Tác giả Chủ đề: NTCM Đồng hành cùng bà con Sơn La tiêu thụ nông sản mùa dịch COVID  (Đã xem 2864 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Thocon đã chuyển tiền tới anh Vũ Hoàng Chung rồi các bạn nhé.

Chúc cả nhà luôn mạnh khỏe.

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: ThaiDzuy, maitramtg, Lucky Flower

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113

..... 
Được biết Viện ứng dụng công nghệ của Bộ KHCN đã nghiên cứu và sản xuất thành công áo hạ nhiệt - giúp làm mát cho NVYT trong thời tiết nóng mùa hè. Mai tân xin đề xuất Trích quỹ nông sản mua 300 áo này để phân bổ cho các đơn vị như sau:
1. TTYT quận Gò Vấp: 50 chiếc
2. TTYT quận Bình Thạnh: 50 chiếc
3. Nhóm tình nguyện Bệnh viện ĐH Y hỗ trợ Các tỉnh Miền Nam do thầy Lân Hiếu làm trưởng đoàn: 200 chiếc 

Số tiền 75.000 đ/ áo * 300 áo = 22.500.000 đ

Xin cảm ơn cả nhà

Chào cả nhà !

Xin cảm ơn rất nhiều sự lăn xả trợ giúp bà con nông dân của các anh chị và các bạn trong giai đoạn dịch bệnh phức tạp này. 
Không những vậy mà các nhà buôn Nhân ái của chúng ta còn tạo ra được một khoản tiền lớn cho các hoạt động thiện nguyện thiết thực lúc này. Ngưỡng mộ nhiều lắm !

@Thocon : Em chuyển tới nhà sản xuất là anh Võ Hoàng Chung số tiền 22,500,000đ cho 300 cái áo hạ nhiệt - làm mát cho anh em tuyến đầu khu vực Tp.HCM dùm nhé.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà và mong mọi người luôn mạnh khỏe ạ.

Thân mến.

BS

The following users thanked this post: khongcolenao, maitramtg, Lucky Flower

Ngủ rồi Lucky Flower

Chào cả nhà!

Em xin gửi UNC số tiền 72.500.000đ ( Lợi nhuận của chương trình) vào tài khoản thủ quỹ NTCM - Trần Thị Kim Phượng ngày 07/07/2021.

Em xin gửi sao kê tài khoản ngân hàng từ ngày 21/06/2021 đến ngày 07/07/2021. Tài khoản này em để sử dụng riêng cho chương trình "NTCM đồng hành cùng bà con Sơn La tiêu thụ nông sản" . Vì vậy mọi giao dịch thu - chi trong khoảng thời gian trên đều là tiền của chương trình.

Em gửi chi tiết file đính kèm bao gồm:
    - 01 UNC 72.5tr;
    - 06 trang sao kê ngân hàng.

-----
Thanks & Best regards ! 
Lucky!
« Sửa lần cuối: 08-07-2021 15:14:46 gửi bởi Lucky Flower »

🌸 Bông hoa đá 🌸

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, Tieuhuongduong, khongcolenao, maitramtg

Ngủ rồi maitan97

Dear cả nhà yêu quý 

Một con số ngoài sức tưởng tượng của mình khi tham gia Chương trình. Chúc mừng thành công của Nhóm mình ạ. 
 Trong những ngày này tại thành phố Hồ Chí Minh và các tỉnh khu vực phía Nam dịch Co vid bùng phát với tốc độ khủng khiếp, thành phố HCM chuẩn bị lock down theo chỉ thị 16. Gần một tháng qua NVYT dưới trời nắng nóng đã cố gắng hết sức mình để lấy mẫu tại cộng đồng, bệnh viện, các khu công nghiệp… để dập dịch. Được biết Viện ứng dụng công nghệ của Bộ KHCN đã nghiên cứu và sản xuất thành công áo hạ nhiệt - giúp làm mát cho NVYT trong thời tiết nóng mùa hè. Mai tân xin đề xuất Trích quỹ nông sản mua 300 áo này để phân bổ cho các đơn vị như sau:
1. TTYT quận Gò Vấp: 50 chiếc
2. TTYT quận Bình Thạnh: 50 chiếc
3. Nhóm tình nguyện Bệnh viện ĐH Y hỗ trợ Các tỉnh Miền Nam do thầy Lân Hiếu làm trưởng đoàn: 200 chiếc 

Số tiền 75.000 đ/ áo * 300 áo = 22.500.000 đ

Xin cảm ơn cả nhà

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, khongcolenao, maitramtg, Lucky Flower

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Quá tuyệt vời! Cảm ơn Nhóm thực hiện đã rất vất vả và chu đáo trong những ngày cuối tháng Sáu vừa qua! 

