Tin chung

Tra soát thu chi công khai:
Quỹ chính 1501 MBBank Hoàng Thị Quỳnh Trang:

https://thiennguyen.app/user/ntcm2007
Quỹ xe Nhân Ái 1575 MBBank Đoàn Thị Khánh Ly:
https://thiennguyen.app/user/nguoitoicuumang
Cập Nhật chi tiết cùng Cơm, Cháo, chương trình khác …. Tại
ĐÂY

Tin chung

Tra soát thu chi công khai:
Quỹ chính 1501 MBBank Hoàng Thị Quỳnh Trang:

https://thiennguyen.app/user/ntcm2007
Quỹ xe Nhân Ái 1575 MBBank Đoàn Thị Khánh Ly:
https://thiennguyen.app/user/nguoitoicuumang
Cập Nhật chi tiết cùng Cơm, Cháo, chương trình khác …. Tại
ĐÂY

Tác giả Chủ đề: Hương Vân, Hương Trà_Bi kịch của gia cảnh NGUYỄN THỊ HUYÊN  (Đã xem 3028 lần)

Ngủ rồi vầm

• MC Hoàng Dũng
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 2
Em xin cảm ơn những tinh cảm mà chú gietthoigian 0707 và chị Le Tear đã dành 1 khoảng thời gian lớn để đóng tiền hoc phi cho các cháu.đó là tinh cảm va điều kiện tốt nhất cho gia đình chị Huyên và các cháu sớm vuợtt qua khó khăn hiện tại.
Thân.

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------
mod: Vầm cố gắng không viết tắt và bỏ dấu khi viết bài để rõ, và diễn đàn chúng ta có nhiều thành viên lớn tuổi khó đọc chữ viết tắt/không dấu.
Xin cảm ơn.

Ngủ rồi Lệ Tear

Chào cả nhà,
Hom qua ngày 26/11 a Gietthoigian0707 và Lệ Tear đã đến đống học phí cho các con gia đình gì Huyên. Trước đó chị Huyên đã viết đơn xin miễn giảm các khoản không cần thiết cho các con, xét thấy hoàn cảnh chị Huyên khó khăn nên  nhà trường đã giảm đi một phần đáng kể các khoản nộp cho các cháu.
Cụ thể em Trần Thị Bích Hảo: 535k
Trần Thị Yến Nhi:820k
Quỳnh Trâm: 83k
Quốc Bảo: 83k
Tổng: 1521k
các em đều có lực học khá giỏi, Quỳnh Trâm còn là lớp trưởng của lớp.
Số tiền còn lại a gietthoigian0707 đã trích một phần giúp đóng học phí cho 1 em khó khăn trong trường và phần còn lại chuyển cho cho các trường hợp khó khăn khác.
Một số thông tin đến cả nhà

Let\'s put smile on that face!

Ngủ rồi vầm

• MC Hoàng Dũng
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 2
em xin thay mat gia dinh chi huyen xin chan thanh cam on anh(chi) gietthoigan 0707, mong ace  XM o khu vuc hue hay nhanh chong xuong tham gia dinh chi huyen.
than!!!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Xin cảm ơn Gietthoigian0707 đã CMKTX khỏan tiền học phí cho các cháu.

@Thocon: Em chuyển 3,570,000đ của Gietthoigian0707 tới Lệ Tear để các bạn khu vực Huế đóng nốt các khỏan tiền học còn thiếu cho các cháu.

Nhờ các bạn khu vực Huế lưu tâm giúp tình hình học tập của các cháu cũng như các dồ dùng học tập cần thiết để chúng ta có thể kịp thời hỗ trợ .

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Chào cả nhà:Chiều hôm qua 24.11 gietthoigian0707 đã chuyển vào tk của chị Tho Con 3570.000 rồi nhé,xin xác nhận dùm.
Cảm ơn!

Ngủ rồi haybanglong

Chào bạn Gietthoigian0707!
Rất vui khi dạo này lại thấy bạn xuất hiện trên DD. HBL biết rằng tuy bạn không viết bài lên DD nhưng vẫn tham gia đóng góp vào các hoạt động của DD và vẫn CMKTX các hoàn cảnh.

Theo HBL, để theo đúng qui trình giúp cho kế toán thống kê của DD dễ theo dõi thì bạn vẫn cần gửi vào TK của Thỏ con, sau đó DD sẽ chuyển lại cho gđ hoặc bạn nào nhận trung chuyển.

Thân!

