Tác giả Chủ đề: Huế - V/cTấn Hiền & Lý - Xin vay tiền chữa bệnh cho Mẹ  (Đã xem 13480 lần)

Ngủ rồi pquyen

Chào cả nhà.

Trường hợp bác Liền đã đưa lên DĐ khá lâu. Việc giúp gia đình bác do các bạn đăng ký cũng chưa nhiều. Xét thấy để giúp gia đình phần nào trong lúc khó khăn ngặt nghèo, tôi đề xuất trích quĩ trước 5.000.000.

Hiện nay có bác banron giúp 500k, pq cũng xin giúp thêm 1.000k.

Mong các bạn xem xét giúp thêm cho gia đình bác Liền.

Vấn đề HB: tuy gia đình bác Liền không phù hợp tiêu chí của CT HB, nhưng với sự thẩm tra của nhóm xác minh, sự cam kết hoàn trả vốn vay của gia đình, tôi nghĩ, có thể cho vay được.

Mong các bạn xem xét vấn đề này.

Vấn đề mua BHYT: nhờ các bạn tư vấn cho gia đình về việc này.

Việc chuyển tiền như thế nào các bạn xác minh cho ý kiến nhé!

Thân

Ngủ rồi Thạch Hãn

• Thành Viên
  • *
  • Thích 11
Trích dẫn
Mẹ tôi có được BQT NTCM xem xét giúp đỡ không nhỉ ? hay chờ sự giúp đỡ của các thành viên ạ ?

Theo  như em biết thì BQT cùng với các thành viên là cầu nối. Các trường hợp như này thì chờ sự chung tay của mọi người.

Các nhà hảo tâm tin vào sự thẩm định, xác minh, đề xuất của thành viên, BQT xem xét quyết định giúp CMKTX gia đình anh. Vậy chúng ta chờ sự chung tay của mọi người anh ạ.

Mọi sự tùy duyên.

Mong cả nhà lưu ý góp sức cho hoàn cảnh này.

Thân ái!

Ngủ rồi nguyen tan hien

chào cả nhà NTCM !
  xin cho tôi hỏi trường hợp của Mẹ tôi có được BQT NTCM xem xét giúp đỡ không nhỉ ? hay chờ sự giúp đỡ của các thành viên ạ ?
 tôi xin cảm ơn !

Ngủ rồi nguyen tan hien

Chào mọi người !
  trước hết xin cảm ơn Banron đã giúp đỡ !
     Mẹ tôi nằm viện đã một tháng rưởi nhưng chưa thể xuất viện vì sức khỏe rất yếu,không biết khi nào Mẹ tôi có thể xuất viện.
  Kính mong BQT và mọi người giúp đỡ để Mẹ tôi được tiếp tục điều trị . gia đình chúng tôi không còn chổ để vay mượn nữa.chúng tôi rất vô cùng lo lắng cho mẹ.
 chúng tôi xin cảm tạ !

Ngủ rồi banron

Chào cả nhà,

Tôi vừa chuyển 500,000 vnd vào tk của Penguin để giúp a Hiền, mong mọi người giúp đỡ thêm cho gia đình này.

Thân

Ngủ rồi comay_a2n

Cám ơn Bác Banron đã giúp đỡ gia đình dì.

Mong cả nhà chung tay giúp đỡ cho gia đình dì!

Ngủ rồi banron

Chào các bạn,

Tôi xin giúp 500.000 vnd cho hoàn cảnh này (sẽ gởi vào tk của Penguin).

Mong cả nhà góp sức.

Thân.

Ngủ rồi nguyen tan hien

Chào cả nhà NTCM !
   Tôi xin thay mặc gia đình cảm ơn mọi người,cảm ơn nhóm xm Huế, và Đà Nẵng, cảm ơn NTCM đã xác minh và đưa ra hướng giúp đỡ.
  Gia đình chúng tôi đã cạn kiệt tiền bạc, cũng như sức khỏe,
   Nay kính mong sớm được NTCM giúp đỡ !
  gia đình chúng tôi xin cảm tạ

Ngủ rồi comay_a2n

Bác phuclehuu đã viết:

Trích dẫn
Gởi Cỏ May: Em cập nhật chi tiết hơn chi phí điều trị cũng như giấy tờ, hồ sơ bệnh án, phác đồ điều trị, tiên lượng sau mổ, tình hình học tập của các anh chị em (Có vay vốn, nguồn kinh phí tiếp tục học ...) ... được không. Cảm ơn em.

