Tác giả Chủ đề: Thuỷ Vân, Hương Thuỷ -Bà Nguyễn Thị Trùm, già yếu, neo đơn  (Đã xem 4612 lần)

Ngủ rồi Khánh Ly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Dạ, sức khỏe bà đã yếu (bà 93 tuổi), bà chỉ đi lại trong nhà. Ngoài ra ba không dùng thuốc men gì ạ.
Thân!

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Cảm ơn nhóm Huế nhanh chóng xác minh.

Không biết sức khỏe của bà thế nào? bà phải dùng nhiều thuốc men không? Thanks.

Ngủ rồi Khánh Ly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Hôm qua, (30/11/2014) nhóm xác minh Huế có Anh gietthoigian0707, Ku ta, doankhanhly đã đến thăm bà Trùm.
Bà nguyễn Thị Trùm hiện ở tại Thủy Vân- Hương Thủy
Khi chúng tôi đến nơi thì bà đang nấu cơm, một mình bà ở trong ngôi nhà được bao bọc bởi xung quanh là những cây chuối.
Nam nay bà 93 tuổi, con của bà ở xa và nghèo khó nên không giúp đỡ gì. Cụ ăn uống nhờ vào một người bà con xa ở gần bên cạnh nhà, đó là Dì Hảo. Thỉnh thoảng có đứa cháu nội đem thức ăn về. Mỗi lần người cháu này mang thức ăn về (một món cá kho, hay thịt kho) bà ăn từ 2 - 3 ngày, khi hết thức ăn Dì Hảo lại đem sang cho bà.
Bà có sổ hộ nghèo, hàng tháng bà nhận 180k.
Khi đến thăm và xác minh hoàn cảnh này, Anh gietthoigian07 có tặng bà ít tiền mua thức ăn và Bạn KuTa cũng mua sữa tặng bà.
Đề xuất cưu mang: 300k/tháng.
Rất mong sự chung tay của cả nhà!
Thân ái!

Ps: Lệ Tear ơi, em up ảnh lên giúp chị nhé! Cảm ơn em.

Ngủ rồi Lệ Tear

up ảnh

Let\'s put smile on that face!

Ngủ rồi Lệ Tear

Được một người quen giớ thiệu, khó khăn lắm con mới tìm được nhà bà, ngôi nhà lụp xụp khuất sau hàng chuối khó ai có thể nhìn thấy được
Đã 90 tuổi rồi, sức khỏe yếu mà bà phải sống một mình, bà có một người con trai lại có tật ở tay. đã có gia đình nhưng cuộc sống cũng rất khó khăn nên chẳng giúp được gì cho bà,cơm nước hàng ngày đều dựa vào hàng xóm, ai cho gì ăn nấy,..
Mùa đông đến rồi, mong cả nhà giúp đỡ để bà đỡ vất vã những ngày cuối đời này.
Con nhờ Ông Già đăng ảnh lên sau ạ!

Let\'s put smile on that face!