Số tiền 72,500,000 VND các bạn chuyển vào Tài khoản Thủ quỹ NTCM (Trần Thị Kim Phượng) để nhóm thực hiện các chương trình như kế hoạch chúng ta đưa ra nhé.

Thân mến,

ThaiDzuy

Từ đây người biết thương người...

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, khongcolenao, maitramtg, minhsơn97, Lucky Flower

Ngủ rồi khongcolenao

TỔNG KẾT CHƯƠNG TRÌNH:
Sau 3 đợt hỗ trợ bà con Sơn La tiêu thụ nông sản,số lượng team xoài mận tiêu thụ được là : 17 tấn xoài và 06 tấn mận. Lợi nhuận thu được là 72,500,000 vnđ. Một con số rất ấn tượng sau khi team Xoài Mận tổng kết. Bảng tính chi tiết team đã làm và gửi ở ảnh phía dưới.
Như lúc đầu team đã thống nhất, và trao đổi với anh Thái Duy BQT, team Xoài Mận sẽ chia tiền phần lợi nhuận như sau:
1. Ủng hộ 300 áo hạ nhiệt cho Y bác sĩ tuyến đầu chống dịch ở Bình Dương và TP HCM( sẽ lên bài ở topic khác) số tiền : 22,500,000 vnđ
2. 50% phần còn lại sẽ chuyển về quỹ NTCM : số tiền 25,000,000 vnđ
3.  50% phần còn lại sẽ chuyển lại cho bà con trên Sơn La, nơi mình nhận xoài mận về tiêu thụ. Hình thức ủng hộ sẽ bằng hiện vật ( có thể là phân bón, túi bọc, gạo, mắm, muối.... ) Việc này Xitrum sẽ lên hệ lên trên đó và cùng thống nhất với BQT để ủng hộ bà con đúng người, đúng nhu cầu: số tiền 25.000.000 vnđ
Hôm qua, sư thầy chùa Khương Hạ ( là nơi mình đang nấu 2 nồi cháo và soup )  đã mời cả team qua chùa ăn một bữa cơm chay, để cảm ơn tấm lòng của team đã đồng hành cùng bà con giai đoạn khó khăn nhất.
Chương trình xin kết thúc tại đây. Cảm ơn tất cả các bạn bè, anh chị em đã đồng hành cùng team trong 3 đợt vừa qua, hy vọng sẽ còn nhiều chương trình ý nghĩa hơn nữa trong thời gian tới.
Chúc các thành viên NTCM và các mạnh thường quân luôn khỏe mạnh để cùng vượt qua giai đoạn Covid khó khăn này!
« Sửa lần cuối: 07-07-2021 21:06:55 gửi bởi khongcolenao »

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, Tieuhuongduong, minhsơn97, Lucky Flower

Ngủ rồi khongcolenao

Thừa thắng xông lên và đã thương thì thương cho trót. Quan trọng nhất là phản hồi rất tốt về mận và xoài từ những anh chị em bạn bè ủng hộ.
Sau khi bàn bạc, sắp xếp nhân sự, anh chị em NTCM đã quyết định làm đợt 3, hỗ trợ bà con tiêu thụ nốt phần nông sản đến ngày thu hoạch với 4 tấn mận, 3 tấn xoài.
Dự kiến hàng về đến Hà Nội là 12h đêm, và bắt đầu đóng túi, bán hàng vào lúc 6h sáng.
Anh chị em chia sẻ thông tin để mọi người cùng góp công, góp sức cho mọi việc thuận lợi nhé!
Cảm ơn cả nhà.
Team Xoài -Mận!

Ngủ rồi maitan97

12 Tấn xoài và 2 tấn mận - bán trong 2.5 ngày (do mận về muộn) là thành quả của nhóm .

Yêu nhất là Có lẽ nào - Xi Trum lăn lộn như Bi, rồi Cụ trọc đêm hôm ra nhận hàng và làm cửu vạn (Cụ ấy đi làm thì có ai xin đưa Cụ ấy đi còn phải xem mật và duyệt ấy) , Anh em Bọ Thủ Đô - Đỗ Quang Huy  - Hiển (một cặp anh em), Meo Meo, Flowers, Hằng... rồi đội ngũ bán hàng không chuyên + ship không chuyên nữa , yêu thương của khách hàng ....

ÔI em chả kể hết được ấy .
Chỉ biết là yêu thương thật nhiều

Xong việc hoàn hồn chúng em tổng kết quĩ nhé . Sau khi trừ các chi phí chúng em dự tính

1. Phần sẽ trả cho bà con nông dân

2. Một phần chuyển vào quĩ NTCM để giúp đỡ các hoàn cảnh khó khăn

3. Một phần chuyển sang UH suất cơm cho nhân viên Y tế (phần này đã được trích 4.000 K cho team của Chef Nguyễn Văn Khu từ phần tặng 750 kg Xoài bán đợt 1 của team)

Hẹn cả nhà chuyến sau nhé

Mai tan và nhóm mận -xoài

« Sửa lần cuối: 28-06-2021 14:18:18 gửi bởi maitan97 »

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Tuyệt vời quá. Mọi người đã vất vả trong mấy ngày qua, kết quả thật ngọt ngào.

