Tác giả Chủ đề: An Giang - Mẹ con Chị Hiền - Tịnh Biên  (Đã xem 37234 lần)

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #135 vào: 08-04-2017 22:04:41
ThaiDzuy đăng hình giúp Tranphuquoc:

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

The following users thanked this post: minhsơn97

Ngủ rồi tranphuquoc

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #134 vào: 08-04-2017 08:07:13
Vâng... mình đã nhận và đã chuyển những phần nhu yếu phẩm của bạn Tú gởi về  đến tay chị Lê Thị Hiền....
Cảm ơn

Ngủ rồi letuantu

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Trả lời #133 vào: 04-04-2017 17:09:26
Em đã gửi 1 bao gạo 50kg + 1 thùng gồm sữa & nhu yếu phẩm, nhà xe bảo sáng mai khoảng 8h sẽ có, anh Quốc nhận hàng và trao cho gia đình cô giúp em nhé.

Cảm ơn anh :)

Gieo niềm tin vào cuộc sống...

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #132 vào: 04-04-2017 15:37:08
Nhà mình phối hợp nhanh chóng ghê. Cảm ơn cả nhà!

Quốc chịu khó vất vả chút nha em!

Thân,

Ngủ rồi tranphuquoc

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #131 vào: 04-04-2017 08:56:52
Vâng .. em sẽ nhận thay và chuyển ngay những nhu yếu phẩm đến tay chị Lê Thị Hiền
Cảm ơn

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #130 vào: 03-04-2017 20:51:40
Chúng ta xuất kho Quán cơm 2000đ  thực hiện theo đề xuất của Letuantu nhé.

Riêng Gạo thì chúng ta xuất 50 kg để cân đối với các gia vị khác và bõ một công gửi hàng.

Cảm ơn cả nhà .

Thân .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi letuantu

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Trả lời #129 vào: 03-04-2017 14:46:18
Chào tranphuquoc!

Hiện tại ở Sài Gòn có một chị sẽ hỗ trợ sữa bột Guigoz số 1 ( từ 0 - 6 tháng tuổi) của Pháp cho gia đình chị Hiền, khi nào bé dùng hết tranphuquoc cứ báo, mình sẽ gửi thêm xuống :)

Còn về các nhu yếu phẩm, để kịp thời hỗ trợ gia đình chị trong lúc khó khăn này, Tú cũng xin đề xuất CMKTX trước một ít nhu yếu phẩm từ Quán cơm 2000 với số lượng như sau:
-Gạo: 25 kg
-Dầu ăn: 2 lit
-Đường: 3 kg
-Muối: 3 kg
-Hạt nêm: 1.2 kg
-Nước mắm: 3 lit
-Bột ngọt: 900gr
-Bột canh: 1.1 kg

Nhờ TĐP xem xét giúp ạ!

Xin cảm ơn!

Gieo niềm tin vào cuộc sống...

Ngủ rồi tranphuquoc

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #128 vào: 03-04-2017 09:58:37
Vâng anh Thaidzuy và các bác
Hiện tại theo thông tin vừa nhận được thì đã mua được mảnh đất có diện tích 6x12 cho chị Lê Thị Hiền... và dự tính sẽ cất cho chị ngôi nhà 4x8 để trú nắng - tránh mưa.. còn về kinh phí xây nhà thì nghe nói đã có một số mạnh thường quân hỗ trợ nhưng trong thời gian chờ đợi...
Về phần sữa mỗi ngày dành cho bé mới sinh thì hiện tại bé đang dùng Dielac Alpha nhưng  nguồn vẫn thiếu hụt và  đang rất cần hỗ trợ ... về phần này nếu bác nào muốn gởi sữa trực tiếp có thể gởi qua nhà xe Huệ Nghĩa ở Sài Gòn ... số điện thoại nhà xe Huệ Nghĩa 0839553353
Theo tình hình hiện giờ thì nhu cầu ăn uống, quần áo cho các bé của gia đình chị Lê Thị Hiền là khá cấp bách các bác ạ.. Hy vọng nhận được sự hỗ trợ từ mọi phía.. số điện thoại của em ( Quốc) : 0976627885
Chân thành cảm ơn!
Thân

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #127 vào: 01-04-2017 23:17:15
Chào cả nhà,

Cảm ơn Tranphuquoc đã quay lại sau một thời gian xa quê học hành. Hoàn cảnh này là một trong vài trường hợp ở Tịnh Biên mà ThaiDzuy và Tranphuquoc theo dõi từ ngày đầu.

Quốc vui lòng cho biết thêm, hiện nay số tiền quyên góp ở địa phương được bao nhiêu rồi?

Đời sống 4 mẹ con hiện giờ ra sao? Bé út có đủ sữa ko?

Nếu gửi thực phẩm từ quán cơm Saigon xuống Tịnh Biên em có nhận giùm được ko? Và em biết nhà xe nào?

Mong tin em!

