Tác giả Chủ đề: Hương Lộc, Nam Đông - Hai cháu Toàn & Tùng - Bệnh lạ - Nam Đông  (Đã xem 15807 lần)

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chào cả nhà,

Chị Mimi, đồng nghiệp của Thaidzuy xin giúp hai cháu Toàn & Tùng CMTX 200,000 VND / tháng, trước mắt trong vòng 6 tháng, từ tháng 9/2011.

Xin vui lòng cho biết cách chuyển tiền.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Gửi BQT:TH này 0707 đăng ký CMTX 200k/1th trong vòng 1 năm,chờ ý kiến của BQT ạ!
Gửi cả nhà:theo như đề xuất của nhóm XMMT trường hợp này CMTX 1 tháng 600K,như vậy còn thiếu 400k mong cả nhà chung tay giúp đỡ ạ!xin cám ơn!

snow_tokyo105

• bạn
Hôm qua em cùng các anh chị đến thăm Gia đình hai cháu thấy hoàn cảnh rất tội nghiệp.Mong cả nhà chung tay giúp đỡ cho hai cháu!

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Gửi anh gietthoigian0707 : Quà của anh.Em và conmaitimnhau_2525, Trinh,bạn Trinh.Đầu giờ chiều nay chúng em đã tranh thủ trao quà cho gia đình hai cháu!(1000 000 đ).Chị Huyền thay mặt gia đình cảm ơn anh nhiều!chúc anh sức khỏe và hạnh phúc!

Ngủ rồi conmaitimnhau_2525

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
e mới đọc trên diễn đàn có trường hợp bé thảo ở duy xuyên mồ côi rất đáng thương, 2 anh em mình thu xếp thời gian khi nào khởi hành thì alo cho e biết nhé.

Ngủ rồi conmaitimnhau_2525

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
giang coi ơi khỏe không, khi nào thu xếp thời gian 2 anh em mình đi một chuyến vào quảng nam nhé, được không anh giang co??

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trường hợp ni nhóm XMMT đã xác minh xong!Chờ ý kiến của cả nhà và mọi sự quan tâm của thành viên trên DD.(T viên Xrong dang cong tac ở Qtri nên chưa đưa ảnh lên được mong cả nhà thông cảm)
nhóm xác minh đề xuất CMTX một tháng = 600 000 đ.hiện nay đã có bác gietthoigian0707 nhận CMTX Một tháng= 200 000 đ trong vòng 1 năm khi có y kiến của BQT.Mong tin sớm từ mọi người!Trân trọng!
Gửi anh gietthoigian0707 :em nhận quà của anh gửi cho hai cháu Toàn và Tùng ở Nam đông(1000 000 đ) em và các bạn sẽ chuyển đến trong thời gian sớm nhất,Cảm ơn anh rất nhiều!Chúc anh sức khỏe và hạnh phúc!

Ngủ rồi xuong rong

Cảm ơn giangcoi và conmaitimnhau nhiều. Nam Đông xa quá nên các thành viên Huế đành lỗi hẹn nhiều lần. Bây giờ có 2 bạn rồi nên mọi người có rất yên tâm ở những vùng xa.

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
chào cả nhà!trước hết xin cám ơn 2 bạn giangcoi và conmaitimnhau,sau khi dc BQT thống nhất và có quyết định CMTX cho trường hợp này,0707 xin CMTX 200K/1th thời hạn 1 năm.
Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ!

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Thân chào cả nhà trưa thứ 6 ngày 22 tháng 7 năm 2011.
Giangcoinamtruoc và Conmaitimnhau_2525 đã xác minh xong trường hợp Huế - Hai cháu Toàn & Tùng - Bệnh lạ - Nam Đông.
Chồng là anh Đặng Hữu Nghị 35 tuổi.(Anh Nghị đi vắng nên không gặp)
Chị là Đoàn Thị Huyền 31 tuổi đang ở nhà chăm cháu Toàn  8 tuôi còn cháu Tùng đang gửi ở Trung tâm can thiệp sớm.
Đập vào trước mắt chúng mình là căn nhà cũ kỹ và tồi tàn, xung quanh che bằng tre nứa  tạm che mưa che gió!trước nhà để chiếc xe máy cũ kỹ, da bọc yên bị rách te tua( sau này hỏi mới biết chiếc xe này là của một người tốt bụng ở đồng bằng lên cho để đi thu mua phế liệu).Chiếc xe lăn nhỏ bé nằm chắn ở cửa ra vào để không cho các cháu chạy ra ngoài đường.Mảnh đất anh chị đang ở là của bà Phúc hàng xóm, thấy không có chỗ ở mới cho mượn trong vòng 5 năm(nay đã được 2 năm rồi).Trong nhà trống trơn không có vật dụng chi đáng giá chỉ có chiếc tvi 21 in chập cheng lúc được lúc không và chiếc quạt máy khô dầu kêu ken két như khắc khổ.
Nhà anh chị thuộc diện hộ nghèo, cả nhà có BHYT.bản thân anh Nghị bị bệnh Gai cột sống,chị bị bệnh Biếu Basedow hàng tháng hai anh chị đi tái khám ở bệnh viện TWHuế và BviệnĐH Y.Chi phí rất tốn kém cho mỗi lần đi và về(chưa kể tiền thuốc men).Hai cháu thì phải đi gửi  nhà trẻ: Cháu Tùng một tháng tốn 150 ngàn, còn cháu Toàn gửi ở nhà trẻ khuyết tật T.T Khe tre.Mỗi tháng hai cháu được nhận chế độ của nhà nước là: 740 000 nghìn.
Gia đình đưa cháu đi khám ở Bv.Chợ Rẫy thì bác sỹ bảo bị bệnh trùng ren(của cha và mẹ).Khám ở bệnh viện Hà Nội bác sỹ bảo bị chất độc màu da cam.
Anh Nghị công việc thất thường ai kêu chi thì làm nấy khoảng 50 000 nghìn/ngày.chị Huyền thì đi mua phế liệu ve chai đắp đổi qua ngày(cũng không ổn định, vì hai em đau nên cần mẹ ở nhà chăm suốt.hai cháu hầu như không ý thức được việc mình làm kể cả vấn đề vệ sinh bản thân) thu nhập đôi lúc được khoảng 30 000 nghìn/ngày.Nếu trúng vào những tháng mưa ở miền núi thì thật sự quá khó khăn cho gia đình bất hạnh này.
Qua vấn đề trên nhóm xác minh đề xuất với DD và những ai quan tâm CMTX cho trường hợp này là 600 000 đ/tháng.Tạm thời trước mắt là như vậy sau này có chi thay đổi Nhóm XM sẽ thông báo cho cả nhà sau!Cảm ơn tất cả các bạn đã cùng tôi bỏ chút thời gian quý báu của các bạn đồng hành chia sẽ cảm thông và giúp đỡ những mảnh đời bất hạnh!Thân ái!
(Gửi Xuongrong!em đưa ảnh lên DD cho anh với nhé!Cảm ơn nhiều nhiều!)