Thân mến,

ThaiDzuy

The following users thanked this post: banbe6x, maitan97, maitramtg, minhsơn97, Lucky Flower

Ngủ rồi khongcolenao

Vui mừng thông báo với anh chị em, đến giờ này mọi việc đã hoàn tất, mận và xoài đã hết. Mời mọi người chiêm ngưỡng nụ cười rạng rỡ của team NTCM khi hoàn thành nhiệm vụ!

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, Tieuhuongduong, maitramtg, minhsơn97, Lucky Flower

Ngủ rồi khongcolenao

Sự vất vả, mệt nhọc của anh chị em NTCM khi bốc hàng lúc 4, 5h sáng hay bán cả ngày dưới trời nắng nóng cũng không thể so sánh được với niềm vui, nụ cười của bà con vùng cao khi nhận được tiền bán Xoài sạch mà họ đã vất vả chăm lo cả một năm trời.
Thấy được điều đó, anh chị em NTCM HN và các nơi lại tiếp tục hỗ trợ bà con chuyến thứ 2, với hơn 5 tấn xoài và 2 tấn mận Hậu.
May mắn được mọi người ủng hộ, sáng nay đã gần hết hàng rồi, địa điểm mới để bán hàng là CT4, chung cư Vimeco đường Nguyễn Chánh, Cầu Giấy, Hà Nội. Các bạn có thể qua trực tiếp địa chỉ trên để ủng hộ nhé.
Tất cả thông tin , sổ sách về việc bán 2 đợt hàng này, sẽ được kế toán chương trình tổng kết, báo cáo sau khi kết thúc công việc.
Cảm ơn sự giúp đỡ, chung tay của mọi người rất nhiều!
« Sửa lần cuối: 25-06-2021 10:11:49 gửi bởi khongcolenao »

Ngủ rồi khongcolenao

Báo cáo anh chị em là xoài đang được đóng túi 5kg, 10 kg ở 54 Lê Văn Lương ạ.
Hiện tại đã bán được 4 tấn, còn 2 tấn nữa. Hy vọng trong ngày hôm nay sẽ xong xuôi hết ạ!
« Sửa lần cuối: 22-06-2021 11:22:01 gửi bởi khongcolenao »

Ngủ rồi khongcolenao

Chào cả nhà !

Xin cảm ơn gia đình Xì Trum đã có chương trình hỗ trợ bà con nông dân trong mùa dịch bệnh phức tạp hiện nay.

Cho 6x hỏi thăm một chút :
Thành viên hay khách hàng đặt hàng để gửi tặng người thân ở Hà Nội và nhờ các bạn giúp vận chuyển (có tính phí) được không ạ ?

Thân mến.
Dạ, tốt quá anh ơi, anh cứ thông tin , nhóm sẽ lên đơn và ship đến tận nơi cho mọi người ạ!
Cảm ơn anh!

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, phuclehuu, maitramtg, minhsơn97, Lucky Flower

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Xin cảm ơn gia đình Xì Trum đã có chương trình hỗ trợ bà con nông dân trong mùa dịch bệnh phức tạp hiện nay.

Cho 6x hỏi thăm một chút : 
Thành viên hay khách hàng đặt hàng để gửi tặng người thân ở Hà Nội và nhờ các bạn giúp vận chuyển (có tính phí) được không ạ ?

Thân mến.

BS

The following users thanked this post: ThaiDzuy, phuclehuu, maitramtg, minhsơn97, Lucky Flower

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Cảm ơn gia đình Khongcolenao (Phuong Vu) và Xi Trum luôn tiên phong trong các hoạt động vùng xa của NTCM. Các bạn lưu ý phân công thống kê báo cáo đầy đủ cho chường trình này để luôn đảm bảo tính minh bạch trong tất cả các hoạt động được thực hiện bởi NTCM nhé. 

Cụ thể báo cáo phải thể hiện đầy đủ:

- Chi phí mua hàng 
- Chi phí vận chuyển từ Sơn La vầ Hà Nội
- Chi phí hư hao
- Tiền bán hàng thu về. Trong trường hợp chúng ta giúp bà con tiêu thụ được số lượng lớn, với chi phí vận chuyển, hư hao được giảm thiểu thì số tiền lời thu được (nếu có) sẽ chuyển quỹ NTCM để hỗ trợ các hoàn cảnh khó khăn khác hoặc quay lại hỗ trợ chính bà con trồng xoài.

Chúc chương trình thành công! 

Trân trọng,

ThaiDzuy

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, khongcolenao, maitramtg, minhsơn97, Lucky Flower