Tác giả Chủ đề: Kon Tum - Ba anh em thiểu năng mồ côi  (Đã xem 39290 lần)

Ngủ rồi asian

Trả lời #31 vào: 08-02-2011 22:16:18
@ Blue_Gem_Vt_90 & bymyside4: Những ngày Tết mà các bạn đã cố gắng thay mặt diễn đàn đến thăm và tặng quà cho gia đình 3 anh em, thật là sự vui sướng v6 cùng.

Chúc 2 bác nhận thật nhiều hạnh phúc và nhiều niềm vui hon nữa trong năm mới nhé!

@ bymyside4: Em trai đoán đúng rồi đấy, Violet là chị, còn minhtruc thì... dường như cũng là chị  :P

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #30 vào: 04-02-2011 21:48:02
Xin chào cả nhà!
   Tết năm nay thời tiết HN vô cùng đẹp mà mình lại mệt không đi đâu được, thường xuyên mở DD để đọc, cảm thấy rất vui vì những hoạt động chia sẻ của DD với hoàn cảnh khó khăn. Lần đầu mình đọc tới Topic này, cảm xúc từ buồn, rồi vui vì 3 em đã được giúp đỡ, rồi lại quá buồn vì có thể bị ngưng vì không có người chuyển tiền, rồi lại quá mừng ( cảm thấy nhẹ lòng lắm) vì đã có bạn Bymyside4 tình nguyện chuyển tiền tuy nhà khá xa. Mình rất cảm ơn bạn đã dành 1 phần thời gian quí báu của mình mỗi khi về bên gia đình để thăm hoàn cảnh này và cũng cảm ơn các bạn đã lại nhanh tay ủng hộ CMTX trường hợp này. Mong cho 3 anh em được sự giúp đỡ của DD dài lâu và mong các em có thể biết chi tiêu cho hiệu quả nhất. Xin cám ơn cả nhà!

Ngủ rồi bymyside4

Trả lời #29 vào: 04-02-2011 19:44:42
Chào cả nhà
Hôm qua mình có tới gửi tiền CMTX 500k cho 3 anh em  và 300 k tiền bạn Minhtruc gửi 3 anh em mua quà Tết .Mình không biết mua gì nên gửi tiền mặt cho 3 anh em luôn . Tổng cộng là 800 k
Mình không có máy hình nên không chụp hình được nên cả nhà thông cảm nha . Lúc mình tới mình không gặp Bác Quy ( Bác bận đi chúc Tết )nên mình và Cậu của 3 anh em thay mặt 2 bạn gửi tiền cho 3 anh em .
Năm mới 3 anh em cũng được nhà nước cho 1 số tiền ,thấy 3 anh em rất vui .
Xin chia sẻ cả nhà 1 chuyện : Số bao gạo để trong nhà mà mấy lần trước cả nhà thấy đó là do người anh đầu đi làm nhận được . Anh không đem bán đi vì chị chủ  cho 3 anh em để dành ăn chứ không được bán đi ( cho dù bị mốc ). Và 3 anh em đã thực hiện rất tốt mặc dù những người bình thường như chúng ta cho là kì cục . Hôm đó mình năn nỉ 3 anh em bán cho mình mấy kí gạo nhưng anh đầu không cho bán,còn gửi tặng mình 1 câu rất hay  . mình xin tặng cả nhà :
 \\\"Anh lấy thì em cho chứ em không bán \\\"
@ Violet và Minhtruc : mình không biết 2 bạn là trai hay gái, sống ở đâu nên lúc gửi tiền mình có dặn 3 anh em là Có 2 chị ở TP Hồ Chí Minh gửi tặng . Hy vong mình nói đúng,nhưng nếu sai 2 bạn đừng giận heng hihi .
1 buổi tối vui !

Ngủ rồi Blue_Gem_Vt_90

Trả lời #28 vào: 04-01-2011 22:19:37
Ngày 30/12/2010 vừa qua. Trong chuyến đi Kon Tum, em đã đến thăm lại và trao tiền CMTX cho 3 anh em thiểu năng ở Kon Tum (tiếc là anh bymyside4 không đến kịp để cùng tham gia).
Mọi thứ vẫn y nguyên như lần đến thăm cách đây hơn 1 tháng. Có chăng điều khác biệt là số bao gạo trong nhà nhiều hơn …

và lượng gạo hư hỏng cũng nhiều hơn…

3 anh em rất vui khi có khách đến thăm

Em đã trao 500.000đ tiền CMTX, người cậu đại diện cho gia đình nhận tiền và trao lại cho 3 anh em, dặn dò 3 anh em sử dụng tiền sao cho hợp lí để lo được cho nhau. Thay mặt gia đình, người cậu gửi lời cám ơn đến diễn đàn, đến các thành viên đã quan tâm và giúp đỡ cho 3 anh em.

