hàng …

Lao động chính là ông nội ( 78 tuổi ) và bố em. GĐ đang nuôi 01 con trâu + 01 con nghé, 2 con lợn.
Hiện nay mẹ em đang chăm sóc em ở Hà Nội và cũng đang uống thuốc chữa bệnh về cổ.

Năm 2008 em đạt giải 3 SV thanh lịch trường ĐH Sư phạm Thái Nguyên. Tháng 9/2009, khi đang chơi bóng rổ em thấy nhói bên vai và đi khám ở BV Thái Nguyên thì nghi bị Ung thư xương, xét nghiệm ở BV K Hà Nội thì không phải là ung thư. Không phát hiện ra bệnh chính xác nên gđ cho em chữa theo các thầy lang uống thuốc nam, đắp lá … nhưng bệnh ngày càng nặng hơn.

Từ T6/2000 đến tháng 11/2011 em chữa ở BV Bạch Mai với căn bệnh: Viêm khớp teo cơ dạng hiếm gặp ở người lớn tuổi. Bệnh không đỡ mà kinh tế thì cạn kiệt nên em đã về quê. Từ 2011 đến giữa năm 2013, khi nào gđ vay mượn được tiền và có ai mách thầy lang nào giỏi thì gđ em lại cho uống thuốc, đắp lá; đã có lúc em tuyệt vọng muốn buông xuôi vì bệnh không đỡ, ngày càng ốm yếu hơn, luôn đau đớn trong người.

Giữa năm 2013 bạn Thảo bên DD Cha mẹ nhân ái về quê em xác minh 01 hc cảnh khác của DD; có người giới thiệu nên đã biết đến hc của em và viết bài lên DD. Từ đó BS Sang biết tới và đón em về HN khám chữa; cho làm các xét nghiệm và xác định bệnh: Viêm đa khớp dạng thấp. Em còn bị suy dinh dưỡng, thiếu máu, huyết áp thấp, mật độ xương còn 40% …BS đưa em về phòng Y dược tinh hoa tại A24 - TT18 - Văn Quán - Hà Đông để uống thuốc bắc, châm cứu, bấm huyệt, xoa bóp.

Khi xuống HN em rất yếu, không ngồi được. Nhưng sau 12 ngày em đã cử động được 01 chút và ngồi dậy được. Hôm 14/11 em đã được tập ngồi xe lăn nhưng còn rất đau. Hôm 22/11 em đã tự đi xe lăn được vài trăm mét; đang tập \\\"bật tôm\\\" để ngồi dậy và tập nằm sấp. Đến hôm nay là 26/11 thì em đã nằm sấp dễ dàng, đang tập \\\"chống đẩy\\\" ạ. Gặp hôm đầu và nghe em kể tiến độ đỡ bệnh mà HBL mừng quá. Tuy nhiên để đứng lên và đi được còn cần 01 quá trình dài lâu nữa.

Hiện nay CP tiền thuốc bắc uống thì BS đang miễn, mẹ em mang gạo lên và các BS ở đây rất tốt, cho ở miễn phí và tạo điều kiện cho tự nấu ăn nên CP cũng đỡ tốn. Vì SK của em bị suy dinh dưỡng nên mẹ cũng cố gắng mua thức ăn bồi bổ cho em,và phải uống cả sữa để tăng cường can xi. Do được ăn uống đảm bảo chất và hợp thuốc bắc cũng như được các BS tận tình chữa nên bệnh mới nhanh tiến bộ như vậy.

Khi em tập đi xe lăn thì đã có người cho em 1 cái xe cũ. Các bạn bên Cha mẹ Nhân ái mang sách tiếng Anh và thỉnh thoảng lại đến kèm em ôn luyện lại kiến thức. Em rất vui, nhiều hy vọng nên cứ cười suốt ( đấy cũng là liều thuốc bổ quan trọng phải không cả nhà).

Khi được viết lên mạng thì cũng có được mọi người giúp cho ít tiền, tuy nhiên không nhiều nên cũng đã CP hết. Nguyện vọng của em rất mong có đk để chữa trị lâu dài, hy vọng sẽ đi lại được và muốn có 1 máy vi tính để giúp em học TA tốt hơn và có dk giao tiếp với bên ngoài nhiều hơn. Bên CMNA cũng đang tích cực tìm nơi để xin máy nhưng chưa có.

Nhóm XM thấy rằng: với 1 gđ thuần nông ở vùng hẻo lánh như vậy mà vẫn cố gắng nuôi 3 con ăn học thì thật đáng nể ( các em phải xa nhà đi trọ học từ lúc lên 10 tuổi). Nếu em không ốm thì tương lai của cả nhà em tươi sáng biết bao!

Để động viên em và gđ, xin đề xuất: CMKTX 1.000.000đ và rất mong có được 1 vi tính cũ cho em.

Em chữa còn lâu dài, HBL sẽ theo sát hc này và sẽ đề nghị mức CM khác khi cần thiết ạ.

Rất mong sự chung tay của cả nhà!

ĐT của Thiều: 01695089989

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #2 vào: 06-11-2013 20:59:46
Báo cáo với cả nhà, lúc 18h tối nay HBL và chị Gấu mẹ đã đến chỗ khám chữa bệnh của cháu Thiều. Xin phép để ngày mai HBL viết bài sau ạ.

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #1 vào: 06-11-2013 09:29:40
Tôi vừa nhận được một cuộc dt cầu cứu từ cô SV Lý Thị Thiều. Cô kể về hoàn cảnh như sau:

http://nhanaiclub.com/index.php?language=vi&nv=news&op=Nhung-hoan-canh-can-su-giup-do/Hoan-canh-cua-Co-gai-co-uoc-mo-gieo-chu-vung-cao-voi-can-benh-Viem-da-khop-dang-thap-Mong-nhan-duoc-su-giup-do-cua-nhung-tam-long-hao-tam-2262

Hiện cô đang chữa bệnh tại: A24, TT 18, TTYD Tinh Hoa, Văn Quán, Hà Đông.
Đt: 01695089989

Các bác nào có điều kiện có thể xác minh nhé!

Thân.