Tác giả Chủ đề: Hà Tĩnh (Kỳ Anh) - Cụ Ngân - Nuôi con thần kinh  (Đã xem 1855 lần)

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
chào cả nhà
theo đề xuất của LNLB và Locnguyen đã chuyễn số tiền CMTX hoàn cảnh cụ Ngân sang hoàn cảnh vợ anh Quốc và cháu Toàn
VKS đã điều chuyễn sang cho 2 hoàn cảnh từ tháng 02 đến tháng 04/2020
cảm ơn cả nhà luôn đòng hành cùng các hoàn cảnh
Thân

The following users thanked this post: banbe6x, -TrườngGiang-, locnguyen

Ngủ rồi Lắng nghe lòng bạn

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Chào cả nhà!
Hôm nay trên đường đi làm về, LNLB đã ghé vào thăm cụ Ngân  tình hình sức khoẻ cụ từ ngày anh Thiệu con trai cụ mất đi thì cũng có phần đỡ hơn chút ít. Và thời gian này người con trai út của cụ đã quay về ở với mẹ nên cụ cũng vui hơn so với trước khi anh Thiệu còn sống với bao vất vả nhọc nhằn đều mình cụ gánh vác nuôi con. Qua trao đổi với anh Lộc trưởng thôn về hoàn cảnh của gia đình Cụ, LNLB đề xuất không cưu mang gia đình Cụ như đã từng đề xuất. Cảm ơn bạn Locnguyen đã quan tâm  giúp đỡ, và xin phép ban QT cùng bạn Locnguyen dành số tiền cưu mang đó  cho hoàn cảnh khác.
Chúc cả nhà ngủ ngon.
https://nguoitoicuumang.com/index.php?topic=89370.0
« Sửa lần cuối: 23-02-2020 23:11:01 gửi bởi Lắng nghe lòng bạn »

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, DucTai, -TrườngGiang-, locnguyen

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #6 vào: 11-02-2020 08:35:04
Chào cả nhà,

Lộc và gia đình xin phép được cưu mang hoàn cảnh cụ Ngân và anh Thiệu 500k/tháng cho tháng 2, 3 và 4. Lộc sẽ ck cho VKS luôn nhé. Cảm ơn cả nhà đã quan tâm.

Thân
Lộc

Cảm ơn sự chung tay của Locnguyen và Gia đình nhiều nhé.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi locnguyen

• Administrator
  • Thành Viên
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Trả lời #5 vào: 11-02-2020 01:37:21
Chào cả nhà,

Lộc và gia đình xin phép được cưu mang hoàn cảnh cụ Ngân và anh Thiệu 500k/tháng cho tháng 2, 3 và 4. Lộc sẽ ck cho VKS luôn nhé. Cảm ơn cả nhà đã quan tâm.

Thân
Lộc

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, Lắng nghe lòng bạn, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #4 vào: 11-02-2020 00:25:59
Chào cả nhà.
Hoàn cảnh này chúng ta xác thực đã lâu, chưa hữu duyên cùng mạnh thường quân.
Các bạn khu vực nên lưu tâm để hoàn cảnh được tiếp cận tốt hơn, điều phối khu vực cần lưu ý kéo thông tin lên tránh hoàn cảnh trôi dần. Và đề nghị giúp đỡ nếu cần.
Khi chúng ta đã xác định cần giúp, hãy cố hết sức có thể, cố cùng là xuất quỹ. Mong các bạn lưu ý.
Trường hợp này, trong lúc chờ hữu duyên với các MTQ, đề nghị xuất quỹ NTCM để cưu mang hoàn cảnh này với mức 300k / tháng / ba tháng từ 02/20 đến 04/20.
Nhu yếu phẩm theo đề xuất và tuỳ cụ thể tại kho các bạn tự điều chỉnh phù hợp trong ba tháng.
Sau đó tuỳ tình hình cụ thể chúng ta xem xét.
Mong hoàn cảnh sớm được hữu duyên cùng các MTQ.
Xin cảm ơn.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #3 vào: 27-12-2019 04:19:38
...

Hiện tai hai mẹ con bác dược hưởng trợ cấp người tàn tật của anh Thiệu mỗi tháng 470.000₫. Qua xác minh hoàn cảnh, nhóm Hà Tĩnh đã bàn bạc và thống nhất đề xuất CMTX đến mẹ con bác Ngân 500.000₫/ tháng và 10kg gạo cùng nhu yếu phẩm tuỳ theo kho hàng của Hà Tĩnh.
Rất mong sự giang tay giúp đỡ từ các Nhà hảo tâm, Mạnh thường quân.

