Tác giả Chủ đề: Hương Vinh, Hương Trà - Chị Mỹ - Sỏi mật & Viêm tụy.  (Đã xem 15655 lần)

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Thứ bảy em sẽ có thông tin đến cả nhà!

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Anh TLC đăng ký CMTX 400.000đ từ tháng 12/2011, các bạn ở Huế giúp gia đình chị Mỹ mở TK nhé. Thanks.
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=18&id=29319&limit=15&limitstart=45#forumtop

Ngủ rồi Annahong_127

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trường hợp này thật đáng thương, mong cả nhà chung tay giúp đỡ các em trên con đường đến trường.

Ngủ rồi comay_a2n

Hôm nay tranh thủ lúc đi học Comay đã ghé thăm chị Mỹ nhưng chị không có ở phòng, Bác sĩ đã cho chị đi chụp phim.

Comay đã ghé qua phòng chụp phim để thăm chị,sau ca phẫu thuật hơn 10 ngày trông chị vẫn không khỏe hơn, chị gầy đi rất nhiều, cơ thể suy nhược.
Một số hình ảnh của chị được Comay chụp bằng ĐTDĐ

Mong cả nhà chung tay giúp đỡ cho gia đình chị.

Ngủ rồi mattahuong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Mong cả nhà chung tay giúp đỡ cho 2 em trên con đường đến trường.

Chúc cả nhà một tuần tràn ngập niềm vui và hạnh phúc.

Ngủ rồi comay_a2n

Lúc 12h30 ngày 06/11/2011 nhóm xác minh gồm : giangcoinamtruoc và comay_a2n đã xác minh xong trường hợp:
Huế - Chị Mỹ - Sỏi mật & Viêm tụy - H. Hương Trà

Qua tìm hiểu thì nhóm xác minh nhận thấy hoàn cảnh gia đình như bác fast đã đưa tin.
Chị tên là Trần Thị Mỹ 37 tuổi hiện tại chị đang nằm tại BV TW Huế khoa Ngoại tiêu hóa với chẩn đoán là Sỏi mật và viêm tụy cấp, bác sĩ hẹn lịch mổ cho chị vào ngày sáng thứ 2 (07/11/2011). Gia đình chị không có hộ nghèo, với lại chị cũng chẳng có BHYT. Với số tiền để mổ trên 10 triệu nhưng anh chị chỉ mới có 6 triệu của bà con với các nhà hảo tâm cho, các Bác sĩ vẫn đồng ý cho mổ vì bệnh chị nặng lắm rồi.
Anh tên là Nguyễn Đình Hòa 37 tuổi, làm thợ hồ ngày kiếm được chừng 110-120k.
Gia đình có ba người con là :
 Nguyễn Đình Hiệp học lên lớp 10 nhưng Mẹ đau nên không có tiền nộp học phí, đành cho ở nhà đi học nghề.
 Nguyễn Thị Diệp Phương hiện đang học lớp 7 trường THCS Hương Vinh
 Nguyễn Thị Phương Kiều hiện học lớp 5 trường Tiểu Học Hương Vinh I
Thấy hai em đi học vất vả,nhà chỉ có chiếc xe đạp cũ nên bà con Nội Ngoại góp mua cho chiếc xe đạp mới trị giá 1.150.000 đồng, nhưng vì Mẹ đau nên phải bán 800.000đòng để lấy tiền mua thuốc cho Mẹ. Nếu học trùng tiết thì chị em chở nhau đến trường trên chiếc xe đạp cũ không thì hơi vất vả cho hai em nhưng hai em vẫn mong muốn mình được đến trường như bao bạn bè khác.
Qua những gì nhận thấy nhóm xác minh xin đề xuất: CMTX 400.000 đồng. cho 2 em được đến trường.
Mong cả nhà chung tay giúp đỡ hai em trên con đường đến trường.  
Một số hình ảnh của nhóm xác minh

Ngủ rồi mattahuong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Cho em đi với!!! :blink:  :blink:  :blink:

Ngủ rồi conmaitimnhau_2525

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
chiều mai đi thì alo O móm với nghe :P  :P

Ngủ rồi slim

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
ok, vậy thì chiều thứ 5 khoảng 4:00pm nhóm XM đi làm việc luôn.

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Anh Slim ơi!
Em đã liên lạc với Co may rồi! Đang chờ tin, anh liên lạc với Co may xem tình hình bệnh nhân thế nào nhé! Có thể chiều thứ năm em về học rồi gặp anh. Mong tin từ hai người!

Ngủ rồi slim

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Các thành viên XM Huế ơi, chiều nay ai rảnh giơ tay lên nhé!

Ngủ rồi fast

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chào mọi người, hôm nay mình có gặp một trường hợp Chị Mỹ đang lâm bệnh Sỏi Mật Viêm Tụy Cấp nặng và hiện tại Chị đang nằm ở Bệnh viện TƯ Huế, đang nằm ở Khoa Ngoại tiêu hóa.
       Chị tên là : Trần thị Mỹ năm nay 37 tuổi hiện ở tại số nhà 239 Đặng Tất, Hương Vinh, Hương Trà, Thừa Thiên Huế. Chị đang lâm bệnh Sỏi Mật Viêm Tụy Cấp nặng. Mình được biết bệnh viện bảo Chị phải phẩu thuật gấp với chi phí 15.000.000 đồng. Mà gia đình Chị không biết phải làm thế nào, chồng Chị làm phụ thợ hồ ngày có ngày không và còn phải lo cho 3 đứa con. Chị có 3 đứa con 1 trai, 2 gái. Người con trai đang học lớp 10 mà phải nghĩ học để đi làm còn hai cô con gái thì còn đi học. Nhưng hiên tại gia đình anh quá khó khăn giờ không biết lấy tiền đâu ra để cho Chị phẩu thuật. Từ hôm bệnh viện báo phải phẩu thuật gấp thì anh  lo chạy đi xin các nhà hảo tâm và được số tiền là 6.000.000 đồng. Giờ còn lại anh không biết xoay ở đâu nên anh tha thiết kính xin quý vị ân nhân cứu giúp cho vợ anh.