Tác giả Chủ đề: TT Kiến Giang, Lệ Thuỷ - Anh Nghị và Con Gái bị tâm thần  (Đã xem 17997 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Cảm ơn Hà Nhi và Minhson97 đã ghé thăm và cập nhật thông tin về gia đình anh Nghị .

@Trangvitgioi : Em xuất quỹ gửi Lathuvang 400,000đ đã ứng CMKTX gia đình anh Nghị nhé.

Xin cảm ơn cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: phuclehuu

Ngủ rồi Ha_nhi

Xin chào cả nhà.
Ngày 0/10/2017 Hà Nhi cùng Minh Sơn về thăm lại hoàn cảnh gd  anh Nghị thì được biết
Anh Đức ( con trai đầu ) của gd anh Nghị đã kết thúc chương trình học thể dục - thể chất ở Huế và giờ anh đã qua Nhật Bản tiếp tục chương trình học của mình.
Ghé thăm nhà anh nghị lúc này nhình chung cũng nhờ sự giúp đỡ của em gái cho mượn tiền làm lại nhà nên cũng ổn hơn xưa nhiều.
Người mẹ người vợ ( cô Thủy )vẫn tần tảo ngày ngày ra chợ  bán từng cộng rau, bó hành để có tiền trang trải cho cuộc sống gd qua ngày.
Chị Thảo vẫn vậy. bệnh của chị có lẽ càng nặng hơn khi ko có thuốc nên nhiều khi không xác định được việc mình đang làm.
Được sự tính nhiệm của chú 6x Minh Sơn đã tới thăm động viên gd và có trao CMKTX tới gd anh Nghị 400.000 đ
Nhóm XM tại QB sẽ tiếp tục theo giỏi, thăm hỏi
 và cập nhật thông tin kịp thời lên diển đàn.
Xin cảm ơn.

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

The following users thanked this post: phuclehuu

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Mong thông tin từ các thành viên khu vực Quảng Bình.
Thân!

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Ngà Trần đã viết:
Trích dẫn
Ngà Trần đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà!
Hôm mùng 6 tết vừa rồi em đã tranh thủ cùng bạn đến thăm nhà chú Nghi!
Bước vào nhà thấy ngổn ngang rau củ, o bảo chuẩn bị đồ để bán chợ chiều,
Được biết em Đức học đại học ngành Giáo dục thể chất - Quốc phòng nay đã ra trường nên o chú có phần đỡ vất vã hơn. Nhưng vẫn còn canh cánh 1 nỗi lo là Đức vẫn chưa xin được việc nên vẫn chưa thể đỡ đần nhiều cho gđ. Hiện Đức vẫn đang ở lại làm thêm trong Huế để kiếm sống, sức khỏe của chú thì vẫn vậy mà o thì ngày càng lớn tuổi.

Vẫn chưa hết mừng mừng tủi tùi o khoe: Năm nay o mới làm thêm được cái bếp sơ sơ thế này mà hết 5 triệu đó cháu, vẫn còn nợ người ta nhưng mà mừng vì có cái bếp để nấu ăn chứ trước đây o toàn nấu ngời \\\"hạ thứ\\\" (hiên nhà).Nghe o khoe thế em mới để ý nhìn lại mái nhà o cũng thật là đơn sơ, tường thì chưa tô trét gì, nhà vệ sinh ko có, cửa ngỏ thì tạm bợ, chưa có gì chắc chắn cả. em xin mạnh dạn đề xuất:
1. Cả nhà mình có ai biết có thể tìm hiểu giới thiệu giúp em Đức một công việc với ạ!
2. Hỗ trợ GD o chú sữa sang lại mái nhà.(đây là ý kiến của riêng em,em cũng chưa biết ý kiến của mợi người như thế nào nên mong mọi người góp ý thêm ạ).
Mong sự góp ý của cả nhà ạ!

Mong chị Ngà trần và các thành viên Quảng Bình sắp xếp ghé thăm cập nhật thông tin về gia đình để có hướng đề xuất giúp đỡ kịp thời ạ :)
Cảm ơn cả nhà!

Ngủ rồi Ngà Trần

Chào cả nhà!
Hôm mùng 6 tết vừa rồi em đã tranh thủ cùng bạn đến thăm nhà chú Nghi!
Bước vào nhà thấy ngổn ngang rau củ, o bảo chuẩn bị đồ để bán chợ chiều,
Được biết em Đức học đại học ngành Giáo dục thể chất - Quốc phòng nay đã ra trường nên o chú có phần đỡ vất vã hơn. Nhưng vẫn còn canh cánh 1 nỗi lo là Đức vẫn chưa xin được việc nên vẫn chưa thể đỡ đần nhiều cho gđ. Hiện Đức vẫn đang ở lại làm thêm trong Huế để kiếm sống, sức khỏe của chú thì vẫn vậy mà o thì ngày càng lớn tuổi.

