Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tác giả Chủ đề: Thuỷ Dương, Hương Thuỷ - Chú Chưng - Bệnh tiểu dường.  (Đã xem 16991 lần)

Ngủ rồi cuong.nguyen

Tks nguyenthy and Thaidzuy...

cuong.nguyen/thuylevc and friends  :)

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Hình ảnh cập nhật giùm NguyenThy:

Trao tiền 1.900.000 VND CMKTX cho cô chú:

Ngôi nhà của cô chú:

Cảm ơn nguyenthy cùng các bác đã giúp đỡ chú Chưng!

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi cuong.nguyen

Tks ban nhieu  B)

Ngủ rồi nguyenthy

Chào cả nhà!
Em xin lỗi vì mấy hôm nay bận công việc quá nên không cập nhật tình hình chú Chứng lên được ạ!
Chiều ngày 7/9/2010, Sau khi kiểm tra tài khoản và phát hiện 1.900.000vnđ từ: chị vitcon CMKTX 1triệu và anh Cuongnguyen CMTX 900.000vnđ tháng 8 gửi giúp chú Chứng, Nguyênthy đã đến thăm và chuyển hết số tiền 1.900.000vnđ cho chú rồi ạ!
Hiện tại tình hình sức khoẻ của chú vẫn không có gì thay đổi so với lần đến thăm trước, Hôm thứ 2 chú Chứng vừa đi viện tái khám và được bác sĩ cho biết sức khoẻ vẫn yếu và không thể bình phục được như xưa.
Sau khi được biết về số tiền được nhận chú Chứng rất vui và gửi lời cảm ơn đến cả nhà ạ!
@Anh Penguin: phần còn lại em xử lý nốt rùi nha, hì :P
@Anh Thaiduy: em cám ơn anh đã hứa giúp em gửi ảnh lên diễn đàn anh nha! Sáng mai đến trường em sẽ gửi ảnh vào hộp thư của anh ạ!
Chúc cả nhà luôn vui khoẻ và hạnh phúc ạ!

Ngủ rồi vitcon702

Vitcon se chuyen tra lai quy dd 1trieu vi da tam ung truoc dum . Thanks

Ngủ rồi cuong.nguyen

Cheers  B)

cuong.nguyen

Ngủ rồi penguin

pquyen đã viết:
Trích dẫn

Pen em chuyển cho nguyenthi 1.900.000 (từ vitcon CMKTX 1tr và từ nhóm bác Cuongnguyen 900k, CMTX tháng 8) nhờ chuyển cho gia đình chú Chưng.

Tiền đã được chuyển. Phần còn lại mời em Nguyenthy xử lý nốt, hehe...

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
pquyen đã viết:
Trích dẫn

Pen em chuyển cho nguyenthi 1.900.000 (từ vitcon CMKTX 1tr và từ nhóm bác Cuongnguyen 900k, CMTX tháng 8) nhờ chuyển cho gia đình chú Chưng.

Hiện quỹ vẫn chưa nhận được 1tr của Vitcon ủng hộ KTX, vậy quỹ sẽ ứng trước rồi chị Vitcon chuyển lại sau nhé.

Ngủ rồi cuong.nguyen

Vay tot qua, cam on cac anh chi trong DD nhieu ah...

cuong.nguyen/thuylevc and friends

Ngủ rồi pquyen

Chào cả nhà.

Trường hợp chú Chưng đến nay đã có bạn vitcon đăng ký CMKTX 1.000.000, Bác Cuong.nguyen, Thuylevc và nhóm bạn giúp CMTX 900.000/tháng trong 1 năm.

Trong trường hợp này, chú Chưng đi lại khó khăn nên việc làm thẻ ATM có nhiều trở ngại. Vậy tôi đề nghị bạn Nguyênthi, là điều phối viên khu vực Huế, làm trung chuyển cho chú Chưng.

Từ tháng 9/2010, bác cuongnguyen và các bạn chuyển cho nguyenthi, nhờ chuyển đến chú Chưng,

BUI XUAN NGUYEN THY, TK: 0161000367636
CN NH Ngoai Thuong Hue

Thân.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
@Nguyenthy: Gửi vô thaidzuy@yahoo.com anh gửi hình lên giúp em.

@Tổ điều phối: Mong quyết định của các bác sớm sớm sớm...