Ngủ rồi vầm

• MC Hoàng Dũng
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 2
chào chú gietthoigian0707 nếu chú rảnh thì hãy xuống trực tiếp nhà của chị huyền  luôn ak! chu ra toi tu ha thi alo cho TV Vam qua so 01626589982 vam se dan chu len tan nha cua chi luon.xin cam on chu rat la nhieu

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trường hợp này gietthoigian0707 có cần phải chuyển vaò qũy của DD hay ko,hay trao trực tiếpcho gia đình ?

Ngủ rồi vầm

• MC Hoàng Dũng
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 2
TV Vam xin thay mat gia dinh chi Huyen cam on chu gietthoigan0707.gia dinh mong nhan duoc tinh cam cua chu

Ngủ rồi gietthoigian0707

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Xin chào cả nhà:gietthoigian0707 xin CMKTX  năm nay cho hoàn cảnh này nhé!

Ngủ rồi Lệ Tear

Chào cả nhà,
Ngày 5/11 vừa rồi  Lệ Tear và một số bạn trong clb xác minh Huế có đã đến thăm gia đình chị Huyên tại thôn Hương Vân, Hương Trà, Huế
Gia đình chị gồm 8 người
Chị là Trần Thị HUyên (42t), chồng chị là anh Trần Công Diễn ( 46t). cả 2 vợ chồng đều làm ruộng,nhà lại đông con nên cuộc sống vô cùng khốn khó, nhờ tằn tiện và vay thêm ngân hàng 20 triệu đồng, vợ chồng anh chị vừa mới sữa được ngôi nhà khâng trang hơn tránh mưa bão mùa đông này, nhưng nhà mưa xây xong 1 tuần thì anh diễn phát hiện mình bị phát hiện bị ung thư, vậy là bao nhiêu tiền bạc trong nhà theo đó ra đi, chóng chọi đc một thời gian thì anh cũng qua đời vào ngày 17/10. để lại cho chị 1 đàn con đang trong độ tuổi đến trường và khoản nợ ngân hàng chưa trả.
Chị gồm 6 đưá con:
1. Trần Thị Hà Truyền ( 1996), hiện tại em đã nghĩ học vào sài gòn làm công nhân, đc 3,5tr/tháng, tằn tiện chi tiêu mỗi tháng e gửi về cho mẹ 1 triệu đồng
2. Trần Thị Vân Uyên ( 1998), hiện em cũng đã nghĩ  học, đi làm giúp việc thuê cho người ta đc 2 triệu/ tháng, và gửi về cho mẹ.
3.Trần Thị Bích Hảo ( 2000) Đang học lớp 10 trường thpt Hương Trà, em học khá giỏi. Học phí của em là 1,5tr, vì không có tiền nên em mới nộp 800k còn thiếu 700k
4. Trần Thị Yến Nhi (2003): em đang học lớp 7, thcs Hương Vân, học phí của em là 1600k, chỉ mới nộp 604k tiền bảo hiểm, còn thiếu 996k
5. Trần Thị Quỳnh Trâm( 2005) em học lớp 5, trường tiểu học Hương Vân, học phí của em là 1550k, mới nộp 600k bảo hiểm, còn thiếu 950k.
6. Trần Ba Quốc Bảo (2007) lớp 2, tiểu học Hương Vân, học phí của em là 1570k cũng chỉ mới nộp 600k bao hiểm còn thiếu 930k
Gia đình đang đc xét hộ nghèo nhưng chưa có sổ nên các em không đc giảm tiền học phí.
gia đình chỉ có 1,5 sào ruộng, với 3 triệu mỗi tháng các con gửi về, chị phải trả lãi ngân hàng, rồi lo thức ăn, chi tiêu hàng ngày cho 5 người cũng đã khó khăn, huống gì các em đều đang đi học.
Nên nhóm Huế đề xuất như sau: CMKTX tiền học phí hàng năm cho các em đến trường.
 cụ thể năm nay tổng tiền học phí còn thiếu của các em còn thiếu là: 3576k
Kính mong cả nhà quan tâm giúp đỡ gia đình gì.
Con up ảnh sau ạ.

Let\'s put smile on that face!

Ngủ rồi vầm

• MC Hoàng Dũng
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 2
mong dien dan som xac minh cho truong hop nay.
Than!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Xin chia buồn cùng Gia đình chị Huyên .
Cầu chúc hương hồn anh sớm siêu thoát.

Nhờ các bạn CLB Xác minh khu vực Huế lưu ý giúp.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi be-buti

Mong diễn đàn sớm xác minh hoàn cảnh chị Huyên để CMTX các cháu được đến trường

Ngủ rồi vầm

• MC Hoàng Dũng
  • Tích Cực
  • **