Sáng nay, Comay đã ghé thăm dì Liền ở BV. Không gặp được người nhà của dì, vì trong giờ làm việc không cho người thân vào thăm.
Được biết, vết mổ của dì vẫn chưa lành, nó đang rò dịch, và dì vẫn còn đặt ống dẫn lưu. Sức khỏe của dì rất yếu, hiện tại chỉ ăn được cháo.
Comay có xin được chụp bệnh án, nhưng các chị điều dưỡng không cho, và muốn photo bệnh án, thì chờ lúc bệnh nhân ra viện, thanh toán xong mới sao chép được.
Sau hơn một tháng nằm viện(28/05/2012) gia đình dì đang rất khó khăn, số tiền vay mượn lâu nay đã hết.

Sau một hồi bàn bạc với nhóm XM ở tại gia đình dì và nhóm XM ở Đà Nẵng, Comay thay mặt xin được đề xuất CMKTX 10 triệu, giúp gia đình dì qua cơn khó khăn trước măt.
 Mong cả nhà chung tay giúp đỡ cho gia đình dì.

Hình ảnh:

Trân trọng.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Xin cảm ơn mọi người đã quan tâm và dành nhiều thời gian đi thăm và tìm hiểu hoàn cảnh gia đình để hướng tới phương án giúp đỡ cho người thân của nguyentanhien một cách hiệu quả nhất.

Từ những ý kiến nhiều chiều của nhóm xác minh BQT có kết luận như sau:

- Thành viên nguyentanhien muốn vay vốn Heart Bank để chữa bệnh cho người thân (Chị Liền) không phù hợp với tiêu chí về đối tượng cho vay của Heart bank vì vậy chúng ta sẽ không giúp gia đình bạn ấy theo hình thức vay vốn Heart Bank.

- Chúng ta sẽ giúp gia đình bạn nguyentanhien thông qua hình thức Cưu mang không thường xuyên để chia sẻ phần nào gánh nặng chi phí chưã bệnh của chị Liền .
Hình thức giúp đỡ này sẽ không tạo gánh nặng nợ nần cho cả gia đình bạn ấy .

- Nhờ các bạn đang theo dõi hoàn cảnh này hướng dẫn gia đình mua BHYT tự nguyện để tiết giảm chi phí khám và chữa bệnh sau này .
Việc chị Liền phải tốn nhiều tiền điều trị bệnh trong suốt một thời gian dài vừa qua là do chị ấy không có BHYT hoặc không biết cách sử dụng BHYT để được hưởng quyền lợi giảm chi phí có thể lên tới 80% .

- Các bạn chụp hình rõ các chứng từ chi phí điều trị ... để làm cơ sở kêu gọi sự ủng hộ CMKTX cho việc điều trị bệnh của chị Liền.

Thân.

@All : Chúng ta cùng chung tay giúp cho gia đình của nguyentanhien vượt qua giai đoạn khó khăn này nhé. Xin cảm ơn cả nhà.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Hoàn cảnh của của Mẹ vợ chồng anh Nguyễn Tấn Hiền đã được các bạn CLB XM Miền Trung xác minh rõ.

- Hiện việc anh xin vay vốn để Mẹ chữa bệnh là không phù hợp tiêu chí HB. Nhưng nếu được cho vay thì Vc Anh Hiền có khả năng hoàn trả được.
- Hoàn cảnh hiện nay của gia cảnh này là khốn khó!
- Gia đình không được xác nhận là hộ nghèo (Theo tin ngoài luồng thì chính quyền bảo: Có tiền nuôi 3 con học đại học thì làm sao nghèo! - Khổ nỗi chính vì điều này mới khốn khó đấy chứ cả nhà nhỉ?)
- Nếu Dì Liền không nằm xuống thì gia cảnh này không đến nỗi khốn cùng!

Hiện hoàn cảnh này hội đủ điều kiện cần và đủ để gia đình NTCM giúp đỡ.

Đề nghị BQT cho ý kiến xử lý:

- Cho vay HB
- Chuyển topic vào hoàn cảnh đã xác minh chờ giúp đỡ.