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi cuong.nguyen

Cam on nguyenthy, to dieu phoi da co quyet dinh chinh thuc ve truong hop cua chu Chung chua ah, vui long huong dan cho cuong.nguyen nhe, cam on cac anh chi nhieu...

cuong.nguyen

Ngủ rồi nguyenthy

Chào cả nhà!
Chiều hôm nay Nguyenthy có dịp đi ngang qua huyện Hương Thủy và tìm nhà đến thăm chú Chứng. Nhà chú Chứng nằm ở Thôn 4, xã Thủy Dương, Huyện Hương Thủy. Các thành viên tại Huế nếu có dịp ghé thăm chú, chỉ cần đến ngang chùa Kin Sơn thắp nén nhan và hỏi thăm sư chùa ở đó là được các sư chỉ đường tận tâm liền à! (Hì, :laugh:  tại chiều hôm ni em đã được chỉ đường như vậy ạ! Vào chùa thắp một nén hương tịnh tâm, an lạc, nghe thầy thuyết giảng thấy thân tâm thanh tịnh lắm lắm) :P
Lúc đến thăm Nguyeenthy được vợ chú đang bán bánh canh cùng một người bạn ở ngoài đường dắt vào nhà. Vì phải ở nhà chăm sóc chú nên cô Lựa-vợ chú Chứng đã không còn đi bán bánh canh hàng rong nữa mà xin bán chung với người bạn ở ngay trên vỉa hè cách nhà khoảng 15 mét.
Đi vào thăm chú, thấy sức khỏe chú có đở hơn lúc trước em thấy vui và mừng cho chú. Nhưng theo như lời kể của cô Lựa chú Chứng không thể đi lại được chỉ nằm trên giường và phải nhờ vào sự chăm sóc của cả nhà. Chú Chứng tâm sự có lẽ thứ 2 tuần sau chú sẽ vào viện để điều trị lại bệnh, nếu các bạn ở Huế muốn thăm chú có thể ghé vào bệnh viện dãy nhà 4 tầng, khoa nội tiết thần kinh nha!
Ngôi nhà chú Chứng cùng vợ và các con đang ở là nhà của ông bà nội, (khá cũ rồi ạ) lúc em đến thăm chỉ có 2 vợ chồng chú ở nhà nên chưa có cơ hội gặp được các người con của chú. Chú Chứng có 4 người con: một chị đã lấy chồng, vì gia đình cũng khó khăn nên ít có thời gian về phụng dưỡng cha mẹ. Người con thứ 2 thì đang làm việc ở Saigon, lương thu nhập thấp nên lâu lắm mới gửi về dăm ba trăm cho gia đình. Người con thứ ba hiện đang học thợ sắt. Còn người con út đang học lớp 9 trường Thủy Xuân gần nhà. Hiện tại con út của chú đã bắt đầu nhập học, chị Lựa đã vay được tiền 550.000vnd đóng học phí học kỳ 1 cho con. Học phí cả năm học em phải đóng là 1.100.000vnđ.
Lúc còn khỏe mạnh chú Chứng làm ruộng nuôi gia đình, giờ chú đau ốm nằng liệt giường nên gánh nặng đè lên dôi vai gầy yếu của vợ, nhìn cô và nghĩ đến quảng đường rất lắm chông gai mà gia đình cô đã và đang phải trải qua quả rất buồn lòng.
Ở trên là những dòng tâm sự em gửi đến cả nhà sau chuyến thăm gia đình chú Chứng chiều nay ạ!  
Có ảnh chụp Chú đang nằm trên giường bệnh nhưng mà vì thời gian gấp quá em không post lên diễn dàn được ạ! Hì, Có lẽ em phải cầu cứu nhờ anh chị nào Cưu mang post ảnh giúp em với ạ! Thanks cả nhà nhiều nhiều ạ! :P
Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ, mát mẻ ạ!

Ngủ rồi cuong.nguyen

Rất hay, cám ơn bac trangvitgioi nhieu nhe. chuc cac bac tren DD cuoi tuan vui ve.

cuong.nguyen

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Chào cả nhà,

Vì TH này nhóm xác minh đề xuất hình thức CMTX nên theo ý kiến cá nhân Vịt chúng ta nên chờ thêm thông tin bổ sung của các bạn ở Huế khi đến thăm gia đình chú. Sau khi thông tin đầy đủ hơn thì tổ điều phối sẽ cho quyết định cuối cùng về mức CMTX cũng như cách thức chuyển tiền (trực tiếp đến gia đình chú hay thông qua thành viên trung chuyển). Cá nhân Vịt tin tưởng các thông tin các bạn đã xác minh, tuy nhiên khâu xác minh là khâu rất quạn trọng của dđ để có quyết định hình thức giúp đỡ phù hợp, nên các bạn chịu khó tí nhé.

NTCM sẽ lớn mạnh hơn khi có thành viên nhiệt tình như các bạn chung tay. Cảm ơn và mong tin các bạn ở Huế.

@ Cuong.nguyen: ngay khi có quyết định của tổ điều phối, quỹ sẽ chuyển 900k CMTX mà bạn đã gửi vào quỹ đến gia đình chú.

Thân,