Điều làm em bất ngờ là sau khi nhận được tiền, anh Chung chạy đến trước mặt em khoanh tay cúi đầu cảm ơn như một đứa bé.
Chia tay 3 anh em, thật ấm lòng khi Tết này lại có một gia đình bất hạnh được nhận giúp đỡ từ diễn đàn mình.

Ngủ rồi bymyside4

Trả lời #27 vào: 06-12-2010 19:11:48
hi,ở Tp Hồ chí minh ,bymyside quên mất .cuối tháng mình mới đi nên lúc đó Bạn chuyển cho mình cũng được
Cảm ơn Bạn

Ngủ rồi minhtruc

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #26 vào: 06-12-2010 17:01:42
bymyside4 đã viết:
Trích dẫn
đây là thông tin tài khoản của bymyside :
Ngân hàng Đông Á
tên tk : VŨ HOÀNG TRUNG
số tk  : 0103087490
chi nhánh : PGD Lê Đại Hành
Mình sẽ tới thăm 3 anh em vào cuối tháng
Cảm ơn cả nhà

@bymyside4 ơi, PGD Lê Đại Hành của tỉnh nào?
Mỗi lần minhtruc sẽ gởi luôn 3 tháng, ngày 1 hay 2 của tháng đầu quý mình sẽ gởi, bắt đầu từ tháng 01/2011.

cám ơn bạn đã nhận chuyển giúp.

Ngủ rồi bymyside4

Trả lời #25 vào: 06-12-2010 16:27:19
đây là thông tin tài khoản của bymyside :
Ngân hàng Đông Á
tên tk : VŨ HOÀNG TRUNG
số tk  : 0103087490
chi nhánh : PGD Lê Đại Hành
Mình sẽ tới thăm 3 anh em vào cuối tháng
Cảm ơn cả nhà

Ngủ rồi asian

Trả lời #24 vào: 06-12-2010 11:57:03
Thấy những dòng cập nhật thông tin của 3 bác Y\\\'Thy, Blue và Bymyside4 mà thấy lòng thật buồn cho những số phận, hoàn cảnh thế này.

Nay, nhà ta đã kết nối lại với trường hợp này thông qua Bymyside4 như thế rất tốt.

Chúc Bymyside4 luôn khỏe và giữ mãi nét tươi trẻ như ngày nào nhé.

Các thành viên hiện đang ủng hộ cho gia đình:

Hatcat, Vitconxauxi, Whoadung, Smallpig, Violet và minhtruc

Chúc các bác luôn khỏe!

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #23 vào: 06-12-2010 10:24:42
Cám ơn cả nhà đã quan tâm đến trường hợp ba anh em.

Lúc trước TH này, vì không có thành viên nào ở địa bàn Kon Tum, nên việc theo dõi không thể thực hiện được.

Nay đã có Bymiside nhận trách nhiệm trung chuyển, đồng thời có minhtruc giúp CMTX 300k/tháng và Violet 200k/tháng, tạm tính 12 tháng, bắt đầu từ 1/2011 (vì gia đình mới nhận một khoản tiền). Vì vậy chúng ta sẽ nối lại CMTX cho hoàn cảnh này.

Bymiside cho cả nhà biết tk để 2 bạn trên chuyển tiền nhé!

Tổ KT-TK cập nhật lại nhé!

Thân.

Ngủ rồi minhtruc

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #22 vào: 06-12-2010 06:59:36
Cả nhà ơi,
TH này có phải chờ quyết định lại của BQT không?
minhtruc muốn biết cách chuyển tiền để giúp các em ngay từ tháng này.
Mong tin,

minhtruc

Ngủ rồi Violet

Trả lời #21 vào: 30-11-2010 11:52:52
Violet đăng ký CMTX trường hợp này 200K/ tháng trong 1 năm bắt đầu từ tháng 12/2010. Vậy cả nhà cho biết sẽ chuyển tiền cho ai nhé.
Violet sẽ chuyển 6 tháng/lần. Trong tuần sau sẽ chuyển lần đầu tiên.