Cảm ơn cả nhà.

PS: Các bạn CLB Miền Trung - Sau khi có sự điều chuyển của BQT, đề nghị các bạn có mức đề xuất cụ thể theo quyết định.

Gởi Cỏ May: Em cập nhật chi tiết hơn chi phí điều trị cũng như giấy tờ, hồ sơ bệnh án, phác đồ điều trị, tiên lượng sau mổ, tình hình học tập của các anh chị em (Có vay vốn, nguồn kinh phí tiếp tục học ...) ... được không. Cảm ơn em.

Cảm ơn cả nhà.
Thân ái.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi comay_a2n

My Darling đã viết:

Trích dẫn
Theo như comay biết rằng hiện nay dì Liên đã được mổ và tạm ứng 6 triệu nhưng chi phí mổ vừa rùi là hết bao nhiêu ? . Và nay dì Liên có lẽ đã ra viện rùi nhỉ ?

Cám ơn Bác My Darling đã quan tâm. Trường hợp này dì Liền vẫn còn đang nằm viện để theo dõi, sức khỏe dì vẫn còn yếu. Vì dì không có BHYT nên hằng ngày dì phải mua thuốc để dùng khoảng từ 800.000đ - 1.000.000đ. Số tiền tạm ứng 6 triệu đó là tạm ứng lúc mổ đợt 1. Nay, dì đã mổ đợt 2 số tiền này đã tăng lên( bao nhiêu thì Comay không rõ). Chi phí lâu nay của dì khoảng 50 triệu, số tiền này do hàng xóm đóng góp và gia đình vay mượn mà có.

Chị Sunny-night đã viết:

Trích dẫn
Theo em, TH này CMTX thì ko hợp lý vì gia đình ko quá thiếu thốn hàng ngày, cái mà họ cần là một khoản tiền để có thể trả số tiền nợ do chi phí mổ của dì Liền quá cao.
Em đề xuất CMKTX 10 triệu.

Comay đồng ý với đề xuất trên của chị Sunny. Trường hợp này chúng ta CMKTX để giúp gia đình dì qua khó khăn hiện tại.

Mong BQT cho ý kiến!

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Theo như comay biết rằng hiện nay dì Liên đã được mổ và tạm ứng 6 triệu nhưng chi phí mổ vừa rùi là hết bao nhiêu ? . Và nay dì Liên có lẽ đã ra viện rùi nhỉ ?
Cho dù không đúng tiêu chí của diễn đàn cho vay HB nhưng ở đây họ lại quá nghèo . Như sunnight nói là cho vay 10 triệu thì làm theo cách đề xuất CMKTX có hay không chứ . Nếu như gia đình có mong muốn vay khoảng 20 triệu trả hàng hàng tháng 1 triệu thì cả nhà mình có thể cho vay để họ thoát khỏi tình trạng như hiện nay là dì Liên mới mổ xong .
Mình có vài góp ý nhỏ mong cả nhà có ý kiến thêm .

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Theo em, TH này CMTX thì ko hợp lý vì gia đình ko quá thiếu thốn hàng ngày, cái mà họ cần là một khoản tiền để có thể trả số tiền nợ do chi phí mổ của dì Liền quá cao.
Em đề xuất CMKTX 10 triệu.
Còn vấn đề vay HB dù ko phù hợp tiêu chí của Diễn đàn nhưng ko biết có tạo ra được một HB2 ko, tức là cho vay đối với những TH ngặt nghèo để giúp họ trả nợ. Trong TH này, nếu được em nghĩ cho vay khoảng 10 triệu, mỗi tháng trả 500.000 là hợp lý và đáp ứng được nguyện vọng của gia đình và phù hợp với khả năng trả nợ của họ.
Mong mọi người cho ý kiến thêm.

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
comay_a2n đã viết:
Trích dẫn

Theo Comay thấy trường hợp này xin vay vốn không phù hợp với tiêu chí cho vay của diễn đàn, Comay xin ý kiến của BQT và nhóm XM Đà Nẵng. Có nên chuyển qua mục Hoàn cảnh chờ xác minh không ạ?

Bây giờ trường hợp này ra sao rùi cả nhà ? Có cho vay hay là không ??? . Nếu không thì vui lòng chuyển qua mục khác cho phù hợp .