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trường hợp ni Giangcoinamtruoc và conmaitimnhau_2525 sẽ nhận xác minh!
conmaitimnhau_2525 ơi!em nhớ đem máy ảnh đi nhé!

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
ANh Giangcoi mà về nhà thì tranh thủ xác minh TH này luôn nhé!

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Không biết tình hình của hai em Toàn và Tùng như thế nào rồi nhỉ? Không biết bác nào ở Huế có thời gian rãnh để XM TH của 2 em không?
Trân trọng.

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Bạn Bicbui đã Giới thiệu!không biết Giangcoi cop lại qua Muc chờ xác minh như ri co Được không,để mọi người tiện giúp đỡ!có chi sai mong bác Amin thông cảm cho em với nhé!

Đó là hoàn cảnh của hai anh em Đặng Hữu Toàn (8 tuổi) và Đặng Hữu Tùng (6 tuổi), trú tại tổ 4, thôn 3, xã Hương Lộc, huyện Nam Đông, tỉnh Thừa Thiên Huế.

Anh Đặng Hữu Nghị (35 tuổi), bố của hai em cho biết: “Hai vợ chồng tui cưới nhau đã được 9 năm nhưng hạnh phúc không mỉm cười lâu khi sinh hạ cháu nào cũng mắc căn bệnh lạ”. Cả hai anh em Toàn đều mắc phải căn bệnh này từ lúc sinh ra, đầu bị teo lại, tay chân dài, không biết nói dù đã lớn. Nếu không nhờ làn da hồng hào thì nhìn xa ai cũng nghĩ đó là hai chú khỉ con.

Là dân từ Cầu Hai (Phú Lộc) lên miền núi Nam Đông làm ăn, những tưởng có điều kiện để phát triển kinh tế gia đình trên vùng đất mới, nhưng vì bệnh lạ của hai con, cuộc sống của hai vợ chồng anh ngày càng khó khăn. Chị Huyền, vợ anh Nghị kể trong nước mắt: “Từ khi sinh ra đến giờ, hai đứa con không hề phát triển thêm. Khổ nhất là thuốc men, chăm sóc cơm nước cho các cháu rất tốn kém”.

Năm 2010, tích góp được chút tiền, anh Nghị quyết định mang cháu Toàn ra Hà Nội khám bệnh. Không có tiền, hai bố con đã phải lăn lội trên chiếc xe máy từ Huế ra Thủ đô. Nhưng các bác sĩ cho biết đây là căn bệnh lạ, chưa có phương pháp chữa trị.

Đau lòng hai anh em mắc bệnh lạ, Tin tức trong ngày, di tat, tre em, benh la, mac benh, can benh la

Anh Nghị chỉ mong sao có điều kiện để khám chữa cho con (Ảnh: Hoàng Dũng).

Mang con trở về, hai vợ chồng anh lại gắng gượng dìu nhau kiếm miếng ăn nuôi con qua ngày. Họ không có một sào ruộng, một ha đất rừng, miếng ăn hằng ngày đều phụ thuộc vào gánh hàng chuối của chị Huyền. Ngay cả ngôi nhà lá mà họ đang tá túc cũng là đất mượn của người khác. Bản thân anh Nghịđang bị bệnh gai cột sống nhưng vẫn phải gắng gượng lên rừng kiếm củi.

“Bây giờ tui cũng không biết phải làm sao nữa, hi vọng duy nhất là có tiền để khám xem các cháu bị bệnh gì, và liệu có chữa trị được không, chứ ngày qua ngày nhìn hai con vô hồn không giống con người đau lòng lắm”, anh Nghị ước ao trong nước mắt.

Chia tay hai vợ chồng trẻ khi họ đang chuẩn bị bữa tối cho hai đứa con, lòng chúng tôi đầy băn khoăn, thương cảm. Rất mong sự quan tâm giúp đỡ của những nhà hảo tâm để các anh Nghị có điều kiện khám chữa bệnh cho con.(Từ 24h.com)

hn.24h.com.vn/tin-tuc-trong-ngay/dau-lon...h-la-c46a384655.html

Trường hợp này Giang còi nhận đi xác minh!mong cả nhà ta ai đi được thì alo nhé!vì đây là miền núi xa xôi,nên đường đèo cũng nguy hiểm lắm!nếu không thì mình đi một mình!Mong ý kiến của cả nhà!