Ngủ rồi Ngà Trần

yugidazai đã viết:
Trích dẫn
yugidazai đã viết:
Trích dẫn
giangcoinamtruoc đã viết:
Trích dẫn
...
Các bạn ở Quảng Bình đã ghé thăm trường hợp này, mong các bạn cho ý kiến!

Mong tin từ các bạn ở Quảng Bình ạ :)
Xin cám ơn.

Dạo này AE QB nhiều việc quá chưa sx ddc thời gian, nhân dịp nghỉ tết này AE sẽ cố gắng ạ!
Thân !

Ngủ rồi yugidazai

yugidazai đã viết:
Trích dẫn
Trích dẫn
...

Xin cám ơn.

Ngủ rồi yugidazai

Trích dẫn
...

Xin cám ơn.

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Sau một tháng giang coi có đt liên lạc với em  để trao tiền trực tiếp nhưng cả buổi chiều chờ không thấy em liên lạc lại nên Giangcoif đã về ;lại núi.Sau này mới nhớ lại thì qua mất mấy tháng rồi... lúc đó em cũng đã hết học nên trường hợp này Giangcoi nghĩ không khó khăn nữa ( Đã chuyển qua giúp nơi khác)
Rất xin lỗi em đã bỏ sót hoàn cảnh này

nguyentrungduc

• bạn
Cảm ơn cả nhà đã quan tâm về hoàn cảnh gia đình em.
Bữa giờ em bận làm thêm nên không có cơ hội lên diễn đàn.
Nhưng cho em có ý kiến (((Giangcoinamtruoc CMTX 100,000đ/tháng trogn thời gian 6 tháng bắt đầu từ tháng 3/2013....))) Khoản tiền mà gia đình được nhận cưu mang ở Giangcoinamtruoc thì chưa thấy có tháng nào chuyển đến hết, vì thế em kinh mong diễn đàn xem xét lại có gửi nhầm hay có vấn đề gì nào khác không.
Em thay mặt gia đình chân thành cảm ơn các nhà hảo tâm.
Chúc cả nhà may mắn trong cuộc sống

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà!

Hiện tại chúng ta còn tồn quỹ khoản tiền 800,000đ để CMTX trường hợp Sài Gòn - Cụ Phương - 76 tuổi - Vô gia cư - Q6 ( http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=26&id=29266&limit=15&limitstart=90#forumtop ) nhưng đã lâu không liên lạc được.

Nay chúng ta điều chuyển 800,000đ này qua để CMTX gia đình anh Nghị 200,000đ/tháng trong thời gian 4 tháng bắt đầu từ tháng 9/2013.

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Khoản CMTX còn thiếu so với đề xuất mong có thêm sự chung tay từ cả nhà.

Nhờ các bạn khu vực Quảng Bình lưu ý việc trồng giúp cho gia đình anh Nghị vài chục  cây Chùm Ngây để cải thiện Dinh dưỡng cũng như giảm bớt chi phí sinh hoạt trong gia đình.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi yugidazai

banbe6x đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà!

Hoàn cảnh gia đình anh Nghị được sự tiếp sức của các thành viên NTCM như sau:

- Tiger CMTX 200,000đ/tháng trong 6 tháng bắt đầu từ thán 3/2013.
- Đỗ Quyên CMTX 200,000đ/tháng trong thời gian 5 tháng bắt đầu từ tháng 3/2013.
- Giangcoinamtruoc CMTX 100,000đ/tháng trogn thời gian 6 tháng bắt đầu từ tháng 3/2013....

Như vậy từ tháng 9 là hết hạn đăng kí CMTX từ các thành viên.
Mong cả nhà chung tay tiếp sức ạ :)
p/s: mong các bác ở QUảng Bình đến thăm gia đình a Nghị khi có điều kiện ạ :)
Xin cám ơn.

nguyentrungduc

• bạn
cảm ơn anh. em đã nhận được
em cảm ơn tất cả mọi người
cảm ơn diễn đàn
mong diễn đàn càng ngày càng phát triển mạnh, có nhiều mạnh thường quân có lòng hảo tâm nhận giúp đỡ

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Tiger vừa chuyển tiền CMTX tháng 8 vào tài khoản anh nguyentrungduc, anh kiểm tra và chuyển đến gđ anh Nghị giúp nhé!
Vậy là Tiger đã hoàn thành xong thời gian đăng ký cmtx 6 tháng trường hợp gđ anh Nghị, mong cả nhà tiếp sức cho khoảng thời gian tới để gđ anh ấy đỡ vất vã!

Cảm ơn cả nhà! :)

nguyentrungduc

• bạn
Chào cả nhà.
Em đã nhận được tiền 400 nghìn từ chị Đỗ Quyên rồi.
Chúc cả nhà 1 buổi tối tốt lành