Tác giả Chủ đề: 4/16 Ô Ích Khiêm TP Huế - Em Bửu - SV nghèo vượt khó  (Đã xem 22511 lần)

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #3 vào: 29-09-2011 12:32:11
cho em đăng ký hai hai chân hai tay nhé! Khi nào đi nhớ ới em một tiếng nha

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #2 vào: 29-09-2011 09:39:08
Thứ bảy tới giangcoi cùng mọi người tranh thủ đi xác minh trường hợp này.Thành viên nào đi được nhớ đăng ký nhé!

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #1 vào: 28-09-2011 12:50:17
Xin chào cả nhà:
 Qua một người bạn tình cờ tôi biết được một hoàn cảnh của một thanh niên mặc dù gia cảnh rất nghèo mà vẫn nổ lực trên con đường học vấn để có được kết quả đáng khích lệ là đỗ vào bốn trường đại học.
 Đó là tân sinh viên Nguyễn xuân anh Bửu sinh năm 1993,em sinh ra trong 1 gia đình nghèo khó và thiếu đi tình thương,dạy dỗ của cha khi em vừa tròn 1 tuổi,người cha ấy đã bỏ mẹ em và em ra đi không 1 lời từ biệt,đến nay đã gần 17 năm vẫn bặt âm vô tín.Kể từ ngày ấy hai mẹ con dựa vào nhau để sống,bản thân chị suốt mười mấy năm đi làm thuê để lo cho cuộc sống của mình và lo cho em ăn học,hy vọng một ngày nào đó em được thi vào đại học và sau khi ra trường có thể thay đổi cuộc sống nghèo nàn như hiện tại.Cuối cùng giấc mơ của người mẹ cũng trở thành hiện thực khi năm nay em đã thi đỗ vào 4 trường đại học Sư phạm Huế,đại học Nông lâm Huế,đại học Cao đẳng công nghiệp Huế và đại học Đông Á Huế.Bên cạnh niềm vui và hạnh phúc ấy là nỗi lo không có tiền để tiếp tục cho em ăn học.Chỉ còn 5 ngày nữa là em sẽ nhập học,em đã quyết định vào đại học Nông lâm Huế mặc dù chưa có tiền để đóng học phí.
 Chính vì để cho em được tiếp tục việc học mà Mẹ em tên là Nguyễn thị Anh sn 1964 phải làm thuê cực lực hơn nhưng vẫn không đủ(ai thuê gì làm nấy),ngày có ngày không.Ngoài hai mẹ con nương tưạ nhau thì không còn người thân khác kể cả bên nội cũng như bên ngoại
Vài thông tin cho cả nhà,tôi hy vọng cả nhà chúng ta có hướng sớm giúp đỡ cho em để cho em vững bước trên con đường đại học.Rất mong CLB XM sớm xác minh.Thân chào và cám ơn!

Địa chỉ nhà em:4/16 đường Ông ích Khiêm
số đt liên lạc:01665654758