Thân mến,

Ngủ rồi tranphuquoc

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #126 vào: 01-04-2017 10:32:28
Vâng.., trước hết cho mình xin gởi lời xin lỗi đến tất cả mọi người.. vì mình \" biệt vô âm tính\" mà không nói lên lí do...
Hôm nay về lại với mọi người trong diễn đàn mình xin cập nhật đôi chút về hoàn cảnh khó khăn lại chồng chất khó khăn của chị Lê Thị Hiền... tình hình như sau:
Đây là hoàn cảnh của chị Lê Thị Hiền , sinh năm 1979 , ngụ ấp Trung Bắc Hưng , xã Nhơn Hưng , huyện Tịnh Biên , An Giang . Hoàn cảnh chị rất đáng thương : chị mới sinh chưa tròn tháng thì chồng mất , đến hôm nay mới được 10 ngày , chị còn 2 đứa con nhỏ , 1 bé trai học lớp 6 và bé gái học lớp 2 . Trước đây chị bán vé số để sinh sống và nuôi các con . Nay mới sinh chưa đi bán được , cuộc sống vô cùng khó khăn ; đứa con gái nhỏ của chị 8 tuổi phải buổi sáng đi học , buổi chiều đi bán vé số nuôi gia đình .

Căn nhà giờ đây xiêu vẹo có thể sập bất cứ lúc nào , vô cùng nguy hiểm cho 4 mẹ con . Những lúc trời mưa chị phải bồng và dắt díu những đứa con sang hành lang nhà hàng xóm để lánh tạm . Còn khi trời nắng thì nóng không thể tả được.

Nơi chị ở hiện tại là khu vực chân cầu Trà Sư nên Ủy Ban không cho cất nhà mới  lại cho chị , họ chỉ cho phép sửa tạm .Thế nhưng sửa tạm một thời gian thì nó cũng sẽ lại như vậy , rất khó khăn cho 4 mẹ con.

Vâng,,, gần đây có một chị cũng đang công tác thiện nguyện giúp đỡ những hoàn cảnh khó khăn trong huyện, và chị đã đứng ra vận động các mạnh thường quân chung tay giúp đỡ cho hoàn cành đáng thương này xây lại căn nhà... Kế hoạch :
 Chi phí dự toán 45.000.000 ( bốn mươi lăm triệu đồng ) . Trong đó mua nền 20 triệu , cất nhà 25 triệu ( nền lót gạch men , khung cây , mái tole , vách tole , có nhà vệ sinh )
Mong mọi người và các bác xem xét ..
Xin chân thành cảm ơn và cảm ơn

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #125 vào: 23-09-2014 21:51:36
Cảm ơn chị Haybanglong. Có gì em sẽ nhắn Tranphuquoc chị ạ.

Thân mến,

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #124 vào: 23-09-2014 13:44:01
Chào cả nhà!

HBL đã hoàn thành việc trung chuyển CMTX đến hết tháng 8/2014 - 200K/tháng ( lấy từ nguồn Quỹ NTCM do Trangvitgioi cung cấp số liệu và Thocon chuyển qua TK của HBL ). Vì HBL không có số điện thoại của chị Hiền nên không liên lạc để hỏi về tình hình cs hiện nay cũng như thực tế nhận được tiền ra sao. Rất mong bạn TranPhuQuoc có dịp sẽ ghé thăm và cho mọi người biết thông tin nhé!

Hy vọng cs của mẹ con chị sẽ ngày càng tốt hơn lên.

Thân!

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #123 vào: 20-09-2014 10:51:16
Chú banbe6x đã viết:
Trích dẫn
Số tiền tồn quỹ CMKTX 3,000,000đ chúng ta sẽ chuyển sang CMTX chị Hiền 200,000đ/tháng bắt đầu từ tháng 2/2013.

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Hết tháng 4/2014 là hết số tiền tồn quỹ CMKTX, như vậy TH này đã ngưng CM từ tháng 5/2014. Nhờ anh tranphuquoc và các bạn khu vực này cập nhật giúp thông tin trường hợp này, xem có cần điều chỉnh mức CMTX không ạ?
Cảm ơn mọi người nhé  :)

Thân!

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi nguyễn thị hồng Dung

Trả lời #122 vào: 26-08-2013 03:41:43
Chào cả nhà,

Nhờ anh tranphuquoc và các bạn khu vực này cập nhật giúp thông tin trường hợp này ạ.

Thân.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #121 vào: 25-04-2013 22:46:51
Chào cả nhà!

Việc cập nhật thông tin TK của chị Hiền đến nay mới hoàn tất nên chúng ta sẽ chuyển CMTX 200,000đ/tháng từ tháng 5/2013 .

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Khi có dịp ghé thăm mẹ con chị Hiền thì nhờ Tranphuquoc xin lại số điện thoại của chị Hiền dùm nhé. Cảm ơn Tranphuquoc nhiều.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS