Tin chung

Tra soát thu chi công khai:
Quỹ chính 1501 MBBank Hoàng Thị Quỳnh Trang:

https://thiennguyen.app/user/ntcm2007
Quỹ xe Nhân Ái 1575 MBBank Đoàn Thị Khánh Ly:
https://thiennguyen.app/user/nguoitoicuumang
Cập Nhật chi tiết cùng Cơm, Cháo, chương trình khác …. Tại
ĐÂY

Tin chung

Tra soát thu chi công khai:
Quỹ chính 1501 MBBank Hoàng Thị Quỳnh Trang:

https://thiennguyen.app/user/ntcm2007
Quỹ xe Nhân Ái 1575 MBBank Đoàn Thị Khánh Ly:
https://thiennguyen.app/user/nguoitoicuumang
Cập Nhật chi tiết cùng Cơm, Cháo, chương trình khác …. Tại
ĐÂY

Tác giả Chủ đề: Phú An, Phú Vang - Gia đình em Xuân Anh.  (Đã xem 15225 lần)

Ngủ rồi penguin

Trả lời #17 vào: 27-08-2010 22:17:14
@Sunny_night: Anh vừa chuyển 2 triệu giúp gia đình em Xuân Anh vào tài khoản của em.
Chúc các bạn ở Huế có 1 chuyến đi vui vẻ và thành công!

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #16 vào: 27-08-2010 12:37:10
Chiều mai nhóm thành viên Huế sẽ đi trao tiền CMKTX cho gđ bé Xuân Anh.
Ai đi được thì xung phong nhanh nhé! 2h tập trung tại nhà Xuongrong. Kế hoạch là đi Phú Vang rùi đi Quảng Điền luôn, nên các bạn chuẩn bị chu đáo khẩu trang, bao tay chống nắng và bụi nhé!  :P

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #15 vào: 26-08-2010 17:35:20
Pen em chuyển cho Sunnynight 2.000.000 giúp gia đình em Xuân Anh nhé!

Thân.

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #14 vào: 24-08-2010 21:32:09
Cảm ơn cả nhà, mỗi lần lên DD là có tin vui nên muốn lên hoài à  :P
Em giơ tay đây, nhưng chắc chắn cả nhóm thành viên Huế sẽ đi trao tiền cho gđ chị để ké niềm vui chứ  B)  Ai hok đi mất quyền lợi ráng chịu à nha  :laugh:
Lần tới sẽ hướng dẫn gđ làm thẻ ATM ạ!

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #13 vào: 24-08-2010 17:50:42
Gia đình em Xuân Anh cũng nghèo khổ và đông con như gia đình chi Vân.

- CMKTX: quĩ sẽ trích 2tr để lo cho 4 cháu nhập học đầu năm.

- CMKTX: Nhóm bác Cuongnguyen giúp 500k/1tháng/12 tháng. Khi nào gia đình cháu có TK thì bác cuong nguyen sẽ chuyển.

Bạn nào ở Huế nhận CMKTX từ quĩ xin \\\"giơ tay\\\" nhé!!! :)

Thân.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #12 vào: 21-08-2010 21:42:17
Các bạn phối hợp thật nhanh chóng. Xuongrong và Sunny_night cùng các bạn ở Huế hướng dẫn gia đình Xuân Anh chi tiết mở TK ATM của VCB luôn nhé. Hy vọng huyện Phú Vang có chi nhánh VCB để thuận tiện cho việc chuyển tiền.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #11 vào: 21-08-2010 21:25:38
Gđ em Xuân Anh chắc chưa có TK ATM nên em sẽ hướng dẫn họ mở thẻ rồi cũng cấp số TK ngay khi có ạ! Thanks all!

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #10 vào: 21-08-2010 17:11:03
Hi Sunny_night aqain, ban cung cap luon TK cua gia dinh be Xuan Anh som de cuong.nguyen chuyen tien CMTX som som nhe.

Tks ban nhieu.

cuong.nguyen/thuylevc and friends...

Ngủ rồi xuong rong

Trả lời #9 vào: 20-08-2010 13:53:46
Hoan hô khả năng phản ứng nhanh của cuong.nguyen và mọi người. cũng giống gia đình chị Vân, gia đình em Xuân Anh cũng đang gặp phải những khó khăn vào đầu năm học. Với mức đề nghị giúp đở của Sunny_night hoàn toàn hợp lý.

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #8 vào: 20-08-2010 13:08:56
cuong.nguyen hoàn toàn đồng ý với Sunny_night, truoc mat nhom ban cuong.nguyen/thuylevc sẽ đăng kí CMTX cho gia dinh be Xuan Anh 500,000/tháng trong 12 tháng.  Sẽ tiến hành ngay sau khi có ý kiến của Ban Quản Trị diễn đàn về trường hợp này ah.

cuong.nguyen/thuylevc and friends.

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #7 vào: 20-08-2010 12:57:39
@Cuong.nguyen: Thật xúc động khi thấy bạn và nhóm bạn của mình luôn quan tâm đến các TH nghèo khó trong DD của mình.
TH này Sunny_night đã tiếp xúc và đưa lên, thành viên Xuongrong đi xác minh. Theo ý kiến cá nhân của Sunny_night, số tiền CMTX vào khoảng 500k / tháng là hợp lý để hỗ trợ cho gđ nuôi các em ăn học.
Nếu được, bạn có thể dành phần tiền còn lại CMTX cho một TH tương tự mà Sunny_night đưa lên cùng một lần và cũng có 4 em đang đi học rất cần sự giúp đỡ là gđ chị Vân:
http://nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=17&id=6837#7371
Đây là ý kiến cá nhân của Sunny_night thôi ạ, còn tùy vào Cuong.nguyen và BQT sẽ quyết định.
Thanks all!

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #6 vào: 19-08-2010 17:50:45
Hoàn cảnh đáng thương quá, xin được nhờ các anh chi trong BQT diễn đàn tạo ĐK để có thể CMTX trường hợp này sớm.  

Trước mắt cuong.nguyen/thuylevc va friends đăng kí hỗ trợ gia đình  bé Xuân Anh 1tr/tháng trong vòng 12 tháng, mong gia đình có thể lo cho các em đi học ổn định.

Mong tin từ các anh chị trong diễn đàn.

cuong.nguyen

Ngủ rồi xuong rong

Trả lời #5 vào: 19-08-2010 17:11:35
Chào cả nhà.
Xuong rong đã đến thăm gia đình này hôm qua. Tất cả những thông tin mà Sunny-night đưa lên đều đúng. Tuy nhiên ngồi lâu, nói nhiều mới thấy thảm hại.
Cả nhà 6 người sống trong căn nhà xiêu xẹo, ọp ẹp và biết chắc chẳng trụ nỗi một cơn mưa to. Nhưng thật may mắn vì các em đều bụ bẩm, khỏe mạnh và học giỏi. Đã vào năm học mới, việc đóng góp và mua sắm sách vở cho các con đang là ghánh nặng cho nhiều gia đình đặc biệt là những gia đình như của em Xuân Anh. Cả 4 đứa đi học, đầu năm học đều phải nộp hơn 500k/em. Trong khi gia đình lại không thuộc diện hộ nghèo, không được hưởng bất kỳ sự hỗ trợ và miễn giảm nào. Em trai út chuẩn bị vào mẫu giáo, dù khó khăn nhưng anh chị vẫn muốn cho con được đi học. Hiện nay tiền học mẫu giáo nộp cao hơn so với các cấp học. ĐẦu năm học phải đóng góp 600k và 200k mỗi tháng cho chi phí ăn ở. \\\"Làm cha mẹ ai cũng muốn cho con được đến trường nhưng ngặt ngèo quá cô ơi\\\"-Anh chị tâm sự như vậy. Trong khi anh chị lạ không có nghề nghiệp, chỉ dựa vào những con ốc bươu may mắn bắt được mỗi ngày.
Sách vở các em học là những quyển sách vở cũ mà bạn bè trong xóm cho, tuy nhiên chẳng lành lạnh và đầy đủ gì. Không có quần áo, sách vở mới tới trường nhưng nhìn ánh mắt thơ ngây chờ đợi của các em xuong rong cũng thấy vui lây. Xuân Anh còn khoe xấp vải mới vừa được nhà trường tặng thưởng học snh giỏi Huyện. Đủ để may cho em một chiếc quần mới nhưng mẹ vẫn chưa kiếm đủ tiền cho em.
Các em đã bắt đầu tới trường và Huế đang chuẩn bị tới mùa mưa lũ không thuận lợi cho công việc của cha mẹ các em. Những thông tin về hoàn cảnh tội nghiệp này rất mong nhận đuợc sự hỗ trợ kịp thời để gia đình các em yên tâm cho các em tới trường.
Mong tin sớm của cả nhà.

Ngủ rồi xuong rong

Trả lời #4 vào: 17-08-2010 13:40:23
Sao nhiều hoàn cảnh tội nghiệp thế nhỉ? Huế ơi mình tranh thủ sau giờ làm đi nhé.

Ngủ rồi cuong.nguyen

Trả lời #3 vào: 14-08-2010 15:30:50
Hi Sunny_night va cac anh chi trong dien dan o Hue, rat mong cac anh chi som xac minh lai truong hop nay de tien viec huy dong cac nguon ho tro cho gia dinh em, tks cac anh chi.

cuong.nguyen