Tác giả Chủ đề: Nam Phước, Duy Xuyên - Nguyễn Thị Mai - Học trò nghèo  (Đã xem 52134 lần)

Ngủ rồi mai132

Trả lời #233 vào: 18-11-2016 15:58:10
@ Bác Vietthuong: Dạ, con đã nhận được CMTX tháng 11 rồi Bác ạ. Con và gia đình cảm ơn Bác nhiều ạ.
@ Chị NiNa và chị Trangvitgioi: Dạ, em đã nhận được CMTX tháng 11 rồi ạ, em chân thành cảm ơn 2 chị rất nhiều ạ.
Chúc Đại gia đình mình nhiều niềm vui, nhiều sức khỏe và nhiều hạnh phúc trong cuộc sống ạ.

Ngủ rồi mai132

Trả lời #232 vào: 07-10-2016 14:23:59
@ Bác Vietthuong: Dạ, con đã nhận được CMTX tháng 10 rồi ạ. Con và gia đình cảm ơn Bác rất nhiều ạ.
@ Chị NiNa và chị Trangvitgioi: Dạ, em đã nhận được CMTX tháng 10 rồi ạ, em chân thành cảm ơn 2 chị rất nhiều ạ.
Em trai con năm vừa rồi được Sinh Viên Giỏi ạ. Con báo cho cả nhà vui với con và gia đình, hi.
Chúc Đại gia đình mình cuối tuần vui vẻ ạ!!!!  :)  :)  :)  :)

Ngủ rồi mai132

Trả lời #231 vào: 01-08-2016 13:48:05
Dạ,con cảm ơn bác Banbe6X và cả nhà nhiều ạ,con và mấy em sẽ cố gắng phấn đấu nhiều nhiều hơn nữa ạ.
Chúc đại gia đình mình có một tuần làm việc thiệt nhiều vui vẻ!!!hi...

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #230 vào: 31-07-2016 11:37:58
Cố gắng thêm vài năm nữa cháu nhé !
Chú luôn tin rằng với sự phấn đấu không ngừng của mấy chị em cháu , cuộc sống của gia đình cháu sẽ từng bước tốt lên nhiều thôi .

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi mai132

Trả lời #229 vào: 28-07-2016 22:55:44
Dạ,con chào cả nhà ạ.
Hiện tại,con vẫn đang thử việc tại Trung tâm Kiểm nghiệm Thuốc,mỹ phẩm,thực phẩm của tỉnh Quảng Ngãi ạ. Mẹ con vẫn khỏe,hằng ngày mẹ vẫn dệt vải,nhưng mẹ bây giờ cũng lớn tuổi nên cũng không dệt nhiều được như xưa...
Em trai lớn của con năm nay sẽ là sinh viên năm 4,em tiếp theo năm nay lên 12,và em út năm nay học lớp 8 ạ.Các em đều chăm ngoan,học khá, giỏi ạ. Tiền lương hàng tháng với tiền con đi dạy kèm thêm vừa lo cho con,vừa lo cho em trai học ngoài Huế và lo 1 phần cho mẹ với 2 em ở nhà. May mà mỗi tháng em trai con được Bác Vietthuong và chị Nina,chị Trangvitgioi CMTX,nên cũng đỡ bớt 1 phần cho con. Con cập nhật tình hình để cả nhà mình được yên tâm ạ. Con xin cảm ơn cả nhà nhiều ạ.
Chúc Đại gia đình mình luôn mạnh khỏe,và hạnh phúc ạ.

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #228 vào: 12-07-2016 16:12:51
Lâu không có cập nhật từ Mai.
Công việc em thế nào, gia đình ổn chứ? Các em đi học có tốt không?
Thân mến.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi mai132

Trả lời #227 vào: 16-01-2016 07:24:29
Chào cả nhà, hiện tại con đang thử việc tại Trung tâm Kiểm nghiệm Thuốc, Mỹ phẩm, Thực phẩm tỉnh Quảng Ngãi, sau 1 năm thử việc nếu làm tốt sẽ trở thành nhân viên chính thức và vào biên chế luôn ạ. Vào đây làm con thuê trọ ở. Cả gia đình con vẫn khỏe, mẹ con vẫn dệt vải ở nhà, em trai đầu đang học Bác sỹ Y dự phòng năm 3 ở Huế, 2 em trai, 1 em học lớp 11 và 1 em học lớp 7 ạ.
@ Bác Vietthuong: Con đã nhận được CMTX tháng 1 của Bác rồi ạ, con chân thành cảm ơn Bác rất nhiều ạ.
@ Chị Trangvitgioi: Em cũng đã nhận được CMTX tháng 1 của chị rồi ạ, em cảm ơn chị và chị NiNa nhiều nhiều ạ.
Con cập nhật thông tin để cả nhà vui với con và gia đình.
Con cảm ơn Đại Gia Đình mình rất nhiều và chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ!!!

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #226 vào: 04-01-2016 10:56:11
Mai ơi cập nhật cuộc sống công việc hiện nay của em và gia đình cả nhà cùng biết nha.  Hy vọng tin vui của em.

Ngủ rồi mai132

Trả lời #225 vào: 12-10-2015 08:07:22
@ Bác Vietthuong,chị Trangvitgioi: Dạ,con đã nhận được CMTX tháng 10 Bác và chị gửi cho rồi ạ.Con xin cảm ơn Bác rất nhiều,em cảm ơn chị Trangvitgioi và chị NiNa nhiều ạ.
Chúc cả nhà mình bắt đầu 1 tuần làm việc vui vẻ ạ.

