Tác giả Chủ đề: TP Trà Vinh - Bà Huỳnh Niên - Vô gia cư - Chợ Cây Dầu  (Đã xem 11546 lần)

Ngủ rồi vitcon702

Trả lời #11 vào: 25-05-2011 15:26:46
@ quyen_omon: cho e  gui giup Ba 300k tien mat nhe . Tks chi nhieu nhe

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #10 vào: 25-05-2011 14:47:42
Mình xin đăng ký XM Th này vào ngày mai nhé mọi người.
Thân.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Chào chị MAC em và chị Quyen_omon dự định đi XM TH này vào chủ nhật (22/05) nhưng vì một số lí do cá nhân nên tụi em đã không đi XM được nên đành hẹn dịp khác (có thể vào chủ nhật này).

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.

Ngủ rồi mai-am-chung

Star2404 em ơi vậy TH này thế nào rồi em.

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Nếu không có thành viên nào ĐK đi XM trường hợp này start2404 cùng chị Quyen_omon xin đăng ký đi vào chủ nhật tới (22/05) cùng với 2 trường hợp khác của thanhthuong giới thiệu.
Mong ý kiến của cả nhà.
Trân trọng.

Ngủ rồi thanhthuong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Cảm ơn những ý kiến của các bạn. Vì mình mới tham gia vào trang web này nên mình có nhiều sai sót. Mình sẽ ghi rõ thông tin hơn. Thật ra ở ngay TP Trà Vinh có chợ Cây Dầu (còn gọi là chợ nhỏ).

Ngủ rồi KevinHieu

thanhthuong đã viết:
Trích dẫn
... bà Đoàn Huỳnh Niên đã 83 tuổi. Hiện sống ở chợ Phường 2, hẻm 22 đường Nguyễn Thị Minh Khai, còn gọi là chợ Cây Dầu ...

Theo mình biết có địa danh chợ Cây Dầu ở Biên Hòa - Đồng Nai, chứ không phải ở Trà Vinh. Phiền bạn ThanhThuong bổ xung thêm địa chỉ quận huyện, tỉnh thành cho rõ ràng nhé.

Thân,

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
@Start2404: K87yeng phát hiện bài viết đăng không đúng mục đó. Mod đã chuyển bài giúp rồi.

@K87yeng: Góp ý nhẹ nhàng nhé bạn.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
k87yeng đã viết:
Trích dẫn
...Mong lần sau bạn viết bài đúng chỗ. Hoàn cảnh bạn giới thiệu lên DD nên nằm trong mục Hoàn cảnh chờ xác minh....

thanhthuong là thành viên mới ở Trà Vinh, mình quen được hôm đi xác minh TH em Ngọc ở Châu Thành Trà Vinh. Do không hiểu rõ cách viết bài trong diễn đàn nên có điện lên nhờ mình hướng dẫn cách viết. Mình hướng dẫn viết bài đúng trình tự của diễn đàn, viết trong mục hoàn cảnh chờ xác minh. Hiện tại, bài viết này cũng nằm trong mục chờ xác minh mà. Mình không hiểu sao k87yeng lại viết như vậy?

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Chào Thanhthuong,

Trong buổi sáng hôm nay bạn đã đưa lên 2 TH.

Bà mẹ già nuôi đứa con mù
http://nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=16&id=24606#24606

Bà cụ 83 tuổi sống lang thang
http://nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=16&id=24610#24610

Mong lần sau bạn viết bài đúng chỗ. Hoàn cảnh bạn giới thiệu lên DD nên nằm trong mục Hoàn cảnh chờ xác minh.

Trong mục Hoàn cảnh chờ xác minh có hướng dẫn: \\\"Những hoàn cảnh bất hạnh (ưu tiên những hoàn cảnh chưa được giới thiệu trên báo, đài) sẽ được bạn đưa lên ở thư mục này. Sau đó, những thành viên khác trực tiếp đi xác minh, đề xuất cách giúp đỡ. Người đi xác minh bắt buộc không phải là người giới thiệu hoàn cảnh, trừ một số trường hợp ngoại lệ được BQT đồng ý.
Người giới thiệu hoàn cảnh (hay chương trình) tuyệt đối không được tự ý để số tài khoản cá nhân trong bài giới thiệu để kêu gọi giúp đỡ chuyển tiền khi BQT chưa đồng ý.\\\"

Ngủ rồi thanhthuong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Qua một người em giới thiệu, tôi biết được hoàn cảnh của bà Đoàn Huỳnh Niên đã 83 tuổi. Hiện sống ở chợ Phường 2 (còn gọi là chợ Cây Dầu), hẻm 22 đường Nguyễn Thị Minh Khai, phường 2, TP Trà Vinh, Trà Vinh. Bà sống một mình, không nhà cửa. Hàng ngày, bà sống nhờ trong một sạp nhỏ do một người tốt bụng để lại cho bà ở. Để kiếm cái ăn hàng ngày, bà phải tự đi lượm nhặt từng túi nilon do các tiểu thương ở chợ thải ra rồi đem bán ve chai. Mỗi ngày chỉ được vài ngàn đồng. Bà sống được đến ngày hôm nay là nhờ các tiểu thương trong chợ giúp đỡ. Vì tuổi đã cao nên chân bà rất yếu, đi lại gặp nhiều khó khăn. Kính mong quý chương trình giúp đỡ cho hoàn cảnh của bà