Thật mừng vì đã kết nối lại được việc cưu mang trường hợp này.

Sống để yêu thương và được yêu thương từng ngày ...

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #20 vào: 29-11-2010 23:26:07
Cảm ơn các bạn nhiều. Là người trong nhóm Theo dõi cưu mang, cá nhân Thaidzuy cũng rất xót xa khi phải ngừng CMTX vì khoảng cách địa lý hoặc vì một lý do khách quan khác. Việc ngừng cưu mang là do ý kiến của nhóm đi thăm nêu ra ạ.

Nay việc kết nối trở lại đã hoàn tất, thật vui.

Đôi khi, một tiếng than cũng mang lại hiệu quả không nhỏ, phải không SF137?

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi bymyside4

Trả lời #19 vào: 29-11-2010 21:31:37
Cảm ơn bạn Minhtruc,bymyside sẽ cố gắng hoàn thành tốt nhiệm vụ
trong lần trao tiền vừa rồi ,Chị Ythy có quen 1 bác cán bộ xã ở đó ,Bác rất nhiệt tình và tốt bụng nên lỡ có chuyện gì đó quá đột xuất mà mình không gửi được thì cả nhà có thể thông qua Bác .
    mình rất thích 1 câu nói của Bác cán bộ này : \\\" Mình làm nhiều việc tốt thì mấy người \\\"cõi trên \\\" không ghi nhận đâu, chứ làm việc Xấu thì mấy người \\\" cõi trên \\\" sẽ ghi lại liền đó,để sau lên đó hỏi tội ,sợ lắm không dám làm việc xấu đâu \\\" . Mong rằng sẽ có nhiều người cán bộ giống Bác hơn nữa .
chúc cả nhà có 1 buổi tối vui ! :)

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #18 vào: 29-11-2010 09:19:45
Chào cả nhà,

Từ kinh nghiệm xử lý vụ chuyển tiền cho bà Tư Cưỡng (Tây Ninh), Kevin hiểu ra một vấn đề tế nhị khi làm việc với các cán bộ thôn xã ở vùng sâu vùng xa, đó là :

1. các ông \\\" con trời \\\" này rất thích hạch họe làm khó người lạ để thể hiện ta đây là vua một cõi ... nếu hiểu thì mình chỉ cần vuốt vài cái là xong thôi

2. bác nào cũng có bệnh thành tích, nếu chuyển tiền cho xã rùi để xã tổ chức trao tiền, quà cho hoàn cảnh được cưu mang thì các bác ấy sẽ có thêm được một hai dòng trong báo cáo thành tích gửi cấp trên về công tác giúp đỡ người nghèo trong địa bàn mình quản lý, chắc trong báo cáo thì tên của NTCM sẽ bị lờ đi và thay vào đó là \\\" nhờ sự sáng suốt tìm kiếm nguồn thu từ địa phương ....bla bla ... để giúp đỡ bà con \\\"

UBND xã không thích dùng TK chung để nhận các khoản từ thiện từ cá nhân đâu, các bác ấy sẽ chỉ định một người trong UBND đứng ra nhận tiền (gửi bưu điện hay chuyển khỏan) ... nếu mình biết số điện thọai của người thân trong gia đình mình định giúp đỡ để kiểm tra chéo thì đảm bảo tiền sẽ được giao đủ.

Vậy hãy cân nhắc đây là phương án dự bị để chuyển tiền CMTX, trong trường hợp thành viên trung chuyển quá bận hay vì lý do nào đó mà không chuyển tiền đúng hẹn.

Thân,

Ngủ rồi minhtruc

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #17 vào: 29-11-2010 09:08:41
Chào cả nhà,

minhtruc xin được CMTX trường hợp này 300K/tháng trong 1 năm..
Cám ơn 3 bạn Y Thy, Blue_GemBymyside đã chịu khó đến tận nơi trao tiền cưu mang và cập nhật thông tin hiện tại của TH này.  Rất cám ơn bạn Bymyside đã nhận trách nhiệm thăm hỏi và trung chuyển cưu mang.

minhtruc