Bạn nào chung tay giúp đỡ hoàn cảnh khó khăn này thì đăng ký dùm nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Lắng nghe lòng bạn

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #2 vào: 25-12-2019 22:36:21
Chào cả nhà!
Theo bài viết của VKS, chuyền muộn hôm qua LNLB đa tim vào nhà bác Ngân thăm hỏi hoàn cảnh của bác.Qua xác minh và tìm hiểu thực tế được biết gia cảnh của bác thật sự  quá khó khăn. Năm nay đã 84 tuổi thuộc diện hộ nghèo trong xã,  lại mang trong người căn bệnh đái tháo đường và huyết áp vô căn hiện tại bác  lại nuôi con trai là anh Nguyễn văn Thiệu sinh năm 1968 bị tâm thần nặng khi mới ngoài 20 tuổi, thời gian đầu bệnh còn nhẹ nhưng từ hơn 10 năm nay bệnh tình của anh ấy nặng hơn không kiểm soát được bản thân. Nên bác đành phải ngăn căn bếp nhỏ làm cửa bằng song sắt để giam lỏng trong diện tích hơn 5m vuông mọi sinh hoạt của người con đều bó buộc ở  căn phòng ấy. Trong nước mắt bác kể về cuộc đời của mình, lấy chồng sinh con nhưng bác chưa bao giờ được thanh thản,. Người con gái đầu lòng lấy chồng tuy trong xã nhưng hoàn cảnh cũng quá khó khăn chẳng giúp gì được,. Sau anh Thiệu thì có một người em trai sinh năm 1977 không vợ con  cũng đi  đâu đó không biết, và người con gái út ly dị với chồng đi làm ăn ở Trung quốc đến nay không có thông tin gì. Hiện tai hai mẹ con bác dược hưởng trợ cấp người tàn tật của anh Thiệu mỗi tháng 470.000₫. Qua xác minh hoàn cảnh, nhóm Hà Tĩnh đã bàn bạc và thống nhất đề xuất CMTX đến mẹ con bác Ngân 500.000₫/ tháng và 10kg gạo cùng nhu yếu phẩm tuỳ theo kho hàng của Hà Tĩnh.
Rất mong sự giang tay giúp đỡ từ các Nhà hảo tâm, Mạnh thường quân.
« Sửa lần cuối: 27-12-2019 03:42:58 gửi bởi DucTai »

The following users thanked this post: phuclehuu

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Trả lời #1 vào: 24-12-2019 01:36:42
Chào cả nhà
Tình cờ trong chuyễn công tác vùng xa huyện kỳ anh VKS biết đén một hoàn cảnh hết sức khó khăn
Cụ: Nguyễn Thị Ngân- sinh năm 1934 ( 85 tuổi)
Địa chỉ: Thôn Đông trụ- xã Kỳ Đông huyện kỳ anh
Cụ có một con trai : Nguyễn Văn Thiệu - sinh năm 1968 (51 tuổi) anh bị thần kinh đã hơn 20 năm nay, do hoàn cảnh khó khăn nên không có tiền chạy chữa cho co nên bệnh tình anh ngày càng nặng, a thường đập phá mọi thứ và thậm chí đánh luôn cả mẹ già.
vì bệnh tình con trai quá nặng nên cụ fai nhốt anh trong một cái chuồng. mọi sinh hoạt ăn uống vệ sinh đều trong đó và hàng ngày cụ đưa cơm qua cánh cửa sắt cho con, tất cả từ ăn uống đến vệ sinh cá nhân anh không tự chủ được nên cụ đành phải làm cho con.
Cụ nói thương con lắm nhưng đành bất lực, vì giờ thả nó ra ngoài là không biết chuyện gì sẻ xảy ra, nó đập phá, chạy nhảy, rồi bỏ đi, ở cái tuổi không còn sức lao động nhưng cụ hàng ngày vẫn cờm cỏi với con.
mong các bạn sắp xếp time xác minh hoàn cảnh cụ VKS hy vọng mọi người sẻ giúp thêm được cho cụ một phần trong cuộc sống
Thân
« Sửa lần cuối: 26-06-2020 11:00:59 gửi bởi -TrườngGiang- »

The following users thanked this post: phuclehuu