Ngủ rồi mai132

Trả lời #224 vào: 17-09-2015 10:43:51
Dạ,con chào cả nhà ạ.Dạ,hiện tại con đang thử việc tại Trung tâm Kiểm nghiệm Thuốc,Mỹ phẩm,Thực phẩm của tỉnh Quảng Ngãi ạ.Con đi làm được 1 tuần rồi ạ.Con báo để cả nhà yên tâm và vui cùng con ạ.Hiện tại,mẹ và các em con vẫn khỏe,em trai kế con năm nay lên năm 3,còn 2 em ở nhà,1 em lớp 11 và 1 em lớp 7 ạ.
Con đã nhận được CMTX tháng 9 rồi ạ.Con xin chân thành cảm ơn các cô chú,các anh chị,cảm ơn cả gia đình mình rất nhiều ạ.Con xin hứa sẽ cố gắng thử việc thật tốt.
Con xin chúc cả gia đình mình luôn mạnh khỏe và hạnh phúc,thiệt nhiều niềm vui trong cuộc sống ạ.

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #223 vào: 30-07-2015 22:19:19
Mai ơi em cập nhật tình hình cuộc sống của cả nhà và việc nhận tiền CMTX tháng 6,7 cho cả nhà biết nhé. Chúc em sức khỏe và gặp nhiều điều may mắn!

Ngủ rồi mai132

Trả lời #222 vào: 24-06-2015 15:23:58
Dạ, con xin cảm ơn các Bác, các cô chú và các anh chị trong Gia đình mình rất nhiều ạ. Con sẽ cố gắng hết sức mình tìm kiếm được việc làm. Khi nào có việc con sẽ báo cho gia đình mình vui ạ.
Con xin chúc cả nhà luôn vui vẻ, mạnh khỏe và nhiều hạnh phúc ạ.  :)  :)  :)  :)

Ngủ rồi Đỗ Quyên

Trả lời #221 vào: 22-06-2015 07:36:28
Xin chúc mừng em Nguyễn thị Mai!

Chúc em mọi điều may mắn và sẽ tìm được công việc làm tốt và phù hợp với chuyên môn của em!

Hãy cố gắng học hỏi và tiến bộ dù chậm chạp.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #220 vào: 19-06-2015 06:16:26
Chúc mừng Mai đã hòan thành chương trình cơ bản để trở thành một Dươc sĩ - Một trong những nghề vinh quang và là ước mơ của rất nhiều người.

Chấm dứt thời sinh viên để chuyển tiếp qua một giai đọan mới dài và cũng có thể vất vả không kém.
Để thành công trong giai đọan này tất cả chúng ta đều phải rèn luyện và học tập không ngừng cả về kỹ năng lẫn chuyên môn.

Mai thu xếp thời gian để gặp gỡ và trao đổi với với các cô chú và anh chị thành viên NTCM của chúng ta như bác 22 (Hội an), bác Mgocthao, anh QuangDuy ...(Quảng nam), Chị Linhthuc, chị Muathu, anh Phuclehuu... (Đà nẵng) và còn nhiều lắm những thành viên có thể chia sẻ với cháu về kinh nghiệm , kỹ năng để Mai hòan thiện mình và tự tin hơn trên con đường đã chọn.

Chúc Mai thành công.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi mai132

Trả lời #219 vào: 17-06-2015 09:54:14
Kính thưa các cô chú, các bác, các anh chị trong Đại gia đình Nguoitoicuumang, vậy là con đã chính thức kết thúc 5 năm sinh viên. Trong suốt 5 năm qua, Đại gia đình mình đã luôn luôn bên cạnh con, ủng hộ con, giúp đỡ con rất nhiều, không chỉ về vật chất mà còn về tinh thần nữa. Các bác, các cô chú và các anh chị đã luôn động viên con, nhờ đó con mới có đủ nghị lực, ý chí vượt qua tất cả những khó khăn, và ra trường với tấm bằng Giỏi. Cho con xin gửi lời cảm ơn chân thành nhất, sâu sắc nhất đến Đại gia đình mình ạ.
Tuần sau con sẽ có bằng Tốt nghiệp tạm thời và giữa tháng 7 con sẽ nhận bằng chính thức. Thời gian qua, tuy chưa có bằng, nhưng con cũng thử nộp CV cho các công ty Dược để làm Trình dược viên, cũng có vài công ty gọi phỏng vấn, nhưng con không được chọn, và sáng nay con cũng thử đến Bệnh viện Tâm Trí ở Đà Nẵng để xin việc, nhưng Bệnh viện này hiện tại không có nhu cầu tuyển dụng. Sinh viên mới tốt nghiệp ra trường, chưa có kinh nghiệm là một khó khăn và thử thách lớn với con, gia đình lại không quen biết ai trong ngành, nên con cũng đang rất hoang mang, và bị mất phương hướng. Con rất mong sẽ nhận được những lời khuyên chân thành nhất của các bác, các cô chú và các anh chị đi trước. Con đang rất cần và rất khao khát được đi làm, để có thể lo được cho bản thân, lo cho mẹ và 3 em trai đang còn đi học, để đem những gì mình học được cống hiến cho xã hội, để trở thành một Dược sỹ tốt. Đại gia đình mình có thể chỉ dẫn cho con con đường đi với được không ạ. Một lần nữa, con xin gửi lời cảm ơn đến Đại gia đình mình, và chúc Gia đình ta sẽ luôn vui vẻ, luôn mạnh khỏe và gặt hái được nhiều thành công trong cuộc sống ạ.
Con xin chân thành cảm ơn!